Kết quả 1 đến 10 của 182

Chủ đề: Chế Tạo 2013 - Hành xác nhưng... vui :)

Threaded View

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    Chia sẻ của Hải An - cheerful

Những cung đường - Những cung bậc cảm xúc...

Cũng đã đi nhiều nơi,đã nhiều năm thích cuộc đời tình nguyện nhưng mỗi chuyến đi, mỗi chặng đường lại ghi dấu những trải nghiệm thật đẹp để tôi càng cảm nhận thêm vẻ đẹp của những tâm hồn, những người bạn đồng hành quanh tôi, những người dân mộc mạc với nụ cười nồng hậu, trong sáng; của thiên nhiên núi rừng... và chính nhờ khám phá thế giới xung quanh, tôi lại càng cảm nhận và khám phá thêm thế giới của riêng mình và tôi càng thêm yêu ...

Mục đích của chuyến đi là mong muốn đc đến chia sẻ với các em nhỏ ở một nơi xa ơi là xa, địa danh được gọi là "tứ đại tử địa" của dân phượt mà họ muốn chinh phục. Chỉ có 37 km là tới Thị trấn thôi nhưng có thể phải đi hết gần 10h ngay cả bằng xe máy. Nhưng ngay trong chặng hành trình, tôi lại cảm nhận được biết bao nhiêu niềm vui và thay vì đi chinh phục và khám phá thế giới bên ngoài tôi lại nhận ra và chinh phục được khá nhiều ở ngay chính thế giới trong tôi, như thể là một phần quà mà cuộc sống ban tặng cho những kẻ... như tôi.

Điều đầu tiên khám phá là mình đi bộ thât là siu. Từ xưa thích đi bộ nhg luôn sợ đau lưng (có tuổi rùi mà lị ^^) nhg chuyến đi tưởng được đi xe đạp, cuối cùng là đi bộ nhg thật may đường quá xấu nếu đi xe thì cũng khó đi được. chế độ ăn của mình thì có vẻ hơi bất tiện khi đi xa. Mình sẽ tự mang đồ đi để ăn trong suốt hành trình. Anh cao thủ của đoàn nói là anh ăn thịt còn lo ngại với đoạn đường đó, còn em thì cứ gọi lưỡi tha hồ lè ra, tai tha hồ thở, miệng tha hồ... đớp gió. Mà mình chỉ có tập đi bộ trước hôm đi 1 ngày và đi có 4km trong lòng cũng hơi lo nhưng mà lo cái lưng thui. Ối thật k ngờ, mình vô cùng thích thú đi bộ, k hề mệt, dù đường đi vô cùng khó khăn. Có những bạn đoàn đi phượt đang ... cố lết đi gặp mình cứ tưởng mình là dân phượt chuyên nghiệp vì thấy mình đi rất chắc chắn, thong dong và chẳng giống như thể đi gần 30km gì hết (chính các bạn ý nói và ơ không ngờ mình cũng làm cho các bạn í khí thế hơn mới chít chớ). Điều đặc biệt hơn nữa là mọi người thì ướt hết giầy, tất, chân đi tất ướt cứ gọi là ... nhão chân, nhg mà đôi giày và quần của mình khá sạch sẽ, và k hề bị ướt tất *_*

Quả là niềm vui, sự hứng khởi trong lòng cũng như mải mê tận hưởng về đẹp có lẽ đã làm mình quên mất thời gian. Thích cả cảm giác ngắm cầu vồng sau con mua. Hay những lúc cả lũ nằm giữa đường, mà đó là giữa rừng í trong đêm tối đen thui ngắm những chòm sao rất lạ, chưa bao giờ nhìn thấy và nhớ ra rằng mình cũng là một ngôi sao toả sáng lấp lánh kia *_*

Hầu hết đều ở khách sạn 5 sao, thì giờ ở ... ngàn sao ^^. Thói quen bao nhiêu năm ngày tắm >= 2 lần thì giờ ... được mỗi lần. Uống nước lọc thì giờ ăn bánh quy và nước suối... Thay vì một mình một phòng ngủ thì giờ nằm còn k có khoảng không để đủ cựa mình thoải mái... bao nhiêu thói quen thay đổi 180 độ nhưng chợt thấy vui vì nó chẳng hề làm trạng thái và cảm xúc của mình có vấn đề gì, chợt nhận ra khả năng thích nghi của mình cũng được phết ^^

Cuộc sống là những chặng đường để tôi sống, khám phá, trải nghiệm và để hiểu chính mình hơn. Thanks drama of life ^^

Link: https://www.facebook.com/haian.nguyen.792?fref=ts

Last edited by eMông; 11-09-2013 at 03:46 PM.

2. The Following 4 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

Mộc miên (29-07-2014), minhhien (24-09-2013), Na chín (11-09-2013), victor (16-09-2013)