+ Trả lời Chủ đề
Trang 19 của 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 9 17 18 19 20 21 ... CuốiCuối
Kết quả 181 đến 190 của 213

Chủ đề: Sớm mai tắm nước Háng Tề Chơ - Trong đêm chinh phục đèo Yên Ngựa

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Sớm mai tắm nước Háng Tề Chơ - Trong đêm chinh phục đèo Yên Ngựa

Bạn là một Mông dân? Bạn đã tham gia những chuyến đi của năm, những chuyến đi dài ngày nổi tiếng như Hải Vân, Sa Pa, Mường Lát, Tây Yên Tử...? Với bạn, đó là những trải nghiệm tuyệt vời nhất, những vất vả khó khăn nhất, và những chuyến đi đáng nhớ nhất. Bạn đúng!

Nhưng nếu như bạn là người đã cùng chúng tôi vượt qua chuyến đi dài 5 ngày đêm này thì có thể nói là bạn đã cùng lúc vượt qua gần như tất cả, thậm chí hơn tất cả những khó khăn mà một Mông dân từng gặp. Tất cả các thành viên vượt qua chuyến đi này đều cam kết với nhau rằng sẽ một ngày gần nhất chinh phục lại cung đường để lại được ngắm vẻ đẹp hùng vĩ, khó khăn vượt bậc và thử thách tận cùng nghị lực thêm nhiều lần nữa.
    Dưới đây là những kỷ lục được ghi nhận:

- Chuyến đi dài nhất: 5 ngày đêm
    - Đỉnh chinh phục cao nhất: 1.800m
    - Lịch trình thay đổi nhiều nhất: mỗi ngày thay đổi ít nhất 1 lần

Để tránh những thông tin thất thiệt hoặc gió bão của bọn nghiến răng, chúng tôi xin mời các bạn tham gia vào topic này để xem và chia sẻ cùng chúng tôi. Mọi kết luận là của các bạn.

Offline Háng Tề Chơ

Thời gian: 18h00 tối nay (18/11/2011) - tại địa điểm quen thuộc Trà đá Bốt Hàng Đậu.

Last edited by eMông; 18-11-2011 at 05:24 PM.

2. The Following 15 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

AnhDB (15-11-2011), ChanNhoiBong (22-11-2011), crab (16-11-2011), dangman (15-11-2011), kcs (17-11-2011), khen (20-11-2011), love2live (16-11-2011), lukytran (15-11-2011), Mập Đại Ka (17-11-2011), meodiendihoang (16-11-2011), Mouse7023 (15-11-2011), quangtao (16-11-2011), traitimchumnho (17-11-2011), Trangnhu (17-11-2011), yosaraha (15-11-2011)

Mông dân Tuxedo's Avatar
    Thanks
    43
    Trích dẫn Gửi bởi Seven-Love Xem bài viết
    Lật lọng chưa kìa..........đã thế cứ đến cho bõ ghét.........Lên lịch off kiểm điểm đi.........có 3 gà thôi mà.
    Ấy ơi tinh lại đi,định dây máu ăn phần ah lượn đê,nếu đến thì đóng gấp đôi người khác nhóe
    Con người là giống vật lạ kỳ

Mông dân cực kỳ hèn hạ Seven-Love's Avatar
    Thanks
    716
    Trích dẫn Gửi bởi Tuxedo Xem bài viết
    Ấy ơi tinh lại đi,định dây máu ăn phần ah lượn đê,nếu đến thì đóng gấp đôi người khác nhóe
    Muỗi đốt Inox nhóe, 2 thì 2 cơ mà mềnh cứ đóng 1 xuất off, cứ theo luật E-Mông..... còn lại ông trưởng tour đi mà giải thích với các mông dân, lưu ý là mềnh ăn tham gấp 3 đứa khác đấy.......(Gà phải là gà đồi Phú Thọ nhé, nhiều ngải cứu........trời mưa rét thế này rượu lẩu vào là nhất ông trưởng tour nhẩy)

Mông dân yosaraha's Avatar
    Thanks
    465
    2 bác Tuxedo và bác 7L sang bên Topic Trà đá vỉa hè chém tiếp nhé!!! Bác None "tiếp lửa" cho topic đi chứ nhỉ?

