+ Trả lời Chủ đề
Trang 5 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 15 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 195

Chủ đề: Tour de eMông lần thứ nhất (13-01-2013)

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Tour de eMông lần thứ nhất (13-01-2013)

Để có một tiêu chí đánh giá phù hợp nhất với cuộc thi của chúng ta, eMông mở topic này để các Mông dân đóng góp ý kiến.

Chốt thời gian đóng topic là 17h00 ngày 30.11.2012.

Theo những ý kiến tổng hợp từ topic của anh none thì hiện giờ thể lệ cuộc chơi như sau:

1. Thành phần tham gia: Mông dân tham gia ít nhất là 03 chuyến của nhà Mông.
    [B]

2. Phương tiện tham gia: MTB lốp gai.

3. Luật chơi

Các thành viên tham gia sẽ đạp từ Hà Nội tới chân Tam Đảo - thời gian xuất phát 6h00 ngày 13.01.201tại cổng khu đô thị Ciputra.

Điểm xuất phát tính từ cột mốc 12km dưới chân Tam Đảo - đích đến là Bưu điện Tam Đảo.

Mọi người có thể đạp, dắt thậm chí bê, vác xe miễn là tự thân vận động không nhờ đến bất kỳ một sự trợ giúp nào để về đích.

Người nam (nữ) về đích đầu tiên sẽ là người vô địch ở hạng mục dự thi đó.

4. Cơ cấu giải:

Cuộc thi chia làm 2 giải nam và nữ. Mỗi hạng mục sẽ gồm 3 giải Nhất - Nhì - Ba cho các VĐV theo thứ tự về đích.

5. Thời hạn đăng ký dự thi: 17h00 31.12.2012

Update một số nội dung liên quan tới cuộc thi:

- Để cuộc thi thực sự nghiêm túc, mang tính chất màu cờ sắc áo của nhà Mông các thí sinh tham gia sẽ bắt buộc phải mặc đồng phục áo của eMông.

- Những thành viên chưa có đồng phục có thể đăng ký mua đồng phục bên topic Đăng ký tham dự.

- Kinh phí đóng góp (bao gồm cho cả thành viên dự thi, cổ vũ...): 100.000 đồng

- Offline trước khi giải bắt đầu: thứ 4 ngày 9.1.2013 tại Trà đá vỉa hè bốt Hàng Đậu.
    Last edited by eMông; 03-01-2013 at 11:08 AM.

2. The Following 5 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

khen (20-12-2012), naho12 (09-12-2012), quangtao (10-12-2012), schumi (24-12-2012), Sơn Thú (09-01-2013)

Mông lão Pluto's Avatar
    Đang ở
    Chuồng gà
    Thanks
    578
    Trích dẫn Gửi bởi meoyeu0107 Xem bài viết
    Muốn tham gia quá mà biết sức mình có hạn, nêu dắt xe 100% cũng chưa chắc là em đã hoàn thành được quãng đường chứ chẳng mơ mộng gì đến chuyện đạp 100%.
    Theo kinh nghiệm non nớt của em thì khi phải nhảy xuống dắt xe tức là không còn đủ sức để đạp nữa, lúc ấy thì ngay cả đi bộ không thôi đã là cố gắng lắm rồi chứ chưa nói gì đên dắt theo cái xe đạp, khi ấy thì dắt bộ chắc cũng chỉ đc tầm 1,5 -2km/h là cùng.
    Thay mặt những thành viên muốn bon chen nhưng biết sức mình có hạn (ngankute, moonlight, hahonghb, ..., meoyeu0107), kính mong BTC đưa ra luật chơi phù hợp nhất để chúng em ít nhất cũng có cơ hội được nhận giải khích lệ ạ!
    Hay mấy anh em mình đi xin tài trợ tổ chức giải "Dắt xe đạp lên đỉnh 3 Đảo" đê, anh nghi số thí sinh tham gia còn đông hơn bọn đi đua
    Xin lỗi, anh chỉ là một huyền thoại ....

Thanks
    1,066
    Thay mặt những thành viên muốn bon chen nhưng biết sức mình có hạn (ngankute, moonlight, hahonghb, ..., meoyeu0107), kính mong BTC đưa ra luật chơi phù hợp nhất để chúng em ít nhất cũng có cơ hội được nhận giải khích lệ ạ!
    Cái khó nhất chính là vượt bản thân mình.

Căn cứ vào số lượng đăng ký của các bạn nữ mới Ban tổ chức sẽ cân nhắc để chính thức có giải thưởng khích lệ cho những thành viên nỗ lực vượt khó tham gia cuộc thi.

