+ Trả lời Chủ đề
Trang 51 của 186 Đầu tiênĐầu tiên ... 41 49 50 51 52 53 61 101 151 ... CuốiCuối
Kết quả 501 đến 510 của 1851

Chủ đề: Off Road Saturday

Thần Hành Thái Bảo dangman's Avatar
    Đang ở
    cHƯA Bít yÊu
    Thanks
    274

Ba Vì , Tam Đảo, Offroad Cuối Tuần

Topic xin đc viết tiếp những con đường của quá khứ ! Tam Đảo nơi sức mạnh phong cách sống hình thành ! Đam mê mới giúp bạn đứng vững trên cung đường này.
    SĐT trưởng tour

Anh Sơnvm84 có vào 4r thì cho em cái số tk nghang em gửi anh số tiền thừa hôm Tam Đảo/ để vào quỹ đợi đợt đi tới cũng đc Máy đt em hỏng mất hết số luôn
    CHú ý: - Mỗi người chuẩn bị một săm dự phòng( 50-70k/chiếc)
    - Tất cả phải đội mũ bảo hiểm xe đạp
    - ĐÂY LÀ TOPIC RÈN LUYỆN SỨC BỀN BẰNG XE ĐẠP.
    -Newbie chạy chung vs ae chú ý nha, ae chạy ko chờ đợi TB26-28km/h thôi

****ĐƯỜNG LINK CÁC CHUYẾN ĐI( CÓ HÌNH ẢNH)****
    http://vimeo.com/98341796 Thả dốc Tam Đảo
    http://www.emong.org/showthread.php?...6503#post86503 14/6/2014 Tam Đảo- Tuổi trẻ và đẹp trai

http://www.emong.org/showthread.php?...n-(26.11.11) TAM ĐẢO KHÓ NHẰN 26/11/2011
    http://www.emong.org/showthread.php?...Saturday/page9 3 VÌ 4/12/2011
    http://www.emong.org/showthread.php?...aturday/page13 3 VÌ 11/12/2011

http://www.emong.org/showthread.php?...aturday/page31 Off road đầu Xuân Chuối và Chó
    http://www.emong.org/showthread.php?...1377#post51377 Tam Đảo, chuyến đi của chờ đợi, nắng và đói 17/6/2012
    http://www.emong.org/showthread.php?...2980#post52980 Ngẫu hứng Đền Gióng, phóng xe bạt mạng 1/7/2012
    http://www.emong.org/showthread.php?...aturday/page85 Cầu Trung Hà - không trưởng tour, mạnh ai nấy đạp 8/7/2012
    http://www.emong.org/showthread.php?...turday/page111 HÒA BÌNH NẮNG CHÁY VẪN ĐÔNG NHƯ HỘI 15/7/2012
    http://www.emong.org/showthread.php?...turday/page119 CAO BẮC LẠNG-TÌM LẠI SỰ KIÊN NHẪN 17-21-2012

Last edited by dangman; 07-10-2021 at 05:06 PM.
    LỬA THỬ VÀNG MỚI LÊN NGƯỜI

2. The Following 21 Users Say Thank You to dangman For This Useful Post:

alexoxo (30-11-2011), alooooooo123 (02-02-2012), AnhDB (24-11-2011), bhthieu (14-07-2012), camhap (19-06-2014), Casper_HN (02-01-2012), eMông (25-02-2012), flamencol78 (17-07-2012), Haokhidonga (12-06-2012), Mập Đại Ka (22-12-2011), musstol (26-11-2011), Nhip (12-08-2012), pcpiloter88 (29-06-2012), phutd (11-08-2012), tantit (18-06-2012), thieu-bg (14-07-2012), thino015 (09-12-2011), Torch (10-05-2012), traitimchumnho (01-07-2013), tungnq (29-12-2011), victor (11-06-2013)

Mông ẩm thực victor's Avatar
    Thanks
    220
    Bọn trẻ trâu phóng như điên, mình với é túc tắc đạp, cứ một đoạn mình lại dừng lại chờ é.