Chưa xong Mông ký!!
    NỐI TIẾP NHỮNG HÀNH TRÌNH...

Thanks
    465
    Anh Tu ơi, 3 gà hay mấy gà thì lên lịch đê cho em còn thu tiền!!!

Mông dân hèn hạ Mouse7023's Avatar
    Thanks
    784
    Topic này ko còn gì để kể nữa à???

Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
    Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Trích dẫn Gửi bởi Mouse7023 Xem bài viết
    Ko có các spammer tích cực nhiệt tình vào "tiếp lửa" để topic luôn được đánh dấu là Có bài viết chưa đọc thì topic bị chìm xuồng là phải thôi, dù chuyến đi rất ấn tượng, dù ảnh rất đẹp, dù chuyện kể chưa hết, dù ảnh pót chưa xong, kể cả khi topic là topic đính nữa

Yêu Bell của mẹ nhất

9. The Following User Says Thank You to Na chín For This Useful Post:

Seven-Love (08-12-2011)

Mông dân hèn hạ Mập Đại Ka's Avatar
    Đang ở
    Hanoi
    Thanks
    616
    Trích dẫn Gửi bởi Mouse7023 Xem bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Ko có các spammer tích cực nhiệt tình vào "tiếp lửa" để topic luôn được đánh dấu là Có bài viết chưa đọc thì topic bị chìm xuồng là phải thôi, dù chuyến đi rất ấn tượng, dù ảnh rất đẹp, dù chuyện kể chưa hết, dù ảnh pót chưa xong, kể cả khi topic là topic đính nữa
    Xin phép Ê mông cho em tranh luận 1 chút vì em thấy riêng cái comment hôm qua của em có vẻ hơi mất lòng 1 số người

Em nghĩ việc topic không còn gì để nói có nhiều nguyên nhân mà 1 trong những nguyên nhân đó là nhà mông dạo này có quá nhiều tour chồng chéo lên nhau, 1 tuần tới 3 4 cung đường,topic lập tua tủa. Cảm xúc của cung khác chưa qua, cung mới đã đè lên mất, mọi người đều chuyển hướng sang tám chuyện ở cung mới thì lấy đâu ra cảm xúc, lửa, nhiệt của cung cũ tiếp văn chắp bút???

Thứ hai em nghĩ việc spammer tích cực chém gió vừa có tác dụng là đánh dấu topic chưa đọc, để đưa lên hàng hót tạo lửa tạo cảm hứng cho người viết nhưng cũng có cái mặt phản cảm nhất định của nó. Nói như thế không có nghĩa không được comment chém gió ngoài lề, hay trêu chọc nhau do như Ê mông có phát biểu là chuyến đi vừa xong, cảm giác hơi hứng phấn nên mọi người vẫn chém tá hỏa hoa lá cành nhưng riêng cá nhân em nghĩ nếu chỉ chém gió ngoài lề, hoặc châm chọc nhau, lời qua tiếng lại kéo dài tới mấy trang liền thì đôi khi cũng có hiệu ứng ngược lại...( đối với cả người viết và ngừoi đọc khác). Tất nhiên em vẫn hiểu đang trong mạch buôn chuyện thì cũng khó mà dứt ra được, nên cái đấy cũng tùy thuộc vào quan điểm của Ê mông thôi. Ê mông đã cho phép, rồi sau đấy lầm lầm lũi lũi đi xóa xóa, dọn dọn thì cứ tiếp tục thôi

Hehe,dù sao cũng chỉ là ý kiến và nhận thức cá nhân cuả riêng em thôi nên có thể đúng có thể sai

PS: Nếu bài viết này cũng bị xem là một dạng spam k liên quan đến nội dung topic thì Ê mông cứ xóa hộ em nhớ
    Last edited by Mập Đại Ka; 08-12-2011 at 05:02 PM.
    You are amazing! Don't let anyone else tell you otherwise!

