+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 18 của 18

Chủ đề: Tour đạp xe chắp cánh những ước mơ - ver. Double hills

Mông mong manh zanbeo's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    98

Tour đạp xe chắp cánh những ước mơ - ver. Double hills

[TOUR ĐẠP XE CHẮP CÁNH NHỮNG ƯỚC MƠ - VER DOUBLE HILLS]

Chả là em có một ước muốn là một đỏ lên tất cả các loại đỉnh hiện đang có ở loanh quanh Hà Nội, trong đó có Gióng, Tam Đảo, Ba Vì .... (trừ Hàm Nhợn )

Hiện tại thì Gióng đang là mục tiêu của em, đã 3 lần đi Gióng nhưng chưa 1 lần 1 đỏ lên đỉnh. Quá tam chắc qua. Nhưng leo Gióng nhàm quá, nên em quyết định:

Lập tour: Bê xe Đỉnh Gióng, Hành xác Hàm Nhợn, BBQ hồ Đồng Đò.

Thời gian: Chủ nhật, ngày 24/05/2015.

Tập trung: Xuất phát đúng 5h15 từ Cổng trường THCS Xuân La, mặt đường Võ Chí Công, không hơn không kém.

Phương tiện: Tuyển đầy đủ xe đạp cổ vũ hoặc cùng thực hiện ước mơ, xe máy - phóng viên chiến trường, chở hàng BBQ, đoàn này sẽ được chốt sau.

Lịch trình:
    - Khởi hành từ Cổng trường THCS Xuân La, leo cầu Nhật Tân tới chân Gióng và leo, dự kiến hoàn thành trước 9h sáng.
    - Leo Hàm Nhợn, hoàn thành lịch trình trước 12h.
    - Tập trung dưới rặng cây Hồ Đồng Đò, ăn uống tự túc.
    - Ngủ nghỉ đến khoảng 16h: bắt đầu đạp xe về Hà Nội.
    - Sau khi qua Cầu Thăng Long, tùy nghi di tản hoặc theo kế hoạch ăn chơi của Trưởng tour: uống sữa ngô, đậu nành, mè đen tại quán ở Phố Yên Hoa, Tây Hồ. Rồi đạp xe hóng gió hồ tây, chém gió đến 21h cùng ngày, chia tay đường ai nấy đi.

Chi phí dự tính: không có

Đã đăng ký:
    1. Lý Hoàng Anh - Zán
    2. Mai Ngọc - Em 9x​
    3. Đào Hoa - Siêu Nhân Hồng
    4. Quynh Phuong - Hải Béo
    5. Bin Beo - Lâm Bán Dâm
    6. Nguyễn Thanh Tùng
    7. Victor Phích - Con nhợn Gym
    8. Tiểu Củ Đậu - Zĩn
    9. ....

Dập dòm:
    1. Ga Beo
    2. Nga Tran
    3. Hùng vũ Trọng
    4. Seven Love/
    5. Phạm Trung Kiên
    6. Cám Xinh
    7. .,.

Trưởng tour: Lý Hoàng Anh. 0987.240.659 - 0906.244.992

Kêu gọi: Lần 1, Lần 2, Lần 3....

Kính mời các cụ tham gia để ước mơ của em được bay xa.
    Last edited by zanbeo; 20-05-2015 at 02:33 AM.

2. The Following User Says Thank You to zanbeo For This Useful Post:

Na chín (18-05-2015)

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Hè hè, mình có đi với emong tour Hoa Gạo, định đi hôm SN nhưng bị phốt tg, thực ra hôm nay mình về BG, nên đi ngược chiều, mình biết gần hết các bạn trong nhóm đó, nhưng k bít tên từng người, khi ấy gặp mọi người như gặp những người bạn quen vậy, nhưng khi thằng bé vẫy tay gọi chào các bạn êmong, mình đứng cách đó 2mét, rất ngạc nhiên là các bạn k phản ứng gì, nếu có (theo mình nghĩ) chỉ là cười thầm: "đúng là thằng điên" thôi, nếu phải t/hợp của các bạn khi đi xe máy mà gặp tình huống này tôi tin các bạn hiểu cảm giác của tôi. Còn như câu anh Zanbeo nói : đã xác định độc hành thì nên biết sinh tồn, tôi đồng ý, tôi vẫn kết thúc hành trình một cách ngon lành, nhưng cảm giác emông trong tôi nó xa lạ quá,

4. The Following 3 Users Say Thank You to Anonymous For This Useful Post:

dangman (18-05-2015), Na chín (18-05-2015), vnpcworld (19-05-2015)

Thần Hành Thái Bảo dangman's Avatar
    Đang ở
    cHƯA Bít yÊu
    Thanks
    274
    Bạn gặp mợi ng EMong ở đoạn nào, miêu tả chút cảnh vật để mọi người nhớ lại xem Xa lạ rồi mình điều khiển nó gần gũi lại đc mà
    LỬA THỬ VÀNG MỚI LÊN NGƯỜI

6. The Following User Says Thank You to dangman For This Useful Post:

Na chín (18-05-2015)

