Đóng Chủ đề
Trang 8 của 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8 9 10 ... CuốiCuối
Kết quả 71 đến 80 của 101

Chủ đề: Áo emong 2013

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175

Áo emong 2013

Thành phẩm lần 1:

Chốt lại về khoản phụ thu 20k:
    A Long & A Linh đã ủng hộ mỗi người 10k/1 áo.
    Tổng 54 áo = 1080k. Mỗi người 540k. Số này đủ cho 15 áo.
    Thành NC sẽ chi mua 15 áo nữa.
    Vậy là sẽ có 30 chiếc trong quỹ, sau rồi muốn tặng/phát/cho/từ thiện đi đâu thì sẽ xử lý sau.

Bạn/anh/chị nào có thiện ý ủng hộ thêm thì mình cũng không từ chối.
    Chủ trương của mình là mua nhiều nhất có thể số áo đã gia công lần 1 với giá thanh lý là 70k/1 áo.
    Đơn giá áo thành phẩm vẫn theo giá của nhà sản xuất: 140k/1 áo
    Các bạn đã đóng 150k thì hôm nhận áo (dự là T4 tuần sau, 24/7) sẽ nhận lại 10k.
    Bạn nào chưa đóng thì vui lòng góp 140k càng sớm càng tốt.

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ
    Last edited by thanhnc; 17-07-2013 at 01:31 PM.
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

2. The Following 7 Users Say Thank You to thanhnc For This Useful Post:

Casper_HN (11-07-2013), flamencol78 (11-07-2013), hung (11-07-2013), Na chín (11-07-2013), nhattan (12-07-2013), traitimchumnho (11-07-2013), Yankumong (11-07-2013)

Thanks
    175
    Trích dẫn Gửi bởi Yankumong Xem bài viết
    Và bối cảnh diễn ra tiếp theo chính xác là Việc Yêu Cầu Ngượ Ta Bỏ Thêm 60k 1 cách ko tự nguyện để "làm từ thiện" vô lý quá, Đã được chuyển thành Vui Vẻ nộp thêm có 20k thôi mà để làm "từ thiện" ấy mà... Và vẫn là ko hợp lý nốt vì từ thiện là phải tự nguyện... Dẫn Đến Tựu Chung sẽ có các đại gia như a Thành, a Long, a Linh, chị Mập tự nguyện bỏ tiền ra để "làm từ thiện" trước việc Kêu Gọi của anh!! Thế là rõ nhất vấn đề! Em phân tích vấn đề ra để anh dễ bề kêu gọi hơn ấy mà CỐ LÊN ANH, vẫn còn tới 24 chiếc áo nguy cơ bị biến thành giẻ lau, thương chúng nó quá ((

A ko muốn cố chấp tranh luận thêm với e những chuyện đã quyết xong. Nhưng nếu ko nói tiếp thì a ko biết e sẽ tưởng tượng & quy chụp cho a những khái niệm gì khác nữa.

Việc đưa ra ý kiến là việc của anh. Việc chấp nhận hay không là việc của em. Cá nhân em nếu không toải mái thì có thế không bỏ thêm 60k để lấy 2 áo (đã hủy phương án nay). Hoặc cũng có thể không bỏ thêm 20k để hùn tiền mua áo lỗi (cũng đã hủy nốt cách xử lý này). Việc những người như a Long, a Linh, hay Mập bỏ tiền ra chung với a để mua lại lo áo lỗi giá thanh lý phần vì không muốn mọi người phải miễn cưỡng bỏ thêm 20k /1 áo, cho cái gọi là quà tặng. Phần vì họ (A Long, A Linh, Mập & sẽ có những người khác nữa) cũng có chung suy nghĩ như a về việc chấp nhận được lô áo cho việc làm quà tặng. Xét về mặt cơ học thì nó vẫn là chiếc áo mới, lành lặn.

Thật ra e cũng ko định bẻ anh nữa đâu cơ mà đoạn này anh nói nghe sao mà nực cười quá, anh làm chỉ với tư cách cá nhân đứng ra kêu gọi ko hề thông qua BQT hay ko hề thay mặt BQT... Vậy lý do gì các anh cứ kêu to hô to lên rằng đây là HÌNH ẢNH ĐẸP CỦA CẢ Ê MÔNG, ĐÂY LÀ MẪU ÁO CHUẨN CHỨ MẪU ÁO CŨ THÌ KO PHẢI LÀ CHUẨN!

