+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Bản nhận lỗi và đơn xin từ chức.

Mông mong manh zanbeo's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    98

Bản nhận lỗi và đơn xin từ chức.

BẢN NHẬN LỖI VÀ ĐƠN XIN TỪ CHỨC.

Kính gửi toàn thể BQT diễn đàn eMong.
    Kính gửi toàn thể mông dân.

Trước hết, cho mình nói lời cảm ơn tới toàn bộ thành viên BQT đã giao cho mình trọng trách quản lý diễn đàn eMong emong.org, xây dựng nó với lửa nhiệt huyết, để nó ngày càng phát triển. Cảm ơn mọi người đã tín nhiệm, cũng như giúp đỡ trong thời gian làm thành viên BQT.

Cảm ơn toàn bộ những thành viên đã hưởng ứng tất cả những tour tôi lập (dù đi được, hay không đi được) từ trước tới nay. Cảm ơn đã cổ vũ, động viên, theo sát và ủng hộ chúng thời gian qua. Và xin lỗi các bạn tham gia những tour mình lập nhưng không đi được. Rất rất xin lỗi.

Trong thời gian vừa qua, sau sự kiện hủy tour Double Hills do mình tổ chức do "tính khí thất thường", thời tiết, cũng như đảm bảo an toàn cho member, mình bị chỉ trích không ít và chất lượng tour, cũng như độ tin cậy của tour bị giảm xuống. Cái này mình xin nhận lỗi.

Do công việc mang tính chất đặc thù, không thể sắp xếp thời gian theo những cuộc dạo chơi cửa mông dân, nên mình lập tour rất xa, nhưng đập tour lại rất gần. Điều này gây không ít phẫn nộ, cũng như nhận được nhiều sự chỉ trích của BQT, lẫn thành viên diễn đàn.
    Mình xin lỗi tất cả mọi người vì việc này và xin hứa: nếu có lần sau, sẽ không tái phạm nữa.

Tiếp theo, trong thời gian quản trị emong.org, dù đã rất cố gắng để làm mọi cách sống lại thời kỳ hoàng kim của emong, nhưng do không nhận được sự quan tâm, động viên, theo sát, bảo ban, đóng góp của các thành viên BQT cũng như sự cùng chung hợp sức của các bên, nên việc mình làm khá là hỗn loạn, có thể nói là theo hứng và không đạt được hiệu quả cao.

Vụ việc mới đây nhất là việc làm áo đạp xe cho thành viên diễn đàn.

Thành thật xin lỗi về sai phạm này. Và mình xin mang lỗi lầm này tới về sau.

Sau thời gian làm việc tích cực với Giàng A Thanh và Đào Hoa để thiết kế mẫu áo đạp xe cho mông dân, dù nhận được nhiều ý kiến trái chiều, chỉ trích, nhưng chúng mình đã làm việc rất cố gắng để hoàn thiện sản phầm. Nhưng do trong quá trình làm việc, chúng mình hoàn toàn làm việc nhóm và không có sự quản lý, quan tâm của BQT nên đã đưa ra quyết định vội vàng về việc ra bản thiết kế hiện tại để đăng ký mua (đã xóa), dẫn tới việc không đồng thuận cao giữa Hội đồng làm áo - BQT - Thành viên diễn đàn.

Mình xin nhận hết phần trách nhiệm về việc này.

Việc mình làm hoàn toàn vì xây dựng emong lành mạnh và ngày càng phát triển, nhưng do lý do bản thân: không nghiên cứu đàn anh đi trước, không có sự bàn bạc với BQT sau khi thiết kế, vội vàng trên cảm quan, cảm tính cá nhân. Dẫn tới việc đăng bài lấy vote, lấy ý kiến mua áo một cách thiếu phối hợp, đồng thuận giữa các bên, và cuối cùng xóa bài viết các thành viên mong chờ hiện tại.
    Mình xin lỗi tất cả mọi người về việc này và mong Hoa, cùng Thành tiếp tục phối hợp với BQT để tiếp tục hoàn thiện việc làm áo cho member. Xin lỗi hai người vì việc rút đi này.

