+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 15 1 2 3 11 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 145

Chủ đề: Đồng phục eMông

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Đồng phục eMông

Như đã từng tranh luận rất sôi nổi về đồng phục nhà Mông tại các topic:

http://www.emong.org/showthread.php?...sao-kh%C3%B4ng

http://www.emong.org/showthread.php?...g-ph%E1%BB%A5c

http://www.emong.org/showthread.php?...k%E1%BA%BFt%29

- Giờ đây đã đến lúc triển khai việc làm đồng phục. Vấn đề sử dụng thế nào đã có giải pháp liên quan tới kế hoạch du hí của nhà Mông năm 2012. Tại topic này chúng ta chỉ bàn về hình thức đồng phục (mẫu mã, chất lượng...)

- Topic sẽ hoạt động như sau:

1. eMông sẽ đưa ra một mẫu tham khảo trên cơ sở ý kiến chung tổng hợp từ các topic trên (có diễn giải về việc tại sao lại lựa chọn như vậy).

2. Các Mông dân sẽ đưa ra ý kiến của cá nhân đóng góp cho hình thức của đồng phục. Có chính kiến, lý luận, tránh cảm tính. VD: Em thích màu hồng, em thích màu nõn chuối... mà không lí giải để tất cả thấy đó là cái chung. Mọi sở thích cá nhân được tôn trọng nhưng đây là đồng phục nên cần ý kiến chung của tập thể.
    [B]

Sau khi đã cân nhắc ý kiến của các Mông dân. Mẫu đồng phục được lựa chọn là mẫu sau:

Nếu không có ý kiến gì thêm - topic sẽ đóng lúc 17h00 ngày 30/11/2011 để chuyển sang phần việc tiếp theo.
    Last edited by eMông; 30-11-2011 at 01:19 PM.

2. The Following User Says Thank You to eMông For This Useful Post:

laogiasunrang (10-10-2012)

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Em thích hình thức và màu sắc của mẫu đồng phục eMông đưa ra này. Dạng áo ba lỗ dễ mặc, dù là mặc riêng hay mặc ra ngoài áo khác, như thế phù hợp với nhu cầu đa dạng của các Mông dân (đã bàn đến trong các topic tranh luận về đồng phục trước đây). Màu đỏ nổi bật, giúp mọi người dễ nhận ra nhau hơn khi đi trên đường (em vẫn cho rằng một trong các mục đích của đồng phục là giảm khả năng lạc).

Tuy nhiên, em thích logo màu đen hơn là logo màu trắng như mẫu, vì kết hợp đỏ-đen thì phong cách hơn là kết hợp đỏ-trắng hơi có vẻ thanh thiếu niên quá (cái này chỉ là cảm tính thôi ).

Xin hết ạ!

Yêu Bell của mẹ nhất

4. The Following 2 Users Say Thank You to Na chín For This Useful Post:

eMông (27-10-2011), laogiasunrang (10-10-2012)

Mông dân hèn hạ Mouse7023's Avatar
    Thanks
    784
    Em có tí ý kiến về màu sắc và kiểu dáng của áo.

- Về màu sắc: Ko thể phủ nhận những ưu điểm màu đỏ mà eMong nêu ra, nhưng vì những ưu điểm đó mà đã có quá nhiều người sử dụng nó ---> ưu thành nhược điểm vì nhàm. Em thích 1 cái áo màu vàng. Hehe, màu này cũng nổi bật, cũng màu cờ, cũng đáp ứng được cho số đông mà còn đáp ứng được cho số riêng ... là em nữa.

- Về kiểu dáng: nếu có thể em vote cho phương án mỗi người một kiểu. Chung màu sắc áo, logo là được rồi, kiểu dáng thì tùy chọn cho kích thích sự sáng tạo cá nhân. Còn nếu bắt buộc phải chung cả kiểu dáng nữa thì em ko thích áo balo, cái này cảm tính thôi nhưng em cứ thấy nó ko được ... (cái này khó diễn tả, bí từ), đại khái là người ta chỉ mặc cái áo ba lỗ để đá tập chứ thi đấu chính thức chả ai mặc. Đồng phục ngoài mặc trong các chuyến đi, có nhiều thành viên lúc đi xa chắc cũng muốn có nó như 1 vật kỷ niệm. Hic, em ko biết diễn tả thế nào nữa, thôi túm lại là em ko thích.

Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
    Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà

6. The Following User Says Thank You to Mouse7023 For This Useful Post:

laogiasunrang (10-10-2012)

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Mình không thích màu đỏ, nó có vẻ quá... phô trương, chưa kể nó thay đổi màu sắc của logo eMông.
    Màu vàng là màu dễ nhận ra nhất trong trường hợp trời âm u, thứ nữa là vẫn giữ nguyên được màu sắc logo eMông (Nền vàng logo đỏ chữ đen rất nổi bật)
    Ý chính của mình là logo là cố định và không nên thay đổi. Kể cả khi đăng ký bản quyền, màu sắc, tỉ lệ... cũng là một trong những phần bắt buộc.

KHÔNG THAY ĐỔI LOGO EMÔNG.

