+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 12 của 12

Chủ đề: Kỹ thuật bốc đầu xe đạp

Mông dân dự bị sondaica's Avatar
    Thanks
    18

Kỹ thuật bốc đầu xe đạp

Đi xe 1 bánh là một môn nghệ thuật đòi hỏi kĩ thuật và sức mạnh . Trải qua bao nhiêu năm thăng trầm cùng sự truy đuổi ráo riết của các anh CSCĐ ( chim sẻ cô đơn , cảnh sát cơ động ), nó vẫn đã và đang tồn tại như một môn thể thao yêu thích của nhiều tổ lái trẻ. Tất nhiên là chỉ bảo trên forums thì sẽ khó hiểu hơn là đi cùng thực hành , nhưng chí ít cũng có thể giúp các tổ lái trẻ biết đại khái sơ qua và những điều căn bản về môn bốc đầu này. Bốc đầu, tức là giữ thăng bằng bằng 1 bánh xe.

Tối thứ 7 thì lượn qua Vườn Hồng (gần Lăng bác) hay công viên Thống nhất sẽ thấy cả trăm nhân tài tập tành ở đó. Lúc đầu mọi người chỉ biết bốc đầu, đi thẳng và đạp như trâu rồi hạ. Khoảng 2, 3 năm sau thì các tổ lái xe đạp đã biết được cách hãm phanh , cùng với đó kĩ thuật bốc đầu xe đạp được nâng cao hơn. Ở các tổ lái xe đạp đỉnh cao không còn cảnh bốc đầu - đạp như trâu nữa mà thêm vào các kĩ thuật như bốc đầu vào cua, một tay, bênh đôi, xoắn quẩy...
    Trước hết bạn phải chuẩn bị một chú ngựa sắt ngon, phanh ăn , không bị trùng xích hay sang vành...

Từ đầu tập nhấc đầu xe lên và đạp, kết hợp giữa vòng quay của chân và lực kéo tay. Mới tập thì thường bị lộn tu (bánh xe bị nhấc cao quá, người bốc phải nhảy ra ngoài) nhưng càng nhiều càng quen , sẽ làm cho bạn quen cảm giác giữ thăng bằng. Tập cho quen đến khi đi một đoạn chắc tay rồi thì bạn chuyển sang bước tập hãm phanh. Hãm phanh giúp cho bánh xe không bị lên cao quá để bị lộn tu , nó còn làm cho bạn điều chỉnh được tốc độ nhanh hay chậm, hay giúp bạn đi một bánh vào cua mà không bị nghiêng ... Chính về thế mà trong bốc đầu xe xe đạp thì hãm phanh là bước quan trọng nhất. Tập khoảng vài ngày là được. Khi đã đi xa và quen hãm phanh rồi , thì coi như bạn đạt gần 80 % kĩ thuật bốc xe đạp rùi đấy. Đi quen rồi thì bạn có thể thoải mái tập các kĩ thuật ở trên.

2. The Following User Says Thank You to sondaica For This Useful Post:

áo chấm đỏ (05-07-2012)

Mông dân dự bị OldBoy's Avatar
    Thanks
    4
    Tóm lại bà é này đầu óc có vấn đề , break đã nói là chả có ji thì bà bới ra làm cái ji?? sao không bới cái vụ dẫn đường làm cho 1/2 đoàn di vòng quanh cái phủ Thành CHuơng hồi đi Hàm lợn ý???
    Cư tường mình là diva??? đấy

Mông dân hèn hạ è.é's Avatar
    Thanks
    47
    haha Quan điểm của mình là "Phớt khinh bọn đàn ông mặc váy" hố hố và vì thế mình ứ thèm chấp lê hehe

29 chưa phải là zà .... 29 là bởi sắp 30 dồy
    Nắng nôi đội nón đi chơi ... Ngả nón thì vẫn é tôi thôi mà

+ Trả lời Chủ đề