Đoạn này là đoạn chuẩn bị vào Tam Đảo, quay lại không thấy é đâu, dừng lại chờ, nắng như Sahara

Nhân vật chính xuất hiện
    Đốm trắng bé bé

Rồi to dần

Đi tiếp, quay lại không thấy é đâu, lại nhảy xuống chờ
    Nhân vật chính lại xuất hiện hehe

Đến ngã ba Tam Đảo - Tây Thiên, đã thấy hội trâu bò ngồi táng hết một lượt nước mía + nửa túm vải, chém gió ầm ầm rồi
    Tạt vào ngồi đợi bác 7L + èom, chờ vêu mõm đến 11h15 vẫn không thấy đâu, gọi điện không nghe máy, mình đứng lên quyết định cử Tu trâu ở lại chờ 2 người, cả hội bắt đầu leo dốc trong tình trạng dạ dày biểu tình đòi măm cơm, chân mềm do đợi lâu, nắng gần ngọ đốt bỏng gáy.
    One life, live it!

4. The Following User Says Thank You to victor For This Useful Post:

Mập Đại Ka (19-06-2012)

Thanks
    220
    Mặc dù tình trạng hơi bi đát, nhưng các bạn vẫn hừng hực khí thế leo dốc
    Bé hạt tiêu sondh xe xịn, người nhẹ, chắc nặng hơn L2L tí ti, phóng vun vún
    Người khổng lồ haokhidonga sức khỏe có thừa lao ầm ầm
    Bác Pedan trình lên sau chuyến Ba Vì, đêm hôm trước lại không bị vợ quấy, sung sức lướt vèo vèo
    Hoa hậu của đoàn, è é nhẹ cân cùng em road lốp nhỏ cũng không chịu thua, tung váy bay như gió
    Mềnh với đôi lốp sumo gai, lẽo đẽo theo sau hít khói

Leo được hơn 1km, haokhidonga nhảy xuống, dốc ngược chai nước tu ừng ực, mình phi tới "uống ít nước thôiiiiiiiii", ku cậu nói "anh đạp trâu thế", té ra ku cậu leo lần đầu chưa có kinh nghiệm vẫn để đĩa 3 leo dốc, ông bạn mahkom đi cùng mà không truyền cho em nó ít kinh nghiệm

Mình tà tà leo tiếp cùng bác pedan, một mạch lên cột km6 ngồi nghỉ chờ các bạn đi cùng cho vui, rồi thằng cùng công ty xuất hiện, người ướt sũng, lột áo vắt ra nước, chờ mãi không thấy các bạn kia đâu, gọi é thì nàng bảo đang leo cùng các mông mới, mình nhắn é thế cứ đi cùng các bạn ý nhé, mệt quá thì gọi anh bảo xe ôm xuống lôi lên. Mình với pedan leo tiếp, cho thằng ku đồng nghiệp ngồi thở.

Lốp su mô là xe của phích nhóe

Từ km6 mới cảm nhận được ngày càng rõ cái nắng giữa ngọ + đói + chờ đợi.
    Lê lết, 1km nghỉ một lần, rồi 700m, 500m, 400m, 300m nghỉ một lần, cứ thấy cái bóng râm nào là lao vào ngồi thở, mỗi khi có cơn gió thổi qua, người run lên vì sướng.
    Không có bóng cây, nép vào cách núi, chỗ đường cống dẫn nước tránh nắng, đúng chỗ có bông bồ công anh đang khoe sắc

Nghỉ tại cột mốc km3, một con taxi phóng qua, bác pedan bảo thấy cốp xe có một con giant thòi ra, một chú bỏ cuộc.

Mình đi tiếp một đoạn thì é gọi, thều thào: anh ơi em không leo được nữa đâu, đang ngồi chơi oằn tù tì với mahkom ở km6, hỏi sao mahkom không leo tiếp thì bảo, nó kêu hết nước uống nên không leo nữa ngồi chơi với em. Ok đợi tí anh lên chợ Tam Đảo anh bảo xe ôm xuống hốt.

