+ Trả lời Chủ đề
Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 45

Chủ đề: Bạn và eMông

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Bạn và eMông

6 năm Ê mông group, một quãng thời gian đủ dài để lưu biết bao kỷ niệm vơi đầy...

Với một số lượng thành viên khá đông, nhiều lứa tuổi cùng sinh hoạt trên diễn đàn chắc hẳn có rất nhiều suy nghĩ, cảm nhận, về những chuyến đi, về con người ở môi trường này, v.v...

Vào một thời điểm nào đó, ở một nơi nào đó tự dưng ký ức của một chuyến đi bỗng ùa về, ta bỗng nhớ đến nao lòng những ánh mắt, nụ cười đó... Ôi thế mà đã mấy năm kể từ chuyến đi đầu tiên ấy ta ra nhập môi trường điên điên này, và ta thấy sao nó thân thiết đến vậy...

Với những thứ bùng nhùng rất khó định dạng, eMông đặt ra câu hỏi sau mang tính chất định hướng cho topic và mong được sự chia sẻ của các Mông dân...

Cơ duyên nào đưa bạn đến với eMông - Đến với eMông, bạn tìm gì và bạn nhận được điều gì?

Topic xin phép được bắt đầu...

2. The Following 12 Users Say Thank You to eMông For This Useful Post:

Casper_HN (25-04-2014), hung (03-05-2014), Mộc miên (27-04-2014), Min35 (26-04-2014), Mr_Bom (27-04-2014), Na chín (25-04-2014), Nhip (27-04-2014), Pluto (25-04-2014), schumi (29-05-2014), thubeongotau (27-04-2014), vnpcworld (24-03-2015), Yankumong (28-04-2014)

Mông dân dự bị hung's Avatar
    Thanks
    1,525
    * Với cá nhân em: em yếu nên em đạp xe cho nó khoẻ, chứ chả ham hố giề, em là em thích đi xe ô tô cơ - chả mệt lại an toàn

Trước kia, em toàn đạp 1 mình vì em thích vậy (thật ra do dặt dẹo, mặc cảm chả dám đạp cùng ai đấy thôi)

Khi ngon cơm rồi thì em đọc thấy emong trên mạng, thế là em bắt quen mấy bác trong ấy rồi tham gia đạp cùng, cụ thể là:

Bác Long: sau thì đạp với bác Long do bác ý bao em ăn, được một hai lần gì ấy bác ý bảo share, em cũng share, về đến nhà tính lại thì em thiệt do bác ý ăn khoẻ quá - bye bác Long

Bác Linh: thì tử tế quá nên em cũng ko dám ăn trực nhiều vì vậy cũng chỉ đạp cùng một hai lần là em té.

Đạp cùng các bạn nữ emong thì em ít đạp, ko dám đạp vì dù gì mình cũng là hot boy, chả lẽ lòi tính xấu ra, ko hay lắm!!!

Tiếp đến em chuyển đạp với bác 7L, bác Nghĩa bleu vì bác này hay bao em trọn gói, toàn dành trả tiền, ko bảo share - em ưng lắm nên đi đâu em cũng rủ các bác ý

Với emong: em thích và thích vì cái gì thì em chịu - thích là thích thế thôi
    Với con người emong: em quý nhiều bác nhưng cũng ghét khối bác - tất nhiên là em cũng bị như vậy thôi - nhưng em mặc kệ và ngu gì em chỉ đích danh bác nào

Chốt lại hôm SN emong lần này, em đạp đến chúc mừng SN emong 6 tuổi: chúc emong SN 60 tuổi thì em vẫn có thể đi xe đạp đến chúc mừng được , xong là em lại về !!!(nếu được mời ăn miễn phí thì em vẫn ở lại nhé BQT)
    Last edited by hung; 03-05-2014 at 11:29 PM.

