+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: Ngắm sao đi đâu hợp nhất ạ ???

Mông dân McMillant's Avatar
    Thanks
    41

Question Ngắm sao đi đâu hợp nhất ạ ???

Chả là hội thiên văn HN bọn e trước giờ đi ngắm sao toàn luẩn quản trong thành phó, ôi nhiẽm ko khí vô cùng, bọn nàh báo lại quẩn quẩn khắp nơi (do hôi trưởng ogij đến, chả hiểu để làm j) mỗi lần đi là kêu gọi cả đống ng lạ hoắc đến (cũng chả hiểu để làm j ) làm cho từ lúc tham gia đến giwof, bọn e chưa đc lần nào có 1 buổi "quan sát đúng nghĩa"

Biết được điều đó, e tính tổ chức 1 chuyến đi xa, số lượng có thể kiểm soát (ko kêu gọi lnih tinh, chỉ thành viên mới được đi), tránh xa đc nhà báo, và nhất là tránh ô nhiễm khí quyển

Yêu cầu đơn giản thôi :
    • gần HN (giảm chi phí đi lại, mà lại không tốn thời gian di chuyển, vì bọn e phải vác theo kính, mỗi con tầm 10kg nặng lắm ạ )
    • quang mây, ít hoặc không có ánh sáng vào ban tối, địa hình tương đối bằng phẳng không vực sâu, không thủy triều, không vách núi...
    • ngon bổ rẻ (vì hội nhiều thành viên còn đg học cấp 3 hoặc mới thi cấp 3, không thể lấy quá tiền của các bé được)
    • an toàn lành mạnh (không thú dữ, không nghiện, không buôn bán ma túy, không người rừng, không UFO, không ailen- predator còn được chứ alien thì nhất quyết không được !!!, nói chung cái j không bình thương mà nguy hiểm thì tránh càng xa càng tốt ạ )
    • dễ sắp sếp chỗ ở.

Các anh chị đi nhiều biết nhiều, mong anh chị cho ý kiến ạ (thnks trc ạ)
    Last edited by McMillant; 18-07-2011 at 12:08 AM.

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    Khu vực đập Đồng Quang gần sân bay Nội Bài có thể đáp ứng được tiêu chí của bạn.

- Cách Hà Nội rất gần (tầm trên dưới 30km)
    - Có thể xuất phát từ Hà Nội lúc 19h00 đến nơi là 21h00 - ngắm sao cả đêm luôn.
    - Mang vải bạt đi cắm trại, ngon bổ, rẻ.
    - Khu vực này dân cư thưa thớt nên sẽ không sợ bị quấy rầy nhiều.

Đây là gợi ý còn thực tế muốn tổ chức một chuyến đi thành công bạn cần tiền trạm thực địa trước. Hy vọng đây sẽ là một địa điểm tốt cho việc nghiên cứu thiên văn của các bạn.

3. The Following User Says Thank You to eMông For This Useful Post:

McMillant (18-07-2011)

Thanks
    41
    Trích dẫn Gửi bởi eMông Xem bài viết
    Khu vực đập Đồng Quang gần sân bay Nội Bài có thể đáp ứng được tiêu chí của bạn.

- Cách Hà Nội rất gần (tầm trên dưới 30km)
    - Có thể xuất phát từ Hà Nội lúc 19h00 đến nơi là 21h00 - ngắm sao cả đêm luôn.
    - Mang vải bạt đi cắm trại, ngon bổ, rẻ.
    - Khu vực này dân cư thưa thớt nên sẽ không sợ bị quấy rầy nhiều.

Đây là gợi ý còn thực tế muốn tổ chức một chuyến đi thành công bạn cần tiền trạm thực địa trước. Hy vọng đây sẽ là một địa điểm tốt cho việc nghiên cứu thiên văn của các bạn.
    thnks anh, khi cắm trại tự do thế mnihf cso phải khai báo với chính quyên hay mất phí thuê sân bãi không ạ, tiền thuê lều trại có đắt ko anh ????