8. The Following 2 Users Say Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

eMông (27-10-2011), plhnam (27-10-2011)

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    Trích dẫn Gửi bởi Mouse7023 Xem bài viết

- Về kiểu dáng: nếu có thể em vote cho phương án mỗi người một kiểu. Chung màu sắc áo, logo là được rồi, kiểu dáng thì tùy chọn cho kích thích sự sáng tạo cá nhân. Còn nếu bắt buộc phải chung cả kiểu dáng nữa thì em ko thích áo balo, cái này cảm tính thôi nhưng em cứ thấy nó ko được ... (cái này khó diễn tả, bí từ), đại khái là người ta chỉ mặc cái áo ba lỗ để đá tập chứ thi đấu chính thức chả ai mặc. Đồng phục ngoài mặc trong các chuyến đi, có nhiều thành viên lúc đi xa chắc cũng muốn có nó như 1 vật kỷ niệm. Hic, em ko biết diễn tả thế nào nữa, thôi túm lại là em ko thích.

- Cái này rất dễ giải quyết. Ngoài 20 áo ba lỗ chính thức nhập kho Than_giu_cua, các Mông dân có thể sáng tạo kiểu dáng theo cá nhân (chỉ cần đồng màu, đồng logo là ổn). Tuy nhiên các cá nhân sẽ phải vất vả hơn vì cần tập hợp thành nhóm nhỏ có chung sở thích lấy mẫu rồi đem đi in chung. Thậm chí nếu muốn có dấu ấn cá nhân có thể yêu cầu in thêm nick trên diễn đàn - càng đa dạng.

- Còn áo ba lỗ là cái chung nhất, vì nó tiện lợi - dùng được cả 4 mùa. Chỉ cần khoác ra ngoài áo chính là ổn.
    Last edited by eMông; 27-10-2011 at 03:48 PM.

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Trích dẫn Gửi bởi Casper_HN Xem bài viết
    Anh Long phân tích cũng có lý ạ, tuy nhiên em đề nghị anh chọn màu vàng nào trông dễ có cảm tình hơn, chứ màu vàng này thì.... lắm ạ

Yêu Bell của mẹ nhất

Banned thethu's Avatar
    Thanks
    12
    ý a long hay đó mình hay di lúc trời tối nũa nên là mau vang nếu có thể may thêm miếng phản quang nữa ở dằng sau nhỏ thôi cũng dược

Mông dân dự bị naxue89's Avatar
    Thanks
    23
    Mầu xanh như này đi trong đêm các thành viên dễ nhìn thấy nhau này anh !
    Mỗi tội ban ngày thì như A.Long nói giống mầu đỏ hơi nổi quá
    ...

Mông dân dự bị N_Q's Avatar
    Thanks
    46

Em xin có ý kiến về đồng phục:

1. Mục đích của đạp xe: Vì sức khỏe, vì môi trường, vì cộng đồng và niêm vui sở thix của chúng ta. Vì thế ta nên chọn:

2. Kiểu dáng: Chọn áo ba lỗ như mẫu trên là phù hợp; ngoài ra nên có thêm một mẫu áo gió phù hợp với nhiều loại thời tiết.

3. Màu sắc: Màu xanh thể hiện được chung nhất các mục đích trên của eMong, xanh nào thì nên nghiên cứu thêm. Nên cho thêm sọc phản quang và logo eMong cũng có thể có tác dụng phản quang. Vì eMong nhà mình đa số chặng nào cũng phải đi vào buổi tối, như vậy dễ phát hiện ra nhau và logo nổi bật khi ánh sáng chiếu vào.

4. Chất liệu: Nên sử dụng chất liệu thoáng mát và thật tốt. Chỗ này chúng ta ko nên tiếc tiền đầu tư, vì chi phí của nó so với tổng thể chúng ta bỏ ra thì không lớn, nhưng nó lại quan trọng.

5. Slogan: Có thể dùng cụm từ hướng tới cộng đồng, ví dụ: “Đạp xe vì môi trường”; “Bảo vệ lá phổi trái đất”; “eMong vì môi trường”; “eMong yêu Việt Nam” ………

6. Khi đã có đồng phục thì tham gia là bắt buộc phải có đồng phục, lúc đó trách nhiệm của mỗi cá nhân sẽ cao hơn và tinh thần cộng đồng vì thế cũng cao hơn.

Hy vọng nhà Mông sớm có đồng phục như ý
    Đằng sau sức khỏe của bạn là chiếc xe đạp

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Ô hô... Ko đèo bòng thêm vụ môi trường gì đó đâu nhé, mặc cái áo có mấy dòng cổ động vào thấy chả có tình cảm khỉ gì nữa, lúc đấy Mông dân khác nào tuyên truyền viên; hơn nữa bảo vệ môi trường cũng ko phải là tiêu chí và nội dung hoạt động chính của eMông.
    Ký tên: NA.

15. The Following 2 Users Say Thank You to Anonymous For This Useful Post:

Casper_HN (28-10-2011), eMông (28-10-2011)

+ Trả lời Chủ đề