+ Trả lời Chủ đề
Trang 4 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 14 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 145

Chủ đề: Đồng phục eMông

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Đồng phục eMông

Như đã từng tranh luận rất sôi nổi về đồng phục nhà Mông tại các topic:

http://www.emong.org/showthread.php?...sao-kh%C3%B4ng

http://www.emong.org/showthread.php?...g-ph%E1%BB%A5c

http://www.emong.org/showthread.php?...k%E1%BA%BFt%29

- Giờ đây đã đến lúc triển khai việc làm đồng phục. Vấn đề sử dụng thế nào đã có giải pháp liên quan tới kế hoạch du hí của nhà Mông năm 2012. Tại topic này chúng ta chỉ bàn về hình thức đồng phục (mẫu mã, chất lượng...)

- Topic sẽ hoạt động như sau:

1. eMông sẽ đưa ra một mẫu tham khảo trên cơ sở ý kiến chung tổng hợp từ các topic trên (có diễn giải về việc tại sao lại lựa chọn như vậy).

2. Các Mông dân sẽ đưa ra ý kiến của cá nhân đóng góp cho hình thức của đồng phục. Có chính kiến, lý luận, tránh cảm tính. VD: Em thích màu hồng, em thích màu nõn chuối... mà không lí giải để tất cả thấy đó là cái chung. Mọi sở thích cá nhân được tôn trọng nhưng đây là đồng phục nên cần ý kiến chung của tập thể.
    [B]

Sau khi đã cân nhắc ý kiến của các Mông dân. Mẫu đồng phục được lựa chọn là mẫu sau:

Nếu không có ý kiến gì thêm - topic sẽ đóng lúc 17h00 ngày 30/11/2011 để chuyển sang phần việc tiếp theo.
    Last edited by eMông; 30-11-2011 at 01:19 PM.

2. The Following User Says Thank You to eMông For This Useful Post:

laogiasunrang (10-10-2012)

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Mặt trước logo, mặt sau chữ emong.org
    Để thế kia hơi dở, trông chả ra gì về mặt tạo hình.

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    @ anh Long: Em vẫn thích để logo thật to ở sau lưng, chứ để một góc bé tí phía trước áo thì phí cái logo tâm huyết của bao nhiêu Mông dân

@ eMông ơi, ý em là cái chữ emong.org để dọc phải lệch bên với logo ở mặt trước. Cũng chỉ là em hình dung thế thôi (vì em thấy mấy cái áo thể thao nó hay bố trí như thế)

Yêu Bell của mẹ nhất

Mông dân cực kỳ hèn hạ Seven-Love's Avatar
    Thanks
    716
    @ E-Mong mình có ý kiến để các bạn tham khảo tí:
    * Logo nếu để đằng trước mà in nhỏ quá cũng rất khó nhìn nếu để to anh em mặc thì hok sao nhưng chị em mặc thì nhìn như T-I....bị lệch í....mất hết hình ảnh đẹp của chị em nhà E-Mong. Theo mình logo nên in to để đằng sau lưng, chữ Emong.org để ở trước ngực, phía dưới có thể để nick riêng hoặc nick chế của từng cá nhân như thế khi đạp xe pà kon nhìn vào sẽ thấy logo nổi hơn đồng thời khi mem mới như mình hoặc khi giao lưu chào hỏi sẽ ấn tượng và dễ nhận ra người đứng trước mình là ai ví dụ như ( Jimmy=bát mì có đôi đũa dìm xuống, ông lười kỳ chân= cái chân ghẻ+bốc mùi, Linh mông trưởng......hơi bậy tí...seven-love=thất tình.....)

6. The Following User Says Thank You to Seven-Love For This Useful Post:

dangman (27-11-2011)

Thanks
    716
    Về vụ in logo hoặc nick chế riêng của từng cá nhân.... mình có ông bạn chuyên in gia công cho bọn xuất khẩu....bọn nó dùng mực nhiệt, anh em có thể lấy mực tự vẽ nhăng nhít theo ý mình sau đó để mực khô sẽ đem ép nhiệt giặt hok bị mờ đâu.

