+ Trả lời Chủ đề
Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 62

Chủ đề: Vui Tết thiếu nhi & Vật vã xuyên rừng già

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Vui Tết thiếu nhi & Vật vã xuyên rừng già

2 -65 &65 -10
    .
    Bạn có biết những con số có ý nghĩa gì không?
    2 ngày cuối tuần đầy nắng, mỗi ngày những mông dân tham gia chuyến đi "Tự Do - Tết Thiếu nhi & Thạch Lâm - Rừng nguyên thủy (http://www.emong.org/showthread.php?...nguyên-thủy) được trải qua những cảm xúc trái ngược, với những bạn đầu tiên tham gia với nhà mông, có thể gọi là những cú shock .
    65 thành viên tham gia làm tình........nguyện (con số chốt đến 23h00 ngày 31/5)
    56 đứa hâm hăm hở vạt cây, di bẹp vắt, vật vã vác xe, đi bộ chui rúc trong rừng suốt 10 tiếng đồng hồ

Kính mời các thành viên tham gia chuyến đi cùng chia sẻ cảm xúc sau chuyến đi!

2. The Following 13 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

Casper_HN (02-06-2014), hoanganhlam (02-06-2014), hung (02-06-2014), HungNguyen (02-06-2014), Mít Dịu Dàng (02-06-2014), Mộc miên (02-06-2014), Mr_Bom (02-06-2014), Na chín (02-06-2014), ngancute86 (02-06-2014), schumi (02-06-2014), thienlam (02-06-2014), thubeongotau (02-06-2014), vuongchicuong (04-06-2014)

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Sao em lại bỏ phố lên rừng...

4. The Following User Says Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

vuongchicuong (04-06-2014)

Thanks
    1,066
    Bà vừa đẩy xe vừa chửi. Bà chửi bà ngu bà dại đi nghe bọn BQT vẽ chương trình quá hay để bà bị sập bẫy. Bà chửi bọn BQT tham nhận người, ko test thể lực, tưởng bà khỏe lắm sao? Bà chửi thằng bạn Đăng Man chết tiệt chạy trước, chửi thằng người yêu cần thận chuẩn bị cho bà rõ là lắm đồ nên giờ xe bà nặng quá. Bà chửi bọn sản xuất dép không ghi giới hạn trọng lượng chịu đựng của đôi tông để giữa đường nó phản chủ, bắt bà lội nước, sục bùn, đạp gai, trèo đá núi bằng đôi chân trần mong manh của bà....

Nhưng mà bà thích, bà lại mong BQT tiếp tục vẽ tour để bà hành hạ chính mình

Em cám ơn chị Sún đã dắt, đỡ em lúc em mệt nhất, chứ ko như lão ai cũng biết ai là ai đấy vừa đi vừa xì ..mũi rồi như thằng hết hơi đứng nhìn

6. The Following User Says Thank You to eMông For This Useful Post:

Thanks
    1,066
    Hành trình điên nhất mà mình từng tham gia ))))) giữa những ngày nắng vỡ đầu, con bé bỏ nhà, bỏ điều hoà, mò đến nơi rừng núi để đạp lên những con dốc rồi lại đổ dốc qa những con đường toàn sỏi đá, sình lầy. Hành trình trải nghiệm ♥
    Ngày 1: sáng đạp gần 14km trên con đườg cứ dốc mãi dốc mãi lên cao 600m. Trên đường đi bị hạ đường huyết, hoa mắt, chóng mặt, ù tai rồi đau đầu ko nghĩ đc gì. Nước thì hết sạch, đồ ăn thì k có. Chỉ vì 1 câu nói: "mày cứ kệ nó. Có mày ở đây nên nó mới làm trò làm nũng mày đấy. Nó khoẻ lắm, ko chết đc đâu. Toàn giả vờ thôi" mà biết sức trong ng ko còn 1 tí nào nữa rồi, sắp ngất thực sự nhưng nhất quyết bướng, ai nói thế nào cũng ko bỏ xe đạp, ko thèm lên ô tô. Từ bé đến lớn chả biết làm nũng ai bao h, tự dưg bị động đến lòng tự trọng, ức phát khóc mà k dám khóc :'( Lúc đấy trog đầu chỉ nghĩ đc là "cố mà đạp đến đỉnh đi. K thì chết giữa cái đường núi nắng nóng, ko có nổi hụm nước nào, ô tô thì đi qa hết r, ko muốn chết thì đạp đi. Đến nơi r ngất cũng đc, ko phải là lúc này. Đến con dốc cuối cùng thì k còn sức để lết nổi nữa nên đc kéo, và sau đó đạp tiếp về đích thành công \:d/ nghỉ đc 1 tiếng lại đạp tiếp. Chiều thì toàn đc đổ dốc thôi, tưởng sướng mà chả sướng hơn đc tí nào. Dốc toàn sỏi đá vs sình lầy, xoè kiểu gì cũng chết, đến nỗi mà tưởng cái bánh xe nó cũng sắp long ra vì cái đống sỏi đá đấy r í :'( sợ vãi linh hồn huhu...
    Tối đó nghỉ có chút vấn đề về chỗ ở, nhờ thế mà có chuyện ko ngờ xảy ra :3 đom đóm, trời đầy sao... cái gì cũg đẹp và đáng yêu hết hiuhiu ♥
    Ngày 2: vác xe vào rừng. Trên đường đi gặp dân làng ngta cứ ngăn, kêu trong rừng có ma đó, dân còn ko dám vào, vào r thì ko có đường ra đâu :'( sợ thì sợ cơ mà vẫn cứ đi :< Vào rừng mới đc biết mùi vác xe đạp trên vai, leo qa đá, vác xác lên dốc ko xong mà lại còn kéo theo cái xe đạp :'( vừa đc dặn đường trơn đấy, vâg vâg xong trượt ngay xuống dốc đc, đứng dậy r lại trượt tiếp phát nữa :< bị tụt lại ở cuối cùng vì sức yếu, mệt, hết nước, đến nước lấy ở suối cũng k còn đc bn, sợ k biết có ra khỏi rừng đc ko, chân tay run lẩy bẩy r ko cử động đc nữa. Ko nhớ nổi sau đấy có mọi ng giúp như nào, chỉ nhớ là đã khóc, phải để mọi ng nắn tay và lau mặt cho, ép ăn mấy miếng bánh để lấy lại sức r đi tiếp. Đã làm ảnh hưởng đến đoàn lại còn bị mất hình tượng quá đi à ((((((((
    Đến chiều thì k còn tí sức nào nữa luôn r nên phải để ng giúp vác xe hộ, mình chỉ còn việc đi bộ, vác cái xác qa rừng, qua khe suối đến thác Mơ, refresh lại bản thân 1 lúc r đạp nốt đoạn đường cuối cùng ra đến ô tô. Đạp 12km cuối cùng từ khi trời còn sáng đến khi tối mịt. Cái khổ của con cận là tối tối 1 tí đã bị quáng gà :'( cố đạp nhanh bn cũng k lại vs trời tối, đường thì xấu, có bn vũng sình lầy là cứ thế mà lao thẳng vào, đứt cả dép vì k rút chân ra đc. May mà có người đi đằng sau cầm đèn pin soi đường, mặc dù tù mù nhưng cuối cùng vẫn về đến nơi tập kết, lên xe về nhà.
    Hành trình phải gọi là quá điên bình thường đã thấy mình điên lắm rồi, đi chuyến này về mới biết độ điên của mình thực ra phải x100 lần cái độ trc đấy mình nghĩ. Nhưng dù sao qua hành trình này mới trải nghiệm đc những cung bậc cảm xúc mà bt chẳng bao h có được. Còn trẻ thì hãy cứ đi!
    P/s: đi xong r lại về chiến đấu vs cuộc sống học hành, thi cử và làm việc như 1 con trâu thôi :'(

