+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 241 1 2 3 11 51 101 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 2402

Chủ đề: Trà đá vỉa hè bốt Hàng Đậu

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812

Trà đá vỉa hè bốt Hàng Đậu

Xin nhà mình một góc để thỉnh thoảng tự kỷ còn có chỗ phát tiết. Ai có nhu cầu cũng cứ tự nhiên thoải mái nhé, trà đá vỉa hè mà

---***---

Last edited by Na chín; 19-02-2013 at 01:03 PM.

Yêu Bell của mẹ nhất

2. The Following 3 Users Say Thank You to Na chín For This Useful Post:

hoanganhmap (05-08-2011), NHOCBEO (08-06-2015), Pluto (17-09-2012)

Thanks
    1,812
    Trân trọng kính mời cả nhà đến dự đại tiệc mừng Mông con Bell tròn 1 tuổi vào lúc 19h00 ngày 17/7/2011. Địa điểm đã được PM cho từng thành viên eMông. Sự hiện diện của anh chị em là niềm vinh dự tự hào lớn lao cho Bell. Quà của anh chị em là niềm vui lớn lao cho mẹ Bell

Kính!
    Mẹ Bell.

Yêu Bell của mẹ nhất

Mông dân hèn hạ Mouse7023's Avatar
    Thanks
    784
    Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Trân trọng kính mời cả nhà đến dự đại tiệc mừng Mông con Bell tròn 1 tuổi vào lúc 19h00 ngày 17/7/2011. Địa điểm đã được PM cho từng thành viên eMông. Sự hiện diện của anh chị em là niềm vinh dự tự hào lớn lao cho Bell. Quà của anh chị em là niềm vui lớn lao cho mẹ Bell

Kính!
    Mẹ Bell.
    Chúc mừng SN Bell, chúc con hay ăn chóng nhớn, đi bộ đội ngoan và có nhiều quà cho mẹ con mừng

Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
    Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà

5. The Following User Says Thank You to Mouse7023 For This Useful Post:

Na chín (19-07-2011)

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Xin nhà mình một góc để thỉnh thoảng tự kỷ còn có chỗ phát tiết. Ai có nhu cầu cũng cứ tự nhiên thoải mái nhé, trà đá vỉa hè mà

---***---

Jet star vẫn đang có khuyến mại vé khứ hồi SG - Singapore, chỉ $35/lượt chưa thuế phí ($75/lượt đã có thuế phí và được phép mang 15kg hành lý gửi), tính ra là có 3tr/vé khứ hồi. Thời gian bay trong khoảng từ 30/1/2012 đến tầm tháng 4/2012.

VN Airlines cũng đang khuyến mại đặc biệt với vé khứ hồi SG - Singapore chỉ $69/2 lượt chưa thuế phí (khoảng $70/lượt đã có thuế phí) cho các chuyến bay từ 01/09/2011 đến 31/10/2011 và thời gian xuất vé từ 29/07/2011 đến 31/07/2011.

Có nên gửi con về bà ngoại để làm một chuyến đạp xe ở Singapore ko nhỉ
    Ý đồ đáng quan tâm, nhưng còn những chi phí khác chưa tính tới như di chuyển (có thể xe đạp quá tốt rồi) và việc chuyển chiếc xe đạp tới Singapore chi phí liệu có đắt hơn chuyển người không

Tổng chi phí lại ~ 10tr thì...

Thanks
    1,812
    "Nếu người đàn bà quý trọng thời gian và thần kinh của bạn đến mức không bạ chuyện gì cũng kêu ca và không hay mè nheo ầm ĩ thì có nghĩa đơn giản là nàng chẳng thấy thích thú gì bạn nữa" (st)

Yêu Bell của mẹ nhất

8. The Following User Says Thank You to Na chín For This Useful Post:

Mouse7023 (19-07-2011)

Thanks
    1,812
    Trích dẫn Gửi bởi Casper_HN Xem bài viết
    Ý đồ đáng quan tâm, nhưng còn những chi phí khác chưa tính tới như di chuyển (có thể xe đạp quá tốt rồi) và việc chuyển chiếc xe đạp tới Singapore chi phí liệu có đắt hơn chuyển người không

Tổng chi phí lại ~ 10tr thì...
    Em đang check với Sinh xem lần trước hội đấy đi Thái thì chi phí gửi xe là bn. Nếu phương án gửi xe ko ổn thì sẽ tính đến chuyện sang đó thuê xe, bạn em bên đấy nói là có thể thuê được, giá ko đắt lắm (đang chờ thông tin chi phí cụ thể, Chính-san mà tình cờ vào đây và tình cờ có thông tin thì share nhé). Hoặc cùng lắm là quên chuyện đạp xe đi vậy

