+ Trả lời Chủ đề
Trang 13 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 11 12 13 14 15 ... CuốiCuối
Kết quả 121 đến 130 của 168

Chủ đề: TDE3 - Chưa đi đã về

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

TDE3 - Chưa đi đã về

TDE luôn ẩn chứa những kịch bản không bình thường, chẳng biết sẽ ra sao...
    TDE3 cũng vậy...

Những điều bất thường xin hãy để dành cho phần tường thuật...

Nhưng trên hết, TDE3 đã thành công ngay từ trước chuyến đi... Khi mà những điều liên quan đến nó đều khiến chúng ta dù vui buồn hay lo lắng đều chia sẻ chân thành với nhau... Và chính như tiêu đề của topic này TDE3 dù có diễn ra hay không thì những kịch bản sau đó cũng chỉ là tô điểm câu chuyện thêm phần hấp dẫn mà thôi... Chưa đi mà đã về, đã yêu thương...

Xin mời các Mông dân cùng nhau chém gió tại topic này, nơi sẽ lưu giữ những kỷ niệm đáng nhớ về một chuyến đi thật điên rồ mà lãng mạn...

(Ảnh fb Casper_HN)

Danh sách vận động viên, thành tích và tổng giá trị các giải thưởng (bằng tiền mặt) mà họ đã nhận từ các nhà tài trợ:

Danh sách nhà tài trợ và các giải thưởng khù khoằm - một phần ko nhỏ làm nên sự hấp dẫn của TDE:

Last edited by flamencol78; 13-01-2015 at 10:10 AM.

2. The Following 14 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

buitrongdat (12-01-2015), camhap (13-01-2015), Casper_HN (13-01-2015), Cu Tuấn (12-01-2015), CuongLee (13-01-2015), hung (13-01-2015), moonlight (12-01-2015), Mr_Bom (12-01-2015), Na chín (12-01-2015), ntt1404 (13-01-2015), Pluto (13-01-2015), schumi (12-01-2015), vnpcworld (13-01-2015), zĩn (12-01-2015)

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Trích dẫn Gửi bởi Cu Tuấn
    Lần đầu tiên tham gia TDE với tôi đây là môt kỷ niệm tuyệt vời, một cuộc thi mà ai cũng là người chiến thắng. Có quá nhiều trải nghiệm và bài học ta có thể nhìn thấy từ mỗi người tham gia. Đến với eMông, cứ đi là sẽ tới cho dù hoàn cảnh có khắc nghiệt và gian khổ đến đâu... và hãy áp dụng tinh thần đó vào cuộc sống ta sẽ thấy chẳng có gì là không thể vượt qua, chẳng có gì là không thể làm được. Những gì tôi sẽ nhớ về TDE3 chắc chắn cũng giống như mọi người, sẽ là một kỷ niệm không bao giờ quên!!!
    Đến với TDE, cứ về đích là có thưởng

Yêu Bell của mẹ nhất

4. The Following 6 Users Say Thank You to Na chín For This Useful Post:

buitrongdat (14-01-2015), camhap (14-01-2015), CuongLee (15-01-2015), flamencol78 (14-01-2015), hung (16-01-2015), Nhip (14-01-2015)

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175
    Trích dẫn Gửi bởi dau Xem bài viết
    Zĩn ơi, giải yêu thương là trước khi thi chị đã năn nỉ Tô gãylưỡi đấy
    Dâu năn nỉ gãy lưỡi thì chắc là Tô sướng phải biết nhể. Dâu ơi sang năm năn nỉ a đi e. :v
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175
    Trích dẫn Gửi bởi CuongLee Xem bài viết
    Em xin bổ xung thêm vài con số ạ : 1 là con số cổ tình viên hóng bông thăm 12 giải mà chẳng đc cái giải mẹ nào ... chính là em đây thánh nhọ... Và con số nữa là con số : TAT CẢ là số thành viên BTC bốc thăm và trúng hết tất cả....
    Nhầm nhé ông em ơi, còn có a Linh Vũ, Bùi Trọng Đạt, Lý Hoàng Anh & Thánh Kô, Victo Phích cùng bốc thăm ko trúng nữa nhé.
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