Nực cười quá!Cứ cho e là 1 cá nhân cỏn con nữa đi cũng thích áo đồng phục và làm 1 mẫu cá tính đáng đẹp nổi trội theo 1 phong cách khác và kêu gọi làm đồng phục kiểu MỚI đó nữa, rồi thì e rất thuyết phục số lượng đăng ký thu đc của các mông mới lên tới 200 bạn liền... Thế ra Cá Nhân em cũng sẽ tự đắc với 200 bạn đó... ĐẤY ĐÂY MỚI LÀ ĐỒNG PHỤC "CHUẨN ÉO PHẢI CHỈNH" đâu các bạn ạ, tuyệt vời ông mặt giời, nên các bạn CỨ YÊN TÂM MÌNH ĐANG MANG 1 HÌNH ẢNH ĐẸP CỦA Ê MÔNG chứ ko phải 2 cái thứ kiểu các cũ xấu hoắc cổ hủ của các mông lão xưa đâu!!! Ôi nghe có đc ko anh!! Hợp logic quá đi chứ lỵ
    Anh cảm ơn em. Anh đội ơn em. Nếu em nói được & làm được như vậy thì anh sẽ không phải ôm rơm nặng bụng.

Nếu e ko chấp nhận mẫu áo a đã làm thì có thể tự design 1 mẫu cho riêng e. E có thể đưa ra để mọi ng bàn luận & góp ý sửa chữa... Và đơn giản nhất là em có thể không mặc chiếc áo mà em đã đặt lần này. A cũng không thích e phải miễn cưỡng dùng nó hoặc mua cho có phong trào.

Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Cá nhân mình thì thấy ý kiến của Yan ko phải là ko có lý.

Tuy nhiên 1, nếu người chủ trì vụ áo lần này (là bạn Thành) đã quyết và chốt phương án thì ai đồng ý với phương án của Thành có thể tiếp tục mua áo/thực hiện theo phương án đó, ai ko đồng ý thì có thể rút tên khỏi danh sách đặt áo.

Tuy nhiên 2, mình có thấy ở trên Thành nói là vụ này Thành làm áo với tư cách cá nhân, ko phải thay mặt BQT nào, vậy thì mình nghĩ cũng ko thể gọi đây là đồng phục, ko nên dùng danh nghĩa "đồng phục" để hô hào mọi người mua áo/ủng hộ từ thiện, vì cơ bản nó ko phải là đồng phục chính thức, ko phải là hình ảnh đại diện chính thức của eMông. Vụ làm áo lần trước do Dâu và Mít chủ trì, cũng đã bị một số người phản đối gọi là làm đồng phục rồi (và các bạn ấy cũng đã chấp nhận nó ko phải là đồng phục), vậy thì lần này ko có lý do gì để coi áo ver. 2013 này khác so với áo lần trước cả.
    Bạn Na chú ý là từ đầu mình đã tránh không sử dụng từ ĐỒNG PHỤC

Bạn có thể coi nó là gì tùy thích. Nhưng mình gọi nó là Áo emong version 2013.

Vâng anh em có phải người thích ném đá bao giờ đâu ạ, nhưng mà em thấy Bất Phục! Nói để còn có lần sau! Chứ em chả hiểu lần 1, rồi lần 2 dỗi ko làm việc chung, rồi tới cả lần 3, phút dỗi thì phủi ngang tay ra cái vẻ ta đây có công thì ta có quyền phủi mang bao nỗi buồn cho bao người... Làm việc chung thì cũng phải hợp tình, hợp lý, lắng nghe số đông chứ ko phải cứ ĐỘC QUYỀN KIỂU TA CÓ CÔNG TA ĐẸP THÌ TA CÓ QUYỀN! Đây là 1 diễn đàn anh e hợp sở thích chơi vui thoải mái với nhau chứ có phải 1 đạo giáo tín ngưỡng răm rắp nghe theo quái đâu Haizzzz....
    Nỗi buồn cho bao người hay cho một số người hả em. Ai là người buồn nhất nhỉ. Có phải là cái thằng bỏ công ra làm, bỏ tiền ra may trước, rồi giờ nghe các bạn phê bình không em.

A chẳng rỗi hơi độc quyền để ôm cả lô áo 1 mình nhá. Vui & thoải mái thì mua không thoải mái thì có thể rút khỏi danh sách như cách của NA.

