+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 11 của 11

Chủ đề: Trồng cây gì? Nuôi con gì? Như thế nào? Sẽ ra sao??? [Chi hội sinh vật cảnh Emong]

Mông mong manh zanbeo's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    98

Trồng cây gì? Nuôi con gì? Như thế nào? Sẽ ra sao??? [Chi hội sinh vật cảnh Emong]

Trước và trong thời gian đạp xe, tôi luôn có một nỗi lo canh cánh trong lòng, rằng:

Cái bọn biết đạp xe, thích đạp xe và lấy đó làm niềm vui sẽ làm gì khi mà chúng nó không đạp nữa ???

Nếu cứ thích vui mãi, nếu cứ bám lấy niềm vui đó mãi (khi mà chúng có thể) (không tính cái bọn có tiền mà đạp xe)

Thì ngôi nhà chúng sẽ ở thế nào?
    Bố mẹ chúng sẽ nghĩ sao?
    Con cái chúng sẽ làm gì khi bố mẹ không có ở nhà?

Dẫu biết rằng là làm việc gì cũng cần phải sắp xếp chơ hợp lý, cái gì cũng có giới hạn của nó, nhưng nếu nó vượt qua giới hạn, nếu nó chỉ là niềm vui duy nhất, thì sẽ như thế nào?

Đi quá nhiều khiến nhà trống vắng.
    Đi quá nhiều khiến bố mẹ suy nghĩ xấu về xe đạp, cấm con cái đạp xe (bài học điển hình là Đăng Man).
    Con cái muốn bố mẹ chơi cùng chúng nhưng lại không bao giờ có ở nhà hoặc chỉ thích đạp xe ( cái này chỉ là trường hợp hãn hữu, chưa có tiền lệ).

VẬY, CHÚNG TA PHẢI LÀM GÌ, KHI Ở NHÀ, KHI KHÔNG ĐẠP XE ???
    Tôi đã từng nghĩ tới nấu ăn, và kéo anh em đạp xe về nhà, mở tour gia đình, giao lưu giữa mọi người. Nhưng đã có lão Seven-Love, Victor Phích lo lắng vụ đó. Những bữa ăn sẽ thêm phần náo nhiệt hơn khi có hai lão ấy - những con người coi ăn uống không chỉ là thú vui, mà còn là nghệ thuật cũng như đỉnh cao của cảm nhận giác quan.

Và tôi để ý tới trồng cây, một cách thư giãn thoải mái, cũng mất công sức, đem lại lợi ích cho bản thân và đặc biệt là cho gia đình. Ai cũng muốn nhà của mình đẹp phải không???

Trong những ngày không đạp xe, dù nắng hay mưa, bạn cũng có thể ở nhà, kiếm một chút đất, mở những gói hạt giống, và gieo rắc sự sống quanh những ngôi nhà của mình theo một cách nào đó rất vui

VẬY THÌ, HỠI NHỮNG CON NGƯỜI YÊU XE ĐẠP...
    HÃY GIEO MẦM CÂY VÀ TÔ ĐIỂM NGÔI NHÀ CỦA MÌNH THÔI !

Sự Khởi đầu

Offline đầu tiên
    Last edited by zanbeo; 20-04-2015 at 01:53 AM.

2. The Following 4 Users Say Thank You to zanbeo For This Useful Post:

Casper_HN (20-04-2015), flamencol78 (22-04-2015), Ngatran (20-04-2015), thanhnc (16-04-2015)

Mông mong manh zanbeo's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    98
    Trích dẫn Gửi bởi camhap Xem bài viết
    Từ ngày cái thớt này lập ra, vườn nhà khổ chủ đã chết 3 cây dâu, úng 1 chậu hoa mười giờ. Ko hạp vận rồi
    HIện tại thì còn cây dề hả Cám :v để bạn hôm nào qua xem bạn trồng cái dề :v

+ Trả lời Chủ đề