+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 13 của 13

Chủ đề: Mưa đầu mùa!

Mông dân thutn1010's Avatar
    Thanks
    8

Mưa đầu mùa!

tối qua vừa đi ra khỏi nhà 1 đoạn thì lất phất mưa. mưa rơi vào đuôi mắt khóe môi e thấy long lanh cuộc sống nhỏ bé mà vô dịnh.cảm giác thấy buồn khi bất chợt thấy những con người với những nét mặt lo âu toan tính càng hiện rõ khi cơn mưa ập tới.Bà cụ chậm chạp bám vào cọc ô công cộng đứng dậy thu mấy chiếc ghế nhựa nhỏ ở 1 quán trà đá vỉa hè.Bác bơm xe dọn đồ nghè vào gốc cây gần đó rồi cũng chạy nhanh đứng nép vào hiên 1 quán phở mà mắt liên tục nhìn trời mưa.Trong lòng dâng tràn nghẹn ngào, cay cay nơi sống mũi bởi 1 em bé đi xe lăn loay hoay mãi ko lên đc vỉa hè trú mưa.Và rồi tôi nhận thấy cuộc sống của mình thật hạnh phúc hơn bao giờ hết, và rồi tôi ước 1 bờ vai, một bờ vai im lặng để ko chạm vào nỗi đau quá khứ.và tôi chắc sẽ tìm thấy nó ở bên kia cơn mưa!
    mùa thu đến luôn mang đến cho tôi những hoài niệm, có thể bởi cái tên Hoài Thu, nhưng có lẽ mùa thu năm nay với tôi sẽ đặc biệt, ko còn là những hoài niệm nữa.Sắc vàng ấy đã có cơn gió lạ thổi vào ko xào xạc mà tươi vui, ko ồn ào mà lặng lẽ, ko đơn điệu mà chung thủy!
    Mệt!đó là tác hại của việc rầm mưa.Đã lại sắp đến SN mình, khi tròn 24 bước sang tuổi 25 với tôi có lẽ ko đơn thuần là tuổi tác.Đó là sự kỳ diệu của tâm hồn với hương hoa sữa, sắc hoa lục bình và phảng phất đâu đó mùi hương quen thuộc, thân thật gần, gần mà như xa, xa mà thật nhớ!
    Hoa sữa mưa (Nguyễn Thu Thủy)

Mùa thu còn non trong vòm sấu
    Làm sao em mong hoa sữa mưa?
    Con đường về ngược dốc
    Viên đá lăn mảnh đời thừa.

Mùa thu còn nhỏ trong mùa mắt
    Làm sao em mong nắng thay màu
    Những ngày đi mà không đến
    Cuối đường có còn thương nhau?

Mùa thu còn ươm trong lòng phố
    Một chút sen hồng bên cốm xanh
    Làm sao em mong đời bất tận
    Khi tình là đóa mong manh?

Mùa thu còn giữ trong vườn nắng
    Một chút tình thơ chẳng có mùa
    Em bình yên ngày hong tóc
    Bao giờ thì hoa sữa mưa?
    Last edited by thutn1010; 22-09-2011 at 10:01 AM.
    đã Thái mà vẫn còn Nguyên

2. The Following 4 Users Say Thank You to thutn1010 For This Useful Post:

Casper_HN (21-09-2011), flamencol78 (21-09-2011), Mouse7023 (22-09-2011), Na chín (21-09-2011)

Mông dân nongdancoi's Avatar
    Thanks
    167
    Trích dẫn Gửi bởi eMông Xem bài viết
    Nhưng mà, nhưng mà... vẫn thấy... ức Hay là tụi mình lại sang chỗ BQT tạo ra xướng hoạ tiếp đi. Hihi
    Như thế thì chả ý nghĩa gì, đánh mất sự "tôn trọng" rất sì tin dành cho tô píc rồi, tụi mình cứ chém gió ở đây, có một vài đứa ức nhưng cực nhiều đứa thích, hích hích
    If you think you can, or if you think you can't, either way, you're right - Henry Ford

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    Đã post ở bên kia rồi nay lại hì hục vác về đây Tụi mình chuyển sang nói xấu BQT đê

eMông đang tập tọe làm thơ
    Tóm được nông dân sướng quá ơ
    Thế mà bè lũ Ban Quản Trị
    Nỡ lòng cắt bố nó giấc mơ...

Hơ hơ

Bới lông tìm vết flamencol78's Avatar
    Thanks
    1,824
    Đúng là điều hành cái emong.org này khó thật. Chả có tiêu chuẩn nào cả. Hic hic. Bố ai mà biết được sự "tôn trọng" rất sì tin là cái gì gì ? Mỗi topic nhiều khi vận hành chả theo như ý muốn của BQT. Trót góp ý (mà mang tính xây dựng chứ) thì tụi nó lại trách cứ là làm đứt mạch này nọ. Mình thấy thông cảm cho BQT quá

+ Trả lời Chủ đề