7. The Following User Says Thank You to thanhnc For This Useful Post:

CuongLee (15-01-2015)

Bới lông tìm vết flamencol78's Avatar
    Thanks
    1,824
    Trích dẫn Gửi bởi thanhnc Xem bài viết
    Nhầm nhé ông em ơi, còn có a Linh Vũ, Bùi Trọng Đạt, Lý Hoàng Anh & Thánh Kô, Victo Phích cùng bốc thăm ko trúng nữa nhé.
    Đính chính một tí là hình như Pluto Beo bốc thăm hộ mình và mình cũng được thụ hưởng được 1 cái voucher trị giá 100k của Jack Columbia đấy

9. The Following 2 Users Say Thank You to flamencol78 For This Useful Post:

CuongLee (15-01-2015), Pluto (14-01-2015)

Mông dân Cu Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    193
    Trích dẫn Gửi bởi Casper_HN Xem bài viết
    Nói chung là Cu Tuấn chụp ảnh rất ngọt, éo như thằng Cờ đào tạo bao lâu đến khi có việc vẫn phải tự tay mềnh cầm máy.

Từ nay mềnh có thể tự do chơi bời rồi, chụp ảnh để Cu Tuấn lo
    Anh Long cứ yên tâm ở nhà giặt tã, việc chụp ảnh cứ để em lo

11. The Following User Says Thank You to Cu Tuấn For This Useful Post:

CuongLee (15-01-2015)

Mông dân dự bị CuongLee's Avatar
    Thanks
    57
    Trích dẫn Gửi bởi vnpcworld Xem bài viết
    Cả 2 lần leo 3Đ đều không thể vượt qua km 7. Tuy nhiên, tôi vẫn đăng ký tham gia thi một phần muốn cổ động phong trào, càng đông người tham gia thi càng vui, một phần khác là muốn chinh phục 3Đ mà không phải dừng xe hay dắt bộ về đích.
    Thời tiết mấy ngày trước hôm thi trở lạnh và có mưa. Đợt rét mạnh nhất trong năm. Thực sự là thử thách đối với người đạp xe.
    Chiều tối ngày thứ 7 trời vẫn mưa và càng lạnh hơn. Dự báo ngày chủ nhật, ngày thi đấu, thời tiết cũng ko khá hơn. Nhiều ý kiến về việc thay đổi ngày tổ chức TDE nhưng tôi chưa từng nghĩ đến việc bỏ cuộc. Tôi sẽ vẫn chinh phục thử thách khó khăn này cho dù thời tiết có mưa hay lạnh hơn nữa.
    Chủ nhật đặt báo thức 4h45' , 5h10' ra khỏi nhà, 5h29' có mặt ở BHD. Từ phía xa nhìn lại tôi chỉ thấy có vài ba người. Hơn 30 người đăng ký tham gia đâu hết rồi!? Tại điểm xuất phát chỉ có Linhga, a Casper, Cường Lee(thức suốt đêm hôm trước trông con gái khóc) và bác Hải zóng. Trời vẫn rét và có mưa.
    Đúng 5h30 Linhga ra hiệu lênh xuất phát. Một mình a Casper ở lại chờ xe bán tải. Bác Hải zóng, Cường Lee và tôi cùng nhau hướng phía cầu Thăng Long thẳng tiến.
    Đang đạp qua cầu Thăng Long thì 1 đoàn xe đạp vượt qua. Dẫn đầu là a 7L, các bạn đi sau áo mưa kín mít lên cũng ko kịp nhận ra. Quá mừng tôi reo lên chào a sung sướng. Trên đường đi tiếp tục có Hanhvu và 1 cậu e mới tinh join vào. Chú e này hỏi ra mới biết lần đâu tiên đạp xa, . Cả đoàn tiếp tục đạp đến ngã tư khu công nghiệp Thăng Long thì dừng lại để hội quân.
    Tôi tranh thủ chạy ra làm cái bánh mì trứng để nạp năng lượng nhưng về sau mới biết là ăn lúc đấy cũng chẳng có tác dụng gì mấy. Chỉ tổ nhiều mứt, nặng bụng,
    Khi đã tập trung được đầy đủ cả đoàn bắt đầu tiến về phía 3Đ. Cách Phúc Yên khoảng 5km thì Cường Lee bị đau lại dây chằng đầu gối. Hai anh em bị rớt lại phía sau. Tôi đạp đều phía trước vừa đi vừa động viên đến Phúc Yên thì nghỉ. Đến Phúc Yên cũng không thấy mọi người nên ae tiếp tục đạp. Đạp nhẹ nhàng vì chân Cường vẫn đau. Thật may mắn đúng lúc đấy có ku em Thìn đi xe máy bắt kịp và gọi tôi. Tôi với Thìn ae cũng chỉ mới đạp với nhau một chuyến đi Tây Yên Tử. Tôi đề nghị Thìn đạp xe giúp Cường và 3 ae tiếp tục lên đường ...
    Cảm ơn anh Tuấn nhiều ! chẳng biết nói gì hơn , em sẽ sinh hoạt đều, đi đâu hú nhau cái anh nhể ?

