+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 32

Chủ đề: Lính mới xin chỉ giáo

Mông dân dự bị NHL70's Avatar
    Thanks
    2

Lính mới xin chỉ giáo

Tôi là thành viên mới nên chưa hiểu nội quy chung. Có gì ACE nhắc nhở nhé! Xin hỏi thêm mình chỉ có 5tr mua xe đạp địa hình thì có thể đủ tính năng kỹ thuật theo đoàn được không?

Thanks
    2
    ACE giới thiệu cho mình xe thì cố gắng giải thích giúp hộ các tính năng cái lợi và cái hại nhé. Vì chưa có khái niệm gì lắm về xe mà. Thanks

Thanks
    2
    Xin hỏi thêm là xe MEANT speed 7 có trụ được với lịch trình cua emong không vậy

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    Trích dẫn Gửi bởi NHL70 Xem bài viết
    ACE giới thiệu cho mình xe thì cố gắng giải thích giúp hộ các tính năng cái lợi và cái hại nhé. Vì chưa có khái niệm gì lắm về xe mà. Thanks
    Một cái xe địa hình đủ khả năng vi vu với các cung đường nhà Mông hiện giờ cỡ 7M
    So với nhu cầu của bác thì lợi, hại như sau:

Hại: Đắt tiền hơn so với khả năng 5M của bác nên đúng là phải suy nghĩ thật. Thậm chí 5M đã là rất cố gắng rồi.

Lợi: Dùng một bạn MTB đảm bảo thì trên đường không phải lo lắng hỏng vặt. Cứ đi về lau rửa, bơm dầu xong là Ok chạy cả năm chẳng sao. Một em MTB của China hoặc ASAMA bề ngoài cũng giống vậy nhưng qua vài lần offroad, qua vài lần leo dốc thì vô số bệnh tật về xích, líp, đề sẽ xuất hiện.

Lời khuyên vẫn là: Chịu khó tìm trên các diễn đàn rồi khi có thông tin vào đây anh em sẽ chia sẻ. Cứ kiên nhẫn chắc chắn sẽ thành công.
    Hoặc chờ đợi thêm thời gian tích lũy thêm $ ráp một bạn MTB mới.

Mông dân dự bị BlackCaffe's Avatar
    Thanks
    119
    Tôi là thành viên mới nên chưa hiểu nội quy chung. Có gì ACE nhắc nhở nhé! Xin hỏi thêm mình chỉ có 5tr mua xe đạp địa hình thì có thể đủ tính năng kỹ thuật theo đoàn được không?
    Dear bác NHL70.
    Như bác emong cũng đã nói 5M thừa sức mua một em MTB "hàng cùi" mẫu mã tính năng chả khác gì hàng xịn, nhưng sau vài chuyến offroad là sẽ có vấn đề ngay. Cái này là kinh nghiệm của bản thân em, cũng đú làm em MTB 3,5 M (mua gần 2 năm trước), sau vài chuyến offroad là ôi thôi một loạt vấn đề nẩy sinh mà giờ chắc em Raleigh của em chỉ đi được 1, 2 chuyến nữa là nghỉ hưu toàn tập.

Theo em nghĩ một là bác cố thêm tầm 2M nữa rước em Giant ATX690-D về là yên sờ tâm thoải mái "vi vu" cùng nhà Mông, cứ nhìn em Giant của Mông trưởng thì biết 3 năm đập phá mà vưỡn chạy tốt

Còn nếu chưa cố được thì còn giải pháp thứ 3 là "thuê xe", với giá là 100k/ngày, thoải mái đập phá vi vu rồi cố gắng thêm tí $ nữa để rước nàng về "ring".

Còn việc mua xe dưới 5M theo em là không nên, đừng theo vết xe đổ của em
    Last edited by BlackCaffe; 22-09-2011 at 12:31 PM.

Banned quangtao's Avatar
    Thanks
    73
    Xin hỏi thêm là xe MEANT speed 7 có trụ được với lịch trình cua emong không vậy
    mọi người đều đã khuyên bác ko nên mua em MEANT hàng china đó rồi mà, vì nó hay bị hỏng vặt, nhìn qua thì trông cũng ngon lành, nhưng đi lâu sẽ phát sinh lỗi.
    Bác nên thử mua chiếc này đi, em nhìn qua thì xe này đang dùng Group SHIMANO ALIVIO

http://www.xedap.vn/forum/showthread.php?t=6422
    Hmình mua xe này từ đầu năm,xe khá tốt nhưng size hơi lớn so với mình.nhường lại cho ace nào có nhu cầu để tìm 1 em hợp đôi vừa lứa hơn. mình cao 1,6m.
    giá 6tr
    LH:0976698314

Last edited by quangtao; 25-09-2011 at 11:10 PM.

Thanks
    2
    Muôn vàn khó khăn nhỉ

Mông dân hèn hạ NHOCBEO's Avatar
    Thanks
    553
    Trích dẫn Gửi bởi BlackCaffe Xem bài viết
    Theo em nghĩ một là bác cố thêm tầm 2M nữa rước em Giant ATX690-D về là yên sờ tâm thoải mái "vi vu" cùng nhà Mông, cứ nhìn em Giant của Mông trưởng thì biết 3 năm đập phá mà vưỡn chạy tốt
    Giant của mông trưởng đi được 3năm rưỡi rồi, hồi đó mua 7tr. Bây giờ chắc là đã tăng giá hơn rồi. Thế nên bạn mà mua con G tầm 7tr thì chưa chắc là xịn đâu nha.

Thanks
    2
    Thanks ACE đã góp ý. Mình có thêm 2M nữa rồi tổng cộng là có hơn 7M định làm em GIAN hiện ở Láng hạ là 7,6M cho nhanh chứ dựng thì sốt ruột lắm hi hi. ACE có cao kiến gì cần bổ sung giúp mình với nhé.

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    Con GIANT tầm đấy là ổn rồi. Có thể múc được

Banned quangtao's Avatar
    Thanks
    73
    Thanks ACE đã góp ý. Mình có thêm 2M nữa rồi tổng cộng là có hơn 7M định làm em GIAN hiện ở Láng hạ là 7,6M cho nhanh chứ dựng thì sốt ruột lắm hi hi. ACE có cao kiến gì cần bổ sung giúp mình với nhé.
    7-8 tr thì qua Anh Tuấn ở đê Ngọc Thụy (104 Ngọc Thụy - Long Biên) đi bác. Mua ở bên Láng Hạ hàng chán lắm.

chứ dựng thì sốt ruột lắm
    Làm gì mà sốt ruột hả bác. Anh Tuấn ráp cho thì ngon rồi.

+ Trả lời Chủ đề