+ Trả lời Chủ đề
Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 50

Chủ đề: Rủ rê đạp xe sáng 24/9

Mông dân dự bị AnhDB's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    131

Rủ rê đạp xe sáng 24/9

Tình cờ đọc thấy cái này, emong mình có ai join ko nhỉ https://www.facebook.com/notes/c4e-%...50379156696810

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Mình hoàn toàn ủng hộ ý kiến của Anony này
    Ký tên : Nongdancoi

Mông dân hèn hạ Na nát nhoét's Avatar
    Thanks
    2
    Vụ này có tập trung báo đài ầm ĩ, muốn gây dựng hội xe đạp mà bỏ qua thì quá...ngu
    Last edited by Na nát nhoét; 20-09-2011 at 02:08 PM.

4. The Following User Says Thank You to Na nát nhoét For This Useful Post:

Mập Đại Ka (20-09-2011)

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    @ các new mem: eMông đã có hẳn một topic về bình chọn đồng phục và cụ thể thế nào mời các bạn theo dõi ở đây.

http://www.emong.org/showthread.php?...k%E1%BA%BFt%29

@ Anony: Đây là câu trả lời của chúng tôi

Chúng tôi tách ra làm 2 phần.

1. Thái độ phản biện.

Trích dẫn Gửi bởi Anonymous Xem bài viết
    . Vẫn ghếch chân lên chờ các ông có một quyết định mang tính dứt khoát.

Cái này hơi có phần ngạo mạn và mang tính khiêu khích. Có cần thiết phải ngồi ghếch chân lên cho mỏi hay không. Ngồi ghế có phải đàng hoàng hơn không? Nhưng OK đã mang tiếng một diễn đàn và cầm trò thì BQT sẽ phải chấp nhận điều đó. Chỉ mong rằng nếu với một tấm lòng thiết tha và không theo kiểu phán xét (làm mới khó - phán thì rất dễ) thì cái phần rất hay ở phía sau sẽ tốt hơn.

2. Nội dung phản biện.

Tốt và thực sự có lý luận nhưng vẫn chưa đúng bản chất của sự việc. Tại sao thì sẽ trả lời thành từng mục sau:

Tại sao những việc mang tính longterm và sống còn như đồng phục lại để cho mấy thành viên hì hục bàn với nhau, còn BQT khoanh tay ngồi nhìn. Đã là một tổ chức, đã có BQT thì BQT phải gánh trách nhiệm xử lý và quyết định. Tôi có cảm giá BQT của các ông đang sống mờ mờ ảo ảo loay hoay tìm cách làm hài lòng tất cả mọi người - cuối cùng tất cả xoa tay cười xòa với nhau, ai về nhà nấy, bản thây tổ chức thì không có phát triển gì. Cứ kiểu này thì 5, 10 hay 100 năm nữa các ông cũng không khá lên được.
    - Ông viết thế này chứng tỏ ông chưa tìm hiểu kỹ về eMông phải không? Nếu vậy thì mời ông mất thêm thời gian đọc topic này nhé.

http://www.emong.org/showthread.php?...k%E1%BA%BFt%29

- Tiếp theo ông nhìn nhận làm đồng phục là tính sống còn nhưng xin ông định nghĩa cái sống còn ở đây là gì những chuyến đi hay đồng phục ? "Chiếc áo liệu có làm nên thầy tu?" Vấn đề bản sắc của eMông chúng tôi (bao gồm tất cả các thành viên) vẫn đang tìm kiếm và chúng tôi chưa bao giờ lớn tiếng khẳng định mình đã là một tiếng nói riêng.

Vấn đề đồng phục chỉ là một bước thử đầu tiên đối với emong trước khi đặt ra những quyết định tiếp theo hay lớn hơn là hướng phát triển của các ông. Đã đến lúc phải dứt khoát với nhau rằng: nếu tham gia emong, thì ông bắt buộc phải tuân thủ các quy định của emong, trong đó có việc mặc đồng phục

[/B]
    Ý kiến này nếu thấy cần thiết chúng tôi sẽ tiếp tục tạo một cuộc bình chọn mới vì điều đó đánh dấu sự phát triển thêm một tầng cao mới của emong.
    Last edited by eMông; 20-09-2011 at 03:47 PM.

6. The Following 2 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

Trieunam (21-09-2011), yosaraha (20-09-2011)

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Tao ngửi văn kém mà mày cứ trốn dưới nick Anony thì bị ăn chửi đừng trách nhé
    Last edited by Casper_HN; 20-09-2011 at 05:10 PM. Lý do: Thằng hâm thích bị mình chửi cho

8. The Following User Says Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

plhnam (20-09-2011)

Mông dân hèn hạ Mập Đại Ka's Avatar
    Đang ở
    Hanoi
    Thanks
    616
    Trích dẫn Gửi bởi Na nát nhoét Xem bài viết
    Vụ này có tập trung báo đài ầm ĩ, muốn gây dựng hội xe đạp mà bỏ qua thì quá...ngu
    Lâu lâu mới thấy 3L nói một câu hay thế này :-" Dưng mừ, nếu xuất hiện mà chả ai biết đấy là ê mông thì cũng mất coi như chả PR được gì, nên nếu chưa có áo nên đội mũ có logo ê mông, mang cờ kiếc có logo càng tốt. Thật là 1 cơ hội PR tuyệt vời để xây dựng và mở rộng thương hiệu Ê mông, vote vote
    You are amazing! Don't let anyone else tell you otherwise!