13. The Following User Says Thank You to CuongLee For This Useful Post:

vnpcworld (16-01-2015)

Mông dân meoyeu0107's Avatar
    Thanks
    109
    Trích dẫn Gửi bởi vuongchicuong Xem bài viết
    Cuộc đua TDE3 đã kết thúc, nhưng dư âm của nó vẫn còn nhiều điều đọng lại. Đọng trên những bức ảnh, trên diễn đàn, trong ký ức của mọi người. Vì vậy anh quyết định viết một chút gì đó để lưu lại những ký ức của mình, mà ký ức lớn nhất là về em, cô gái 100ph.
    Em đã không thể vô địch giải đơn nữ như kỳ vọng của em, nhưng có điều chắc chắn là em đã lên ngôi trong lòng người hâm mộ, mà anh tin chắc kẻ hâm mộ em nhất phải là anh. Giải nhì đơn nữ của em đã cho anh những bài học thực tế sinh động về cuộc sống, những điều anh cứ tưởng là mình đã biết rõ, nhưng hoá ra chỉ ở góc độ lý thuyết.
    Bài học đầu tiên là bất cứ thành tựu nào đạt được không thể nhờ may mắn mà đều phải có sự chuẩn bị công phu từ trước. Những ngày đông giá rét, chính em là người hô hào mọi người luyện tập, không chỉ đơn thuần là sự đóng góp để có một TDE3, tưởng như eo xèo lại thành công rực rỡ, mà anh biết em luyện tập còn bằng cả sự đam mê và khao khát vươn đến thành tích cao để khẳng định chính mình. Bằng ngọn lửa đam mê, em đã truyền nhiệt huyết đến những thành viên khác trong đó có anh, để có một TDE3 sôi động ngay từ khâu chuẩn bị.
    Bài học thứ hai là phải kiên định con đường mình đã đi, quyết đoán vào thời khắc quyết định. Sự đóng góp tiếp theo lại thể hiện rõ nét trong thời khắc BTC xin ý kiến thành viên có hay không nên hoãn tour để đảm bảo an toàn cho các thành viên. Sự lo lắng của BTC là có lý khi những ý kiến cảnh báo, bàn lùi từ cả những người mới tới nhà vô địch hai năm liên tiếp Dangman: nào cung century khủng, nào độ cao, thiếu ô xi trong điều kiện giá lạnh, đổ dốc trơn trượt... Bằng một thái độ kiên quyết, mạnh mẽ, rất emong, em đã đập tan những ý kiến trái chiều nên lùi tour 1 tuần. Và kết quả là chính trời mưa đã tạo nên điểm nhấn thành công khác biệt của TDE3.
    Bài học thứ ba, là bài học lớn nhất từ cuộc đua mà trên lý thuyết ai cũng biết, đó là muốn thành công thì phải nỗ lực hết mình. Thật là xấu hổ khi có kẻ tiếp cận cuộc đua không phải với khao khát, sự quyết tâm, không cố gắng nỗ lực trong từng khoảnh khắc và luôn tìm lý do để thất bại của mình, xấu hổ khi lên đỉnh cuối cùng trong khi không những còn khoẻ mạnh mà còn chưa kịp nóng người, và nhìn thấy những cô gái lên trước ngồi bệt xuống đất vì kiệt sức. Khoảnh khắc ấy giúp anh nhận ra mình còn nhiều việc phải làm để đạt được thành công, giúp anh định vị lại mình là ai, đang ở đâu trên cõi đời này.
    Cảm ơn em, cô gái 100ph của emong. Dù cho đây có là mùa giải cuối cùng của em tham gia TDE thì hình ảnh em mãi mãi sẽ đọng lại trong lòng người hâm mộ. Chúng anh yêu em, Mèo Yêu!!!
    Tham gia TDE mỗi người có một mục tiêu khác nhau để đạt được, nhưng mà anh Cường ơi, em cảm ơn anh rất nhiều vì đã viết về em, và em cũng nhờ bài viết của anh để xác định lại mình là ai, mình đứng ở đâu trong cuộc đời này.

