+ Trả lời Chủ đề
Trang 49 của 241 Đầu tiênĐầu tiên ... 39 47 48 49 50 51 59 99 149 ... CuốiCuối
Kết quả 481 đến 490 của 2402

Chủ đề: Trà đá vỉa hè bốt Hàng Đậu

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812

Trà đá vỉa hè bốt Hàng Đậu

Xin nhà mình một góc để thỉnh thoảng tự kỷ còn có chỗ phát tiết. Ai có nhu cầu cũng cứ tự nhiên thoải mái nhé, trà đá vỉa hè mà

---***---

Last edited by Na chín; 19-02-2013 at 01:03 PM.

Yêu Bell của mẹ nhất

2. The Following 3 Users Say Thank You to Na chín For This Useful Post:

hoanganhmap (05-08-2011), NHOCBEO (08-06-2015), Pluto (17-09-2012)

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi icemain Xem bài viết
    Giặt tã cũng có gì xấu nhỉ? Lo cho con mình, cho gia đình mình cơ mà. Xin phép vợ, giặt tã cho con - chẳng qua lo chuyện ở nhà ổn thỏa rồi mới đi chơi.
    Đểu nhất là thằng bố nào không hoàn thành trách nhiệm người cha, người chồng trước khi làm người bạn đồng hành của mỗi chuyến đi nhà Mông.
    Hố hố! Bẹn Cú nói rất chuẩn
    Có người chưa cưới đã được vợ tương lai tin tưởng và đánh giá là người chồng đích thực, chả cho phép chồng động tay vào việc của phụ nữ, nhưng cũng có bạn cưới vợ 2 năm, sinh con đẻ cái, giặt giũ tã lót, rửa bát quét nhà, nấu cơm vo gạo, sửa móng tay, chải đầu vuốt tóc... cho vợ mới được vợ cho là thằng chồng đích thực... 3 ngày đi TYT!
    Đi về ta lại vui vẻ quét nhà vo gạo, sửa soạn tã lót... thể hiện bản lĩnh đàn ông

Mông dân icemain's Avatar
    Thanks
    177
    Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Thôi chết, em nói gì động chạm đến bạn Cú già rồi à? Ah, hay là bạn Cú già ở nhà cũng giặt tã
    Có giặt chứ nhưng không thường xuyên vì có người giúp việc hoặc cuối tuần về ngoại. Mà anh cũng chả thấy gì xấu hổ về chuyện đấy cả

Trích dẫn Gửi bởi Casper_HN Xem bài viết
    Hố hố! Bẹn Cú nói rất chuẩn
    Có người chưa cưới đã được vợ tương lai tin tưởng và đánh giá là người chồng đích thực, chả cho phép chồng động tay vào việc của phụ nữ, nhưng cũng có bạn cưới vợ 2 năm, sinh con đẻ cái, giặt giũ tã lót, rửa bát quét nhà, nấu cơm vo gạo, sửa móng tay, chải đầu vuốt tóc... cho vợ mới được vợ cho là thằng chồng đích thực... 3 ngày đi TYT!
    Đi về ta lại vui vẻ quét nhà vo gạo, sửa soạn tã lót... thể hiện bản lĩnh đàn ông
    Mỗi người một suy nghĩ, một cách làm. Với em, bản lĩnh đàn ông không căn cứ vào việc chăm lo cho gia đình hay làm những việc vốn-bị-coi-là-của-phụ-nữ. Thằng Đàn ông phải làm được chỗ dựa và cùng nhau chia sẻ công việc gia đình với vợ mình. Còn có thể với anh, những việc đấy là việc phụ nữ - việc anh là đánh trống múa rối ngoài đường, kiếm tiền về nuôi vợ con thì mới là bản lĩnh đàn ông. Cũng chả sao! Cũng thế, có nhiều thằng khác coi vợ là cái máy đẻ để nó được chơi với thằng con trai cầu tự của nó, còn vợ nó thế nào thì mặc kệ. Nó chỉ biết "BẢN LĨNH ĐÀN ÔNG" của nó được thể hiện trên giường và phòi ra được thằng con trai. Cũng chả sao! Mỗi người một suy nghĩ, một quan điểm - vì tất cả đều định nghĩa trên các CHUẨN MỰC ĐẠO ĐỨC, trong toán học gọi là TIÊN ĐỀ để phát triển. Mà đã là CHUẨN MỰC, là TIÊN ĐỀ thì làm gì có chứng minh. Mà phủ nhận nó thì mới có sự phát triển như HÌNH HỌC EUclid và Phi Euclid đây thôi - tất cả chỉ ở một chú cóc thích Euclid bảo "hai đường thẳng song song không bao giờ cắt nhau". That's It!

Cơ bản Ê Mông cũng chỉ là một chỗ để chơi, để enjoy cái thú vui đạp xe du lịch, lấy vui làm chính. Còn nó vươn lên cái TẦM để chia sẻ cùng nhau thì chắc chỉ một số ít người trong này có thể là bạn chia sẻ đam mê, suy nghĩ, khó khăn... Còn với anh CasperHN, em chỉ coi anh là dạng bạn vui chơi được thôi - đấy là suy nghĩ của em.
    Last edited by icemain; 05-10-2011 at 03:49 PM.
    Bố Cú - Mẹ Kún yêu Sóc + Thỏ con nhiều nhiều...