Mông dân cực kỳ hèn hạ Nhip's Avatar
    Thanks
    147
    Muốn tham gia quá mà biết sức mình có hạn, nêu dắt xe 100% cũng chưa chắc là em đã hoàn thành được quãng đường chứ chẳng mơ mộng gì đến chuyện đạp 100%.
    Theo kinh nghiệm non nớt của em thì khi phải nhảy xuống dắt xe tức là không còn đủ sức để đạp nữa, lúc ấy thì ngay cả đi bộ không thôi đã là cố gắng lắm rồi chứ chưa nói gì đên dắt theo cái xe đạp, khi ấy thì dắt bộ chắc cũng chỉ đc tầm 1,5 -2km/h là cùng.
    thích thì nhích, sợ đêk gì
    đua thử sức mình là chính, chứ bon chen thế nào đc vs hội trâu bò

Mông dân meoyeu0107's Avatar
    Thanks
    109
    Trích dẫn Gửi bởi eMông Xem bài viết
    Cái khó nhất chính là vượt bản thân mình.

Căn cứ vào số lượng đăng ký của các bạn nữ mới Ban tổ chức sẽ cân nhắc để chính thức có giải thưởng khích lệ cho những thành viên nỗ lực vượt khó tham gia cuộc thi.
    Bất cứ ai cũng hiểu là không có chiến thắng nào mà không phải đánh đổi bằng những gian nan khổ cực cả. Chỉ mong BTC cho dắt xe 1 đoạn ngắn ngắn trong chuồi hành trình thôi cũng đc ạ (VD <=10% tổng quãng đường) để nếu có những bạn vượt khó thi thố thì cũng cố gắng hết mình đi hết quãng đường. Có thể bạn ấy không giành được giải có ý nghĩa về vật chất, nhưng bạn ấy cũng đủ hạnh phúc khi chiến thắng được chính mình ạ!

Thanks
    1,066
    Bất cứ ai cũng hiểu là không có chiến thắng nào mà không phải đánh đổi bằng những gian nan khổ cực cả. Chỉ mong BTC cho dắt xe 1 đoạn ngắn ngắn trong chuồi hành trình thôi cũng đc ạ (VD <=10% tổng quãng đường) để nếu có những bạn vượt khó thi thố thì cũng cố gắng hết mình đi hết quãng đường. Có thể bạn ấy không giành được giải có ý nghĩa về vật chất, nhưng bạn ấy cũng đủ hạnh phúc khi chiến thắng được chính mình ạ!
    Nếu vậy thì hiện giờ trên qui định về luật chơi vẫn đang phù hợp với mong muốn của bạn đó Mọi người có thể đạp, dắt thậm chí bê, vác xe miễn là tự thân vận động không nhờ đến bất kỳ một sự trợ giúp nào để về đích

Thanks
    147
    thực ra đạp full là để mọi người cùng cố gắng thôi, chứ mệt thì dắt, có ai cấm đâu

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Trích dẫn Gửi bởi Nhip Xem bài viết
    thực ra đạp full là để mọi người cùng cố gắng thôi, chứ mệt thì dắt, có ai cấm đâu
    Nhíp nói như mứt í Người ta đang tranh luận xem có nên quy định bắt buộc đạp 100% ko hay cho phép tự lực đạp/dắt/bê dưới mọi hình thức. Chứ nói là cứ quy định đạp 100%, nhưng ai mệt thì dắt vì ko cấm thì nói làm gì? Quy định đặt ra mà ko có chế tài để bắt buộc thực hiện thì quy định làm gì?

Yêu Bell của mẹ nhất

Mông dân dự bị laogiasunrang's Avatar
    Thanks
    12
    chắc phải nâng cấp quả xe cùi mới dám tham gia. chứ xe líp 7 mà đòi leo với xe líp 9 chắc mơ mộng xa vời quá Trong thời gian đó cố gắng đi đủ 3 chuyến với e mông vì mình la mem mới. Luyện thôi luyện thôi, vượt qua chính mình

Thanks
    147
    Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Nhíp nói như mứt í Người ta đang tranh luận xem có nên quy định bắt buộc đạp 100% ko hay cho phép tự lực đạp/dắt/bê dưới mọi hình thức. Chứ nói là cứ quy định đạp 100%, nhưng ai mệt thì dắt vì ko cấm thì nói làm gì? Quy định đặt ra mà ko có chế tài để bắt buộc thực hiện thì quy định làm gì?
    thì cô cứ để cháu động viên các bạn ý đk thi đã

Thanks
    147
    Trích dẫn Gửi bởi laogiasunrang Xem bài viết
    chắc phải nâng cấp quả xe cùi mới dám tham gia. chứ xe líp 7 mà đòi leo với xe líp 9 chắc mơ mộng xa vời quá Trong thời gian đó cố gắng đi đủ 3 chuyến với e mông vì mình la mem mới. Luyện thôi luyện thôi, vượt qua chính mình
    thằng Bờm nó cũng chạy xe cùi lip7 đấy mà nó leo như trâu như chó ý

+ Trả lời Chủ đề