4. The Following 8 Users Say Thank You to hung For This Useful Post:

Casper_HN (05-05-2014), eMông (05-05-2014), Mộc miên (05-05-2014), Na chín (05-05-2014), Pluto (04-05-2014), schumi (29-05-2014), thubeongotau (05-05-2014), vuongchicuong (05-05-2014)

Moderator thubeongotau's Avatar
    Thanks
    160
    Trích dẫn Gửi bởi hung Xem bài viết
    * Với cá nhân em: em yếu nên em đạp xe cho nó khoẻ, chứ chả ham hố giề, em là em thích đi xe ô tô cơ - chả mệt lại an toàn

Trước kia, em toàn đạp 1 mình vì em thích vậy (thật ra do dặt dẹo, mặc cảm chả dám đạp cùng ai đấy thôi)

Khi ngon cơm rồi thì em đọc thấy emong trên mạng, thế là em bắt quen mấy bác trong ấy rồi tham gia đạp cùng, cụ thể là:

Bác Long: sau thì đạp với bác Long do bác ý bao em ăn, được một hai lần gì ấy bác ý bảo share, em cũng share, về đến nhà tính lại thì em thiệt do bác ý ăn khoẻ quá - bye bác Long

Bác Linh: thì tử tế quá nên em cũng ko dám ăn trực nhiều vì vậy cũng chỉ đạp cùng một hai lần là em té.

Đạp cùng các bạn nữ emong thì em ít đạp, ko dám đạp vì dù gì mình cũng là hot boy, chả lẽ lòi tính xấu ra, ko hay lắm!!!

Tiếp đến em chuyển đạp với bác 7L, bác Nghĩa bleu vì bác này hay bao em trọn gói, toàn dành trả tiền, ko bảo share - em ưng lắm nên đi đâu em cũng rủ các bác ý

Với emong: em thích và thích vì cái gì thì em chịu - thích là thích thế thôi
    Với con người emong: em quý nhiều bác nhưng cũng ghét khối bác - tất nhiên là em cũng bị như vậy thôi - nhưng em mặc kệ và ngu gì em chỉ đích danh bác nào

Chốt lại hôm SN emong lần này, em đạp đến chúc mừng SN emong 6 tuổi: chúc emong SN 60 tuổi thì em vẫn có thể đi xe đạp đến chúc mừng được , xong là em lại về !!!(nếu được mời ăn miễn phí thì em vẫn ở lại nhé BQT)
    Anh Hùng đáng yêu quá
    "Many people will walk in & out of your life but only true love will leave foot prints in your heart. To handle yourself, use your head, to handle others, use your heart."

Mông dân hèn hạ vuongchicuong's Avatar
    Thanks
    332
    Trích dẫn Gửi bởi Pluto Xem bài viết
    Huhu, đọc bài của chị Mộc Miên lại gai hết cả người, tháng 9 năm nay lại tiếp tục chị nhé. Hy vọng đường vào đỡ vất vả hơn, đoàn có nhiều thời gian hơn với các cháu và bà con trong bản .

Lần tới đi chị nhớ: cầm đèn pin cá nhân, dặn mọi người ăn bánh quy ko ngon, có bỏ đi thì nhớ đánh dấu chỉ dẫn cẩn thận để mấy đứa xe máy đói ăn đi sau còn tìm và nhặt ăn cho dễ )

P/S: Em bị thích chữ ký của chị
    Không muốn quote lại bài của Miên vì hay quá, nhưng sửa lại 1 chữ: 35km, không phải 25km. Vượt 2 đỉnh núi ~2000m từ độ cao 800m của Mù Cang Chải và thung lũng giữa đường.

Mông dân hèn hạ vuongchicuong's Avatar
    Thanks
    332
    Mẹ cha con Nở!!! (Con Nở Pudding, không phải Thu Nở)
    Nói đến cơ duyên em phải chửi phát đã, vì con Nở là đứa đầu têu giới thiệu em vào eMong để giờ đời em khổ thế này.
    Nó thì tếch vào Sài Gềnh độp với hội WSG (Vòng Vòng SG) rồi, nhưng em thì vẫn còn đây.
    Em đi nhiều nơi, trải nghiệm nhiều hơn một số bạn, đặc biệt là mem mới (thậm chí là cả mem cũ). Đi với eMong, em tìm lại được mình ngày xưa. Cảm giác được chia sẻ và chứng kiến những niềm vui mới, sự vui thích đến choáng ngợp trong những chuyến đi và cảm giác vượt qua chính mình của mem mới - điều tuyệt vời nhất trong những chuyến đi của eMong.

