+ Trả lời Chủ đề
Trang 3 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 89

Chủ đề: Giải tỏa tâm lý giúp em !

Thần Hành Thái Bảo dangman's Avatar
    Đang ở
    cHƯA Bít yÊu
    Thanks
    274

Giải tỏa tâm lý giúp em !

Tình hình là con xe của em mới mua đc hơn 1 tháng(con trek 3500).Nửa tháng nay thì con '' Phuộc '' trước của em nó rất cứng, và sau vụ em đi tam đảo về thì nó chết hẳn( như bị hàn) ko có tí nhún nhảy nào.Em có hỏi anh TuấnHn thì anh ý bảo là xe nguyên chiếc "" chất lượng chỉ thế thôi "" , và h thì con vành trước của em có dấu hiệu hơi ''đảo''. Chẳng nghẽ xe giá hơn 10 củ mà ''Phuộc'' không = con xe 6/7 củ sao ? ACE có kinh nghiệm về xe trek 3500 cho em tí lời khuyên, có phải chát lượng chỉ có thế thôi đúng không ?! H em đang rất bực mình mình ! Thân !
    LỬA THỬ VÀNG MỚI LÊN NGƯỜI

Mông dân dự bị mahkom's Avatar
    Thanks
    19
    Trích dẫn Gửi bởi flamencol78 Xem bài viết
    Có cái khóa phuộc sao không sử dụng ???
    Cái này có vặn bằng tay đc đâu hả bác...chắc hôm nào e cũng phải sang a Tuấn chỉnh lại

Thần Hành Thái Bảo dangman's Avatar
    Đang ở
    cHƯA Bít yÊu
    Thanks
    274
    Anh ''mahkom''' chủ nhật này nếu anh có tg có thể ra bốt Hàng Đậu cho em xem con xe của anh chút đc không anh ?Thân!
    LỬA THỬ VÀNG MỚI LÊN NGƯỜI

Mông dân dự bị mahkom's Avatar
    Thanks
    19
    E cũng chưa biết vì đang ở quê...có thể thứ 7 này e lên. Sẽ báo lại bác sau

Mông dân none's Avatar
    Thanks
    0
    Hôm trước anh cũng có nhấn thử xe dangman, thấy nó cứng thật, mà cái phuộc ấy không vặn chỉnh khóa bằng tay được.
    Nếu thực sự anh ấy nói thế thì anh cũng bó tay. Sau vụ bị bay mất cái pêđan hôm đầu tiên đi Yên Tử (chạy đường bằng) anh cũng đang phải suy nghĩ. Vì trước hôm đi đã qua đó chỉnh sửa rồi.

Chưa thử chỗ chú Trung thế nào, chứ ông Quang thì không biết sửa, chỗ anh Tuấn hơi lười sửa.
    Xe đạp nó không quá phức tạp, nhưng đã dính đến cơ khí là phải tỉ mỉ và chính xác. Đi cái xe mà nó không được như ý bực lắm.

6. The Following User Says Thank You to none For This Useful Post:

dangman (20-10-2011)

Mông dân hèn hạ musstol's Avatar
    Thanks
    142
    Thử qua chỗ chú Thông ở La Thành xem sao ạ, em thấy chú Thông ko lười sửa đâu, cũng nhiệt tình nữa

Cười lên thôi cho đời bớt méo
    Cười cho khéo kẻo giống con heo

Mông dân hèn hạ Mouse7023's Avatar
    Thanks
    784
    Đúng rồi, mọi người thử qua chỗ chú Thông ở La Thành xem sao. Em thấy nhiều người khen chỗ chú đó. Có 1 lần mang hộ xe Na già qua đó kiểm tra thấy chú ý làm việc có trách nhiệm lắm.

Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
    Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà

Mông dân dự bị kyson9's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi dangman Xem bài viết
    Tình hình là con xe của em mới mua đc hơn 1 tháng(con trek 3500).Nửa tháng nay thì con '' Phuộc '' trước của em nó rất cứng, và sau vụ em đi tam đảo về thì nó chết hẳn( như bị hàn) ko có tí nhún nhảy nào.Em có hỏi anh TuấnHn thì anh ý bảo là xe nguyên chiếc "" chất lượng chỉ thế thôi "" , và h thì con vành trước của em có dấu hiệu hơi ''đảo''. Chẳng nghẽ xe giá hơn 10 củ mà ''Phuộc'' không = con xe 6/7 củ sao ? ACE có kinh nghiệm về xe trek 3500 cho em tí lời khuyên, có phải chát lượng chỉ có thế thôi đúng không ?! H em đang rất bực mình mình ! Thân !
    Mình đã mua xe Trek ở chỗ ông Tuấn thì có nhận xét thế này (coi như là học phí), đồng chí này chủ yếu làm kinh doanh chứ chưa thật có tâm, nên đa số anh em mới chơi xe thường không nhận biết được.Lý do như sau:
    - Đã có một mem mới mua xe của Tuấn không nhớ là Trek đời gì, xe mới, nguyên chiếc, bạn này cao 1m60 mà Tuấn bán cho chiếc xe size 21, hiện nay đã phải đổi khung khác vì o phù hợp.Bạn này cũng than phiền tai cửa hàng sửa xe đạp khác khi đến sửa ở đó.
    - Cộng thêm trường hợp của bạn nữa.

