+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Chủ đề: 3 ngày sau chuyến đi Vui Tết thiếu nhi & Vật vã xuyên rừng già

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Post 3 ngày sau chuyến đi Vui Tết thiếu nhi & Vật vã xuyên rừng già

Một đêm đáng nhớ, một ngày dài đáng nhớ hơn.

Một đêm làm tình nguyện cho các cháu Thiếu nhi, một ngày dài lả lướt, vật vã trong rừng; mông dân đã trải qua những cung bậc cảm xúc khác nhau.

Để các bạn chia sẻ sau chuyến đi, đã có http://www.emong.org/showthread.php?...%ABng-gi%C3%A0

Để rộng đường dư luận & BTC chuyến đi cũng như BQT nắm bắt nhu cầu tình cảm của mông dân, mời các bạn góp ý, nhận xét, khen hoặc ném đá BTC chuyến đi "Vui Tết thiếu nhi & Vật vã xuyên rừng già"

Thời gian: Từ giờ đến buổi ọp sau chuyến đi.
    Nội dung: Ý kiến về công tác tổ chức, hậu cần, lộ trình,...

Sau thời hạn trên, BTC sẽ lựa chọn & có phần thưởng để cảm ơn những ý kiến xác đáng nhất của mông dân tham gia chuyến đi

Xin mời!!!!

2. The Following User Says Thank You to eMông For This Useful Post:

Casper_HN (02-06-2014)

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Cho em nhờ phát, chưa kịp active nick nên dùng nick này ạ (em sẽ PM với các bác Long hoặc bác Tô để báo danh nếu em được xét thưởng)

Em là em cảm ơn các bác đã cho anh chị em trải nghiệm chuyến đi an toàn, đông đúc, vui vẻ nhưng mà em éo thích:
    - Đông quá, bao nhiêu em chân dài quần ngắn chân giò trắng mà em chưa kịp làm quen
    - Nhiều đứa điên quá, về em tưởng em cũng điên
    - Đêm chương trình MC Tô lôi ở đâu ra 2 con điên lảm nhảm lâu quá, em ếu kịp nhảy sạp với lại uống rượu cần
    - Em ếu thích nghe karaoke chay trên xe (con Mít và 1 số đứa sẽ vote cho ý kiến này của em)

Xin hết, để em nghĩ thêm

4. The Following User Says Thank You to Anonymous For This Useful Post:

Casper_HN (02-06-2014)

Mông dân nghiableu's Avatar
    Thanks
    97
    Mọi cung bậc cảm xúc đến rồi đi...
    Sáng nay thức dậy, điều duy nhất Tôi còn suy nghĩ đó là Nỗi Bâng Khuâng, Hụt Hẫng của họ hàng, hang hốc tất cả lũ vắt rừng. Chắc chắn chúng nó sẽ còn ngẩn ngơ với câu hỏi: " Éo biết đến đời thủa con cháu, chút chít, chụt chịt nào nhà chúng nó mới có được một bữa no nê, phè phỡn như ngày hôm qua "
    LUÔN CÓ GÌ ĐÓ Ở MÃI TẬN NƠI XA TÍT NGOÀI KIA

6. The Following 5 Users Say Thank You to nghiableu For This Useful Post:

Anonymous (07-06-2014), Casper_HN (02-06-2014), dangman (03-06-2014), Mộc miên (02-06-2014), thubeongotau (02-06-2014)

Mông dân cực kỳ hèn hạ zĩn's Avatar
    Thanks
    143
    tua này... Điên quá~~~~~~~~~~~~o3:

mây của trời cứ để gió cuốn đi...

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066
    Thông báo offline:

Chiều mai BTC kính mời các thành viên tham gia chuyến đi và các thành viên nhà Mông tham gia buổi off sau chuyến đi "Tự Do - Tết Thiếu nhi & Thạch Lâm - Rừng nguyên thủy"
    Thời gian: 18h00 ngày 04/062014
    Địa chỉ: 112c3 Lương Định Của (Bạn nào chưa biết hoặc lạc đường xin gọi Hoàng Dương: 0983792088)
    Nội dung off: Chém gió, thành viên share ảnh, trả tiền thừa, đóng tiền thiếu
    Tiến độ: Trà nước chém gió -> Liên hoan ăn tối -> Karaoke ->....

