+ Trả lời Chủ đề
Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 50

Chủ đề: Rủ rê đạp xe sáng 24/9

Mông dân dự bị AnhDB's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    131

Rủ rê đạp xe sáng 24/9

Tình cờ đọc thấy cái này, emong mình có ai join ko nhỉ https://www.facebook.com/notes/c4e-%...50379156696810

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    Trích dẫn Gửi bởi Mập Đại Ka Xem bài viết
    Chưa đủ tiềm lực, thời gian để làm?
    Ý kiến này chính xác đấy Bổ sung thêm là thiếu cả người nữa.

VD cụ thể nhé: Nếu emong được nhiều người biết hơn, nhiều người đăng ký tham gia các chuyến đi hơn liệu với những người thích làm trưởng tour, có khả năng làm trương tour, đã từng làm trưởng tour hiện nay có đủ đáp ứng hay không. Cụ thể là chuyến Tây Yên Tử sắp diễn ra trong đó số lượng thành viên giới hạn ở 20 mem. Với nguồn lực hiện nay của eMông thì số lượng thành viên cho một chuyến và số chuyến đi/năm chỉ có thể như vậy. Đông thành viên hơn mà ít người chủ trò thì tất nhiên bề sâu sẽ kém đi.

Liệu nếu nhiều thành viên đăng ký quá chúng ta có ai đứng ra tiếp tục tổ chức một chuyến tương tự không? Câu trả lời này khó đấy.

Điều đáng mừng là trong năm 2011 trên diễn đàn của chúng ta đã xuất hiện rất nhiều chuyến đi do các thành viên mới đứng ra tổ chức. Đó là điều thực sự có ý nghĩa đánh dấu cho bước phát triển của emong.org.

emong.org phần nào đã là một thương hiệu nhưng bản sắc của nó có lung linh hay không thì vẫn còn phải bàn. BQT hiện nay mong muốn emong.org chững chạc hơn nữa trước khi chính thức trở thành một sản phẩm độc lập không phụ thuộc vào chủ quan của cá nhân nào. Và đó là điều mà emong.org đang hướng tới trong năm 2012.

Và tất nhiên sự thay đổi và bổ sung nguồn nhân lực là điều BQT đã nhận ra và thấy cần thiết.
    Last edited by eMông; 20-09-2011 at 04:31 PM.

3. The Following 2 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

Casper_HN (21-09-2011), yosaraha (20-09-2011)

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    Hớ hớ, phải nói rằng AnhDB mở hàng rất tốt. Topic này sai chủ đề nhưng lại rất sôi nổi.
    Từ CE4 - đồng phục - tranh luận về sự phát triển của emong

Cũng phải cảm ơn đồng chí Anony đã có một vài con sóng để topic có năng lượng tiếp tục trôi. (Thế mới gọi là gây sóng tạo gió)
    Last edited by eMông; 20-09-2011 at 04:38 PM.

Mông dân hèn hạ Mouse7023's Avatar
    Thanks
    784
    Mập xin lỗi vì phát biểu nghe có vẻ láo lếu, thời gian tham gia Ê mông chưa đủ nhiều để có ý kiến ý cò, nhưng bất cứ 1 nhóm hội nào, đều phải tuân theo quy luật sinh tồn của nó. Tức là sẽ có thế hệ mới xuất hiện, kế cận cho thế hệ cũ... và liệu một khi những Linga vướng bận chuyện gia đình và theo đuổi mơ ước cá nhân, Chuột cũng phải tìm một mảnh chồng, Na chín tối mắt tối mũi phương xa, Long casper trở nên già và yếu .... nếu không tìm/đào tạo 1 thế hệ mới có đủ sức góp phần xây dựng cho Ê mông phát triển thì liệu còn có bao nhiêu chuyến đi hay, bao nhiêu cung đường đẹp nữa để mà chia sẻ và cảm nhận ?????
    Đây ko phải là phát biểu lếu láo, đây là sự thật. Và những người cũ của Emong vẫn đang làm điều này.

Tuy nhiên, mình có ý kiến cá nhân thôi, nhưng mình muốn những người mới và Emong sau này phải có điểm gì đó gọi nôm na một cách hoành tráng là "nối tiếp truyền thống" của người cũ, để khi mình "về hưu" rồi, một lúc nào đó mình có quay lại mình vẫn thấy "uh, nhà có sửa sang mới mẻ đấy nhưng đây vẫn là nhà mình; mình vẫn muốn cho thế hệ sau của mình tham gia vào. Các bạn mới có thể chẳng giống Linga, hay Long Casper hiện tại chút nào nhưng ít nhất cũng phải có cái tâm như các anh ý đang làm. Vì thế, các bạn mới tham gia Emong, trước khi phán xét hay "ảo tưởng" về nó, hãy tìm hiểu nó đã.

Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
    Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà

6. The Following 4 Users Say Thank You to Mouse7023 For This Useful Post:

Anonymous (21-09-2011), Casper_HN (21-09-2011), eMông (20-09-2011), Trieunam (21-09-2011)

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi Na nát nhoét Xem bài viết
    Tại sao không ai nhắc đến đứa này???
    ... bởi thằng Linga, thằng Casper_HN có thể gặp được đâu đó ngoài đời, chứ 3N, 3L thì nghìn năm trước hoặc vạn năm sau tìm đâu cho thấy?

8. The Following User Says Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

eMông (20-09-2011)

Mông dân hèn hạ Mouse7023's Avatar
    Thanks
    784
    Trích dẫn Gửi bởi Na nát nhoét Xem bài viết
    Tại sao không ai nhắc đến đứa này???
    Hihi...ko ai nhắc đến vì nghìn năm nữa, vạn năm sau nếu bọn Mông dân vẫn có thể nhớ được (quên rồi thì thôi) thì anh Đ vẫn ở đâu đó (chỗ sang trọng hay tối tăm thì tùy đứa ) trong lòng chúng nó.

Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
    Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà

Mông dân McMillant's Avatar
    Thanks
    41
    Thế có đi không các anh ??? Xem xem đợt này gái gú thế nào, theo review thì mấy đợt này hay có của ngon để xem lắm

Mông dân hèn hạ Na nát nhoét's Avatar
    Thanks
    2
    Tớ thay pass thằng 3N rồi... để thằng này public công nhận loạn.

Bây giờ là 3N thật nhá. Mie cả tháng nay ko vào mà nick vẫn tăng bài ầm ầm... ko khéo sau này chết toi rồi mà thiên hạ vẫn tưởng đang sống nhăn răng

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Trích dẫn Gửi bởi Mouse7023 Xem bài viết
    Đây ko phải là phát biểu lếu láo, đây là sự thật. Và những người cũ của Emong vẫn đang làm điều này.

Tuy nhiên, mình có ý kiến cá nhân thôi, nhưng mình muốn những người mới và Emong sau này phải có điểm gì đó gọi nôm na một cách hoành tráng là "nối tiếp truyền thống" của người cũ, để khi mình "về hưu" rồi, một lúc nào đó mình có quay lại mình vẫn thấy "uh, nhà có sửa sang mới mẻ đấy nhưng đây vẫn là nhà mình; mình vẫn muốn cho thế hệ sau của mình tham gia vào. Các bạn mới có thể chẳng giống Linga, hay Long Casper hiện tại chút nào nhưng ít nhất cũng phải có cái tâm như các anh ý đang làm. Vì thế, các bạn mới tham gia Emong, trước khi phán xét hay "ảo tưởng" về nó, hãy tìm hiểu nó đã.
    Cực kỳ tâm đắc với ý kiến này của bạn Liên (ko hiểu sao khi sign in thì ko gõ được tiếng Việt có dấu nên mình ko dùng được nick Na chín). Nói như thế ko có nghĩa rằng mình coi cái đang được gọi là "truyên thống" của eMông hiện giờ là một cái gì đó đã định hình rõ rệt và bất biến. Nó có thay đổi, sẽ thay đổi khi eMông phát triển lên, khi các em 9x bắt đầu tham gia vào nhóm nhiều hơn, sâu hơn, nhiệt tình hơn và để lại dấu ấn của riêng mình như anh Long, anh Linh... và rất nhiều các thành viên khác đã làm. Tuy nhiên, mình tin rằng đến thời điểm này, đã có một thứ có thể coi là "chất eMông" - dù rất khó để mô tả bằng lời nhưng có lẽ rất nhiều thành viên, đặc biệt là các thành viên cũ, đã và đang cảm nhận được bằng trái tim. Và điều mình mong muốn, hy vọng (dù biết rằng ko dễ) là cái chất này ko mất đi, để (đúng như bạn Liên nói) những người lâu lâu mới có thể quay lại eMông vẫn cảm nhận được nó.

Mông dân dự bị AnhDB's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    131
    Trích dẫn Gửi bởi McMillant Xem bài viết
    Thế có đi không các anh ??? Xem xem đợt này gái gú thế nào, theo review thì mấy đợt này hay có của ngon để xem lắm
    Các sếp đang bàn chuyện lớn của ngon mà chỉ để xem thì xuống lớp 1 mà học với lại ngon mà lại giống mấy con hoa khôi anh gặp đợt trước, đạp xe chỉ để khoe hàng còn sau lưng thì kêu trời kêu đất => chản bỏ bu

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Trích dẫn Gửi bởi Anonymous Xem bài viết
    đến thời điểm này, đã có một thứ có thể coi là "chất eMông" - dù rất khó để mô tả bằng lời nhưng có lẽ rất nhiều thành viên, đặc biệt là các thành viên cũ, đã và đang cảm nhận được bằng trái tim.

Thế thì mô tả một tình huống cụ thể đi, nếu không bọn nó sẽ bảo là có đứa nói phét..

+ Trả lời Chủ đề