+ Trả lời Chủ đề
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 15 của 15

Chủ đề: "Kế hoạch nhỏ - Niềm vui lớn” để Về với Mắt trong - Chế Tạo 2014

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

"Kế hoạch nhỏ - Niềm vui lớn” để Về với Mắt trong - Chế Tạo 2014

Phong trào nuôi heo đất (heo nhựa) “Kế hoạch nhỏ - Niềm vui lớn”
    Để gây quỹ cho chương trình
    Chế Tạo 2014 - Về với Mắt trong

BQT chân thành cảm ơn các đơn vị, cá nhân đã quan tâm & ủng hộ cho chương trình "Trung Thu Yêu Thương" và “Chế Tạo 2013 – Về với mắt trong”. Xin được gửi lời cám ơn chân thành tới các bạn đã trợ giúp về tinh thần cũng như vật chất và tham gia trong những chuyến đi vừa qua!

Tiếp tục chia sẻ những vất vả khó khăn của các em học sinh Chế Tạo, BQT diễn đàn eMông có kế hoạch tổ chức chương trình “Chế Tạo 2014 – Về với mắt trong”, dự kiến diễn ra từ ngày 05-08/09/2014 tại xã Chế Tạo, Mù Căng Chải, Yên Bái.

Với mong muốn trở thành nhịp cầu gắn kết những tấm lòng thiện nguyện, những đóng góp & chia sẻ, cùng chung tay giúp sức cho các em có nhiều niềm vui với sách vở mới nhân dịp năm học mới. Ngoài việc mong nhận được sự ủng hộ cả về vật chất & tinh thần của các thành viên & bạn bè của các bạn, BQT diễn đàn eMông xin chính thức phát động phong trào nuôi heo đất (heo nhựa) “Kế hoạch nhỏ - Niềm vui lớn” để gây quỹ, dự định hoàn thành mục tiêu lớn trong chuyến đi “Chế Tạo 2014 – Về với mắt trong”: xây nhà vệ sinh cho các cháu tại điểm trường Chế Tạo.

Cách thức và thời gian thực hiện:
    -Phong trào này kéo dài từ ngày 1/5, “lên sóng” chính thức vào dịp sinh nhật eMông (12/05/2014) và sẽ được tổng kết đúng ngày offline truyền thống của eMông một tuần trước chuyến đi (30/08/2014).
    -Mỗi hộ được cấp một chú heo nhựa (để các bạn dễ trưng bày tại nhà, nơi làm việc, giảm nguy cơ rơi vỡ), tham gia với tinh thần tự nguyện.
    -Các hộ có trách nhiệm giữ gìn, chăm sóc và yêu thương "heo", nuôi heo lớn từng ngày. Heo lớn nhanh hay không là tùy thuộc vào cách thức chăm sóc và cả tấm lòng của những người nuôi heo. Thức ăn cho heo là tiền tiết kiệm từ tiền sinh hoạt hằng ngày, tiền thưởng,… BQT đề xuất không nuôi heo ít hơn 5,000 đồng/ngày.
    -Vào đúng ngày offline truyền thống của eMông 1 tuần trước chuyến đi Chế Tạo, ngày 30/08/2014, BQT diễn đàn eMông sẽ tổ chức lễ mổ heo. BQT sẽ chọn chú heo to nhất, siêu trọng nhất để vinh danh "tấm lòng vàng" cho hộ chăn nuôi
    -Toàn bộ số tiền mổ heo dự kiến sẽ dùng vào việc xây nhà vệ sinh cho các em ở điểm trường Chế Tạo hoặc tặng học bổng và trao quà cho các bạn em học sinh vượt khó vươn lên trong học tập.

BQT xin chân thành cám ơn các hộ chăn nuôi Mộc Miên, Seven-Love, Victor Phích, Zán, Mítđ+Ặc, Thu Hà + Hằng Nga đã nhiệt tình nhận nuôi heo từ những ngày đầu BQT đề xuất ý tưởng, cảm ơn các hộ chăn nuôi đã tiếp thêm lửa cho phong trào trong ngày sinh nhật eMông và những ngày hè nóng bỏng vừa qua: Xinh Cười Nắng, Trung LeThanh, Vợ Nhặt, Sún Em, Giangdd, Tiểu Cát, Mắt Huyền, Song Vân, Cám Hấp, 2 bạn của Sún Em, Thubeongotau + bạn bè … Chúng tôi hy vọng các hộ chăn nuôi sẽ cùng nhau thi đua nuôi con heo của mình thật to, thật béo, thật nhanh lớn và siêu trọng!

Kính mời các bạn quan tâm tiếp tục đăng ký tham gia chương trình “Kế hoạch nhỏ - Niềm vui lớn” để nhận và nuôi heo sớm!!!