8. The Following 5 Users Say Thank You to vuongchicuong For This Useful Post:

Casper_HN (05-05-2014), hung (05-05-2014), Mộc miên (05-05-2014), Na chín (05-05-2014), schumi (29-05-2014)

Mông lão Pluto's Avatar
    Đang ở
    Chuồng gà
    Thanks
    578
    Trích dẫn Gửi bởi vuongchicuong Xem bài viết
    Nói đến cơ duyên em phải chửi phát đã, vì con Nở là đứa đầu têu giới thiệu em vào eMong để giờ đời em khổ thế này.
    Nó thì tếch vào Sài Gềnh độp với hội WSG (Vòng Vòng SG) rồi, nhưng em thì vẫn còn đây.
    Em đi nhiều nơi, trải nghiệm nhiều hơn một số bạn, đặc biệt là mem mới (thậm chí là cả mem cũ). Đi với eMong, em tìm lại được mình ngày xưa. Cảm giác được chia sẻ và chứng kiến những niềm vui mới, sự vui thích đến choáng ngợp trong những chuyến đi và cảm giác vượt qua chính mình của mem mới - điều tuyệt vời nhất trong những chuyến đi của eMong.
    Há há, Thu pudding )

Nhưng em đồ rằng em nó vưỡn chưa biết sao lại được gọi như thế đâu giáo sư ợ
    Xin lỗi, anh chỉ là một huyền thoại ....

Mông dân dự bị foolishbeats's Avatar
    Thanks
    14
    Em biết đến Ê mông từ hồi chơi trên xedap.org, vòng vòng SG cái gì đó. Vẫn nhìn theo các chuyến đi của Ê mông mà ngưỡng mộ thôi. Rồi từ từ qua Facebook biết một số anh chị em nữa.
    Chuyến đi đầu tiên là chuyến em Vô tích sự kêu iem dẫn đường vào Nam Cát Tiên, mới đầu nhìn cái mợ đi dép lào mặc quần xanh áo đỏ, lại đến trễ nữa là em choáng rồi, sợ vỡ tour đến nơi mà vừa đi vừa nghỉ đánh bài nữa chứ Không ngờ mợ ấy đạp khỏe thế
    Em còn nhớ cái em gì bảo vệ môi trường nữa, nhớ lắm cơ :3

Cơ duyên rồi nhé, còn tìm gì á, em chả tìm gì cả, có chăng là chuyến đi.
    Nhận được gì à. Quá nhiều. Đôi khi chỉ một chuyến đi mà mình có thể nhớ mãi. Như chuyến đi Chế Tạo ấy. Nhân tiện em tổng cảm ơn các cô các mợ các thím các anh các chị đã làm nên chuyến đi đáng nhớ đó. (cảm ơn từng người hóa thành ...diễn văn mất)

Mong còn được đạp với Ê mông nhiều chuyến nữa. Chúc mừng sinh nhật nhóm Ê mông.

11. The Following 7 Users Say Thank You to foolishbeats For This Useful Post:

Casper_HN (05-05-2014), dau (06-05-2014), hung (05-05-2014), Mộc miên (05-05-2014), Na chín (05-05-2014), Pluto (05-05-2014), schumi (29-05-2014)

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175
    Trích dẫn Gửi bởi Pluto Xem bài viết
    Há há, Thu pudding )

Nhưng em đồ rằng em nó vưỡn chưa biết sao lại được gọi như thế đâu giáo sư ợ
    Nhầm rồi nhá Tô, em Nở mà a Cường nhắc tới là em Phương Chip, hiện đang sống & làm việc ở SG cơ, ko phải Thu Bếu.
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

Mông dân dự bị Mộc miên's Avatar
    Đang ở
    Trái tim không ngủ!
    Thanks
    295
    Trích dẫn Gửi bởi vuongchicuong Xem bài viết
    Cường ơi!!!

Đáng yêu quá <3

Vẫn còn vụ hẹn hò treck Tam đảo nhé
    Đời là vạn ngày sầu, mà mình thì không biết đếm

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi Mộc miên Xem bài viết
    Cường ơi!!!

