+ Trả lời Chủ đề
Trang 6 của 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 ... CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 89

Chủ đề: Giải tỏa tâm lý giúp em !

Thần Hành Thái Bảo dangman's Avatar
    Đang ở
    cHƯA Bít yÊu
    Thanks
    274

Giải tỏa tâm lý giúp em !

Tình hình là con xe của em mới mua đc hơn 1 tháng(con trek 3500).Nửa tháng nay thì con '' Phuộc '' trước của em nó rất cứng, và sau vụ em đi tam đảo về thì nó chết hẳn( như bị hàn) ko có tí nhún nhảy nào.Em có hỏi anh TuấnHn thì anh ý bảo là xe nguyên chiếc "" chất lượng chỉ thế thôi "" , và h thì con vành trước của em có dấu hiệu hơi ''đảo''. Chẳng nghẽ xe giá hơn 10 củ mà ''Phuộc'' không = con xe 6/7 củ sao ? ACE có kinh nghiệm về xe trek 3500 cho em tí lời khuyên, có phải chát lượng chỉ có thế thôi đúng không ?! H em đang rất bực mình mình ! Thân !
    LỬA THỬ VÀNG MỚI LÊN NGƯỜI

Mông dân lukytran's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    114
    Trích dẫn Gửi bởi thanhnc Xem bài viết
    Chuẩn men, em xe Trek 3700 với giá 11,5tr, lắp & thay đồ linh tinh vào thành tiền gần 13tr, tiêu tốn của e gần 2 tháng lương roài. Hị hị. Ước gì bấm nút Cltr+Z quay lại thời điểm mua xe e sẽ hót 1 con khác xịn hơn hẳn chứ cái con 3k7 "Cao không tới thấp không xong" này nhìu lúc khiến e bực mình lắm, vì vậy e mới muốn bán nó đi như cả nhà đã bit.
    Hí hí chú ThanhNC bỏ thêm 2 củ lấy xe của anh thì có mà chạy đến già con chú lại theo Emong tiếp vẫn ngon.

Mua xe thì nên chọn hoặc là lắp ráp hoặc là nguyên chiếc ship về. Nếu muốn ráp thì nên tìm hiểu ráp các bộ phận chuyển động chính là đồ ngon từ đầu như fork, đề sau, phanh... còn những thứ khác thì nâng cấp sau cũng được.
    Còn mua xe nguyên hộp thì phải vào web của hãng mà check cái spec của nó coi có đúng không đã. Chứ giờ hàng thật giả trôi nổi lẫn lộn lắm.

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi hieubao68 Xem bài viết
    địa chỉ sai rùi è é ui sếp THÔNG 75 ngõ ...678 đê la thành " vào ngõ rẽ trái 40m ... dt : 097 399 6530
    Bố vét tông cũng sai nốt, địa chỉ đó đang đập xây nhà rồi, đến đó có mà gặp được mấy anh thợ hồ

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175
    Trích dẫn Gửi bởi lukytran Xem bài viết
    Hí hí chú ThanhNC bỏ thêm 2 củ lấy xe của anh thì có mà chạy đến già con chú lại theo Emong tiếp vẫn ngon.
    Vậy tình hình là a vẫn sẽ bán em Trek đó hả? 15 củ bao gồm cả mấy món đồ chơi cạc bon mới lắp thêm ạh?

Trích dẫn Gửi bởi lukytran Xem bài viết
    Mua xe thì nên chọn hoặc là lắp ráp hoặc là nguyên chiếc ship về. Nếu muốn ráp thì nên tìm hiểu ráp các bộ phận chuyển động chính là đồ ngon từ đầu như fork, đề sau, phanh... còn những thứ khác thì nâng cấp sau cũng được.
    Còn mua xe nguyên hộp thì phải vào web của hãng mà check cái spec của nó coi có đúng không đã. Chứ giờ hàng thật giả trôi nổi lẫn lộn lắm.
    Hị hị, thay mặt các em gà như em cảm ơn anh. Dưng cơ mà lúc mua xe chưa biết về những điều này nên e chỉ nhìn kiểu dáng cái khung để chọn thôi.
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

Banned thethu's Avatar
    Thanks
    12
    anh Tuan hanoi thì chém kinh lắm, xe thì đồ toàn của a Mao, chất lượng kém. mình to mò đã đi hết tất cả các cửa hàng xe dạp ở Ha noi rồi. chỗ này không tin tuỏang được lắm. theo mình anh em nào mua xe tầm dứoi 10t thì vào giant việt thắng, mình chỉ thấy là nó bán phụ kiện đắt thôi. còn xe dưới 10t thì chất nhất là ở đó. mình đã mùa 2 xe ở đó.