Đồng thời, MÌNH XIN TỪ CHỨC BQT DIỄN ĐÀN EMONG.ORG TỪ THỜI ĐIỂM NÀY.

Vì nhận thấy mình không đủ tín nhiệm, không được tín nhiệm trong việc quản lý diễn đàn nữa.

Các post mình đang viết dở, xin gửi lại cho thành viên BQT để tiếp tục hoàn thiện, công bố trước member trong thời gian gần.
    Kính mong BQT xem xét.

Một lần nữa, cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm, giúp đỡ, đồng hành cùng mình trong suốt thời gian làm việc trong BQT.
    Và mong rằng sẽ có nhiều người nữa, như mình - đầy lửa nhiệt huyết, được tín nhiệm, đủ đức, tài, cố gắng hết sức để xây dựng Diễn đàn Emong.org thành một Diễn đàn về xe đạp lớn mạnh.

Cảm ơn mọi người đã đọc hết.
    Link fb

2. The Following User Says Thank You to zanbeo For This Useful Post:

maijoo (05-06-2015)

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    98
    Link FB

Do nhận thấy bản kiểm điểm nhận lỗi, xin từ chức của mình không được xem xét một cách nghiêm túc, có chiều hướng phiến diện.

Mình xin phép kéo tạm vài lý do mình xin nghỉ việc cho các bạn mông dân hiểu.

Các bạn có quyền không chọn con đường mình đi, nhưng BQT nên biết việc BQT làm với lửa nhiệt huyết emong như thế nào.
    Trích dẫn lời nói với Chinh Ha Dang trong stt dưới:
    "Đời không bao giờ công bằng. Đúng. Em làm việc với BQT nhưng em nhận thấy việc em làm không được BQT coi trọng, không đáng để nói, bàn luận. Bằng chứng là khi em đề cập vấn đề sống dậy BQT thì toàn bộ thành viên BQT im tịt, hoặc viện cớ lý do BQT mà = Bận Quá Thể.

Vâng, bận thì các anh các chị xóa CBN cái diễn đàn đi cho đỡ phải quản lý. Mồm thì nói đã sống với nó nhiều năm, nhưng trách nhiệm với nó thì hết CBN từ lâu rồi.

Em xin dẫn lời thành viên BQT trong gr ẩn: "BQT đều vô trách nhiệm trong việc xây dựng lại diễn đàn".

Vâng, các anh các chị ấy cảm thấy mình vô trách nhiệm, nhưng lại không thể hiện sự có trách nhiệm của mình với việc gây dựng lại diễn đàn của 1 thằng SMod mới nổi và nằng nặc đòi "lật đổ chính quyền" (theo cách nghĩ của BQT).

Khi sự việc vỡ lở thì mới lao vào đặt điều bào mày làm sai, làm đéo đúng, tao đéo thích. Vâng, cái công việc em làm ngay từ đầu đã đéo nhận được bất kỳ sự quan tâm của anh chị thì với em: CÁC ANH CHỊ CHẾT CMN TỪ LÂU RỒI. Dẫn tới việc em "độc đoán" trong công việc em làm (theo một số cá nhân).

Em xin rút không phải vì vụ quần áo, em rút vì em thấy em không thể làm việc, không được coi trọng trong một tập thể em coi trọng."

Có vẻ vài thành viên nghĩ làm BQT là thích lắm, sướng lắm.
    Vâng, cũng sướng lắm, mà chán lắm.

Mình không muốn vạch trần toàn bộ BQT bây giờ, nhưng mình muốn đây là một bài học cho toàn bộ BQT hiện tại và sau này về cách đối xử với vấn đề không phải của chỉ cá nhân BQT, mà còn là của toàn diễn đàn.