Mông dân hèn hạ NHOCBEO's Avatar
    Thanks
    553
    Mình biết lão Linkaka thèm một chuyến đi đạp xe ở Gobi lắm.
    [/url]
    hí hí, đấy là mơ thôi, chắc ko đủ sức mà đú đâu

Mông dân hèn hạ NHOCBEO's Avatar
    Thanks
    553
    tóm lại là các ông chăm con chăm vợ kiểu gì mà ko bị vợ nó chì chiết, vẫn vui vẻ, gia đình hòa thuận là được rồi.
    Còn tùy các bà vợ quan niệm thế nào là chồng ngoan, chồng chăm. hi hi

7. The Following User Says Thank You to NHOCBEO For This Useful Post:

icemain (05-10-2011)

Bới lông tìm vết flamencol78's Avatar
    Thanks
    1,824
    Ca dao ta có câu

Làm trai rửa bát quét nhà
    Vợ gọi thì dạ bẩm bà tôi (hoặc con) đây

Cha ông ta đã thế, nên chúng ta cũng việc gì phải xoắn nhỉ
    Last edited by flamencol78; 05-10-2011 at 04:12 PM.

9. The Following User Says Thank You to flamencol78 For This Useful Post:

icemain (05-10-2011)

Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    ... Còn với anh CasperHN, em chỉ coi anh là dạng bạn vui chơi được thôi - đấy là suy nghĩ của em.
    Cám ơn Cú nói thẳng!
    Vậy anh rất muốn là tri kỷ của Cú, nhân đây anh xin đệ đơn làm tri kỷ của bạn CÚ, mong tất cả các bạn trên eMông chứng giám.
    Cú cho anh cái tiêu chuẩn trở thành tri ký nhé!

(Nói gì thì nói, giữa Cú và Hiếu Tiên, anh đếch thích CÚ bằng vì Cú là Chym non, chưa hiểu đời, mươi lăm cơn bão nữa Cú cũng khó duyệt được anh là tri kỷ)

Thanks
    177
    Cám ơn Cú nói thẳng!
    Vậy anh rất muốn là tri kỷ của Cú, nhân đây anh xin đệ đơn làm tri kỷ của bạn CÚ, mong tất cả các bạn trên eMông chứng giám.
    Cú cho anh cái tiêu chuẩn trở thành tri ký nhé!

(Nói gì thì nói, giữa Cú và Hiếu Tiên, anh đếch thích CÚ bằng vì Cú là Chym non, chưa hiểu đời, mươi lăm cơn bão nữa Cú cũng khó duyệt được anh là tri kỷ)
    Vâng, cám ơn anh. Em chả có tiêu chuẩn gì cao sang, chỉ cần LÀM BẠN và CÙNG BÀN được nhiều chuyện, thế thôi. Mà với anh thì chỉ Làm Bạn và Cùng Bạn được chuyện vui chơi là chủ yếu.

Còn chuyện anh thích ai hơn ai, em chẳng care - em vẫn sống, vẫn vui vẻ.

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Anh Long Cắp bô và anh Chính Cú già mỗi người viết một bài luận 20 trang A4 về chủ đề "Thế nào là người chồng mẫu mực" cho bà con có gia đình rồi đọc chơi, cho các em gái chưa chồng có cái nhìn từ những góc độ khác nhau về thế giới những người chồng mẫu mực để thêm kinh nghiệm chọn chồng sau này
    Last edited by Na chín; 05-10-2011 at 04:01 PM.

Yêu Bell của mẹ nhất

Thanks
    177
    Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Anh Long Cắp bô và anh Chính Cú già mỗi người viết một bài luận 20 trang A4 về chủ đề "Thế nào là người chồng mẫu mực" cho bà con đọc chơi đi
    Anh chả viết được vì nếu đó chỉ là ý kiến chủ quan của thằng chồng, không được bỏ quên vai trò của người vợ ở đây. Mà viết ra thì cũng chỉ đưa ra những kỳ vọng (expectations) từ một cá nhân - mà thực tế bao giờ chả có độ lệch chuẩn để đưa ra giá trị phương sai. Bỏ xừ, tự nhiên lôi kiến thức toán học ra
    Còn theo quan điểm cá nhân của anh, Người Chồng mẫu mực khi Người Vợ cảm thấy hạnh phúc vì đã có người chồng đó. Thế nên về hỏi chị em xem thế nào là "HẠNH PHÚC" thì tìm được đáp án cho "NGƯỜI CHỒNG MẪU MỰC". Và anh, anh nghĩ anh chưa "mẫu mực" nhưng không ngừng cố gắng để "vươn đến mẫu mực" trong mắt vợ anh.
    Last edited by icemain; 05-10-2011 at 04:09 PM.

Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Vâng, cám ơn anh. Em chả có tiêu chuẩn gì cao sang, chỉ cần LÀM BẠN và CÙNG BÀN được nhiều chuyện, thế thôi. Mà với anh thì chỉ Làm Bạn và Cùng Bạn được chuyện vui chơi là chủ yếu.

Còn chuyện anh thích ai hơn ai, em chẳng care - em vẫn sống, vẫn vui vẻ.
    Anh thì đang khóc vì không được là tri kỷ của Cú đấy, bản chất Mong Mang dễ vỡ mà

+ Trả lời Chủ đề