+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Chủ đề: Sinh nhật 10 năm - Chia sẻ cảm xúc của Mông dân

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Sinh nhật 10 năm - Chia sẻ cảm xúc của Mông dân

Sưu tầm, cóp nhặt các bài viết trên trang cá nhân của thành viên sau chuyến đi...

2. The Following User Says Thank You to eMông For This Useful Post:

haitan (08-05-2018)

Thanks
    1,066
    Thủy Top

Kỷ niệm sinh nhật Ê Mông lần thứ 10 ♥️
    Lần đầu dự sn êM mà nhiều cảm xúc khó tả quá ������ hỗn độn y như buổi tiệc!!! Cái mặt lúc bị trét bánh lên các chị bảo trông buồn cười lắm ������������ quậy dã man!!!
    Bữa tiệc sinh nhật đáng nhớ nhất của tui, những con người xa lạ trở nên gần gũi hơn, đúng là chỉ có đạp xe mới giúp gắn kết được nhiều đến vậy ♥️

https://www.facebook.com/photo.php?f...type=3&theater

Em vừa hoàn thành cung đường Hà Nội - Kim Bôi - Hà Nội về tới nhà!!! Các ace đã về tới chưa ak???
    Lời đầu cho Em xin chân thành cảm ơn toàn bộ đội Admin tâm huyết của Ê Mông trong 10 năm vừa qua! Lễ mừng thọ đáng nhớ quá ak, ngoài chuyến đi, những bức ảnh thì em có cái này giữ làm kỷ niệm rùi ♥️ Vừa chung lại vừa riêng
    Nhận tiện đây lời thứ 2 cho em hỏi ai viết cái câu dễ thương nhất màu nâu chính giữa kia ạ Để em nói lời cảm ơn sâu sắc

https://www.facebook.com/photo.php?f...&theater&ifg=1
    Last edited by eMông; 07-05-2018 at 06:20 PM.

4. The Following 2 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

haitan (08-05-2018), Thủy Top (08-05-2018)

Thanks
    1,066
    haitan

Trước khi...ngất, em muốn chia sẻ mấy nhời, vì qua mải cười mà quên cướp mic ������
    Mấy nhời không có chi nhiều. Chỉ là mấy lời cảm ơn quen thuộc, tới những người đã khai sinh ra eMong, tới những người bạn đã cùng nhau đi qua và chia sẻ với nhau một thời thanh xuân oanh liệt, dù theo cách nào ������ Để rồi "thâm cung bí sử" nhà Mông luôn là câu chuyện em hóng nhất mỗi lần sinh nhật. Để rồi ngày này mỗi năm, ai đó lại nhớ về người cũ năm xưa...nhiều hơn một chút. Thật mong một sn nào đó được gặp những người khai sinh ra eMong hội ngộ. Đường dài, thật nhiều chuyện để kể.
    Tham dự sinh nhật 10 năm, mới hiểu vì sao một diễn đàn lại có thể sống lâu đến vậy, và vì sao sinh nhật eMong là dịp được mong chờ đến vậy. Ngày hôm qua tôi đã thấy "những tháng năm rực rỡ", những người đã sống những tháng ngày rực rỡ đầy cuồng nhiệt, dù có theo cách thê thảm nhất ������ Hãy cảm ơn chính mình nhé. Và cảm ơn cuộc đời đã đưa đến những duyên may đẹp đẽ trong đời. Cảm ơn eMong, cảm ơn các bạn.
    P.s cảm ơn tài xế và cô cô, cuối cùng em hưởng tất ������

6. The Following 2 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

Thanks
    1,066
    Mộc Miên

10 năm một cuộc tình có phải là dài?
    10 năm một diễn đàn của những kẻ thích ngao du bằng xe đạp.
    Cảm ơn eMông, cảm ơn những người bạn trên khắp mọi miền tham gia sinh hoạt trên diễn đàn để có một eMông hôm nay như gia đình, như người thân. Chúc cho eMông của chúng ta ngày càng phát triển và có thêm thế hệ thứ 2, thứ 3.