Mông dân hèn hạ Mouse7023's Avatar
    Thanks
    784
    Trích dẫn Gửi bởi Mập Đại Ka Xem bài viết
    Lâu lâu mới thấy 3L nói một câu hay thế này :-" Dưng mừ, nếu xuất hiện mà chả ai biết đấy là ê mông thì cũng mất coi như chả PR được gì, nên nếu chưa có áo nên đội mũ có logo ê mông, mang cờ kiếc có logo càng tốt. Thật là 1 cơ hội PR tuyệt vời để xây dựng và mở rộng thương hiệu Ê mông, vote vote
    hehe... mình hỏi khí không phải các bạn đang tranh luận trong này nhé vì nói thật là mình cũng không hiểu lắm. Các bạn định quảng bá/pr/ gì gì đó thương hiệu Emong để làm gì?

Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
    Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà

Mông dân hèn hạ Na nát nhoét's Avatar
    Thanks
    2
    Trích dẫn Gửi bởi Mouse7023 Xem bài viết
    hehe... mình hỏi khí không phải các bạn đang tranh luận trong này nhé vì nói thật là mình cũng không hiểu lắm. Các bạn định quảng bá/pr/ gì gì đó thương hiệu Emong để làm gì?
    Thế con cá sấu chuột hỏi để làm gì?

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    - Hic hic, cảm ơn nhiệt tình của các bạn trẻ nhưng hiện giờ eMông chưa có chủ trương PR.

- Cách PR tốt nhất là nhiều chuyến đi hay, nhiều cảm nhận hay và chia sẻ trên emong.org, xedap.org, ttvnol.com, phuot.com.

Mông dân hèn hạ Mập Đại Ka's Avatar
    Đang ở
    Hanoi
    Thanks
    616
    Trích dẫn Gửi bởi Mouse7023 Xem bài viết
    Thiết nghĩ nếu như đọc bài hỏi ý kiến về việc làm đồng phục cho ê mông thì trong đó anh Linh đã gọi ê mông là 1 thương hiệu, việc xây dựng 1 thương hiệu rồi chỉ để nó tồn tại gói gọn trong 1 vài nhóm nhỏ người biết với nhau, hay ngay cả việc xây dựng hẳn 1 website rồi cất công tạo nhiều chuyên mục hay có ý nghĩa, viết nhiều bài cũng chắc không phải chỉ để cho nhóm nhỏ người ấy có nơi chốn sinh hoạt chứ ạ?

Trích dẫn Gửi bởi eMông Xem bài viết
    - Hic hic, cảm ơn nhiệt tình của các bạn trẻ nhưng hiện giờ eMông chưa có chủ trương PR.

- Cách PR tốt nhất là nhiều chuyến đi hay, nhiều cảm nhận hay và chia sẻ trên emong.org, xedap.org, ttvnol.com, phuot.com.
    Chưa có không có nghĩa là không có, chưa làm không có nghĩa là không làm. Vấn đề có thể các anh chị ban quay tay cảm thấy chưa cần thiết ( hay chưa đủ tiềm lực, thời gian để làm?)

Mập xin lỗi vì phát biểu nghe có vẻ láo lếu, thời gian tham gia Ê mông chưa đủ nhiều để có ý kiến ý cò, nhưng bất cứ 1 nhóm hội nào, đều phải tuân theo quy luật sinh tồn của nó. Tức là sẽ có thế hệ mới xuất hiện, kế cận cho thế hệ cũ... và liệu một khi những Linga vướng bận chuyện gia đình và theo đuổi mơ ước cá nhân, Chuột cũng phải tìm một mảnh chồng, Na chín tối mắt tối mũi phương xa, Long casper trở nên già và yếu .... nếu không tìm/đào tạo 1 thế hệ mới có đủ sức góp phần xây dựng cho Ê mông phát triển thì liệu còn có bao nhiêu chuyến đi hay, bao nhiêu cung đường đẹp nữa để mà chia sẻ và cảm nhận ?????

Ý kiến cá nhân anh chị ném đá thoải mái.
    You are amazing! Don't let anyone else tell you otherwise!

14. The Following User Says Thank You to Mập Đại Ka For This Useful Post:

eMông (20-09-2011)

Mông dân hèn hạ Mouse7023's Avatar
    Thanks
    784
    Thiết nghĩ nếu như đọc bài hỏi ý kiến về việc làm đồng phục cho ê mông thì trong đó anh Linh đã gọi ê mông là 1 thương hiệu, việc xây dựng 1 thương hiệu rồi chỉ để nó tồn tại gói gọn trong 1 vài nhóm nhỏ người biết với nhau, hay ngay cả việc xây dựng hẳn 1 website rồi cất công tạo nhiều chuyên mục hay có ý nghĩa, viết nhiều bài cũng chắc không phải chỉ để cho nhóm nhỏ người ấy có nơi chốn sinh hoạt chứ ạ?
    Câu trả lời này chưa thực sự rõ ràng. Mặc dù mình có thể hiểu được ý bạn, nhưng động cơ của bạn chưa chắc đã là động cơ của người khác. Vì thế nói rõ hơn đi.

Trích dẫn Gửi bởi Na nát nhoét Xem bài viết
    Thế con cá sấu chuột hỏi để làm gì?
    Thì tớ đã bảo là tớ chưa hiểu rõ động cơ/mục đích của việc đem Emong đi quảng bá là để làm gì rồi mà, nên tới mới hỏi, bạn Nát ạ.
    Last edited by Mouse7023; 20-09-2011 at 04:36 PM.

Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
    Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà

+ Trả lời Chủ đề