Kết quả 1 đến 10 của 89

Chủ đề: Logo mới cho eMông - Tại sao không?

Threaded View

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175
    Trích dẫn Gửi bởi Seven-Love Xem bài viết
    Ê-mông đương nhiên là phải có hình cái mông.
    Theo quan niệm của bác này thì Bao cao su Number one phải vẽ thêm hình cái Bao cao su hoặc hình cái...c-h-i-m đấy nhỉ. Hehe

Những cái đẹp bao giờ cũng rất đơn giản như các bạn thấy BMW, AUDI, W..... có cần đổi logo qua bao nhiêu năm đâu mà tại sao bao người vẫn biết đến họ.
    Vậy bạn có biết những thương hiệu nổi tiếng như vậy họ đầu tư ra sao vào công đoạn xây dựng hình ảnh thương hiệu không. Và để có cái logo BMW, Mercedes-Benz, ...hay gần gũi như Canon như ngày nay bạn thấy, đơn vị chủ quản họ đã thay đổi qua nhiều giai đoạn rùi không. Những thứ mà bạn thấy ở những logo đó đã được chọn lọc & tinh chỉnh rất nhiều rồi đấy, không phải nó vẫn như vậy từ trước tới nay đâu nhé.

Quan trọng là chất lượng nằm phía sau cái logo ấy phải như thế nào.
    Đồng ý với bạn về vấn đề chất lượng nằm sau cái logo. Nhưng chất lượng tốt không biết làm thương hiệu thì sẽ dễ bị thâu tóm hoặc ăn cắp thương hiệu thôi. Đơn cử như cà phê Trung Nguyên đã không còn giữ được thương hiệu. Hay như các loại sản phẩm hoa quả chất lượng cao của Đồng Bằng Sông của Long, đã & đang bị Thương Lái Trung Quốc bắt buộc dán nhãn hàng của họ trước khi nhập về Trung Quốc hoặc bán sang một nước thứ 3 => sản phầm Việt Nam, thương hiệu Trung Quốc.

quan trọng là được đi, được đạp xe với những người cùng sở thích..đừng để phú quý sinh lễ nghĩa
    Cái này thì chuẩn rồi nhưng không đúng với việc thay đổi logo emong đâu. Hehe
    Last edited by thanhnc; 02-11-2011 at 04:38 PM.
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

2. The Following User Says Thank You to thanhnc For This Useful Post:

Mập Đại Ka (03-11-2011)