+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 62

Chủ đề: Vui Tết thiếu nhi & Vật vã xuyên rừng già

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Vui Tết thiếu nhi & Vật vã xuyên rừng già

2 -65 &65 -10
    .
    Bạn có biết những con số có ý nghĩa gì không?
    2 ngày cuối tuần đầy nắng, mỗi ngày những mông dân tham gia chuyến đi "Tự Do - Tết Thiếu nhi & Thạch Lâm - Rừng nguyên thủy (http://www.emong.org/showthread.php?...nguyên-thủy) được trải qua những cảm xúc trái ngược, với những bạn đầu tiên tham gia với nhà mông, có thể gọi là những cú shock .
    65 thành viên tham gia làm tình........nguyện (con số chốt đến 23h00 ngày 31/5)
    56 đứa hâm hăm hở vạt cây, di bẹp vắt, vật vã vác xe, đi bộ chui rúc trong rừng suốt 10 tiếng đồng hồ

Kính mời các thành viên tham gia chuyến đi cùng chia sẻ cảm xúc sau chuyến đi!

2. The Following 13 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

Casper_HN (02-06-2014), hoanganhlam (02-06-2014), hung (02-06-2014), HungNguyen (02-06-2014), Mít Dịu Dàng (02-06-2014), Mộc miên (02-06-2014), Mr_Bom (02-06-2014), Na chín (02-06-2014), ngancute86 (02-06-2014), schumi (02-06-2014), thienlam (02-06-2014), thubeongotau (02-06-2014), vuongchicuong (04-06-2014)

Mông dân nghiableu's Avatar
    Thanks
    97
    @ Casper: Có một người ở rất gần, hay "họ hèn" với anh quá nên anh bỏ qua chăng...
    Xin đề xuất cho chị Mộc miên vào BQT vì những yếu tố mà ai cũng biết ở chị. Tổ chức vote luôn ạ
    LUÔN CÓ GÌ ĐÓ Ở MÃI TẬN NƠI XA TÍT NGOÀI KIA

4. The Following 4 Users Say Thank You to nghiableu For This Useful Post:

Casper_HN (02-06-2014), eMông (02-06-2014), Mộc miên (03-06-2014), Na chín (02-06-2014)

Mông dân cực kỳ hèn hạ zĩn's Avatar
    Thanks
    143
    note thì để viết sau giờ em tổng kết thiệt hại đã
    Thực sự em thề gần như suốt 20 năm nay chưa có lần đi chơi hoặc phượt phọt của em mà nó dã man nó tã tời nó vật vã như cái tua hôm qua.
    Mất tiêu 1 đôi giầy 1 đôi dép. Cơ số máu cho mấy bạn vắt..Bầm tím từ đùi cho tới hết cả bắp chân. Lần đầu tiên phải lết đôi chân trần trên con đường nóng có nhầy nhụa có đất đá sỏi cát có. Mấy lần bị đá hoặc gai đâm vào gan bàn chân đau buốt. Nhát cuối còn bị chẩy máu Vẫn cứ nhắm mắt tiến lên gạt mọi đau thương để phi lên trên... huhuhuhu nắng nóng chói chang..
    Cái xe đạp thân thương bình thường mình yêu nó dã man. Hôm qua nó như 1 thứ cùm nặng cả tấn mà hôm qua nói ko phải chém chứ "Ko quá trên dưới 10 lần mình muốn đạp nó xuống vực để đi cho nhẹ thấy
    Lần đầu tiên nhắm mắt nhắm mũi uống nước suối( thứ nước mà hồi xửa xưa mà có cho tiền mình cũng ko dám uống) Và cuối cùng là nghiện hihhihiih Hôm qua và hôm kia mình phải chơi trên dưới 10 chai nước suốt. Mát như nước tủ lanh..Mà vừa uống vừa cầu mong ko bị anh Tào Tháo hỏi thăm..
    Lần đầu tiên trong đời phải thốt lên câu" Em hận cái người vẽ cái tua đi rừng này."
    Lần đầu tiên trong bao lâu đi phượt = xe đạp Rền rĩ lẩm bầm rủa xả trù eỏ anh " Long chết tiệt",
    về tới nhà phát hiện ra mình bị rạn cơ ngón cái vì cú ngã khá đau khi ở trên đỉnh Thác Mơ. Cổ họng đau buốt. Sang nay đi làm còn bị chị kế toán nhiêc" Tưởng cô trốn việc đi chơi phượt phọt vui vẻ thế nào...Chứ đi xong mà về còn xanh hơn tầu lá chuối. Đen hơn bao công. Người oặt ẹo hơn cái bánh đa nhúng nước.. Thì đi làm j. Ở nhà cho xong"
    tạm thời tổn thất liệt kê thế đã. Giờ em lại phải cắm đầu vào làm bù cho mấy hôm phè phỡn.. Ồi chết thây

