+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Nàng nào thấy giống thì thanks cái nha

Mông dân dự bị OldBoy's Avatar
    Thanks
    4

Nàng nào thấy giống thì thanks cái nha

You r so late see you next time
    Ảnh đính kèm
    Last edited by OldBoy; 22-07-2010 at 07:27 PM. Lý do: Top secret

2. The Following User Says Thank You to OldBoy For This Useful Post:

ChanNhoiBong (21-07-2010)

Mông dân hèn hạ è.é's Avatar
    Thanks
    47

OldBoy lạm chuyện OldGirl
    Khác nào đụng phải bát cơm khê nồng
    Thank ư, xin chớ có mong
    Anh à ...

Vì tuổi đương độ ranh con nên chữ nghĩa dắt lưng chưa đủ để viết cmt, thôi đành lượm lặt 1 bài báo trên Pháp luật & Đời sống góp vui được không ạ?

Hương là cô gái có ngoại hình bình thường, lương ba cọc ba đồng, lại thêm chỉn chu gia giáo nên đã hơn 30 tuổi mà cũng chẳng có ai thèm đón đường đợi ngõ.
    Bạn bè chị em đồng nghiệp thì lần lượt lấy chồng, lấy vợ, riêng Hương vẫn chăn đơn gối chiếc chờ chàng "hoàng tử" của đời mình càng là bố mẹ thêm phần sốt ruột, thở ngắn than dài. Anh em họ mạc, bạn bè thân quen, hết người này tới người kia tìm cách mai mối, mong sao sớm có người đến rước "quả bom nổ chậm" đi cho cả nhà cả họ an lòng.
    Rồi một ngày cậu em trai giới thiệu cho bà chị một anh chàng tên là Duy, gần 40 tuổi nhưng trông vẫn còn phong độ lắm, đang làm việc tại một công ty ở Hà Nội. Nghe phong phanh là anh chàng này sở hữu một căn hộ chung cư và đồng lương tính bằng đô cỡ vài con số 0. Vừa nghe qua tuổi tác, Hương đã thấy có sự chênh lệch đáng kể với xuất phát điểm của mình nên cũng chẳng mặn mà gì. Mấy lần cậu em giục đi gặp mặt nhưng Hương chỉ ậm ừ cho qua chuyện.

Đêm nào, Hương cũng phải vò võ chờ chồng (ảnh minh họa)

Sốt sắng quá khi con gái chẳng chút mặn mà xem mặt, vào một ngày chủ nhật, bố mẹ Hương làm cơm rồi mời Duy đến nhà chơi để làm quen với gia đình. Ngay từ lần gặp đầu, Duy mê mệt bản chất hiền lành, nết na, chăm chỉ của Hương. Sau những lần qua lại thăm hỏi gia đình, Duy nhanh chóng đề cập chuyện cưới hỏi.
    Duy đã nhiều tuổi nên gia đình Duy cũng mong có cháu bế lắm rồi. Thấy gia đình hai bên vun vào, Hương cũng gật đầu cho xong. Những người hàng xóm to nhỏ bảo nhau rằng: Hương chậm mà chắc, lấy chồng như thế thì còn gì bằng.
    Đêm tân hôn, Duy say rượu ngủ li bì. Hương cũng hơi chạnh lòng nhưng ai chấp người say, đành chờ đợi đêm hôm sau. Nhưng ngày hôm sau anh vẫn than mệt. Và hôm sau nữa thì anh lại phải đi công tác đột xuất. Một tuần sau anh về. Nghe điện thoại của Duy, Hương hân hoan nghĩ rằng cuối cùng, đêm hạnh phúc cũng đến. Hương về thật sớm, chuẩn bị cơm nước chu tất để chào đón chồng, nào ngờ ăn uống xong, Duy thơm vợ cho qua chuyện rồi lại lăn ra ngủ.

Cuối cùng, cô mới vỡ lẽ ra là chồng bị 'bất lực' (ảnh minh họa)

