+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 9 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 89

Chủ đề: Giải tỏa tâm lý giúp em !

Thần Hành Thái Bảo dangman's Avatar
    Đang ở
    cHƯA Bít yÊu
    Thanks
    274

Giải tỏa tâm lý giúp em !

Tình hình là con xe của em mới mua đc hơn 1 tháng(con trek 3500).Nửa tháng nay thì con '' Phuộc '' trước của em nó rất cứng, và sau vụ em đi tam đảo về thì nó chết hẳn( như bị hàn) ko có tí nhún nhảy nào.Em có hỏi anh TuấnHn thì anh ý bảo là xe nguyên chiếc "" chất lượng chỉ thế thôi "" , và h thì con vành trước của em có dấu hiệu hơi ''đảo''. Chẳng nghẽ xe giá hơn 10 củ mà ''Phuộc'' không = con xe 6/7 củ sao ? ACE có kinh nghiệm về xe trek 3500 cho em tí lời khuyên, có phải chát lượng chỉ có thế thôi đúng không ?! H em đang rất bực mình mình ! Thân !
    LỬA THỬ VÀNG MỚI LÊN NGƯỜI

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi dangman Xem bài viết
    Tình hình là con xe của em mới mua đc hơn 1 tháng(con trek 3500).Nửa tháng nay thì con '' Phuộc '' trước của em nó rất cứng, và sau vụ em đi tam đảo về thì nó chết hẳn( như bị hàn) ko có tí nhún nhảy nào.Em có hỏi anh TuấnHn thì anh ý bảo là xe nguyên chiếc "" chất lượng chỉ thế thôi "" , và h thì con vành trước của em có dấu hiệu hơi ''đảo''. Chẳng nghẽ xe giá hơn 10 củ mà ''Phuộc'' không = con xe 6/7 củ sao ? ACE có kinh nghiệm về xe trek 3500 cho em tí lời khuyên, có phải chát lượng chỉ có thế thôi đúng không ?! H em đang rất bực mình mình ! Thân !
    Bảo dưỡng phuộc trước là ngon mà, chả vấn đề gì

Đang ở
    cHƯA Bít yÊu
    Thanks
    274
    Anh Tuấn HN anh ý bảo ''chất lượng chỉ có thế thôi'' bảo dưỡng gì nữa anh

Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Vậy bảo ông ấy đổi cho 1 con hàng dựng Không chịu đổi thì bỏ 50k ra mua xăng + bật lửa ngồi ở cửa hàng ông ấy hút thuốc xem nói thế nào

Bới lông tìm vết flamencol78's Avatar
    Thanks
    1,824
    dangman thử đưa ra thêm một số thông tin như:
    - Nguồn gốc, xuất xứ (mua ở đâu, của ai?)
    - Có được bảo hành không?
    - Nên trực tiếp hỏi anh Tuanhn kỹ hơn về hướng xử lý - xem cái folk đấy là hàng thật hay giả? - nếu thay thì thế nào là hợp lý, giá cả ra sao?
    Chủ quan của mình thấy rằng với giá tầm 10 triệu thì nói rằng tiền như vậy ''chất lượng chỉ có thế thôi'' chưa thỏa đáng lắm.

Chịu khó thêm thông tin chắc sẽ tìm cách xử lý cho phù hợp. Hoặc ít nhất mình cũng biết thêm tốt xấu để mà tránh.

Thân.

Đang ở
    cHƯA Bít yÊu
    Thanks
    274
    Trích dẫn Gửi bởi flamencol78 Xem bài viết
    dangman thử đưa ra thêm một số thông tin như:
    - Nguồn gốc, xuất xứ (mua ở đâu, của ai?)
    - Có được bảo hành không?
    - Nên trực tiếp hỏi anh Tuanhn kỹ hơn về hướng xử lý - xem cái folk đấy là hàng thật hay giả? - nếu thay thì thế nào là hợp lý, giá cả ra sao?
    Chủ quan của mình thấy rằng với giá tầm 10 triệu thì nói rằng tiền như vậy ''chất lượng chỉ có thế thôi'' chưa thỏa đáng lắm.

Chịu khó thêm thông tin chắc sẽ tìm cách xử lý cho phù hợp. Hoặc ít nhất mình cũng biết thêm tốt xấu để mà tránh.

Thân.
    Hàng của anh Tuấn HN luôn đó anh Bảo hành khung là 5 năm ,phụ tùng là 1 năm anh à

Bới lông tìm vết flamencol78's Avatar
    Thanks
    1,824
    Trích dẫn Gửi bởi dangman Xem bài viết
    Hàng của anh Tuấn HN luôn đó anh Bảo hành khung là 5 năm ,phụ tùng là 1 năm anh à
    - Theo thông tin của dangman thì xe của bạn vẫn còn trong thời gian bảo hành. Nếu không có gì bất thường thì bạn sẽ phải được bảo hành đúng như thỏa thuận. Theo mình bạn nên đem xe lại chỗ anh tuanhn và nói đúng những gì bạn và anh tuanhn đã trao đổi khi mua xe. Nhớ trình bày rõ ràng, hợp tình hợp lý - xem cụ thể thế nào lúc đó ta lại bàn tiếp.

Mông dân acc4rum's Avatar
    Thanks
    4
    Ném đá: Rặt những kẻ bán hàng đều phủi tay khi bán được hàng, xe mềnh cũng vậy
    Hứng đá: http://www.xedap.vn/forum/showthread.php?t=6672
    Kết luận: Bỏ tiền rồi thì phải xác định là mất
    Tao muốn làm người xấu !!!

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    Trích dẫn Gửi bởi acc4rum Xem bài viết
    Ném đá: Rặt những kẻ bán hàng đều phủi tay khi bán được hàng, xe mềnh cũng vậy
    Hứng đá: http://www.xedap.vn/forum/showthread.php?t=6672
    Kết luận: Bỏ tiền rồi thì phải xác định là mất
    Hehe, bình tĩnh tí nào. Vụ này cứ đợi đã rồi kết luận cũng chưa muộn mà
    Nếu cần thiết sẽ nhờ bác Casper_HN trao đổi với anh tuanhn để có thông tin rõ ràng hơn. Dù sao dangman cũng là một Mông dân và emong.org ít nhiều cũng có quan hệ với anh tuanhn. Còn sau đó có gì mới kết luận được.

Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi flamencol78 Xem bài viết
    - Theo thông tin của dangman thì xe của bạn vẫn còn trong thời gian bảo hành. Nếu không có gì bất thường thì bạn sẽ phải được bảo hành đúng như thỏa thuận. Theo mình bạn nên đem xe lại chỗ anh tuanhn và nói đúng những gì bạn và anh tuanhn đã trao đổi khi mua xe. Nhớ trình bày rõ ràng, hợp tình hợp lý - xem cụ thể thế nào lúc đó ta lại bàn tiếp.
    Nếu vậy hôm nào anh thu xếp thời gian qua chỗ anh TuấnHN cùng chú, ta làm rõ vấn đề luôn nhé, không thể có câu trả lời kiểu như vậy được.

+ Trả lời Chủ đề