mây của trời cứ để gió cuốn đi...

6. The Following 4 Users Say Thank You to zĩn For This Useful Post:

Casper_HN (02-06-2014), LONG08 (02-06-2014), victor (03-06-2014), vuongchicuong (04-06-2014)

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi nghiableu Xem bài viết
    @ Casper: Có một người ở rất gần, hay "họ hèn" với anh quá nên anh bỏ qua chăng...
    Xin đề xuất cho chị Mộc miên vào BQT vì những yếu tố mà ai cũng biết ở chị. Tổ chức vote luôn ạ
    Nhà này ki bo, chả phong bì gì cả, chứ như hai con bé Hâm và Hấp trẻ, nhanh nhẹn, phong bì to và dầy, nên làm Mod là chuyện đương nhiên

8. The Following 2 Users Say Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

camhap (02-06-2014), Mộc miên (03-06-2014)

Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi zĩn Xem bài viết
    ...Rền rĩ lẩm bầm rủa xả trù eỏ anh " Long chết tiệt",
    ...
    Sao mài không nói sớm, lúc tao cũng đang lè lưỡi ra mà không có sức nhét lưỡi lại vào mồm mà vẫn phải vác cái xe chết tiệt gắn một cái túi chết tiệt nặng như cái cùm. Nếu mài nói lúc đó thì tao giúp mày ném cbn cái xe xuống vực cho rảnh nợ

10. The Following User Says Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

vuongchicuong (04-06-2014)

Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Dập vô số mắt cá chân, vui tí chết

Mông dân cực kỳ hèn hạ zĩn's Avatar
    Thanks
    143
    Trích dẫn Gửi bởi Casper_HN Xem bài viết
    Sao mài không nói sớm, lúc tao cũng đang lè lưỡi ra mà không có sức nhét lưỡi lại vào mồm mà vẫn phải vác cái xe chết tiệt gắn một cái túi chết tiệt nặng như cái cùm. Nếu mài nói lúc đó thì tao giúp mày ném cbn cái xe xuống vực cho rảnh nợ
    Hơ hơ có cái dốc cuối thôi mừ... Mùa hà hà hà Ngu j nói. Cứ để lão í vác xe mình Mình đi sau rủa, vừa nhẹ thân vừa.. SƯớng cái mồm... Em "hèn " mà

mây của trời cứ để gió cuốn đi...

Mông dân dự bị camhap's Avatar
    Thanks
    298
    Cám ơn BQT và các bạn đồng hành về 2 ngày cuối tuần đáng nhớ.
    Cám ơn anh Casper đã nhường nhà tắm cho em vs Thu dùng trước, để đến nửa đêm anh phải mò dậy tắm vì sức nóng nằm với zai trẻ, và buổi sáng thức giấc nằm cong tôm vì sợ bị chén ^__________^

14. The Following 2 Users Say Thank You to camhap For This Useful Post:

Casper_HN (02-06-2014), thubeongotau (02-06-2014)

Thanks
    1,066
    Trích dẫn Gửi bởi Casper_HN Xem bài viết
    Na chín thân mến.