Mông dân hèn hạ NHOCBEO's Avatar
    Thanks
    553
    Trích dẫn Gửi bởi thanhnc Xem bài viết
    Xin đính chính lại là: Xe nguyên chiếc với xe nguyên hộp khác nhau nhé. Nguyên chiếc có nghĩa là các thiết bị theo xe original như thông tin của nhà sản xuất, không đồng nghĩa là nhập nguyên chiếc theo tình trạng lắp ráp đầy đủ (trừ pedan thì phải). Xe nhập về theo dạng CKD cho rẻ chứ bê nguyên con về thì phí ship nào cho đủ. Xe nguyên hộp như em Giant mới của a LuckyTran mới được tính là nguyên hộp. Xe nguyên bản do nhà sản xuất lắp ráp & người mua mới là người "đập hộp". E hỏi a LuckyTran xem anh ấy ship con xe nguyên hộp về HN như thế nào. ^_^

Oki, kiểu gì thì con Giant ghẻ nhà em vẫn ngon ơ, cũng ship về Sài Gòn, rồi ship ra HN. Thế mà có việc gì đâu.
    Chiều nay không biết mọi người đi ra đó kết quả thế nào nhỉ?

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi NHOCBEO Xem bài viết
    Oki, kiểu gì thì con Giant ghẻ nhà em vẫn ngon ơ, cũng ship về Sài Gòn, rồi ship ra HN. Thế mà có việc gì đâu.
    Chiều nay không biết mọi người đi ra đó kết quả thế nào nhỉ?
    Kết quả có đây: AI cũng bức xúc nhưng chả ai đi làm cho ra nhẽ cả, không lẽ anh chả liên quan lại sang cãi nhau một mình?
    Nguyễn Y Vân!

Đang ở
    cHƯA Bít yÊu
    Thanks
    274
    con ''phuộc '' của em nó lại nhún đc mới đau em ! tối em mang qua cho anh xem !

Đang ở
    cHƯA Bít yÊu
    Thanks
    274
    Trích dẫn Gửi bởi thethu Xem bài viết
    anh Tuan hanoi thì chém kinh lắm, xe thì đồ toàn của a Mao, chất lượng kém. mình to mò đã đi hết tất cả các cửa hàng xe dạp ở Ha noi rồi. chỗ này không tin tuỏang được lắm. theo mình anh em nào mua xe tầm dứoi 10t thì vào giant việt thắng, mình chỉ thấy là nó bán phụ kiện đắt thôi. còn xe dưới 10t thì chất nhất là ở đó. mình đã mùa 2 xe ở đó.
    Em đầu tiên chúng nhắm em giant ATX 750 ở Bà Triệu 9,2 củ, nhưng nên 4room thấy mấy anh tâng bốc anh TuấnHN quá trời, hôm cầm $ đi mua xe thì cũng định sang Bà Triệu xúc luôn em ATX 750 luôn và ngay...nhưng...lại qua cửa hàng anh TuấnHN trước và xúc em trek 3500 không đề hà gì vì tin tưởng vào anh em trên xedap.ỏg và emong.ỏg, để bây giờ ... ĐÃ MUA RỒI THÌ KHÔNG HỐI HẬN(BẤT HỐI)

Mông dân none's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi dangman Xem bài viết
    con ''phuộc '' của em nó lại nhún đc mới đau em ! tối em mang qua cho anh xem !
    Thế thì khao đi thôi, phuộc của em nhún cái là giải tỏa tâm lý rồi. Haha

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    Trích dẫn Gửi bởi dangman Xem bài viết
    ...nhưng...lại qua cửa hàng anh TuấnHN trước và xúc em trek 3500 không đề hà gì vì tin tưởng vào anh em trên xedap.org và emong.org, để bây giờ ... ĐÃ MUA RỒI THÌ KHÔNG HỐI HẬN(BẤT HỐI)
    Thì đúng là có một giai đoạn đã từng như vậy. Có vẻ như nay đã khác xưa. Sau sự việc mà dangman gặp phải cùng nhiều phản hồi của anh em chúng ta đã có những nhận thức khác trước để tiếp tục có những sự lựa chọn đúng đắn hơn.

Cũng xin cảm ơn bác Casper_HN đã có trách nhiệm cùng anh em trên diễn đàn trong vấn đề này.
    Last edited by eMông; 22-10-2011 at 08:27 PM.

+ Trả lời Chủ đề