Mình nhận chức Mod diễn đàn cũng vào độ khoảng thời gian này cách đây 2 tháng. Và offline chỉ sau khoảng chưa tới 1 tuần nhận chức. Việc offline em thấy là cần thiết vì có những việc của diễn đàn, nói chuyện những việc diễn đàn và bàn luận về hướng đi của emong. Nhưng, trích trong 1 box ẩn của diễn đàn:

"Lực lượng admin, smod, mod đa phần đã xuống sức, tập trung vào việc cá nhân, công việc của diễn đàn gần như bỏ ngỏ, ngoài việc lập tour và quản lý bài và comment chém gió trên fb cũng như diễn đãn ra thì chẳng làm được việc gì. Điển hình như: Nguyễn Hoàng Long đã bận 2 con, Pluto Beo bận nhà, Giàng A Thanh bận vợ, Na Na quá xa và tách biệt nên không làm gì được, Victor Phích bận code để kiếm vợ, Quang Huy bận độp xuyên việt, Cu Tuấn bận việc cơ quan (đoạn giữa năm cơ quan nào cũng thế, tình hình chung), Cám Xinh bận kiếm chồng, Mộc Miên bận việc cơ quan và gia đình, Vương Chí Cường bận công tác(đúng là đi suốt ngày thật), Linh Vu bận chăm gia đình. Chung quy lại ai cũng có việc cả, kể cả bản thân tôi. "

Sau một thời gian vận động, nhờ giúp sức, nhưng không được đáp lại. Mình bắt đầu chán nản với công việc mình đnag làm, trong thời gian này, mình nhận thấy các đội đạp xe bắt đầu may áo đồng phục. Và thế là stt vote áo ra đời. Nhưng chung quy lại, BQT chỉ hưởng ứng chứ chưa có cách quan tâm cụ thể vào vấn đề (vào stt chỉ đồng tình hưởng ứng, chém gió, chứ không có bất kỳ động thái nào có liên quan tới việc hỏi han, tiến độ, cũng như quan tâm việc HĐ làm áo đang làm. Dẫn tới việc ùm xùm hôm qua.

Mình đã có lời xin lỗi tới toàn thể BQT về việc mình làm. Nhưng có vẻ BQT không nhận ra được lỗi mình làm trong việc này.

Bằng chứng là trong status xin lỗi hôm qua do Admin Nguyễn Hoàng Long đăng trong diễn đàn, như mình đã cmt: xin phép các đồng chí nghiêm túc. Nhưng đáp lại đó là sự thờ ơ, cợt nhả và không nghiêm túc, dẫn tới việc càng ngày bức xúc không chỉ mình mà thành viên Bin Beo đã phải phát ngôn. Và sau phát ngôn đó thì stt đó cũng bị xóa sổ.

Nói vậy là đủ chiều hướng 1 chiều của BQT nghĩ rồi nhỉ.

Mình xin phép dừng sự tranh luận ở đây để đi làm nốt mấy cái báo cáo mình đnag làm hiện tại.

Cảm ơn các bạn đã bỏ thời gian đọc cái stt dỗi hơi này (theo cách hiểu của BQT).

Cuối cùng, mời tất cả mọi người xem lại lịch sử của emong trong clip được đăng trên trang 24h cách đây rất, rất lâu.

Việc tôi làm hiện tại cũng như việc BQT trước kia đã làm. Nhưng có vẻ việc đó với BQT bây giờ, nó không còn quan trọng như trước nữa. Vì lý do gì thì ai cũng biết. Hãy cho nhau 1 lời giản thích rõ ràng.

http://www.youtube.com/watch?v=Xci2tXez_gE

BẤT KỲ AI KHÔNG NÓI ĐƯỢC CÂU TỬ TẾ NÀO TRONG STT NÀY, THÌ XIN PHÉP, VỚI QUYỀN HẠN MÌNH CÒN ĐANG GIỮ. CHO MÌNH XÓA CMT CỦA BẠN MÀ KHÔNG CẦN ĐỒNG Ý. CẢM ƠN.

