+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 50

Chủ đề: Rủ rê đạp xe sáng 24/9

Mông dân dự bị AnhDB's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    131

Rủ rê đạp xe sáng 24/9

Tình cờ đọc thấy cái này, emong mình có ai join ko nhỉ https://www.facebook.com/notes/c4e-%...50379156696810

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    @ all: Những thông tin không được thú vị lắm về công tác tổ chức chương trình trên đã cho thấy không đáng để chúng ta quan tâm.

Ngày mai sẽ có kế hoạch cho Tây Yên Tử và chúng ta sẽ có nhiều việc để bàn hơn là bận tâm đến kế hoạch trên.

Ý tưởng đồng phục eMông là một ý tưởng hay - box Made_in_eMông đã mở. Chỉ cần một người nhiệt huyết cầm trịch để đồng phục nhà eMông ra đời mà thôi

3. The Following User Says Thank You to eMông For This Useful Post:

Trieunam (20-09-2011)

Mông dân thutn1010's Avatar
    Thanks
    8
    "Bố ngồi nhà thắp hương muỗi trù cho 350 cái xe đạp đồng loạt thay săm=]] Mẹ,có đùa lập đoàn đi bên cạnh thôi mà nó đã hù dọa cảnh sát bắt"

Tên này có thù ai chắc sống cũng ko ra hồn.Đanh đá thôi rồi.
    đã Thái mà vẫn còn Nguyên

Mông dân hèn hạ NHOCBEO's Avatar
    Thanks
    553
    em ủng hộ nhiệt liệt làm đồng phục. A thụy đứng ra làm chủ đi, còn chần chừ gì nữa.

Mông dân hèn hạ musstol's Avatar
    Thanks
    142
    Đạp để đập đoàn đấy đê
    Em ủng hộ he he
    Coi như hôm ý em làm sinh nhật sớm hehe
    Không tới nhà chồng ra mắt nữa hehe (con lậy giời lậy Phật là chồng con không vào đây và đọc bài này hơ hơ)

Cười lên thôi cho đời bớt méo
    Cười cho khéo kẻo giống con heo

Mông dân hèn hạ Mập Đại Ka's Avatar
    Đang ở
    Hanoi
    Thanks
    616
    Ơ ý tưởng lớn gặp nhau nhé, hôm CN đi đền sóc vừa bảo với Tự xé đồ về vụ nhà mình sao chưa làm đồng phục? đang định rủ rê mọi người làm áo Ê mông, ai thích thì lấy, k thích thì thôi,

E vote màu xanh dù em thích màu vàng và màu đỏ, nhưng cứ dính dáng tới xe đạp là thích liên quan đến môi trường:X:X:X
    You are amazing! Don't let anyone else tell you otherwise!

Mông dân Trieunam's Avatar
    Thanks
    40
    Trích dẫn Gửi bởi Mập Đại Ka Xem bài viết
    Ơ ý tưởng lớn gặp nhau nhé, hôm CN đi đền sóc vừa bảo với Tự xé đồ về vụ nhà mình sao chưa làm đồng phục? đang định rủ rê mọi người làm áo Ê mông, ai thích thì lấy, k thích thì thôi,

E vote màu xanh dù em thích màu vàng và màu đỏ, nhưng cứ dính dáng tới xe đạp là thích liên quan đến môi trường:X:X:X
    "Ai thích thì lấy,ko thích thì thôi" thì gọi gâu gâu j là đồng phục nữa hả Mập=]]
    "Em không quen ngủ với đàn ông lạ"

Mông dân hèn hạ NHOCBEO's Avatar
    Thanks
    553
    Trích dẫn Gửi bởi Trieunam Xem bài viết
    "Ai thích thì lấy,ko thích thì thôi" thì gọi gâu gâu j là đồng phục nữa hả Mập=]]
    cái này là tùy mỗi ng Triệu na ạ, thế nên mới có cảnh bầu chọn : đồng phục, phụ kiện hay không gì cả mà.

Áo màu vàng chanh đi, tớ mê màu này...

Banned Minh's Avatar
    Thanks
    1
    áo áo áo hay là ghi chữ ê mông ở trước ngực, còn đằng sau thì mông ai tự in lên áo, như kiểu các sao ở hollywood in tay lên đường ấy

Mông dân hèn hạ musstol's Avatar
    Thanks
    142
    màu chanh đê, mình màu gì cũng mê hehe

Cười lên thôi cho đời bớt méo
    Cười cho khéo kẻo giống con heo

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Đã là đồng phục thì nó phải là một quy định bắt buộc, nếu như các ông (lại xưng ông tôi cho dễ) muốn trở thành một "cái gì đó" đàng hoàng và có tổ chức, nếu không, đừng gọi nó là Đồng phục, gọi là "trang phục tự chọn" được rồi.

Các ông đã thấy cơ quan nào, tổ chức nào may đồng phục rồi bảo nhân viên là: "ai thích thì mặc" chưa, hay có quốc gia nào nói với nhân dân rằng: "đấy là quốc ca, không bắt buộc phải hát"...v.v

Đọc bài này vẫn thấy các ông chỉ như gà què ăn quẩn, loanh quanh với mấy chiêu kêu gọi, khơi gợi tinh thần tự giác, tự nguyện của thành viên. Các ông BQT chỉ rặt ngăn cấm, xóa bài... . Vẫn ghếch chân lên chờ các ông có một quyết định mang tính dứt khoát. Tại sao những việc mang tính longterm và sống còn như đồng phục lại để cho mấy thành viên hì hục bàn với nhau, còn BQT khoanh tay ngồi nhìn. Đã là một tổ chức, đã có BQT thì BQT phải gánh trách nhiệm xử lý và quyết định. Tôi có cảm giá BQT của các ông đang sống mờ mờ ảo ảo loay hoay tìm cách làm hài lòng tất cả mọi người - cuối cùng tất cả xoa tay cười xòa với nhau, ai về nhà nấy, bản thây tổ chức thì không có phát triển gì. Cứ kiểu này thì 5, 10 hay 100 năm nữa các ông cũng không khá lên được.

Vấn đề đồng phục chỉ là một bước thử đầu tiên đối với emong trước khi đặt ra những quyết định tiếp theo hay lớn hơn là hướng phát triển của các ông. Đã đến lúc phải dứt khoát với nhau rằng: nếu tham gia emong, thì ông bắt buộc phải tuân thủ các quy định của emong, trong đó có việc mặc đồng phục

Tôi chờ ý kiến của các ông...

13. The Following 3 Users Say Thank You to Anonymous For This Useful Post:

hado0601 (20-09-2011), Trieunam (21-09-2011), yosaraha (20-09-2011)

+ Trả lời Chủ đề