Từ những lần đầu tiên đạp xe cùng eMông, lâu lẩu lầu lâu lắm rồi, em luôn tồn tại trong tư tưởng của anh là một con bé thông minh, thông minh đến mức khôn quá đi. Ngoài ra, em là một đứa cẩn thận, chu đáo đến trọn vẹn, chưa bao giờ thấy em quản ngại bất cứ việc gì của eMông... Tất cả các chuyến đi có em, công tác hậu cần gần như là hoàn hảo, mang lại sự an tâm tột cùng cho anh và những Mông dân... Thật tiếc, vì lý do phát triển chi nhánh phía Nam của eMông Group, mà mấy năm trở lại đây, các chuyến đi ngoài Bắc thiếu vắng một con ong thợ tận tụy.

Cám Hấp.
    Anh chắc chắn sẽ nhắc đến cái tên này rất nhiều, em đừng ngạc nhiên là sao viết về em mà lại có Cám Hấp. Trước tiên, anh xin được chân thành bày tỏ sự cảm ơn đến Cám Hấp, cô bé là một bản sao gần như hoàn hảo của em (Na chín), một đức tính hy sinh cao cả (ngồi ôm đồ cho cả lũ Mông cũ mới nhảy nhót trên chín tầng thác Thạch Lâm), một sự tận tụy, nhiệt thành đến từng chi tiết công việc (người cuối cùng được ăn, được tắm, được nhận chỗ nghỉ... chỉ sau khi đã hoàn thành đến những bước tận cùng của buổi từ thiện lúc gần nửa đêm), một chân chạy việc khoa học, chắc chắn (hầu như mọi thông tin các chiều anh cứ tóm lấy nó là có câu trả lời, thậm chí cả việc hỏi... cái kéo ở đâu!!!)... Bất cứ lúc nào anh cần gì đó, thì ở phía sau cánh gà luôn có một con bé âm thầm đứng theo dõi, quan sát và sẵn sàng để đáp ứng...

Na chín thân mến.

Khoảng trống em phũ phàng để lại trong eMông giờ đã được khỏa đầy, với những người như em, như Cám... thì không có lý gì eMông không lớn mạnh chắc chắn.

Na chín, cám ơn em.
    Cám Hấp, chân thành cám ơn em.

Cám là Cám, cóc phải bản sao của ai nhé - ông Casper so sánh ko cùng thứ nguyên thì so dư lào : Mama tổng quản 8x đời giữa, trẻ hơn, khỏe hơn, lỳ hơn, xinh hơn (hỏi bọn Mông dân 9x mà xem, chúng nó toàn gọi bạn Cám )
    Cám gấu hơn (Thành cờ là nạn nhân)

Anh cảm ơn Cám vì sự nhiệt tình và tận tụy của em

16. The Following 4 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

camhap (02-06-2014), thubeongotau (02-06-2014), victor (03-06-2014), vuongchicuong (04-06-2014)

Mông dân dự bị hoanganhlam's Avatar
    Thanks
    5
    Em ấn tượng câu: Người kinh chúng mày toàn lũ điên. công nhận hơi điên nhưng chúng ta có quyền điên. Trích: anh Cáp pơ

18. The Following 2 Users Say Thank You to hoanganhlam For This Useful Post:

Casper_HN (02-06-2014), vuongchicuong (04-06-2014)