Anh luôn là người anh, người dẫn đường rất tốt, không bao giờ bỏ rơi em trên bất kỳ chặng đường nào 2 anh em cùng đồng hành, là buổi tối lạnh lẽo được anh sưởi ấm trong núi rừng Chế Tạo, là những giúp đỡ nhỏ mà vô cùng ý nghĩa trong chuyến Hồ Ba Bể, Tự Do, Tam Đảo,... hay ngay cả lúc chia tay khi đưa mấy chị em về sau chuyến TDE vừa diễn ra.

Biết eMong, chơi với anh và các eMongers khác là cái duyên may rất lớn mà chắc em cũng phải tu nhiều kiếp mới được. Cảm ơn anh rất rất nhiều <3

15. The Following 5 Users Say Thank You to meoyeu0107 For This Useful Post:

buitrongdat (16-01-2015), Casper_HN (15-01-2015), Cu Tuấn (15-01-2015), Na chín (22-01-2015), vuongchicuong (15-01-2015)

Mông dân dự bị buitrongdat's Avatar
    Thanks
    190
    Trích dẫn Gửi bởi thanhnc Xem bài viết
    Em bốc được mỗi cái phiếu giảm giá 30% của Jack colombia thôi anh Thành ạ.
    Em chưa biết mua cái gì nhưng chắc chắn sẽ mua một cái để làm kỷ niệm vs TDE3 anh ạ.

Mông dân Cu Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    193
    Trích dẫn Gửi bởi meoyeu0107 Xem bài viết
    Anh luôn là người anh, người dẫn đường rất tốt, không bao giờ bỏ rơi em trên bất kỳ chặng đường nào 2 anh em cùng đồng hành, là buổi tối lạnh lẽo được anh sưởi ấm trong núi rừng Chế Tạo, là những giúp đỡ nhỏ mà vô cùng ý nghĩa trong chuyến Hồ Ba Bể, Tự Do, Tam Đảo,... hay ngay cả lúc chia tay khi đưa mấy chị em về sau chuyến TDE vừa diễn ra.
    Anh Cường chia sẻ bí quyết sưởi ấm đi anh Cường ơi

Mông dân meoyeu0107's Avatar
    Thanks
    109
    Vừa viết 1 bài kể lại về TDE của bản thân dài có mỗi 5 trang A4 cỡ chữ 12 mà cái cơ quan em nó nghèo nó không có wifi, mà cái lap của em nó cũng nghèo nó không có cổng kết nối mạng dây nên chưa up được... Đang nghĩ nên cắt ra up từng trang 1 hay là để nguyên trong lap lúc già bỏ ra gặm nhấm ăn dần đây ạ

+ Trả lời Chủ đề