11. The Following 2 Users Say Thank You to Mập Đại Ka For This Useful Post:

Cheetah_on_cbn_chase (08-12-2011), yosaraha (08-12-2011)

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Ôi Mập, chắc là em cũng hơi nhạy cảm quá rồi. Đành rằng việc em ụp một cái comment như thế giữa lúc mọi người (trong đó có chị) đang chat chit rộn ràng (các post trong topic Hang Dơi - Đại Lải hôm qua quả thật chỉ là chat chit chứ ko hơn) thì làm mọi người (hay ít nhất là chị ) cảm thấy hụt hẫng thật, nhưng chắc chắn là những người đó (lại ít nhất là chị ) biết rằng em nhắc nhở là đúng.

Diễn đàn của eMông đúng là có tính chất thân mật, thoải mái hơn khá nhiều diễn đàn khác ở chỗ chúng ta chấp nhận việc buôn chuyện, tán phét ngoài lề ở nhiều topic. Tuy nhiên, sự thoải mái cũng cần có chừng mực nhất định để khỏi gây phản cảm. Và một khi sự thoải mái đi quá đà thì cần có người nhắc nhở, cần được sửa chữa. Hôm qua, em đã là người nhắc nhở, eMông và bọn chị đã sửa chữa (xóa post spam, ko tiếp tục spam).

Việc chỉ có vậy thôi. Ko ai trách em và em cũng ko nhất thiết phải thanh minh, giải thích thế kia (đấy là theo ý kiến cá nhân của chị )

Yêu Bell của mẹ nhất

13. The Following User Says Thank You to Na chín For This Useful Post:

yosaraha (08-12-2011)

Thanks
    465
    Có người cảm xúc viết nên lời...

có người cảm xúc nhiều nhưng chẳng viết được bao nhiêu,

hoặc có khi chẳng viết được gì...

Đọc bài post của chị Na, chị Mập và chị Chụt,

em lập tức phải lật ngược lại topic để xem "mạch văn" đang tới đâu...

tìm mãi ... tìm mãi...mới thấy.

Cảm thấy bản thân mình có lỗi - vì em là 1 thành viên trong đoàn- lại để topic héo mòn như vậy.

Em đồng ý với chị Mập. Ở 1 khía cạnh nào đó,

đôi khi thấy cảm xúc bị đứt đoạn và trượt dài...

Theo em topic chìm không có nghĩa là những cảm xúc của cả chuyến đi lắng xuống.

Sau khi một nửa cung đường Nghĩa Lộ - Háng Tề Chơ kết thúc,

4 thành viên trong đoàn là Oèm, Cua, L2L, Mập quay trở về Hà Nội.

6 người còn lại tiếp tục rong ruổi trong hành trình chinh phục đỉnh Yên Ngựa

Trong phần sau của chuyến đi, theo cảm nhận của riêng em,

6 con người - mỗi người lại mang trong mình những nỗi niềm riêng...

Tuxedo, Dangman gồng mình bứt lên phía trước,

Casper, Thanhnc, None - và em

cả một chặng đường dài - thi thoảng cùng dừng chân lại

chỉ để cùng im lặng ngắm nhìn hay trầm trồ trước cảnh vật...

Theo em, tâm điểm của nửa sau chuyến đi không phải là các sự kiện mà là thiên nhiên.

Mà nếu đã là thiên nhiên thì ko còn lời nào có thể diễn tả hay hơn

những bức ảnh của Casper...

... ý em chỉ có vậy mà lại diễn đạt dài dòng mất rồi...

15. The Following User Says Thank You to yosaraha For This Useful Post:

xiphe (09-12-2011)

Mông dân hèn hạ meodiendihoang's Avatar
    Đang ở
    Hơi xa 1 tí
    Thanks
    131
    Xem ảnh đoạn Yên Ngựa thấy tiếc quá, giá như ..... haizzzzzz, dẫu biết emong văn hay chữ tốt chém 1 thành 2 chém 2 thành 3,5 thì kể cả chém 1 thành 10 chắc cũng đek = cảm nhận trực tiếp của từng cái nhấn bê đan, từng hơi thở ấm lóng, từng ánh lắng xuyên qua đôi mắt mờ đi vì mêt......
    Cứ đi sẽ đến ok

17. The Following 3 Users Say Thank You to meodiendihoang For This Useful Post:

Casper_HN (09-12-2011), Mập Đại Ka (09-12-2011), yosaraha (09-12-2011)

+ Trả lời Chủ đề

Tag của Chủ đề này