Không nên từ việc xử lý lô áo lỗi lại xiên sang các việc khác.

Nếu không vì làm việc chung hợp tình hợp lý thì việc xử lý lô áo lỗi đã không co nhiều thay đổi như vậy. Chắc a ko cần phải dẫn chứng lại cho e đọc đâu nhỉ.
    Last edited by thanhnc; 17-07-2013 at 01:33 PM.

Mông dân dự bị Yankumong's Avatar
    Thanks
    238
    Ô THẾ HÓA RA CHỐT LẠI LÀ ANH THÀNH CŨNG CÔNG NHẬN NÓ KHÔNG PHẢI LÀ "ĐỒNG PHỤC" Ê MÔNG, Thế mà từ đầu tới giờ cứ lo vài cm lệch chữ làm xấu hình ảnh Ê Mông, Rồi ko cho ai mặc áo đấy cả và tìm mọi cách đem cho, tặng, từ thiện ở tít vùng xa xa để tránh TRÔI NỔI HÌNH ẢNH CỦA Ê MÔNG... TẤT CẢ ĐỀU LÀ "XÀM NGÔN" HẾT À CÁC ANH!!!
    Thôi em chịu rồi!! Chắc chắn là em xin hết, thành thật xin hết! Có điều gì ko phải mong các bô lão bỏ qua!!
    P/S: Cũng giống như chị Mít Mông, e là người chỉ góp ý kiến 1 cách có lý lẽ, chứ EM KHÔNG HỀ XÀM NGÔN!!! Anh nào XÀM NGÔN TỪ ĐẦU TỚI GIỜ THÌ XEM LẠI MÌNH ĐI!!!
    ...Này, anh có muốn cạnh em trong những chuyến đi?
    Như đàn chim thiên di, tìm nơi nào ấm áp
    Chạm vào đời thô ráp
    Yêu mến những miền xa
    Không còn anh, em mà sẽ là "chúng ta"
    Sống trọn vẹn quãng đời người ta ngợi ca là tuổi trẻ...

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Trích dẫn Gửi bởi thanhnc Xem bài viết
    Bạn Na chú ý là từ đầu mình đã tránh không sử dụng từ ĐỒNG PHỤC
    Bạn có thể coi nó là gì tùy thích. Nhưng mình gọi nó là Áo emong version 2013.
    Bạn Thành xem lại post này của bạn giúp mình: http://www.emong.org/showthread.php?...ll=1#post77210

Yêu Bell của mẹ nhất

6. The Following User Says Thank You to Na chín For This Useful Post:

Yankumong (17-07-2013)

Thanks
    175
    Ô THẾ HÓA RA CHỐT LẠI LÀ ANH THÀNH CŨNG CÔNG NHẬN NÓ KHÔNG PHẢI LÀ "ĐỒNG PHỤC" Ê MÔNG, Thế mà từ đầu tới giờ cứ lo vài cm lệch chữ làm xấu hình ảnh Ê Mông, Rồi ko cho ai mặc áo đấy cả và tìm mọi cách đem cho, tặng, từ thiện ở tít vùng xa xa để tránh TRÔI NỔI HÌNH ẢNH CỦA Ê MÔNG... TẤT CẢ ĐỀU LÀ "XÀM NGÔN" HẾT À CÁC ANH!!!
    Thôi em chịu rồi!! Chắc chắn là em xin hết, thành thật xin hết! Có điều gì ko phải mong các bô lão bỏ qua!!
    P/S: Cũng giống như chị Mít Mông, e là người chỉ góp ý kiến 1 cách có lý lẽ, chứ EM KHÔNG HỀ XÀM NGÔN!!! Anh nào XÀM NGÔN TỪ ĐẦU TỚI GIỜ THÌ XEM LẠI MÌNH ĐI!!!
    Em dẫn chứng giúp anh cái gọi là "Thế mà từ đầu tới giờ cứ lo vài cm lệch chữ làm xấu hình ảnh Ê Mông, Rồi ko cho ai mặc áo đấy cả và tìm mọi cách đem cho, tặng, từ thiện ở tít vùng xa xa để tránh TRÔI NỔI HÌNH ẢNH CỦA Ê MÔNG... "
    Anh nói hay em hoặc ai đó tự nghĩ ra?

Nếu là người có lý lẽ thì e nên xem lại xem ý kiến của e đã đúng với vấn đề chủ đạo mà A & một số người đã & đang nói đến trong topic này ko?

Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Bạn Thành xem lại post này của bạn giúp mình: http://www.emong.org/showthread.php?...ll=1#post77210
    Nếu có chữ "đồng phục" trong post đầu tiên đó thì có thể hiểu là lỗi đánh máy không?

Tiêu đề mình không ghi là "Đồng phục" nhé.

Nếu bạn Na thấy cần thì mình sẽ làm 1 cái topic xin lỗi đã khiến những bạn đăng ký áo hiểu nhầm là đăng ký đồng phục.
    Last edited by thanhnc; 17-07-2013 at 01:41 PM.

Mông dân cực kỳ hèn hạ dau's Avatar
    Thanks
    460
    Em dẫn chứng giúp anh cái gọi là "Thế mà từ đầu tới giờ cứ lo vài cm lệch chữ làm xấu hình ảnh Ê Mông, Rồi ko cho ai mặc áo đấy cả và tìm mọi cách đem cho, tặng, từ thiện ở tít vùng xa xa để tránh TRÔI NỔI HÌNH ẢNH CỦA Ê MÔNG... "
    Anh nói hay em hoặc ai đó tự nghĩ ra?

Nếu là người có lý lẽ thì e nên xem lại xem ý kiến của e đã đúng với vấn đề chủ đạo mà A & một số người đã & đang nói đến trong topic này ko?

Nếu có chữ "đồng phục" trong post đầu tiên đó thì có thể hiểu là lỗi đánh máy không?

Nếu bạn Na thấy cần thì mình sẽ làm 1 cái topic xin lỗi đã khiến những bạn đăng ký áo hiểu nhầm là đăng ký đồng phục.
    e hỏi nhờ tí cái này bạn nào lấy FB của Thành post bài vào emong thế, oánh bỏ mợ nóa đi. E là e rất ghét cái bọn hắc kơ hắc cờ chuyên cắp nick kiểu này ạ

"Quả thật là mình đã rất đau đầu vì vụ áo đồng phục này.
    Dường như các công việc liên quan đến hình ảnh của emong do mình khởi xướng đều rất gian nan, từ vụ logo emong, vụ cờ quạt Tour de emong, giờ là đồng phục...Mong rằng sau này dù emong có sập hoặc các bạn có nghỉ chơi với emong thì cũng mong các bạn sẽ nhớ một thành viên nhiều cờ như mình.

Về việc tham gia góp ý thì các bạn đã ý kiến lan man hơi nhiều rồi. Câu hỏi chính cần góp ý thì không vote mà lan man sang các vấn đề khác & chú trọng bàn sang việc cái áo sai thiết kế ra sao. Mình cũng không giải thích thêm xem cái áo đã may nó đã lỗi những chi tiết gì. Vì việc bây giờ là xử lý lô áo như thế nào chứ không phải bàn cãi là những lỗi đó có nghiêm trọng hoặc có thể bỏ qua được hay không.

Mong muốn của mình là sẽ gia công lại toàn bộ số áo. Mình sẽ mua thanh lý số áo đã may cho mục đích làm quà tặng cho các em học sinh miền núi. Rất mong các bạn có thể tham gia cùng đóng góp cho việc thu mua này. Sẽ không ai phải miễn cưỡng chấp nhận hoặc xuề xòa cho qua lô áo lần này. Cảm ơn những bạn lâu lâu ghé qua đã quan tâm cho ý kiến. Mong các bạn chăm có ý kiến hơn nữa."
    You only live once, but if you do it right, once is enough

9. The Following User Says Thank You to dau For This Useful Post:

Yankumong (17-07-2013)

Thanks
    175
    Trích dẫn Gửi bởi dau Xem bài viết
    e hỏi nhờ tí cái này bạn nào lấy FB của Thành post bài vào emong thế, oánh bỏ mợ nóa đi. E là e rất ghét cái bọn hắc kơ hắc cờ chuyên cắp nick kiểu này ạ

"Quả thật là mình đã rất đau đầu vì vụ áo đồng phục này.
    Dường như các công việc liên quan đến hình ảnh của emong do mình khởi xướng đều rất gian nan, từ vụ logo emong, vụ cờ quạt Tour de emong, giờ là đồng phục...Mong rằng sau này dù emong có sập hoặc các bạn có nghỉ chơi với emong thì cũng mong các bạn sẽ nhớ một thành viên nhiều cờ như mình.