4. The Following 2 Users Say Thank You to zanbeo For This Useful Post:

icemain (05-06-2015), maijoo (05-06-2015)

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    Thông báo của BQT về việc zanbeo xin rút khỏi công tác quản trị emong.org

- Xin thông báo tới Mông dân quan điểm của BQT về vấn đề của zanbeo như sau:

Trước hết xin cảm ơn bạn vì những điều đã làm cho diễn đàn trong thời gian 2 tháng vừa qua. Việc lựa chọn của bạn BQT tôn trọng và không có quyền quyết định vì ý kiến của cá nhân bạn mới là điều quan trọng nhất.

BQT nhìn nhận sự việc trên là do tương tác giữa các thành viên cũ và mới chưa thực sự ăn ý, trong đó lỗi thuộc về các thành viên cũ; điều đó ảnh hưởng đến nhiệt huyết của những người mới.

Giống như trong một hành trình có lúc này lúc nọ, BQT cho rằng đây chỉ là một sự cố nho nhỏ trong hoạt động quản trị của diễn đàn. Hy vọng sau sự cố này mỗi thành viên BQT đều có thêm bài học và động lực để đóng góp cho sự phát triển của eMông.

Link:
    http://www.emong.org/showthread.php/...emong-org.html

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Xem ra bạn Zanbeo này ngây thơ quá đi mất . Emong xưa nay vẫn thế, vẫn là 1 tập thể ô hợp thiếu các nguyên tắc, tiêu chí rõ ràng. Nhưng cũng chính vì thế mà Emong dễ dàng thâu nạp bất kỳ ai, miễn là có từng đi cùng nhau 1 chuyến nào đó . Dễ dàng thâu nạp, dễ dàng mở rộng. Vài chuyến đi đạp xe, với những lời comment đầy cảm xúc và những pô ảnh (photoshop cháy chuột) là đủ để tuyển thêm nhiều thành viên
    Zanbeo tham gia vào BQT với trái tim nóng, và với cái đầu ngây thơ, xem ra là bài học đáng quý .
    Chúc bạn Zanbeo thành công hơn trong các công việc tiếp theo

7. The Following User Says Thank You to Anonymous For This Useful Post:

icemain (07-06-2015)

Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    98
    Trích dẫn Gửi bởi Anonymous Xem bài viết
    Xem ra bạn Zanbeo này ngây thơ quá đi mất . Emong xưa nay vẫn thế, vẫn là 1 tập thể ô hợp thiếu các nguyên tắc, tiêu chí rõ ràng. Nhưng cũng chính vì thế mà Emong dễ dàng thâu nạp bất kỳ ai, miễn là có từng đi cùng nhau 1 chuyến nào đó . Dễ dàng thâu nạp, dễ dàng mở rộng. Vài chuyến đi đạp xe, với những lời comment đầy cảm xúc và những pô ảnh (photoshop cháy chuột) là đủ để tuyển thêm nhiều thành viên
    Zanbeo tham gia vào BQT với trái tim nóng, và với cái đầu ngây thơ, xem ra là bài học đáng quý .
    Chúc bạn Zanbeo thành công hơn trong các công việc tiếp theo
    Nếu giấu mặt có thể lộ tên thì mình cảm ơn lời đóng góp của bạn.
    Còn nếu dùng giấu mặt chỉ để nói những lời này thì mình cũng chỉ coi là rác vứt xó
    Xin lỗi, tính mình rõ ràng.

Mông dân Cu Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    193
    Mình thấy các bạn ngây thơ khá đáng yêu, nhưng ngây thơ như bạn Anonymous này thì mình thấy đáng thương kiểu gì ý

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Phương pháp ngụy biện kinh điển là quay ra "chỉ trích cá nhân". luôn là như vậy
    Người đàn bà thép (Thatcher) từng nói:"Tôi rất mừng khi đối thủ chuyển sang chỉ trích cá nhân tôi, vì khi đó, họ đã không còn lập luận chính trị nữa"

+ Trả lời Chủ đề