Mông mong manh zanbeo's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    98
    Trích dẫn Gửi bởi Anonymous Xem bài viết
    Hè hè, mình có đi với emong tour Hoa Gạo, định đi hôm SN nhưng bị phốt tg, thực ra hôm nay mình về BG, nên đi ngược chiều, mình biết gần hết các bạn trong nhóm đó, nhưng k bít tên từng người, khi ấy gặp mọi người như gặp những người bạn quen vậy, nhưng khi thằng bé vẫy tay gọi chào các bạn êmong, mình đứng cách đó 2mét, rất ngạc nhiên là các bạn k phản ứng gì, nếu có (theo mình nghĩ) chỉ là cười thầm: "đúng là thằng điên" thôi, nếu phải t/hợp của các bạn khi đi xe máy mà gặp tình huống này tôi tin các bạn hiểu cảm giác của tôi. Còn như câu anh Zanbeo nói : đã xác định độc hành thì nên biết sinh tồn, tôi đồng ý, tôi vẫn kết thúc hành trình một cách ngon lành, nhưng cảm giác emông trong tôi nó xa lạ quá,
    Việc bạn gặp phải cũng như cách người Việt Nam chào anh Tây đạp xe rằng: Hello

Có người nghe và ngoái lại kịp, có người thì không và đi thẳng. Chuyện bình thường vậy thôi mà
    kỹ năng sinh tồn chỉ là vấn đề nói thêm. Đôi khi mình cũng rất điên về chuyện đó, ko ai giúp, số mình cũng đen, ko ai giúp nên phải tự giúp mình thôi.
    Mong là bạn sau này suy xét kỹ khi nói thôi. mình không quen dổ lỗi cho ai, cứ tự trách mình ngu cho nó nhẹ nhàng

Trích dẫn Gửi bởi dangman Xem bài viết
    Bạn gặp mợi ng EMong ở đoạn nào, miêu tả chút cảnh vật để mọi người nhớ lại xem Xa lạ rồi mình điều khiển nó gần gũi lại đc mà
    :v hôm nào kéo bạn trên đi quẩy đê ông xích lại gần nhao hơn :v

8. The Following User Says Thank You to zanbeo For This Useful Post:

dangman (18-05-2015)

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi Anonymous Xem bài viết
    Xin chào a Zanbeo, nếu không lầm thì hôm nay bọn a có mini tour ở quanh Gióng đúng k ạ, nếu đúng thì hơi lạ về emông đấy, thấy các a xây nhà vệ sinh, bể nước sach...vậy mà vào 10h hôm nay (17/5) các a có thấy một thằng bé nhảy ra gần giữa đường cần trợ giúp ở khu đền Gióng k ạ? E chắc chắn bọn a sẽ nghĩ là nó bị khùng, nhưng kỳ thực xe của nó gặp vấn đề, vậy mà các a phớt lờ đi qua, mặc cho thằng bé gọi to "chào các bạn emông" giờ tin chắc có người nhớ ra rồi. Xin giới thiệu e là bạn của Munmeo, hơi buồn vì các a đấy,
    Chào các bạn, các bạn giúp mình với

VD như vậy mà không giúp mới là vấn đề, chứ mình chả hiểu bạn này nói gì. Nếu đặt xe nằm lăn đứng ra vẫy vẫy thì chả có vẻ gì là cần trợ giúp cả.

10. The Following 2 Users Say Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

Na chín (18-05-2015), Seven-Love (18-05-2015)

Mông dân dự bị Tacoma's Avatar
    Thanks
    8
    Không biết gặp bạn này ở đâu nhỉ lúc về thì có gặp một bác vừa hái hoa xonng và nhảy lên con Giant ATX đen cà phê và cũng ko thấy có dấu hiệu gì trợ giúp ;D lúc sau bác ấy có vượt lên và nhập đoàn với ba bác nữa. Hai nhóm còn giao lưu hỏi nhau xem từ đâu dến. Lúc sau thì gặp 3 bác ngồi dựng xe chơi bên trái đường cũng ko có dấu hiệu cần trợ giúp gì cả. Lúc đi tắt ra đường cái cũng ko gặp ai. Em lúc đổ xuống thì đi gần như dẫn đoàn nên thấy thế.

Mông dân dự bị Gabeo's Avatar
    Thanks
    85
    Ta quay lại chuyện leo gióng tuần này nhỉ.
    Zán ơi thế lực thù địch nhà a đi làm hôm đấy nên a phải trông con.
    Nhưng với tinh thần vợt khó a sẽ gửi con lên ông bà nội rồi đuổi theo đoàn.Chắc 7 h30 a bắt đầu đạp từ Bồ Hồ gần đến sẽ gọi điện để tụ cùng a e.
    Còn việc ăn uống a nghĩ đang đợt nắng ấm này mà ăn bbq thì rất tuyệt nhưng sẽ tuyệt hơn nếu để lần sau .
    Lúc đến gửi xe nhà a liệu để leo hàm lợn đặt a liệu làm gà nướng gà luộc cơm canh ngon bổ rẻ a đã ăn 3 lần và thấy rất ngon bổ rẻ.

13. The Following 3 Users Say Thank You to Gabeo For This Useful Post:

hung (19-05-2015), Na chín (19-05-2015), zanbeo (19-05-2015)

Bới lông tìm vết flamencol78's Avatar
    Thanks
    1,824
    Có vẻ hơi im lìm nhỉ.

Mông ẩm thực victor's Avatar
    Thanks
    220
    Tau dập dòm thôi zán ơi
    One life, live it!

+ Trả lời Chủ đề