8. The Following 2 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

Thanks
    1,066
    Bin Beo

Hôm nay 10 năm có khác, thím Long mạnh dạn liếm tận 3 chén rượu và 2 cốc bia 5% nhất quyết không coca
    Chúc mừng sinh nhật Emong 10 tuội!Chúc Emong mãi đoàn kết để có cái tuôi Đôi mươi ahihi
    Cảm ơn ban tổ chức đã tổ chức một buổi thật vui (Mặc dù e được ăn mỗi 2 cái chân gà và nhõn 1/2 phao câu )

10. The Following User Says Thank You to eMông For This Useful Post:

haitan (08-05-2018)

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Những bước chân tìm nhau
    Vội vội.
    Cuộc tình hờ bỗng chốc nghiêm trang...

Emông như một cuộc tình hờ, thoáng chốc, vội vã. Ấy thế mà cuộc tình cứ dai dẳng tới 10 năm mà chưa dứt. Đâu đó trong cuộc đời, kẻ lãng du lại bất giác nhớ về cuộc tình ơ hờ này, rồi gã chợt nhận ra, nó quan trọng với cuộc đời gã đến nhường nào.
    Chán chết.... dứt tình quả là khó
    Thôi thì đành tiếp tục... những chuỗi ngày lang thang với xe đạp, với nắng, với gió và những người bạn không quen...
    .
    .
    -- capcuu --

12. The Following 3 Users Say Thank You to Anonymous For This Useful Post:

flamencol78 (07-05-2018), haitan (08-05-2018), _l_ (11-04-2019)

Bới lông tìm vết flamencol78's Avatar
    Thanks
    1,824
    Chọn ảnh kèm gái xinh tự nhận tình hờ. Khôn thế.

Mông dân dự bị haitan's Avatar
    Thanks
    24
    Trích dẫn Gửi bởi flamencol78 Xem bài viết
    Chọn ảnh kèm gái xinh tự nhận tình hờ. Khôn thế.
    Đúng là ...bới lông tìm vết
    Ảnh đẹp, người đẹp, trông rất tình
    Đường còn dài, còn dài...

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi haitan Xem bài viết
    Đúng là ...bới lông tìm vết
    Ảnh đẹp, người đẹp, trông rất tình
    Xin Cám ơn

Thanks
    1,066
    Chia sẻ của Tien2010 trên Emong bike

Viết cho một thành viên giờ chỉ còn ngồi hóng

Sinh nhật Emong 10 năm, mình không được đi chuyến Kim Bôi ngày đó và cũng chả thể tham gia chuyến đi năm nay vì lý do sức khỏe. Có lẽ đi với Emong từ chuyến thứ hai đi Chử Đồng Tử thì phải. Rồi bắt đầu đi, đi mãi mải miết theo con đường. Mới đầu Emonger còn đi ít, loanh quanh Hòa Bình Tam đảo Kim Bôi Lương Sơn Quan Sơn Thổ Hà Bổi đà gì đó còn theo được,đú hơn thì Sapa dại khờ, Chế tạo đi bộ nhanh hơn xe máy....tóm lại chỉ nhớ là có đi, đi rất nhiều, nhớ rất nhiều mọi người và giờ sau khi mổ sức khỏe không còn cho phép nữa chỉ ngồi hóng từ giờ đến già xem bọn Emong nó làm gì.
    Nhớ và thật sự nhớ những đêm như thế. Nhớ nhà Emong có lần suýt chết chìm cả tổ giữa đêm tối qua phà giữa Sông đà, mọi người mặt mũi tái dại cắt hết cả tiết. Nhớ những đêm ngủ chung chăn với ai đó. Nhớ bánh gậy chọc sàn ở Thung nai, nhớ câu chuyện Anh Chính với chị Chuột ở Quan sơn năm nào và cả vụ bác Trưởng thôn vui tính... Chao ôi chuyện 10 năm kể lúc nào cho hết..
    Gặp lại một số người quen và chưa quen hôm đó. thật sự là mừng mừng tủi tủi sau thời gian khá dài nằm viện. Cái ôm siết với Chụt không còn e dè và phản ứng như xưa nữa (Chụt lớn thật rồi chăng?). Thôi thì cũng cám ơn cả nhà đã dành nhiều tình cảm cho một lão Tiên vừa ngốc nghếch vừa dại khờ này.
    Viết nhân một đêm mưa, nhiều cảm xúc
    Love you all

+ Trả lời Chủ đề