Leo tiếp, chó Tam Đảo no cơm trưa, nằm phè phỡn phưỡn bụng ở hiên nhà, nhìn mình nhếch mép: "éo cần đuổi mày cũng chết rồi nhóe cưng!"
    Nắng giữa ngọ từ trên đốt xuống, hơi nóng đường bê tông từ dưới phả lên, không một bóng cây.

Đang đạp thì thấy có vòi nước ven đường chảy tồ tồ, tưởng ảo ảnh, nhảy xuống rửa mặt mới thấy là nước thật, mát lạnh, phê lòi, tỉnh cả người, bác pedan phóng tới, vục cả đầu lẫn người vào vòi nước, mình hỏi: "sao họ để nước chảy ra đường phí phạm thế này bác nhỉ?" Sau một hồi kỳ cọ tắm rửa, bác pedan ngẩng lên: "Hình như nước lọc bể phốt Phích ạ!". Vãi hàng!

Em phi trước, đến đoạn cuối, đường toàn bê tông, không một bóng cây, mấy bác bản địa phi xe máy gặp mình ì ạch đạp xe leo dốc, không biết các bác ý nghĩ mình là Tây ba lô hay Việt rồ, động viên kiểu nửa mùa: "hê nô, cố nên, còn tí nữa thôi, sắp đến đỉnh rồi", vầng, "còn tí" với xe máy các bác là cả một vấn đề với em trong tình trạng thế này.

Đúng 2h lên đến chợ Tam Đảo, thấy thằng ku đồng nghiệp đang ngồi uống redbull, hỏi ra thì bảo là thuê phải con giant đểu, em bị ngã không đi được nữa nên bắt taxi lên đây. Mình gọi 2 bác xe ôm xuống hốt é + mahkom.

2h10 Tu đến, Tu đợi lâu quá không thấy 2 mông kia đâu, 12h không chịu được nữa, phóng lên: "mọi lần toàn leo đêm, không hiểu sao hôm nay leo ngày leo mệt thế"

Lúc sau điện thoại kêu, "em sondh đây, em còn khoảng 3km nữa, em hết nước rồi, không leo được nữa đâu", "thôi cứ cố chút nữa đi, đoạn cuối đường bằng bằng dốc thoai thoải ý mà, leo được bao nhiêu thì leo, tí cái xe ôm chở é lên anh bảo vòng xuống lôi chú lên", bác xe ôm chở é + mahkom lên, bảo thấy có 2 chú nào đó đang vật vờ ở km 4 hay 5 gì đấy, chắc sondh + haokhidonga, "2 bác xuống hốt nốt lên đây cho em". haokhidonga lên phán một câu, em hết nước uống không thì cũng cố lên đến đỉnh, cơ mà 40K xe ôm cũng đáng, ngồi sau xe mà thấy dốc cứ dựng ngược.

Cuối cùng cả hội cũng đoàn tụ trên đỉnh, ngồi tận hưởng không khí mát rượi của chợ Tam Đảo, chém gió quên cả mệt và đói, 3h chiều mới ăn cơm.
    Điện thoại lại kêu, em èom đây, đang ngồi resort chân dốc làm vài trận golf cùng bác 7L, khi nào đổ xuống thì gọi em nhé. Ồ kế!
    Cả hội cơm nước rượu chè phè phỡn, bác 7L chờ không nổi phi về trước, để èom bơ vơ ở lại.
    Cơm nước no nê, cả hội đổ dốc, gặp èom ở Vĩnh Yên.

Bọn trẻ trâu lại phi như điên, còn lại mình với é tà tà song hành, thỉnh thoảng quay lại không thấy é đâu lại dừng lại chờ hehe
    Gần 10h đêm mới về đến nhà.
    Chưa bao giờ leo Tam Đảo lại phệt đến thế! Không có sức bấm máy ảnh nữa các bạn ạ. Hẹn các bạn lần sau, đi từ 5h sáng cho mát mẻ như jacky nói. Chuyến tới định rủ các bạn leo Ba Vì, nhưng chắc phải để các bạn leo hết Tam Đảo không cần taxi, xe ôm thì mình mới cho các bạn leo Ba Vì được, ở Ba Vì có tiền cũng không có kiểu cứu hộ như thế đâu nhóe hehe

À quên, phải phạt bác 7L, làm cả đội đợi vêu mõm phải leo dốc giữa trưa, BBQ miễn phí đê hê hê
    One life, live it!