Thanks
    1,066
    Văn của một người rất ít khi public note:
    "Mệt mỏi,mắt zíp,chân nặng,tay nặng và mông cũng nặng - mình :ngày thứ 2 ...sau chuyến đi - thấy : yêu cái thành phố này hơn rất nhiều.
    Mình nghĩ đây là chuyến đi kinh hoàng nhất từ trước đến nay của mình. Một chuyến đi hội tụ tất cả những điều ''đáng yêu'' nhất mà mình từng thấy trong những cơn ác mộng ...nhiều năm qua: rắn, vắt và ...thưởng thức xôi lạc ...trong rừng - 10 tiếng ư? chẳng để í nữa nhưng nghe người ta nói thế
    Trước cái ngày ''kinh hoàng'' đó đã được cảnh báo :chuyến đi ko dành cho những người ủy mị. Và mình khẳng định là mình không phải là đứa ủy mị...nhưng mà....ai mà chẳng có nỗi ám ảnh của riêng mình...mà khó có thể kiềm chế...thế nên việc có ''rơi nước mắt'' và khóc tu tu khi nhìn thấy máu của mình đag chảy ra mà lại ko thấy con vắt nào ...ở 1 chỗ ko có sự ẩm ướt -chỉ có ánh nắng làm mình liên tưởng đến việc mình bị rắn cắn .... Mọi sự ''trấn an'' cũng chỉ có giới hạn được 1 lúc khi nhìn thấy máu ở kẽ ngón chân trái và 1 con vắt ngo ngoe ở kẽ ngón chân phải....thì tất cả sự dũng cảm...kìm nén từ sáng của mình bị ''vỡ''. Mình thấy chỉ khổ thân lão ck khi quanh chân lão toàn máu,toàn vắt mà vẫn phải chạy đến ''tìm vắt'' và lãnh hậu quả từ mình. Cơ mà...ai bảo ko ngăn cản mình ''tò mò - thế nào là đi rừng''. Thế nên ...cx ....xứng đáng lắm
    Cả đọan đường dài thế - với nhiều nỗi sợ...cx kéo dài thế nhưng cũng có những lúc mình cười chảy nước mắt, cười ko ngậm được miệng...thậm chí khi bị ngã xe máy ...tung cả mông mà vx ...cười. Ờ...tất nhiên rồi, mông có chạm xuống đường và có nẩy lên rồi đập xuống vx còn vui hơn nghìn lần khi nhìn thấy cái con ngoe nguẩy đó.
    ...
    Mình...thích cái cảnh ...đi trong nỗi sợ hãi. Thích những câu chuyện kể lại của Mít về nx câu nói và hành động kỳ quặc của 1 cơ số người ...lúc trong rừng vắt. Thích cả tiếng nói ''10h và mấy chén rượu''. Thích cảnh cầm tay lão ck lôi đi và nhảy sạp. Thích cả tiệc rượu cần nữa. Nhiều quá! Chẳng nhớ nổi nữa.
    À, mình thích nhất là cái tiếng ''soẹt soẹt'' đếm tiền của vị nào đó trong đêm đầu tiên làm mình tỉnh cả ngủ - cố căng mắt ra để nhìn cái bóng đen đang ngồi ở trong cái màn bên cạnh để xem mông dân nào tạo ra tiếng đó...nhưg ko thể nhận ra cho đến tận sáng hôm sau . Công nhận vị đó nhiều tiền thật ...cỡ phải 15 phút mình mới thấy tiếng "soẹt soet" đó dừng lại và bóng đen nằm xuống
    Ừm...về cơ bản thì là tà mà...mình bị ''thích'' cái chuyến nài điên đi được.
    ...
    Thật ra thì mình thấy chuyến đi này có 1 người thu hoạch được rất nhiều thứ nhưng chắc "lão" ấy lại thấy những thứ thu hoạch được đúng là "1 cục nợ" - to đùng.
    P/S1: Bạn nên biết là bạn rất may mắn vì ...đã là người đàn ông đầu tiên được ngắm tớ khi khóc và được nghe thấy tiếng khóc dễ thương của tớ nơi hoang vu đó đấy nhá. Bạn cx nên cảm thấy hạnh phúc vì giờ ...tớ đã biết chia sẻ ...đã biết than vãn ...như những người phụ nữ khác Thế nên đừng có cười chế giễu hay cười ruồi khi nghĩ lại những cảnh bạn đã được trải qua cùng với tớ
    P/S2: Nói thật là lúc bạn đến gần và dỗ dành tớ - tớ đã rất sợ - khóc còn to hơn vì tớ biết ....trên người bạn đang còn rất nhiều vắt nên....rất mún ủn bạn ra thật xa khỏi tớ"

20. The Following 4 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

Mít Dịu Dàng (02-06-2014), Mộc miên (03-06-2014), victor (03-06-2014), vuongchicuong (04-06-2014)

+ Trả lời Chủ đề