Danh sách các hộ đã nhận nuôi heo “Kế hoạch nhỏ - Niềm vui lớn”:
    1. Mộc Miên
    2. Seven-Love
    3. Victor Phích
    4. Zán
    5. Mítđ+Ặc
    6. Thu Hà + Hằng Nga
    7. Xinh Cười Nắng
    8. Trung LeThanh
    9. Vợ Nhặt
    10. Sún Em
    11. Giangdd
    12. Tiểu Cát
    13. Mắt Huyền
    14. Song Vân
    15. Cám Hấp
    16. Bạn của Sún Em (2)
    18. Thubeongotau
    19. Bạn của Thubeongotau (2++)
    20.
    21.
    22.
    23. Cu Tuấn
    24.
    25.
    26. Mèo Mập Béo Ú
    27.
    28.
    29.
    30. Ụt (Zĩn)
    ...
    x. Casper_HN
    x1. Linh Vu
    x2. Thànhnc
    x3. Na chin
    x4. Pluto
    Last edited by Na chín; 12-06-2014 at 09:07 AM.

2. The Following 4 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

camhap (21-06-2014), Casper_HN (11-06-2014), Mộc miên (11-06-2014), thubeongotau (21-05-2014)

Mông dân dự bị thienlam's Avatar
    Thanks
    17
    Cho em đăng ký một con lợn với ạ!

4. The Following User Says Thank You to thienlam For This Useful Post:

camhap (20-06-2014)

Mông dân cực kỳ hèn hạ zĩn's Avatar
    Thanks
    143
    Con số 30 của em sao ko thấy lên sóng nuôi hơn tuân nay rôi ngày nao cũng thun thut 10k của em...cho lên sóng ngay. Ah tên em heo của em la Ụt nhé

mây của trời cứ để gió cuốn đi...

6. The Following User Says Thank You to zĩn For This Useful Post:

camhap (20-06-2014)

Mông dân Cu Tuấn's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    193
    Mình cũng nhận nuôi heo từ sau hôm SN eMông, mặc dù chưa nhận đc heo nhưng nhờ BQT ghi tên mình vào cho danh sách nó đông đúc với cả để khỏi quên. Mình đăng kí lợn số 23 \m/

8. The Following User Says Thank You to Cu Tuấn For This Useful Post:

Casper_HN (12-06-2014)

Thanks
    1,066
    Cập nhật tình hình nuôi heo ủng hộ Chế Tạo từ một số thành viên.

Mộc Miên:
    Chung tay giảm bớt khó khăn thiếu thốn cho trẻ em miền núi!
    Chương trình nuôi lợn Chế Tạo đã khởi động, Các gia đình tham gia nuôi cố gắng chăm cho lợn nhà mình béo chút cho các cháu được nhờ nhé

Seven Love: Làm tất các việc cắt tóc sửa xe kiếm tiền nuôi heo.

Cửa hàng thời trang Việt nam chất lượng cao (Jack Columbia)
    Vinh dự được đại diện của EMong gửi nuôi 1 em nhợn rất là xinh.từ 16/6 5% giá trị đơn hàng của khách sẽ đc bơm thẳng vào e ý cho chóng lớn.Mong mọi khách hàng vui vẻ ủng hộ với niềm hân hoan phấn khởi vì đã làm từ thiện đúng địa chỉ!

Hằng Nga - Thị Hà & Oanh Í Ới

Cám Hấp::
    "Người ta dắt gấu đi chơi
    Tung tăng em dắt heo hồng theo sau"
    Mát dời, dắt nhợn hồng đi ún bia với gái xuynh

Hà Phạm (Bạn Cám Hấp):
    Chương trình nuôi lợn ủng hộ trẻ em nghèo xã Chế Tạo- Mù Cang Chải. Ủng hộ em Cám Hấp nhé cả nhà. Bà con có tấm lòng hảo tâm lên LH nhớ ghé chỗ mình cho lợn ăn nhá. Cảm ơn em Huong Ly Ly đã mở hàng cho lợn ăn thật no nê hôm nay. Bà con ở xa có nhu cầu cho lợn ăn có thể gửi gắm qua đường dây thép cũng ok ạ. Chương trình bắt đầu từ hôm nay đến hết tháng 8.

Ngô Linh (Bạn Cám Hâp): Nhợn chổng mông vì hnay được ăn no

Còn tiếp...
    Last edited by eMông; 16-06-2014 at 10:24 PM.

10. The Following 2 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

flamencol78 (19-08-2014), thubeongotau (20-06-2014)

Thanks
    1,066
    Kenn Coffe Số 10 Chùa Láng:
    Lợn giống Chế Tạo tại Kenn Coffee số 10 Chùa Láng, các bạn đi ngang về lại ghé quán chơi và cho lợn ăn nhé.

12. The Following User Says Thank You to eMông For This Useful Post:

thubeongotau (20-06-2014)

+ Trả lời Chủ đề