6. The Following 8 Users Say Thank You to victor For This Useful Post:

dangman (19-06-2012), eMông (19-06-2012), Haokhidonga (16-07-2012), Mập Đại Ka (19-06-2012), Mouse7023 (25-06-2012), seiryu7429 (30-06-2013), Seven-Love (19-06-2012), thanhnc (19-06-2012)

Thanks
    220
    Hậu quả của việc leo dốc giữa trưa, chân mình đã chia thành 2 vùng đen trắng, có lẽ lần sau phải mặc quần bơi đi leo dốc cho nó đen đều

One life, live it!

Mông dân cực kỳ hèn hạ Seven-Love's Avatar
    Thanks
    716
    Èo mịa, đi 3Đ hôm CN vừa rồi đen dã man, có mỗi một chỗ thủng mà vá đến 15 lần vẫn không được, thôi thì kính thưa đủ cả các thể loại vá xe đạp, xe máy, ô tô mới vãn hồi được tí hơi về đến nhà. Một ngày đi mà số lượng lần vá chắc phải bằng vài năm cộng lại. Được cái thằng Oèm cũng tốt bụng, nó không nỡ bỏ anh nó một mình. Hai anh em lang thang mang xe lội suối ngã 1 quả trẹo cả chân, tí nữa thì teo cả bi. Định lôi máy ảnh ra chụp thì cũng hết pin nốt, giầy cũng hỏng, nhục không để đâu cho hết. Cũng định chờ mọi người để về cùng nhưng cứ lo cái xe lại hết hơi mà dừng lại vá thì toi nên đành lê lết đạp về trước. Chưa bao giờ leo 3Đ mà bết như lần vừa rồi, tuần sau sẽ tự kỷ phục thù vậy.

@ Phích to: Mày không thay ngay cái la bàn trong đầu đi thì lần sau đợi đấy anh đi với mày.
    @ Tu : Mang ngay cái hộp đựng xôi trả anh, Mày xực hết 30k xôi ruốc của anh lại định ăn nốt cả cái hộp nữa à.

Tuần sau anh sẽ tự kỷ phục thù 3Đ cấm đứa nào theo đới.

Đang ở
    cHƯA Bít yÊu
    Thanks
    274
    Nhìn mấy bác chạy ngứa chân thế-thick san bằng đạp đổ -cho '''thỏa''

Đang ở
    cHƯA Bít yÊu
    Thanks
    274
    Em định thứ 6 này chạy 3 Đảo nè anh có tg không

Thanks
    220
    @7L: em có định đi cái đường Mê Linh đâu, é + sondh bảo đi đường đấy cho gần + ít ô tô mà, đường này hay đường kia thì em cũng đâu có nhớ đường nó thế nào đâu, đi 10 lần chắc em mới nhớ được, đừng bỏ rơi em, em ko biết đường hehe
    @dangman: thứ 6 thì chịu ko bỏ làm được, thi xong rồi à ku?
    One life, live it!

Đang ở
    cHƯA Bít yÊu
    Thanks
    274
    Trích dẫn Gửi bởi victor Xem bài viết
    @7L: em có định đi cái đường Mê Linh đâu, é + sondh bảo đi đường đấy cho gần + ít ô tô mà, đường này hay đường kia thì em cũng đâu có nhớ đường nó thế nào đâu, đi 10 lần chắc em mới nhớ được, đừng bỏ rơi em, em ko biết đường hehe
    @dangman: thứ 6 thì chịu ko bỏ làm được, thi xong rồi à ku?
    Thứ 6 em định chiều đi lên chủ đích là ngắm'' hoàng hôn buồn "" Tươm rồi anh
    Last edited by dangman; 19-06-2012 at 01:58 AM.

Thanks
    220
    Có đoán trước được là tạch mấy môn ko mà buồn
    One life, live it!

Đang ở
    cHƯA Bít yÊu
    Thanks
    274
    Trích dẫn Gửi bởi victor Xem bài viết