+ Trả lời Chủ đề
Trang 6 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 ... CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 145

Chủ đề: Đồng phục eMông

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Đồng phục eMông

Như đã từng tranh luận rất sôi nổi về đồng phục nhà Mông tại các topic:

http://www.emong.org/showthread.php?...sao-kh%C3%B4ng

http://www.emong.org/showthread.php?...g-ph%E1%BB%A5c

http://www.emong.org/showthread.php?...k%E1%BA%BFt%29

- Giờ đây đã đến lúc triển khai việc làm đồng phục. Vấn đề sử dụng thế nào đã có giải pháp liên quan tới kế hoạch du hí của nhà Mông năm 2012. Tại topic này chúng ta chỉ bàn về hình thức đồng phục (mẫu mã, chất lượng...)

- Topic sẽ hoạt động như sau:

1. eMông sẽ đưa ra một mẫu tham khảo trên cơ sở ý kiến chung tổng hợp từ các topic trên (có diễn giải về việc tại sao lại lựa chọn như vậy).

2. Các Mông dân sẽ đưa ra ý kiến của cá nhân đóng góp cho hình thức của đồng phục. Có chính kiến, lý luận, tránh cảm tính. VD: Em thích màu hồng, em thích màu nõn chuối... mà không lí giải để tất cả thấy đó là cái chung. Mọi sở thích cá nhân được tôn trọng nhưng đây là đồng phục nên cần ý kiến chung của tập thể.
    [B]

Sau khi đã cân nhắc ý kiến của các Mông dân. Mẫu đồng phục được lựa chọn là mẫu sau:

Nếu không có ý kiến gì thêm - topic sẽ đóng lúc 17h00 ngày 30/11/2011 để chuyển sang phần việc tiếp theo.
    Last edited by eMông; 30-11-2011 at 01:19 PM.

2. The Following User Says Thank You to eMông For This Useful Post:

laogiasunrang (10-10-2012)

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Trích dẫn Gửi bởi thanhnc Xem bài viết
    E thấy Chim Cú gọi vậy mà, hehe
    Cú già gọi được ko có nghĩa là ai cũng gọi được, bạn Thành Như Cờ ạ

Yêu Bell của mẹ nhất

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175
    Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Cú già gọi được ko có nghĩa là ai cũng gọi được, bạn Thành Như Cờ ạ
    Sau khi đọc đoạn này bạn thanhnc đã bấm tổ hợp Ctrl+Q, bạn (hay là chị) cứ giữ lấy cái nick NA...g-i-à ấy là của riêng nhé. Ghét cái thái độ.

P/S: Lúc nãy mạng nó delay chưa thấy hiển thị bài vừa post nên bấm tiếp phát nữa thôi chứ cay cú gì.

Ctrl+Q = Alt+F4 = bấm vào cái nút màu đỏ phía góc trên bên phải màn hình.
    Last edited by thanhnc; 28-11-2011 at 05:47 PM.
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

Thanks
    1,812
    Sau khi đọc đoạn này bạn thanhnc đã bấm tổ hợp Ctrl+Q, bạn (hay là chị) cứ giữ lấy cái nick NA...g-i-à ấy là của riêng nhé. Ghét cái thái độ.
    Sau khi đọc đoạn này bạn thanhnc đã bấm tổ hợp Ctrl+Q, bạn (hay là chị) cứ giữ lấy cái nick NA...g-i-à ấy làm của riêng nhé. Ghét cái thái độ.
    Làm gì mà phải cay cú đến độ post liền 2 lần thế hả bạn Thành Nhai Cờ Mà tớ ko biết Ctrl-Q là cái giống gì

Yêu Bell của mẹ nhất

Mông dân cực kỳ hèn hạ Seven-Love's Avatar
    Thanks
    716

P/S: Lúc nãy mạng nó delay chưa thấy hiển thị bài vừa post nên bấm tiếp phát nữa thôi chứ cay cú gì.

