+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Hà Nội cafe sáng

Mông dân dự bị vnpcworld's Avatar
    Thanks
    148

Hà Nội cafe sáng

Sáng cuối tuần đừng bao giờ lãng phí thời gian ngủ nướng. Bạn chỉ cần dạy sớm một chút vác xe đạp thong dong dạo quanh phố phường sẽ thấy một Hà Nội rất khác, rất đẹp. Khác với ồn ào, tắc đường, khói bụi vào mỗi buổi sáng đi làm hay buổi chiều tan sở hằng ngày. Chỉ cần dạy sớm chút thôi là bạn có thể tận hưởng không khí trong lành buổi sáng khi mặt trời chưa lên quá cao, khi đường phố còn chưa quá đông đúc.
    Con đường yêu thích của tôi là đi qua Văn Miếu, thẳng Chu Văn An, đi lòng vòng trong khu Ba Đình. Đường ở khu này vắng vẻ và nhiều cây xanh. Đôi khi bạn thấy mùi thơm của một loại hoa gì đó được trồng trong khuân viên các cơ quan hay đại sứ quán nào đó. Cứ mang theo máy ảnh biết đâu có thể chụp được một vài bức ảnh ưng ý. Bạn có thể bắt gặp những cây hoa ban đang rộ hoa hay vài cây hoa sưa hoa vẫn còn nở trắng. Không hiểu sao tôi vẫn thấy những cây đó như được ai trang trí hoa lên, giống hồi đi học phải làm thủ công gắn hoa lên cây chứ không phải hoa thật,
    Cứ chầm chậm đạp xe và ngắm nghía cho đến khi đói thì bạn cũng sẽ kiếm ngay được một quán ăn ngon miệng. Tôi thì thích ăn phở gà ở Nam Ngư hoặc ăn mì vằn thắn ở Nguyễn Biểu. Ăn sáng xong mà còn thời gian thì hãy kiếm 1 quán cafe nào đó để ngổi. Ven hồ Trúc Bạch, ven hồ Tây, phố Khúc Hạo hay đâu đó đều có rất nhiều quán cho bạn lựa chọn. Gọi một ly đen đá và ngắm mùa Hà Nội thật dễ chịu.
    Đôi khi phải đi rất xa để ngắm những phong cảnh, những sắc hoa, những tuyệt đẹp mà ta chưa từng được thấy nhưng cũng đừng quên những thân quen ngay cạnh mình,

2. The Following 2 Users Say Thank You to vnpcworld For This Useful Post:

Kiu (22-03-2015), NHOCBEO (29-05-2015)

+ Trả lời Chủ đề

Tag của Chủ đề này