Kết quả 1 đến 10 của 18

Chủ đề: Bốt hàng đậu thần thánh và eMông

Threaded View

Mông dân dự bị Kiu's Avatar
    Đang ở
    nowhere
    Thanks
    180
    Chuyến đi đầu tiên của em với nhà Mông là ọp ở chỗ này đấy ạ, từ đấy trở về sau chuyến đi nào cũng toàn ọp ở Bốt hoặc chỉ muốn ọp ở Bốt chứ không phải là chỗ khác
    Đối với một đứa sinh ra và lớn lên ở cách cái bốt đấy chưa đầy 2km mà không biết nó ở đâu thì nghe hơi phi lí nhưng cái gì cũng có thể xảy ra tạ ơn trời là dù hôm đó có tối mịt mùng thì mình vẫn nhìn ra mấy cái xe đạp dựng lung tung ở vỉa hè. Chuyến đấy là ọp để đi Hải Thịnh, ít người đi lắm mới cả căn bản hôm đó tối dã man nên chả nhớ rõ có bao nhiêu người nữa :-ss.

Hồi đó chưa có xe đạp nên em đi xe máy,chả biết ai với ai hết, em hỏi đây có phải ê mông không ạ thì mọi người bảo ở đây chỉ có ê đít thôi. Ánh đèn pha rọi đúng phóc mặt anh Linh đầu tiên xong ông ấy cười toe một cái quả thật lúc đó mình hơi bất ngờ vì anh lạ hoắc này là trưởng tua, căn bản vì anh ấy ít khi lên Facebook nói chuyện quá nên mình không có điều tra được gì
    Kế đó là gã alexoxo người động viên mình đi off, tư vấn trang phục và cách make up cho lần đầu tiên ra mắt coi ảnh nhiều rồi nên gặp gã này là mình nhận ra ngay. Có cả anh Thiệu người đen thùi lùi đứng ngay cạnh bật đèn pin cho mình viết đăng kí , ông Lông cắp pô ( thề là hôm đấy lão này ít nói cực), anh Thành NC ( chả nói cái rì, mãi lúc phủi mông đi về mới biết có mặt ), zan' Béo, bạn Hòa- hụt tua Tam Đảo của bạn ý mình vùng vằng lắm thế là lần này bạn ấy đứng ra bảo lãnh mượn xe cho mình có mấy chị líu lo nữa nhưng em chả nhớ lắm ( em xin lỗi tại trời tối quá ạ )

Anh Linh đi về một lúc thì có ai đấy hỏi mình là đã đạp xe bao giờ chưa, mình bảo cũng hơi hơi thế là anh Thiệu lấy xe anh ấy ra cho mình leo lên đi thử. Lạy Chúa yên cao dã man, ngày xửa ngày xưa mình toàn đạp xe yên thấp nên cái nào phải nhổm người mới lên đc yên làm mình sợ hết hồn , mãi mới lên đc yên đạp vài phát rồi nhảy xuống luôn, thề là lúc đấy nghĩ ngay đến 1 môn thể thao mạo hiểm gì đấy nhưng lỡ đăng kí rồi mà tính mình khổ nỗi lại sĩ diện nên dù sợ phát khiếp vẫn phải làm mặt cool :'(

Cũng thật may mắn chuyến đầu tiên đấy chả bị sao dù phải hồn nhiên chốt đoàn cùng anh Phích, đạp có 30km mà mệt gần chết, thế mà rồi sau đó mình mua xe rồi đạp đến tận bây giờ hihi
    Ngày mai mây vẫn bay, để lại bầu trời cùng tôi theo đuổi
    Không oán thù, không hối hận là một vẻ đẹp đời người

2. The Following 3 Users Say Thank You to Kiu For This Useful Post:

flamencol78 (21-08-2014), Mèo Mập Béo Ú (21-08-2014), Na chín (22-08-2014)