Về việc tham gia góp ý thì các bạn đã ý kiến lan man hơi nhiều rồi. Câu hỏi chính cần góp ý thì không vote mà lan man sang các vấn đề khác & chú trọng bàn sang việc cái áo sai thiết kế ra sao. Mình cũng không giải thích thêm xem cái áo đã may nó đã lỗi những chi tiết gì. Vì việc bây giờ là xử lý lô áo như thế nào chứ không phải bàn cãi là những lỗi đó có nghiêm trọng hoặc có thể bỏ qua được hay không.

Mong muốn của mình là sẽ gia công lại toàn bộ số áo. Mình sẽ mua thanh lý số áo đã may cho mục đích làm quà tặng cho các em học sinh miền núi. Rất mong các bạn có thể tham gia cùng đóng góp cho việc thu mua này. Sẽ không ai phải miễn cưỡng chấp nhận hoặc xuề xòa cho qua lô áo lần này. Cảm ơn những bạn lâu lâu ghé qua đã quan tâm cho ý kiến. Mong các bạn chăm có ý kiến hơn nữa."

Mình xin đính chính & chính thức xin lỗi các bạn nhé.

Rằng thì là áo emong 2013 chứ ko phải đồng phục. Uki lady?

Mông dân cực kỳ hèn hạ dau's Avatar
    Thanks
    460
    Dạ e xin dẫn lời của bác Cắp bô ạ "Đề nghị Thành NC tự giải quyết nhé. Đáng lẽ làm đại diện cho eMông thiết kế, in áo thì cũng phải đại diện eMông mà quyết định áo thành phẩm hay không. Đừng để cuối cùng có tận 3 loại đồng phục eMông."
    You only live once, but if you do it right, once is enough

12. The Following User Says Thank You to dau For This Useful Post:

Yankumong (17-07-2013)

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Đúng kiểu là phải bới móc nhau ra thì mới hả lòng hả dạ nhề

Mông dân thutn1010's Avatar
    Thanks
    8
    Mình cũng có góp gọi là tí sức ở vụ làm áo trước. Thật sự nếu là vì hình ảnh Emong thì tại sao các anh/chị/bạn không góp ý luôn từ hồi ấy? tại sao hồi ấy mình bảo thiết kế lại logo thì có nick emong nói là đã bàn rồi, ko bàn nữa? mình nhớ hồi ý mọi người cũng háo hức lắm, nhiệt tình lắm, tại sao các bạn ko vì cái hình ảnh mà các bạn muốn nó đẹp ko góp ý luôn từ ấy? hay muốn có 1 mẫu áo mang dấu ấn cho riêng mình?
    Rồi có bạn lại "thích thì anh làm thêm vài mẫu áo nữa nhé, anh chế hẳn cái logo khác như none nói nhé, anh đéo cần thiết kế nhé, anh in theo cách của anh nhé, nhiều người cũng mặc như thế nhé" thì sao đây?
    Hỏi nhỏ chút: hồi cái logo được thiết kế lại là do BQT tự họp nhau để làm hay chỉ là cá nhân ai đó? và làm xong tự thay trên diễn đàn hay có ai được góp ý gì ko nhỉ?
    đã Thái mà vẫn còn Nguyên

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812

Mình nghĩ bạn Thành đang ngụy biện.

Về câu chữ, giấy trắng mực đen thì:

1. Dẫn chứng Dâu vừa post ở trên.

2. Trong topic cũ, khi mọi người gọi đó là đồng phục thì Thành cũng chưa bao giờ đính chính.

Một cách chủ quan (thiếu dẫn chứng rõ ràng) thì:

1. Trước đây, khi đổi logo, thay giao diện forum, anh Long có nhắc đến chuyện anh ấy và Thành đang thiết kế mẫu đồng phục mới cho eMông. Và sau đó một thời gian thì Thành đưa ra mẫu áo này.

2. Mình đọc các bài post của mọi người ở topic Áo eMong version 2013, topic này và cả trên page của eMông bên FB thì cảm giác của mình là mọi người hiểu đây là đồng phục, đang bàn luận về áo này với tư cách nó là đồng phục.

Yêu Bell của mẹ nhất

16. The Following 3 Users Say Thank You to Na chín For This Useful Post:

Casper_HN (17-07-2013), Pluto (17-07-2013), Yankumong (17-07-2013)

Đóng Chủ đề