+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 13 của 13

Chủ đề: Sinh nhật 10 năm - Chia sẻ cảm xúc của Mông dân

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Sinh nhật 10 năm - Chia sẻ cảm xúc của Mông dân

Sưu tầm, cóp nhặt các bài viết trên trang cá nhân của thành viên sau chuyến đi...

2. The Following User Says Thank You to eMông For This Useful Post:

haitan (08-05-2018)

Thanks
    1,066
    Chia sẻ của Hoanganhmap trên Emongbike

Mới có,cũ có, tất cả chung niềm yêu với anh bạn 10 tuổi Emong Bike

Chuyện là thế này

Cách đây đúng 10 năm, chả hiểu ma lừa quỷ khích thế nào mà con bé ngây thơ trong sáng là mình hăm hơ mượn quả xe mini 3 số để đi ... Kim Bôi ( ôi Kim Bôi định mệnh ). Từ cái phút giây đến tập trung đoàn đến tận lúc về, mỏi nhất là chân (đương nhiên), mỏi nhì là cơ miệng, hết cười ha hả lại há mồm thở trên đường vì quá mệt, quá nắng nóng. Thử tưởng tượng cái thời tiết này, 1 con bé ngồi văn phòng máy lạnh nhiều khi còn õng ẹo kêu nóng. Thế mà trót đâm lao, bò trên mặt đường cua tay áo lê lết qua dốc Cun đi Kim Bôi, mặt đường mình nhớ rõ còn loang loang vì quá nóng, nước cứ thế dội lên đầu...Trên đường đi ko biết bao nhiêu lần tự chửi mình ngu, tự thề sẽ ko bjo có chuyến thứ 2 như thế nữa.
    Nhưng sự đời khó nói, (có lẽ SAY NẮNG là có thật) yêu luôn Emong từ đó. Bao người khuyên can cũng cứ cắm đầu cắm cổ lao vào.
    Sau chuyến đầu tiên, mạnh dạn xuống tiền rước em ASAMA,chuyến 2 ngày 3 ngày đều có mặt (từ Ao Vua, Tây Thiên, Cúc Phương...đến Thanh Thủy, Quảng Ninh, và xa nhất là Sapa dại khờ) đến cả những chuyến nhẹ nhàng thoang thoảng đêm Hà Nội, Hồ Tây đến thả diều đê Sông Đuống.... cả THANH XUÂN nhiệt huyết vui vẻ của mình ở đó.
    Trên những cung đường đấy, đúng như Mông trưởng nói "quan trọng ko phải đích đến mà là hành trình trên đường đi" (chả biết có nhớ đúng ko )
    Mình vẫn nhớ rõ cả lũ bịt như ninja lầm lũi đi trên đường, trẻ con 2 bên nhao ra "hello", đứa nào non miệng chào lại bằng tiếng việt là y như rằng bị chửi
    Mình cũng nhớ những TRẠM nghỉ đơn sơ ven đường, làm ấm trà, cốc nước mà chuyện trò rôm rả, chủ để thì vô thiên lủng của những thanh niên, trung niên, cây đa cây đề đến từ mọi ngành nghề,thành phần...Chỉ nghỉ 15-30' mà cảm giác phục hồi đến 90% sinh lực nhờ những tràng cười ko có hồi kết. Nhưng cũng nói thật, vừa nghe lệnh xuất phát là lại mệt như chưa nghỉ
    Mình YÊU những thanh niên nhiệt huyết, ko ngại khó ngại khổ, YÊU những ý tưởng điên rồ, YÊU những cái gật đầu theo sự chỉ đường của Mông trưởng dù đúng hay quá sai cmnl để rồi có những lần sai lạc đến 10km đường đèo núi hoặc thậm chí ngoài tầm kiểm soát vẫn vừa "chửi" vừa "đạp", YÊU những cái ôm an ủi, động viên và tinh thần lạc quan trên con đò qua Sông Đà năm đó...
    Yêu Emong mình được rất nhiều: này thì làn da nâu bóng (thi thoảng bỏng mũi đến mấy ngày mới đỡ), này thì sức khỏe trộm vía hơn mấy cô em bánh bèo, được những người bạn đến giờ thâm niên đã 10 năm, đến những nơi cảm nhận những điều với mình là vô giá từ những cung đường
    Sau 5 năm gắn bó, tạm xa nhau sau hành trình Sapa dại khờ nóng bỏng... 5 năm sau, gặp lại nhau tại Bốt Hàng Đậu thân quen với cả Mông cũ Mông mới, cảm xúc vẫn thật gần gũi...

10 tuổi rồi đó cậu bé. Hãy cứ rắn rỏi, nghịch ngợm xông pha nghe chưa Emong Bike ^^ luv u

Thanks
    1,066
    Chia sẻ của NHOCBEO trên Emong bike

Cả tuổi trẻ, thời rồ dại của tôi gắn liền với eMông Group. Có lẽ đặc biệt hơn cả là tôi tìm được tình yêu của đời mình cũng từ đây. Những đau buồn được xếp lại ở một nơi khác, những niềm vui được lấp đầy, những điều đặc biệt từ những người bạn đạp xe (gần như là lũ dở hơi điên cuồng). Lạ thay, con người tôi cũng thay đổi. Từ một đứa nhìn vào cái gì cũng là thái cực: yêu quá, ghét quá, hận quá, vui quá, buồn quá, tôi trở thành con người vô tư hơn, yêu đời hơn, biết chấp nhận thực tại, biết tự cân bằng cuộc sống của mình, tự cảm thấy hạnh phúc, không bon chen, tự tha thứ cho chính bản thân mình. Tôi trưởng thành.
    Cảm ơn một chữ "duyên".
    Cảm ơn bạn cùng giường Linh Vu và 2 tình yêu bé bỏng.
    Cảm ơn những người bạn trên từng cung đường đạp xe và trên diễn đàn tôi đã từng tiếp xúc. Mong rằng mọi thứ tốt đẹp sẽ tới với tất cả mọi người.
    Chúc mừng sinh nhật eMông Group tròn 10 tuổi.

Thanks
    1,066
    Chia sẻ của Kiu trên fb eMông

Biết đến emong từ trước khi tham gia chuyến đi đầu tiên, biết hết mặt mọi người, các chuyến đi, câu chuyện, đến mãi về sau em mới dám đăng kí chuyến đi hải thịnh năm nào, ấy thế mà lại trở nên thân quen với nhà mông từ đó đến bây giờ. Để kể chi tiết chắc phải mấy vài ba ngày mất, từng cá nhân xuất hiện trong cuộc đời em đều mang ý nghĩa rất lớn.
    Chúc mừng sinh nhật emong, chúc nhung~ đam mê khám phá này sẽ không bao giờ tắt. Những chuyến đi dài nhất là những chuyến đi không bao giờ quên

+ Trả lời Chủ đề