Đáng yêu quá <3

Vẫn còn vụ hẹn hò treck Tam đảo nhé
    Nhớ dai vãi

Mông dân dự bị schumi's Avatar
    Thanks
    490
    23/5/2009-23/5/2014

Ui, nhanh nhỉ, 5 năm có lẻ 1 ngày rồi đấy. Cái duyên với eMông lại là xedap.org.
    Từ cái buổi đầu tiên còn ngại ngùng bỡ ngỡ mà giờ đã gần thành ma ở cái xứ Mông này.
    Ngày ấy, nghe giang hồ Long Cắp Bô đồn thổi về sắc nước hương trời của chửa tua - Chị Hạ Đỏ nên tôi cũng đến thỉnh giáo trong một buổi chiều thả diều ven sông. Và kết quả không ngoài tưởng tượng, chị quá đẹp chai khiến lòng càng ngưỡng mộ.

Vừa bước chân đến bờ sông Đuống với chiếc A-Còng Ha-Vớt màu hồng vừa mượn được, xác thở chưa xong mà hồn thì chưa về saumấy km cong đít đạp. Vậy mà đã có 1 mụ hò đóng tiền ngay. Ừ thì đóng!. Bất chợt thoáng qua suy nghĩ "Bụng to thế này thì còn đạp éo gì nữa, sao mà máu thế ko biết???" trong lòng thấy phục lắm. Tuy nhiên mấy phút sau cũng có câu trả lời. Hóa ra là đạp xe máy . Được biết, mấy tháng sau mụ này vỡ chum cho ra 1 mông nhỏ gọi là Chuông. Mụ này là Na Chín.

Ngày ấy, tại hạ chả biết gì về xe, nhưng cũng biết qua hãng xe Chếch Choác gì đó và thích lắm. Woo, toàn là xe địa hình, nổi bật nhất là có 1 Kô Kô chạy chiếc Chếch 6500 - giá tiền phải bằng cả cây vàng thời đó. Kô Kô này chắc dân đua xe chuyên nghiệp mới có con xe hịn như thế. Qủa nhiên không nằm ngoài dự đoán, sau 5 năm rèn đức luyện tài, Kô Kô này đã giành vị trí thứ 3 trong 1 cuộc đua khốc liệt mang tên Tua Đờ Ê Mông. Một kết quả có lẽ khiến người trong cuộc bất ngờ nhưng em thì không. Suýt nữa em và Kô Kô cũng ăn đc cái giải 3 đồng đội nếu em không tham cái giải 7. Thánh Kô đấy là Mouse7023

Casper HN là ai mà sao nói lắm thế ko biết, hắn cầm 1 cái súng gì đó to vãi, nòng thì tòe ra bắn thẳng vào mặt mình bảo là làm Chứng Minh Mông. Cái điệu cười ngoắc mồm đặc trưng của lão nổ to hơn cả công nông mà có thể nghe thấy từ đầu ngõ.

Nếu mọi người không nói thì có lẽ em cũng không biết mông trưởng là anh Flamenco78 (vì lão Cắp Bô nói nhiều quá :v). Bác trưởng ngày ấy và bây giờ vẫn giản dị như vậy. Tuy là trưởng nhưng mông bác không phải to nhất. Bác lái một chiếc "Ferrari" Boulder màu đỏ trắng. Có tài chém gió thượng thừa mà mặt không biến sắc khiến em luống cuống không biết thật giả lẫn lộn ??? Chỉ khi nghe xong ngẫm nghĩ rồi phì cười. Chất nhiệt tình và trách nhiệm với eMông vẫn luôn chất đầy trong bác, bác vẫn đứng giữa trưa nắng Vân Đình để chỉ lối cho lũ Mông mới biết đường tìm chỗ có Vịt mà ăn.

Còn cả cái cô hay chê Chim Chú Nhỏ gì đó nữa, chạy cái xe mờ nờ Nhựt, cũng chém gió vs em dọc cái đê đi về. Ngay mấy tuần sau cả hội kền kền được 1 bữa lẩu ếch no nê ở nhà cô này. Giờ thì cô ý đã nam tiến và lấp cả Mông ấp với mụ Na Chín trong SG rồi.

5 năm em cũng không có điều kiện đi nhiều, nhưng da mặt cũng đủ dày để chống đỡ gió bão, đủ để yêu và gắn bó với cái xứ Mông này.
    Mừng eMông bước sang tuổi thứ 7
    Last edited by schumi; 29-05-2014 at 04:16 PM.
    Run.... Forrest Run....

16. The Following User Says Thank You to schumi For This Useful Post:

Casper_HN (11-04-2015)

+ Trả lời Chủ đề