Tác giả:

8. The Following 3 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

HungNguyen (02-06-2014), victor (03-06-2014), vuongchicuong (04-06-2014)

Mông dân ngancute86's Avatar
    Thanks
    37
    Đoàn Intimex đi 1 ngày tểnh tềnh tênh, đường về còn ăn chơi phè phỡn. Về HN vểnh râu chờ tin các bác đi rừng.kakaka

Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Món quà cuối ngày dành cho những người dũng cảm

11. The Following 2 Users Say Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

Mộc miên (03-06-2014), vuongchicuong (04-06-2014)

Mông dân dự bị HungNguyen's Avatar
    Đang ở
    Gia Lâm - Hà Nội
    Thanks
    9
    Lần đầu tham gia eMông mà người ta nói lần đầu bao giờ chẳng đau . Đau nhưng sau sẽ sướng . Sáng ngủ dậy không nhấc nổi đôi chân , bắp đùi đau nhức , tay vai mỏi nhừ , cả người như đi mượn vậy . Lại nằm nghĩ về chuyến đi đã qua , thấy anh chị em eMông toàn siêu nhân sịp màu hết cả . Đạp xe leo dốc giữa trưa nắng , vác xe cả ngày để vượt rừng vượt suối . Nhiều lúc thấy mệt mỏi tưởng không đi nổi nữa ,nhìn mọi người quyết tâm là thế lại đứng dậy tươi cười sốc lại tinh thần để đi tiếp. Nghe người dân nói trước giờ còn ngại đi rừng đi suối vì vắt cắn vì đường khó đi chứ đừng nói đến việc vác xe qua rừng mà càng cảm thấy sự lỗ lực và tinh thần của mọi người trong đoàn .
    Rồi thì kệ nắng , kệ đất ,kệ luôn cả vắt nằm phịch xuống đất giữa rừng cho nhẹ cái lưng , đến món nước suối chưa khi nào ngon và mát lạnh đến vậy , vết chân trâu sao lại đáng yêu giàu cảm xúc đến thế . Cảm ơn BQT , anh Trung trưởng nhóm và mọi người vì n thứ cảm xúc nó dồn vào người nhiều đến vậy . SƯỚNG LẮM !!! ĐÃ LẮM !!! ÊMÔNG ƠI
    Last edited by HungNguyen; 02-06-2014 at 03:23 PM.

13. The Following 7 Users Say Thank You to HungNguyen For This Useful Post:

Casper_HN (02-06-2014), eMông (02-06-2014), flamencol78 (02-06-2014), Mộc miên (02-06-2014), Na chín (02-06-2014), thubeongotau (02-06-2014), vuongchicuong (04-06-2014)

Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Ra khỏi rừng, còn đoạn cuối...

15. The Following User Says Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

dangman (02-06-2014)

Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Làm thế nào mà chúng tôi làm được điều này...

17. The Following User Says Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Vắt hả? Tính sau. Chơi vui cái đã.

19. The Following 2 Users Say Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

Cu Tuấn (03-06-2014), vuongchicuong (04-06-2014)

Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Xõa nào...

21. The Following User Says Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

+ Trả lời Chủ đề