Lúc này Hương không chịu được nữa, cô cáu gắt, dựng anh dậy hỏi, tại sao lại đối xử lạnh nhạt với cô. Cô là vợ mới cưới của anh cơ mà! Chỉ khi ấy Duy mới đau khổ thú nhận là anh già rồi nên đã từ lâu thành trai bất lự; Anh xin lỗi vì làm khổ đời Hương, bảo giờ Hương muốn "xử" anh thế nào cũng được. Nếu Hương muốn ly hôn, anh cũng không dám giữ.
    Nhưng nếu Hương chấp nhận làm vợ một người không có khả năng làm chồng như Duy, cô sẽ được bù đắp bằng rất nhiều tiền bạc. "Của cải trong nhà này, anh làm, em hưởng. Miễn là em ở bên anh!", Duy khẩn khoản van nài. "Nếu em muốn, sau này chúng ta sẽ thụ tinh nhân tạo để có một đứa con, thậm chí là nhiều đứa con...".
    Hương ngồi chết lặng, cảm giác như đang bị kết tội chung thân. Trở về nhà với cái án ly hôn, để bố mẹ thêm một lần nữa lo lắng, buồn bã, thà Hương tiếp tục chung sống cùng Duy, cắn răng chịu khổ một mình. Nuốt nỗi đau vào trong, Hương chỉ còn biết than thân. Giá như Hương đừng vội vã quyết định, giá như đừng tặc lưỡi lấy trai già, thì mọi chuyện đã không ra nông nỗi này.

(Theo ĐS & PL)

29 chưa phải là zà .... 29 là bởi sắp 30 dồy
    Nắng nôi đội nón đi chơi ... Ngả nón thì vẫn é tôi thôi mà

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    è é có biết gia đình cô Hương này ở đâu không, anh muốn làm quen quá

Thanks
    47
    Em tự hỏi anh Duy kia có tên hàng xóm là chú liệu mừng rỡ cỡ nào đây ta???

Nhìn nick bác OldBoy làm em nhớ tới 1 nhân vật từng 1 thời khuấy loạn trên TTVN với một seri nick nhưng không thể nhầm nhọt với ai, trong đó có 1 nick từa tựa bác. Xin phép trình làng 1 topic của hơn 2 năm về trước, có sự góp mặt của nhân vật này, cùng 1 thê tử của gã, và kẻ chọc phá quấy rối 2 người đó là em. Tiếc là topic lập không lâu thì có những biến động (do giọng văn của gã có sự xúc phạm hơn mức cần thiết, hình như đã bị em mật thư đề nghị del và em cũng lượn luôn khỏi topic đó, nói chung em cũng ko nhớ rõ nữa) do đó topic chỉ chất lượng được 2, 3 trang đầu. Nick em thì nhà Mông mình chắc ko lạ gì rồi nhỉ, nhưng hi vọng giọng văn trong đó không khiến cả nhà ngỡ ngàng mà đang tâm hắt hủi
    Ngẫm lại nhân vật này, quả thực tiếc lắm thay, vì cũng là trai Hà thành thuộc dạng tốt chữ, tiếc là không thoát khỏi những cám rỗ tầm thường, choáng ngợp trong lung linh mê ảo của tưởu sắc và nghiện ngập, chắc giờ vẫn vật vờ nơi đất khách trời tây ... Thực tiếc lắm thay !!.

Topic đó đây ạ:
    Ừ, thì mình 28 tuổi. Thì đã làm sao?
    Last edited by è.é; 20-07-2010 at 05:38 PM.

Thanks
    4
    Rút cuộc thì ai là ai???? Mà minh thành nguởi nổi tiếng ???
    Last edited by OldBoy; 20-07-2010 at 06:13 PM.

Thanks
    4

Tâm sự gái ế - K2

You r so late see you next time
    Last edited by OldBoy; 22-07-2010 at 07:28 PM. Lý do: Top secret

Bới lông tìm vết flamencol78's Avatar
    Thanks
    1,824
    Thank OldBoy: Những bài viết của bạn là tiền đề cho ý tưởng thành lập CLB 33 Nữ của nhà Mông. Tiếp nối truyền thống Tổ 33 của anh em.

9. The Following User Says Thank You to flamencol78 For This Useful Post:

eMông (21-07-2010)

Mông dân dự bị Break's Avatar
    Thanks
    83
    Hic, bác Linga đừng có ám chỉ em đấy nhá
    Bắt chước Hạ đỏ, có khi mềnh lại tham gia CLB "ế trong tư thế ngẩng cao đầu" thì... ko biết nên buồn hay vui đây hả zời

Thanks
    47
    Haizzz, anh Linh ám chỉ vậy chứ, nếu lập tổ 33 thì Đại Tam Tam là chị P này. Nhị Tam Tam là chị L này.
    Nàng còn xếp hàng dài cơ. Lo gì nhỉ ? Đã băm đâu mà xoắn ác liệt thế
    Hôm qua em tớ bảo: "Sao chị cứ mãi tuổi 16 vậy, đến lúc phải làm lớn rồi đấy, bỏ tính trẻ con đi thôi." Mà suy nghĩ ghê gớm hic hic
    Last edited by è.é; 21-07-2010 at 01:13 PM.

Banned ChanNhoiBong's Avatar
    Thanks
    733
    em thích cô é 16 cơ

+ Trả lời Chủ đề