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    Cảm ơn nhiều phản hồi của các anh em.

- Chúng ta sẽ kiên nhẫn đợi thông tin từ chuyến đi của Casper_HN và dangman sang nhà Mr tuanhn xem kết quả ra sao. Sau đó sẽ có những khuyến cáo phản ánh đúng bản chất của sự việc tới anh em chơi xe trên diễn đàn.

- Tiện đây cũng cung cấp thêm thông tin để anh em biết là Chuyến Tây Yên Tử vừa rồi nhà Mông có một số mem thuê xe của Mr tuanhn. Giá cả là 50k/ngày rẻ hơn 50% so với Mr Trung nhưng chất lượng không được ổn lắm. Và nếu đưa ra lời tư vấn cho anh em có ý định thuê xe thì tại thời điểm này eMông vẫn khuyên nên thuê xe ở chỗ Mr Trung.
    Last edited by eMông; 21-10-2011 at 12:32 PM.

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175
    Hôm trước nhún thử xe của dangman, quả nhiên thụt cứng như đã "toi" rồi.
    Xin góp thêm 1 "thành tích" trong chế độ hậu mãi của bác Tuấn Ngọc Thụy bằng trường hợp em Trek 3700 của thanhnc: Xe mua chưa đầy 2 tháng, được giữ gìn khá tốt, không quăng quật nhiều, thì đã bị trầy bạc 1 thanh thụt trước. Xem ra không đến nửa năm sẽ phải thay cái thụt khác.
    Các vấn đề khác với em Trek 3k7 này như: cân vành, ghi đông bên cao bên thấp, má phanh bám không đều, lắp tay nắm chất lượng kém (Chưa được 2 tháng đã mủn phần cao su)... khi mang sang thì bác Tuấn chủ yếu giải quyết mỗi việc cân vành, các vấn đề khác thì bác này đều cho rằng "Không sao đâu".

Xem ra chế độ hậu mãi của anh Tuấn không ổn lắm.

Về giá cả, theo trang chủ chính thống của Trek: http://www.trekbikes.com/us/en/bikes/mountain/models
    Thì em Trek 3500 của dangman có giá 420 USD. Khi nhập về Việt Nam cộng thêm phí ship hàng theo đường tiểu ngạch cũng chừng 10%. Với giá bán 10,5tr xem ra bác Tuấn không lãi được bao nhiêu. Vậy để đảm bảo lợi nhuận thì theo các vị anh Tuấn sẽ là ntn? Thiết bị theo xe có đảm bảo là nguyên chiếc nữa không các vị check thông tin trên trang chủ sẽ rõ:
    http://www.trekbikes.com/us/en/bikes.../3_series/3500

Dù khá bực mình nhưng thanhnc cũng nhận thấy & cho rằng lần mua xe này coi như là "học phí" cho việc gắn bó với xe đạp. Đành rằng với mức giá bình dân thì không thể có sản phẩm xịn, đời cao, chất lượng tốt. Nhưng cũng không thể có sản phẩm kém chật lượng như vậy được. Dù ai có nói tốt cho anh Tuấn thì tôi cũng thấy sản phẩm do anh ấy bán ra (dòng bình dân) không còn đáng tin cậy nữa. Các bạn sắp mua xe nên cân nhắc kỹ để tránh bị thất vọng.
    Last edited by thanhnc; 22-10-2011 at 01:23 AM.
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

12. The Following 3 Users Say Thank You to thanhnc For This Useful Post:

Casper_HN (21-10-2011), ChanNhoiBong (22-10-2011), eMông (21-10-2011)

Mông dân dự bị kyson9's Avatar
    Thanks
    0

Anh Tuấn biết chất lượng xe nguyên chiếc như vây sao không tư vấn mà vẫn bán cho anh em, thiếu trách nhiệm quá. Xe của anh Tuấn như vậy thi anh em tự ráp xe hoặc mua nguyên chiếc xe hiệu Giant Trung Quốc vẫn bán tại Hà nội về nâng cấp lại cho nó lành đỡ phải bực mình tiết kiệm chi phí, đỡ phải đi lại sang tận Gia Lâm.
    Last edited by kyson9; 21-10-2011 at 03:11 PM.

+ Trả lời Chủ đề