Yêu Bell của mẹ nhất

Thanks
    1,812
    Có một người nói với tôi rằng: "Vợ có thể ngoại tình, có thể ly hôn, chỉ có con là ko bỏ cha, thế nên chỉ cần con, ko cần vợ". Xem người khác thì nói gì này (tìm thấy trên net):

---***---

Chuyện xảy ra tại một trường đại học. Sắp hết giờ giảng, giáo sư bỗng đề nghị với các sinh viên, "Tôi cùng mọi người thử một trắc nghiệm nhỏ, ai muốn cùng tôi thử nào?". Một nam sinh bước lên. Giáo sư nói, "Em hãy viết lên bảng tên của 20 người mà em khó có thể dời bỏ".

Chàng trai làm theo. Trong số tên đó có tên của hàng xóm, bạn bè, và người thân... Giáo sư nói, "Em hãy xoá tên của một người mà em cho rằng không quan trọng nhất!". Chàng trai liền xoá tên của người hàng xóm. Giáo sư lại nói, "Em hãy xoá thêm một người nữa!". Chàng trai xoá tiếp tên của một đồng nghiệp.

Giáo sư nói tiếp, "Em xoá thêm tên một người nữa đi". Một người không quan trọng nhất trong cuộc đời. chàng trai lại xoá tiếp... Cuối cùng, trên bảng chỉ còn lại ba cái tên, bố mẹ, vợ, và con. Cả giảng đường im phăng phắc, mọi người lặng lẽ nhìn vị giáo sư, cảm giác dường như đây không còn đơn thuần là một trò chơi nữa rồi!

Giáo sư bình tĩnh nói tiếp, "Em hãy xóa thêm một tên nữa!" chàng trai chần chừ, rất khó khăn mới đưa ra được sự lựa chọn... Anh đưa viên phấn lên... và gạch đi tên của bố mẹ!
    "Hãy gạch đi một cái tên nữa đi!", tiếng của vị giáo sư lại vang lên bên tai. Chàng trai sững lại, rồi như một cái máy, từ từ và kiên quyết gạch bỏ tên của đứa con trai... Và anh bật khóc thành tiếng, dáng điệu vô cũng đau khổ.

Vị giáo sư chờ cho anh bình tĩnh lại hồi lâu và hỏi, "Lẽ ra người thân thiết nhất với em, phải là cha mẹ và đứa con, bởi cha mẹ là người sinh thành và dạy dỗ em nên người, đứa con là do em dứt ruột sinh ra, còn người vợ thì có thể tìm người khác thay thế được, vậy tại sao, với em người vợ lại là người mà em khó dời xa nhất?".

Cả giảng đường im lặng, chờ nghe câu trả lời. Chàng trai bình tĩnh và từ tốn nói, "Theo thời gian, cha mẹ sẽ là rời bỏ tôi mà đi, con cái khi trưởng thành, cũng chắc chắn sẽ rời xa tôi, người luôn ở bên, làm bạn với tôi suốt đời, thực sự chỉ có vợ tôi!
    Last edited by eMông; 20-07-2011 at 12:03 AM.

Yêu Bell của mẹ nhất

11. The Following 2 Users Say Thank You to Na chín For This Useful Post:

Mouse7023 (19-07-2011), thanhnc (12-01-2012)

Mông dân hèn hạ Mouse7023's Avatar
    Thanks
    784
    Câu chuyện này có một người kể cho mình nghe, và ngay lúc đó mình đã cực kỳ muốn lấy anh đó làm chồng. Tiếc là sau này ko cưa nổi anh ý.

Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
    Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà

Mông dân hèn hạ è.é's Avatar
    Thanks
    47
    Câu chuyện xét cho cùng, chỉ là câu chuyện, đúng với nhiều người, và cũng chưa đúng với nhiều người

29 chưa phải là zà .... 29 là bởi sắp 30 dồy
    Nắng nôi đội nón đi chơi ... Ngả nón thì vẫn é tôi thôi mà

Mông dân hèn hạ è.é's Avatar
    Thanks
    47
    Em có nhiều chuyện về mẫu đàn ông lý tưởng lắm, không chừng chị Chụt nghe đc 1 nửa lại nảy ý kiếm người ý về làm chồng.
    Em qua tuổi mộng mơ roài mà sao các chị lại vẫn mơ mộng nhỉ:-"

29 chưa phải là zà .... 29 là bởi sắp 30 dồy
    Nắng nôi đội nón đi chơi ... Ngả nón thì vẫn é tôi thôi mà

+ Trả lời Chủ đề