Chú ý:
    - Bạn nào thiếu tiền chuyến đi, đề nghị đóng bù đủ phần thiếu.
    - Bạn nào dư tiền mà ko đến off, BTC sẽ cắt 50% số tiền dư để chuyển vào quỹ từ thiện eMông.
    - Bảng tổng hợp chi phí chuyến đi sẽ được công bố vào trưa mai.
    Last edited by eMông; 04-06-2014 at 07:22 AM.

Mông dân cực kỳ hèn hạ Nhip's Avatar
    Thanks
    147
    Hình như có vẻ vấn đề an toàn đamg bị bỏ qua hay là đc thả lỏng hơn trc?
    Theo như em nhận định thì đây cũng không phải là 1 tua nhàn nhã
    Vậy mà số lượng thành viên tham gia quá đông
    Về việc quản lý, quan tâm chăm sóc đã là khó
    Cái nữa là vấn đề thể lực, và kinh nghiệm đi rừng của các thành viên
    Em khẳng định luôn là không phải 100% thành viên tham gia tua này đều đảm bảo đc vấn đề thể lực
    Cũng rất may là k có việc j xảy ra
    Thiết nghĩ bqt nên có những điều lệ hay quy taecs hay j j đấy, chả biết dùng từ thế nào cho đúng, cho hợp lý hơn
    Vì đây là 1 chuyến đi với mục đích làm từ thiện
    Giả thử nếu như k phải thu béo về đến nơi mới toạch, mà toạch ngay ở trên đó, thì bqt tính sao ạ?
    Hay 1 ng nào đó gặp vấn đề, như chẳng may trượt ngã gãy tay, chân, bị vắt chui vào tai, mũi hay chỗ kín, ngất xỉu dọc đường
    Chưa nói đến chuyện k đảm bảo đc mục đích ban đầu của chuyến đi, mà còn ảnh hưởng trực tiếp vs cá nhân những ng tham gia
    Nhân đây cũng mong các bạn nên có sự tham khảo kỹ càng để đưa ra lựa chọn đúng đắn

10. The Following 7 Users Say Thank You to Nhip For This Useful Post:

Anonymous (07-06-2014), Casper_HN (07-06-2014), flamencol78 (07-06-2014), Mộc miên (09-06-2014), Mèo Mập Béo Ú (09-06-2014), meoyeu0107 (11-06-2014), Yankumong (08-06-2014)

Bới lông tìm vết flamencol78's Avatar
    Thanks
    1,824
    Trả lời Nhip về vấn đề trên với tư cách một thành viên của BTC như sau:

Trước chuyến đi, trong buổi offline Trưởng tour vuongchicuong đã có cảnh báo về độ khó của chuyến đi - và cũng đã có thành viên tự lượng sức mình xin rút. Tuy nhiên theo mình mức độ thông tin và cảnh báo như vậy có lẽ vẫn chưa đủ với một chuyến đi như thế này. Rất may không có điều gì xảy ra.
    Đúng là có nhiều vấn đề cần tiếp tục rút kinh nghiệm.

12. The Following 2 Users Say Thank You to flamencol78 For This Useful Post:

Kiu (07-06-2014), Mèo Mập Béo Ú (09-06-2014)

Mông dân dự bị Mùn Meo's Avatar
    Thanks
    3
    Mềnh là mem mới, đại diện nhà tài trợ trong chuyến đi này. Sáng ngày 2 cũng máu đi cùng anh em lắm nhưng lại sợ chưa có kinh nghiệm lại làm ảnh hưởng đến đoàn (tính kỷ luật cao à nha). Rưng mà xem lại cảnh các cụ vượt rừng thì lại lẩm bẩm "phúc tổ nhà em không đi chuyến này". Tiêu chí hàng đầu của mọi chuyến đi có lẽ phải là chữ .. an toàn cho đến khi kết thúc.

