+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 10 của 18

Chủ đề: Bốt hàng đậu thần thánh và eMông

Hybrid View

Mông dân Cu Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    193
    28 năm sống ở đất kẻ chợ, chỗ tụ tập vui chơi cũng nhiều, mà những lúc vò đầu nghĩ chỗ đi chơi cũng không phải là ít... thế nhưng thú thực thì vườn hoa Hàng Đậu là nơi mà trước đây chưa bao giờ mình đặt chân lên cái vỉa hè nơi này. Thế nên nó vẫn là vùng đất bí ẩn đối với mình từ trước khi tham gia với eMông.

Lần đầu đi off với eMông để đăng ký tour Hoa gạo 2014, lần đầu tiên mình đặt chân đến đây. Cái lần đầu bỡ ngỡ và xao xuyến bước đi trên vùng đất bí ẩn này. Và rồi đến nay và cả sau nay bao nhiêu lâu nữa không biết, cái sự bí ẩn của nó cũng đi cùng với những chuyến đi cùng với eMông.

Tuy là lần đầu đến điểm hẹn nhưng chẳng khó khăn để tìm vị trí ngồi của đoàn, vì từ ngoài đường đã nghe thấy tiếng của ba bốn chục ông đang ngồi chồm hỗm bô lô ba la rồi. Đến nơi thì vì là lính mới nên ngại ngùng lắm, nhưng sao ông bà nào cũng nhìn mình cười nhăn nhở rất thân thiện (giờ thì mình cũng thế nếu thấy ai mới mới tham gia off ). Hỏi thăm xem giờ đăng ký qua ai thì mọi người chỉ sang bác Linga, xin lỗi anh Linh vì lúc đó e đã nghĩ sao ông trưởng đoàn của nhóm đạp xe lại nhỏ người, đi giầy tây, quần áo sơ vin thế này, giọng nói thì nhẹ nhàng và hiền lành như ông Bụt Đó là những kỷ niệm đầu tiên với Bốt Hàng Đậu và với eMông.

Thế rồi sau 7 chuyến đi lớn nhỏ, cái địa điểm Bốt Hàng Đậu đã trở thành một nơi gắn kết mình với những con người đầy nhiệt huyết và đam mê, là địa điểm bắt đầu để đưa mình đến với những chuyến đi mới đầy niềm vui và rất nhiều bí ẩn của eMông.

2. The Following 8 Users Say Thank You to Cu Tuấn For This Useful Post:

camhap (17-08-2014), Casper_HN (17-08-2014), flamencol78 (17-08-2014), Mộc miên (17-08-2014), Mèo Mập Béo Ú (18-08-2014), Na chín (19-08-2014), vnpcworld (18-08-2014), zĩn (17-08-2014)

+ Trả lời Chủ đề