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    Trích dẫn Gửi bởi McMillant Xem bài viết
    thnks anh, khi cắm trại tự do thế mnihf cso phải khai báo với chính quyên hay mất phí thuê sân bãi không ạ, tiền thuê lều trại có đắt ko anh ????
    - Không nhất thiết phải thông báo với chính quyền, tăng cường khả năng dân vận là tốt nhất. Nên tập trung danh sách thành viên đoàn cho người tổ chức. Tên, tuổi, số CMND để khi cần thì xuất trình cho công an địa phương (trong trường hợp có kiểm tra).
    - Kinh phí ít thì có thể góp $ mua bạt về tự cắm trại (sẽ rẻ hơn nhiều so với việc phải thuê lều du lịch). Lên phố Hà Trung (gần chợ Hàng Da) có bán bạt.
    - Nếu từ 10 thành viên trở lên các bạn nên phân công nhiệm vụ cho từng thành viên cụ thể sẽ vui và có tính tập thể hơn. Huy động được nguồn lực từ các thành viên là hay nhất (ai có bạt mang bạt, hoặc cái gì có ích cho việc cắm trại thì mang đi).

6. The Following User Says Thank You to eMông For This Useful Post:

McMillant (18-07-2011)

Mông dân hado0601's Avatar
    Đang ở
    Ha Noi
    Thanks
    28
    Mình chỉ là 2-3 bạn chỉ chuẩn bị lều lán. Còn lại thì cứ lo về kính. Đi xe máy thì 10kg bõ bèn gì.
    Nhưng mà mình nghĩ đi qua đêm thế này thì phải cẩn thận. Kính thiên văn cũng là đồ có giá trị mà.

vì hội nhiều thành viên còn đg học cấp 3 hoặc mới thi cấp 3, không thể lấy quá tiền của các bé được
    Có em gái kg bạn Mình đi với được không nhỉ

Banned ChanNhoiBong's Avatar
    Thanks
    733
    hội ngắm sao của cậu có quen thầy Vinh dạy Lý ở sư phạm ko?

Thanks
    41
    Trích dẫn Gửi bởi hado0601 Xem bài viết
    Mình chỉ là 2-3 bạn chỉ chuẩn bị lều lán. Còn lại thì cứ lo về kính. Đi xe máy thì 10kg bõ bèn gì.
    Nhưng mà mình nghĩ đi qua đêm thế này thì phải cẩn thận. Kính thiên văn cũng là đồ có giá trị mà.

Có em gái kg bạn Mình đi với được không nhỉ
    Kính bọn e tự chế ko phải mua nên mỗi con 1 củ là cùng (nhưng ngon hơn khối kính tàu nhá :-> ) nhưng lại khó mang vác vì gương rất dễ hỏng anh ạ
    Còn mấy bé cấp 3 thì toàn đực với đực thôi ... được cái đủ lông đủ cánh rôid, anh muốn vặt thg nào thì vặt

Trích dẫn Gửi bởi ChanNhoiBong Xem bài viết
    hội ngắm sao của cậu có quen thầy Vinh dạy Lý ở sư phạm ko?
    e cũng ko rõ anh ạ, từ hồi viết đơn xin mở cửa tự do xem cái kính thiên văn ở đấy(khiếp! các cụ ở đấy giấu như giấu vàng mà có để làm j đâu cơ chứ) bọn em ít quan hệ với sư phạm ...

Thanks
    41
    phiền anh chị quá nhưng ai có thời gian không ạ, em không rõ cái đê, à nhầm cái đập đấy có vị trí nào để cắm trại cả vì e chưa đến đấy bao giwof, cơ mà do chưa có bằng lái xe nên cũng không dám đi xa sợ bị tóm lắm, lại mất mấy cành x_x
    Giờ e nghỉ hè nên ngày nào cũng rỗi, chỉ tối là đi học tiếng nah thôi, nên anh chị nào tốt bụng đưa e qua cái đê à nhầm cái đập đấy được không ạ em se lo phần xăng xe ....

Mông dân dự bị Xe mẹ mua đua mẹ oánh's Avatar
    Thanks
    0
    Lấy xe đi đạp lên đó cùng anh=]]

Thanks
    41
    Trích dẫn Gửi bởi Xe mẹ mua đua mẹ oánh Xem bài viết
    Lấy xe đi đạp lên đó cùng anh=]]
    có xe đạp thì e đã đi 1 mnihf, thế mới khổ ..... anh có xe đạp thừa ko ? e mượn 1 cái đi cùng

+ Trả lời Chủ đề