14. The Following 3 Users Say Thank You to Mùn Meo For This Useful Post:

Casper_HN (07-06-2014), dangman (07-06-2014), eMông (07-06-2014)

Thần Hành Thái Bảo dangman's Avatar
    Đang ở
    cHƯA Bít yÊu
    Thanks
    274
    Nhiều lúc nghĩ Emong đc quý nhân phù trợ ý, đi kiểu điên điên như vầy mà ko thấy bị tai nạn gì hết trơn , toàn mấy bạn gái mới đi lần đầu lại còn mang vác cả xe đạp, nhìn mấy bạn vác xe mà thấy xót xa và thương dãm man luôn, mặt ngắn tũn, bùn thiu, chân bước đi ko còn né tránh đc đá/ cây dại trc mặt nữa thi thoảng lại quẹt lại vấp nhìn khổ ghê cơ, phó mặc hết cho số phận đến nơi rồi ý E đề nghỉ là phải có cái chứng chỉ đạp xe HN-Tam Đảo-Hn thì mới cho đi chơi xa
    LỬA THỬ VÀNG MỚI LÊN NGƯỜI

16. The Following 6 Users Say Thank You to dangman For This Useful Post:

eMông (07-06-2014), flamencol78 (07-06-2014), Mèo Mập Béo Ú (09-06-2014), meoyeu0107 (08-06-2014), Nhip (08-06-2014), Yankumong (08-06-2014)

Moderator thubeongotau's Avatar
    Thanks
    160
    Trích dẫn Gửi bởi Nhip Xem bài viết
    Hình như có vẻ vấn đề an toàn đamg bị bỏ qua hay là đc thả lỏng hơn trc?
    Theo như em nhận định thì đây cũng không phải là 1 tua nhàn nhã
    Vậy mà số lượng thành viên tham gia quá đông
    Về việc quản lý, quan tâm chăm sóc đã là khó
    Cái nữa là vấn đề thể lực, và kinh nghiệm đi rừng của các thành viên
    Em khẳng định luôn là không phải 100% thành viên tham gia tua này đều đảm bảo đc vấn đề thể lực
    Cũng rất may là k có việc j xảy ra
    Thiết nghĩ bqt nên có những điều lệ hay quy taecs hay j j đấy, chả biết dùng từ thế nào cho đúng, cho hợp lý hơn
    Vì đây là 1 chuyến đi với mục đích làm từ thiện
    Giả thử nếu như k phải thu béo về đến nơi mới toạch, mà toạch ngay ở trên đó, thì bqt tính sao ạ?
    Hay 1 ng nào đó gặp vấn đề, như chẳng may trượt ngã gãy tay, chân, bị vắt chui vào tai, mũi hay chỗ kín, ngất xỉu dọc đường
    Chưa nói đến chuyện k đảm bảo đc mục đích ban đầu của chuyến đi, mà còn ảnh hưởng trực tiếp vs cá nhân những ng tham gia
    Nhân đây cũng mong các bạn nên có sự tham khảo kỹ càng để đưa ra lựa chọn đúng đắn
    Nhip ơi, Thubeongotau ko bao giờ toạch trong chuyến đi, khi chưa làm xong nhiệm vụ nhé
    Nó là đứa đề cao lợi ích tập thể và sự bền bỉ của tinh thần.
    Giữ vững tinh thần thì khó khăn đến đâu nó cũng làm được hết, hề hề.
    Chỉ khi xong xuôi công việc, về đến nhà thì thích toạch hay tạch đâu thì hẵng tạch, toạch

Trích dẫn Gửi bởi dangman Xem bài viết
    Nhiều lúc nghĩ Emong đc quý nhân phù trợ ý, đi kiểu điên điên như vầy mà ko thấy bị tai nạn gì hết trơn , toàn mấy bạn gái mới đi lần đầu lại còn mang vác cả xe đạp, nhìn mấy bạn vác xe mà thấy xót xa và thương dãm man luôn, mặt ngắn tũn, bùn thiu, chân bước đi ko còn né tránh đc đá/ cây dại trc mặt nữa thi thoảng lại quẹt lại vấp nhìn khổ ghê cơ, phó mặc hết cho số phận đến nơi rồi ý E đề nghỉ là phải có cái chứng chỉ đạp xe HN-Tam Đảo-Hn thì mới cho đi chơi xa
    Man ới, Thu cũng bê vác dong xe gần như nguyên chặng, cơ mà ko phải là đứa đi lần đầu nên ko được Man xót xa và thương dã man à
    "Many people will walk in & out of your life but only true love will leave foot prints in your heart. To handle yourself, use your head, to handle others, use your heart."

+ Trả lời Chủ đề