+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Ngọc Sơn – Thạch Lâm, nơi lưu giữ kỷ niệm!

Mông dân dự bị Mộc miên's Avatar
    Đang ở
    Trái tim không ngủ!
    Thanks
    295

Ngọc Sơn – Thạch Lâm, nơi lưu giữ kỷ niệm!

Tôi vẫn muốn mỗi chuyến đi sẽ lưu lại một đôi nét cảm xúc cho riêng mình!
    Tham gia chuyến đi lần này không còn bị sốc như lần đầu tiên nữa nhưng mỗi bước chân lại cho ta những trải nghiệm khác nhau, đã có thời gian dành để quan sát xung quanh, đã được nói chuyện được khá nhiều với người dân bản xứ, biết được một số phong tục ở địa phương... Một bầu trời đầy sao (Lâu lắm rồi mới thấy trời nhiều sao đến thế

Buổi tối tổ chức chương trình tết thiếu nhi cho các cháu mình đã có dịp tiếp xúc và nói chuyện với các cháu, với bà con dân tộc. Nhìn các em mặc những bộ quần áo đẹp cười nói vui vẻ, bà con chăm chú nghe từng lời của MC mới thấy tình cảm của họ giành cho chúng ta. Với các em, với bà con nơi đây giường như hôm đó là một ngày hội, nhìn những ánh mắt những nụ cười của các em làm mình nhớ đến ngày còn bé những tết thiếu nhi cũng là dịp khai hội hè ở khu tập thể, cũng múa, cũng hát vui lắm... Các em hát những bài hát thiếu nhi mà thế hệ mình ai cũng thuộc và mình đã hát theo “Hôm qua e tới trường mẹ dắt tay từng bước. Hôm nay mẹ lên nương một mình em tới lớp...” , chợt cảm xúc ùa về. Mình đã nói chuyện với các chị rất lâu được các chị nói cho nghe cuộc sống nơi đây, về vải thổ cẩm, về chiếc khăn đội đầu rồi được các chị cầm tay nhảy sạp. Khi trở về thành phố, những ánh mắt trẻ thơ, nụ cười thân thiện của các chị chắc mình sẽ nhớ mãi, cuộc sống nơi đây còn nhiều khó khăn thiếu thốn về vật chất nhưng cái họ có rất nhiều là tình cảm, lòng hiếu khách...

Vào rừng ư, một trải nghiệm rất hay, mình thích cái cảm giác vừa đi vừa tìm đường, lạc một tí, phiêu lưu một tí... Chỉ là những lối mòn vừa đủ hai bước chân, có những đoạn đường phải vác xe lên vai. Một ngày lang thang trong rừng với đầy đủ cung bậc cảm xúc, những thèm muốn ước ao rồi có lúc nghĩ thật là điên rồ khi dấn thân vào cung đường này nhưng vẫn là cảm giác chinh phục được bản thân mình thật là thú vị... Cuộc sống đôi khi cũng cần đến những nơi thực sự khó khăn để khi quay lại với đời thường ta cảm thấy mọi khó khăn đều có thể vượt qua chỉ cần có niềm tin.

Về thành phố đã mấy ngày nhưng cảm giác nhớ rừng, nhớ con đường nhỏ hai bên là thảm dương xỉ bướm bay dập dờn nắng chang chang, nhớ khe suối mát lịm bóng cây, nhớ dòng nước suối trong mát như nước tủ lạnh làm tan hết mệt mỏi, nhớ những người bạn đồng hành cùng nhau chia sẻ cảm xúc, nhớ ánh đèn xe đạp loang loáng trong đêm, nhớ bầu trời đầy sao... tất cả sẽ là kỷ niệm...

* Cái này là viết cho riêng mình: Cảm ơn Ban quản trị diễn đàn eMông Gruop đã tạo một sân chơi cho những người yêu thích du lịch bằng xe đạp. Cảm ơn Ban tổ chức đã tổ chức cho mọi người một chuyến đi trải nghiệm với đầy đủ cung bậc cảm xúc. Cảm ơn các bạn trẻ trong nhóm eMông nhờ có các bạn mà mình tìm lại được tuổi trẻ làm cho mình trẻ hơn nhiều so với tuổi và cũng cảm ơn hai cô con gái luôn đồng hành với mẹ trong mọi chuyến đi
    Last edited by Mộc miên; 24-03-2015 at 10:43 AM.
    Đời là vạn ngày sầu, mà mình thì không biết đếm

2. The Following 6 Users Say Thank You to Mộc miên For This Useful Post:

Casper_HN (05-06-2014), eMông (04-06-2014), hung (06-06-2014), Na chín (05-06-2014), thanhnc (04-06-2014), thienlam (04-06-2014)

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Trích dẫn Gửi bởi Mộc miên
    Về thành phố đã mấy ngày nhưng cảm giác nhớ rừng, nhớ con đường nhỏ hai bên là thảm dương xỉ bướm bay dập dờn nắng chanh chang, nhớ khe suối mát lịm bóng cây, nhớ dòng nước suối trong mát như nước tủ lạnh làm tan hết mệt mỏi, nhớ những người bạn đồng hành cùng nhau chia sẻ cảm xúc, nhớ ánh đèn xe đạp loang loáng trong đêm, nhớ bầu trời đầy sao tất cả sẽ là kỷ niệm...
    Ko nhớ lũ vắt hả chị

Yêu Bell của mẹ nhất

4. The Following User Says Thank You to Na chín For This Useful Post:

Mộc miên (06-06-2014)

+ Trả lời Chủ đề