Ctrl+Q = Alt+F4 = bấm vào cái nút màu đỏ phía góc trên bên phải màn hình.
    Na9 nó lên Mông lão (hay nhão) gì đấy rồi bạn Thành Như Cờ ạ, mà trò đời phụ nữ càng già thì càng khó tính và dị ứng với từ già......người ta thường che dấu cái thực tế phũ phàng ấy bằng đủ mọi thứ như là uống sữa Elin, đông dược BẢO XUÂN, thậm chí dùng cả nick khác để hạn chế các bài viết sì pam đấy............
    P/S Na9 lần này anh dùng từ chuẩn chưa, có gì em cứ nhắc sai anh lại.........sửa tiếp.

Thanks
    1,812
    Trích dẫn Gửi bởi Seven-Love Xem bài viết
    P/S Na9 lần này anh dùng từ chuẩn chưa, có gì em cứ nhắc sai anh lại.........sửa tiếp.
    Có, vẫn sai, sai ở chỗ in thường

Yêu Bell của mẹ nhất

Thanks
    1,812
    Về chất liệu áo đồng phục, hình như eMông dự định dùng loại vải lưới phải ko nhỉ? Với loại vải đó, liệu in hình lên có bị rỗ hình ko?

Yêu Bell của mẹ nhất

Thanks
    1,066
    Về chất liệu áo đồng phục, hình như eMông dự định dùng loại vải lưới phải ko nhỉ? Với loại vải đó, liệu in hình lên có bị rỗ hình ko?
    Vấn đề này đã đưa ra ở trên nhờ sự tư vấn của anh em nhưng chưa có phản hồi.

Việc in trên áo lưới rõ ràng là có thể xảy ra vấn đề như trên.

Những mảng lớn như phần đường cong của logo eMông, cụm emong.org chắc không ảnh hưởng lắm - nhưng logo trước ngực, dòng chữ eMông.group sẽ khó nét như ý muốn.

Trước mắt cứ chốt xong mẫu đồng phục - nếu không có ý kiến của chuyên gia thì đơn giản nhất là mua một cái áo ba lỗ mang ra hàng in thử. Căn cứ vào tình hình thực tế điều chỉnh tiếp.

Thanks
    1,812
    Nếu đã chắc chắn là hình sẽ bị rỗ khi in trên mặt vải lưới, sao ko tính dùng loại vải khác luôn nhỉ? Cùng lắm, ko tìm được áo bán sẵn thì mua vải rồi may hàng loạt (may theo size S-M-L... ấy). Vải thì các mông nữ chắc biết mua, chỗ may thì chắc KÔ KÔ có thể giúp đấy.

Yêu Bell của mẹ nhất

Thanks
    1,066
    Nếu đã chắc chắn là hình sẽ bị rỗ khi in trên mặt vải lưới, sao ko tính dùng loại vải khác luôn nhỉ? Cùng lắm, ko tìm được áo bán sẵn thì mua vải rồi may hàng loạt (may theo size S-M-L... ấy). Vải thì các mông nữ chắc biết mua, chỗ may thì chắc KÔ KÔ có thể giúp đấy.
    Chỗ này có lẽ phải nhờ các Mông nữ ra tay rồi

Từ giờ đến lúc chốt xong mẫu đồng phục nhờ anh chị em (đặc biệt là Na9) tìm hiểu giúp thêm về những thông tin mà bạn gợi ý.

Càng nhiều thông tin chúng ta càng có cơ sở lựa chọn được sản phẩm phù hợp nhất cho đồng phục của chúng ta.

Thanks
    1,812
    Trích dẫn Gửi bởi eMông Xem bài viết
    Chỗ này có lẽ phải nhờ các Mông nữ ra tay rồi

Từ giờ đến lúc chốt xong mẫu đồng phục nhờ anh chị em (đặc biệt là Na9) tìm hiểu giúp thêm về những thông tin mà bạn gợi ý.

Càng nhiều thông tin chúng ta càng có cơ sở lựa chọn được sản phẩm phù hợp nhất cho đồng phục của chúng ta.
    Tiếc là em đang ko ở HN, nếu ko, em sẵn sàng nhận vụ mua vải và may áo (còn vụ in thì vẫn phải nhờ các cao thủ khác rồi ^^). Tuy nhiên, sure là các mông nữ khác cũng có thể hỗ trợ tốt vụ này mà (gì chứ may với mặc chẳng phải là sở trường của con gái sao? )

Yêu Bell của mẹ nhất

13. The Following User Says Thank You to Na chín For This Useful Post:

eMông (29-11-2011)

+ Trả lời Chủ đề