+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Khăn mặt xanh, ngứa… bẹn và đêm thao thức ở Mù

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634

Khăn mặt xanh, ngứa… bẹn và đêm thao thức ở Mù

Khăn mặt xanh, ngứa… bẹn và đêm thao thức ở Mù

Đêm.
    Thao thức không phải để xem trận Brasil thua tưng bừng, mà vì ngủ không có được.

Tự nhiên nhớ đến cũng tầm này, đêm, khó ngủ ở Tự Do. Cái sàn gỗ chật kín những tấm màn kín bưng chứa chấp một lũ ngủ mê mệt, đang bứt rứt vì nóng thì thằng Lobby chui vào màn hào hứng “em ngủ với anh”. Hic, lại càng có lý do để lo sợ vì thật sự chưa biết giới tính thằng này, đêm hôm thanh vắng, lỡ thất thân vào tay nó. Góc xa xa thì hai kon điên Leoly Trần và Ngọc Anh Capuchino cứ rúc rích, hứa hẹn mình hở hang một phát là chúng nó cho mình tiêu đời… Ngồi bật dậy, cởi áo, thôi đi tắm cái đã.
    “Anh đi tắm đi cho mát, lấy khăn này anh”. Kon bé cũng vừa mới tẩy trần xong, đang lúi húi lướt FB. Haizzz, khổ thân nó, gần như chẳng được vui chơi một phút, mải mê lo hết việc của đoàn lại đến việc chuẩn bị cho buổi từ thiện, tới lúc mọi người về hết còn nán lại viết nốt cái thư cám ơn. Tắm xong, đúng là giấc ngủ đến dễ dàng thật.

Sáng, cả đoàn rục rịch lên đường, mình cũng kiếm cái quần đạp xe để mặc. Ối mẹ ôi, sao mà nó lại vằn vện màu đất đỏ thế kia? Đứa nào chơi xỏ ông? Cơ mà không mặc thì ôi thôi Bộ tư lệnh, đành nghiến răng mặc vào. Ngâm hàng họ trong nước suối với đám đất cả ngày xuyên sang Thạch Lâm, từ chiều đó đến tận 7 ngày sau, cứ rỗi tay là lại đưa lên gãi… bẹn. Lần gặp sau, kon bé cùng Thu bếu thủ thỉ, chúng nó là thủ phạm ngứa bẹn hai bên của mình. Chả biết nên khóc hay nên khóc thật to nữa…

Đêm, Mù Cang Chải mưa ầm ập, nếm trải cái lạnh của tháng 7. Hai thằng bỏ mình lại phòng trọ bừa bộn để đi tắm giặt và xem bóng đá. Trằn trọc cả tiếng thì bọn nó đến, hai cái xe đạp và ồn ã ý kiến. Bốn chiến sỹ nam nữ ngủ trên một cái giường 1,2m. Hai thằng nằm giữa, hai kon hai bên, mình nằm cạnh kon bé. Mưa gió, nửa ngày trên xe mà sao tóc nó thơm thế, dịu ngọt. BỐP! Hoa cà hoa cả bay tung tóe, kon bé lúi ríu “em xin lỗi, em xin lỗi…” mình chả hiểu tại sao má mình ăn một phát tát, mà thấy vẻ tội nghiệp của nó, mình cứ nằm im. Đêm ngắn trôi qua với cả chục lần kiềm chế không ôm gọn nó vào lòng…

Một ngày vất vả vượt mưa rừng, vượt đường đầy bùn đá để vào Chế Tạo. Nó lo lắng đủ việc, sáng dậy trước cả bình minh, rồi bao nhiêu bánh kẹo cũng rải hết cho bọn trẻ. Thế rồi nó đi nhờ ra Mù trước, cả tối cứ lẩn thẩn đứng đầu cầu đợi bóng bạn bè…

Tôi yêu nó mất rồi, yêu cái sự chăm lo cần mẫn, yêu cái sự im lặng ngọt ngào của nó, yêu cái sự xả thân không cần ghi nhận, yêu cái tính nghĩ về người khác trước khi cả nghĩ cho mình. Không thế lực nào trên thế gian này ngăn trở được tình yêu anh dành cho em Cám ạh…

“Dậy, dậy đi nào! Mơ ngủ gì mà giẫy giụa nói chuyện luôn mồm thế?”. Haizzz, vừa nhắc đến thế lực thì thế lực xuất hiện luôn, thiêng thật. Vợ tôi đó, thế lực này thừa sức đàn áp mọi cuộc cách mạng của tôi.

Thôi, cứ thế đã.

2. The Following 8 Users Say Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

Ann (13-07-2014), camhap (09-07-2014), Cu Tuấn (09-07-2014), flamencol78 (09-07-2014), kinniku33 (11-07-2014), Mộc miên (09-07-2014), Pluto (09-07-2014), victor (09-07-2014)

Bới lông tìm vết flamencol78's Avatar
    Thanks
    1,824
    Hic, cứ viết thế này có phải đáng yêu không.

4. The Following 3 Users Say Thank You to flamencol78 For This Useful Post:

camhap (09-07-2014), Mộc miên (09-07-2014), Pluto (09-07-2014)

Mông dân Cu Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    193
    khổ thân a Long, đã mệt mà đêm phải đấu tranh nội tâm để... ko ôm Cám vào lòng

6. The Following User Says Thank You to Cu Tuấn For This Useful Post:

Casper_HN (09-07-2014)

Bới lông tìm vết flamencol78's Avatar
    Thanks
    1,824
    Trích dẫn Gửi bởi Cu Tuấn Xem bài viết
    khổ thân a Long, đã mệt mà đêm phải đấu tranh nội tâm để... ko ôm Cám vào lòng
    Ranh giới giữa thiên thần và ác quỷ mong manh lắm. May là lão ý đã về phe thiên thần

+ Trả lời Chủ đề