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175
    Trích dẫn Gửi bởi Seven-Love Xem bài viết
    Về vụ in logo hoặc nick chế riêng của từng cá nhân.... mình có ông bạn chuyên in gia công cho bọn xuất khẩu....bọn nó dùng mực nhiệt, anh em có thể lấy mực tự vẽ nhăng nhít theo ý mình sau đó để mực khô sẽ đem ép nhiệt giặt hok bị mờ đâu.
    Anh ơi, vậy phải kiếm nguồn mực để vẽ nữa. Mà nhà Emong có thằng thanhnc với cả Acc4rum là dân mỹ thuật xịn mà, sao phải vẽ nhăng nhít anh. Cứ tập trung ý tưởng rồi bắt 2 thằng đó vẽ trong vòng 1 tuần phải xong, không xong...thì vẽ thêm 1 tuần nữa
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

9. The Following User Says Thank You to thanhnc For This Useful Post:

yosaraha (27-11-2011)

Thanks
    716
    Trích dẫn Gửi bởi thanhnc Xem bài viết
    Anh ơi, vậy phải kiếm nguồn mực để vẽ nữa. Mà nhà Emong có thằng thanhnc với cả Acc4rum là dân mỹ thuật xịn mà, sao phải vẽ nhăng nhít anh. Cứ tập trung ý tưởng rồi bắt 2 thằng đó vẽ trong vòng 1 tuần phải xong, không xong...thì vẽ thêm 1 tuần nữa
    Thành hok hiểu ý mình roài, logo+baner+áo vẫn theo E-Mong group. cái phần nhăng nhít là phần vẽ thêm cho từng nick cơ mà phần này e rằng thêm 2 ku nhai cơm + Ặc ặc + 2 tuần nữa mình e vẫn chưa xong. Bọn E-Mong này rồ lắm cái tôi trên áo trong mỗi mông dân thể hiện sợ 2 ku vẽ cả năm ko hết. Sau khi làm áo xong mình sẽ lo phần mực(đắt rẻ kệ mịa bọn nó).....lịch sự là xin......ko cho mềnh ăn cướp. 2 bạn vẽ xong tập trung lại mang đi ép nhiệt hoàn thiện. Việc to tát hok dám hứa nhưng việc này trong khả năng.........

11. The Following User Says Thank You to Seven-Love For This Useful Post:

eMông (28-11-2011)

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634

Thanks
    1,066
    Qua góp ý của các Mông dân, eMông tổng hợp lại và đưa ra mẫu sau:

Mặt trước: giữ nguyên. Mục đích: là đất để cho các Mông dân tha hồ sáng tạo theo sở thích cá nhân. Ý kiến của Seven-love.

Mặt sau: để logo bên trên, bên dưới là emong.org. Tuy nhiên logo có tỷ lệ vừa phải để không lấn át cụm emong.org và về mặt ngôn ngữ đồ hoạ có chính phụ rõ ràng.

Mời các Mông dân tiếp tục góp ý. Còn 2 ngày nữa chúng ta sẽ kết thúc phần thảo luận về mẫu đồng phục.

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Em nghĩ là logo quan trọng hơn cụm emong.org (vì website chỉ là 1 phần của eMông thôi, trong khi cái logo có thể coi là biểu tượng của nhóm), thế nên tỷ lệ hình và chữ ở mặt sau như thế kia em thấy ko hợp lý.

(Ah, em là NA, hôm nay quên laptop ở nhà, lại ko nhớ password nick Na chín nên đành dùng tạm nick Anonymous)

Thanks
    1,066
    Mẫu đồng phục thay đổi mặt sau theo hướng logo lớn - chữ emong.org nhỏ theo đề xuất của Na9.

Các Mông dân quan tâm tới vấn đề này nhận xét và cho ý kiến nhé.

+ Trả lời Chủ đề