+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

Chủ đề: Zĩn và Dốc Gióng LẦN 2. Hay NHỮNG CHIÊU TRÒ LỪA GẠT bẻ tua và GÁNH LẤY HẬU QUẢ CỦA HÒA CHYM

Mông dân cực kỳ hèn hạ zĩn's Avatar
    Thanks
    143

Talking Zĩn và Dốc Gióng LẦN 2. Hay NHỮNG CHIÊU TRÒ LỪA GẠT bẻ tua và GÁNH LẤY HẬU QUẢ CỦA HÒA CHYM

tUY MỚI đi GIóng 2 lần nhưng trong em đó vẫn luôn là 1 trải nghiệm thú vị. Và thú vị nhất là lần thứ 2 nay.

Vầng sáng nay thật là 1 chuyến đi BÃO TÁP theo đúng nghĩa mà Nói. lúc bắt đầu đi vì tên nào đó ngủ dậy muộn mà thay vì xuất phát lúc 7 giờ theo lịch thì 2 CON ZỞI XUẤT phát từ Nguyên Hồng vào lúc 8h10p. ăn sáng xong nghỉ ngơi chán chê 8h30... mới nhấc cái mông dậy đạp đến đường Phạm Văn ĐỒng.... Ối zồi ôi con đường tắc và tắc.. mãi đến lúc qua Cầu Thăng long mới thở được... và 2 đứa cong mông lên đạp cứ thế mà thằng chym kéo con zĩn QUẨY từ 25 dến 30km/h...

CÁCH sân bay nội bài 6 km... thằng chym zở cái trò mà ai cũng biết là bệnh kinh niên.. " BẺ TUA".. NÓ dụ con bé thật thà ngây thơ = cách" đi cái đường này á gần hơn đường cũ phải được 3 KM nhá" ĐƯờng bí mật đấy"... Và cái đường bí mật ấy đã kéo con bé ko những đi xa hơn 8km so vs lộ trình đê đến chân DỐc Gióng đã thế lại còn bắt con bé leo thêm 1 cái dốc dài 7% bắc ngang qua núi.... Á À GIỜ THÌ BÀ BIẾT ÂM MƯU CỦA MẦY RỒI NHA. Mày ĐỊNH dụ dỗ bà đi Đập Hàm Lợn nhá... NHƯNG ĐỜI ko đẹp như mơ đâu zai ơi... CHỆ là chệ tỉnh lắm... gào thét đủ kiểu để được đi DỐC GIóng thân yêu. Đất ko chịu trời thì... TRỜI PHẢI CHIU ĐẤT VẬY... HÒA TRYM đành phải cúi đầu líu ríu đưa QUý tiểu thư zĩn đi DỐc GIóng...

nhưng mà mọi chuyện đâu êm đẹp như thế...trên đường đi cách chân gióng có đúng 2km nữa...đúng quẹo qua chỗ rẽ Doanh trại bộ đội... có 1 xích mích nhỏ xẩy ra và tên Hòa trym độc ác "nhẫn tâm " xỗ ngã zĩn đang đạp xe... thế là *uỳnh* zĩn ta đo đất vs nằm lê ra đường XE đạp yêu đổ sang 1 bên đè nửa ng zĩn bé bỏng xuống dưới mặt đường... MẶT HÒA CHYM TÁI MÉT CẮT KO CÒN GIỌT MÁU...PHía xa xa 1 cái xe ô tô tải ầm ầm đi tới... zĩn nghĩ" thôi quả này toi luôn rồi" THì anh hùng CHym xuất hiện... Bê xe ra...Kéo zĩn đứng lên giọng luống cuống"" zĩn zĩn làm sao ko"""

Con bé lớ ngớ ngồi dậy... Mặt nhăn nhó... cảm thẩy nửa người bên trái đau ê ẩm... Nhìn xuống...chân ôi thôi xong quả quần legging láng cóng ma ma vừa tậu cho thủng 1 lỗ rõ to ở ngay đầu gối chưa kể bụi bẩn bám đầy kéo ống chân lên... tadaaa 1 vết xước kéo dài 5 cm và 2 vết trầy trụa rach ra cỡ tầm = xu 5000 Việt Nam đồng XIN KÍNH CHÀO CHỊ ZĨN. bàn tay trái tạm ổn nhưng vì bị ma sát khá mạnh vì bị ngã nên giờ nó đang đỏ au lên rất là dát.... vai trái vì bị tiếp đất mạnh nhất lại còn phải chịu 1 sức nặng.... đè lên... Nó sưng tấy đỏ ửng và rất đau..

COn bé nhìn thằng bợn zai đang đứng luống cuống mặt cắt ko còn giọt máu bằng 1 ánh mắt... Đau đớn có oánh trách có Bi thương có... làm thằng bé suýt khóc.... Luôn miệng chỉ biết xin lỗi... Hầy may con bé luôn tự hào mình là ng chu đáo. Luôn mang theo dầu bóp thuốc xoa... lại còn băng cá nhân theo, THế là 2 đứa ta sơ cứu. xong xuôi.. anh bợn zai Hòa trym vẫn chưa hoàng hồn... mặt nhăn nhó" thôi ko leo Gióng nữa về thôi zĩn chân tay thế này leo thế nào" Lúc này kim đồng hồ điểm 11 h 10 p đúng.. COn bé nhăn mặt lại " ĐIên à đi tới tận đây rồi còn về à??? Đã đi là đi đến cùng ... " Và cuộc tranh cãi kéo dài thêm gần 8 phút đồng hồ...và kết quả HE HE HE DĨ NHIÊN BẠN HÒA TRYM LẠI THUA RÒI..... Mắt vẫn lộ vẻ lo lắng ko còn trò nhăn nhở lúc xuất phát nữa..... Vẫn luôn lải nhải câu" thôi đi về đi Leo rồi nhỡ có làm sao thì..." BỊ zĩn liếc mắt cho 1 cái... Im thin thít... Huk nhưng thực sự tay vẫn rát lắm vai vẫn rất đau và chân thì ... khỏi phải nói... Nhưng mà phải cố lên... CỐ LÊN zĩn béo..

Đến chân dốc... Chàng trai "lo lắng" Hòa CHym lôi đồ ngề ra chỉnh lại phanh cho em xe vừa bị đổ trong tình trạng nắng chang chang bụi mù mịt từ n~ chiếc xe tải to oành đi ngang qua... trong khi cô bợn gái béo của chàng ngồi phè phỡn uống C2 ăn ngô cay...mồm chém tứ tung vs bác bán nước ( bác vẫn còn nhớ mình là cái con bếu hôm nọ leo dốc) Bác hỏi :" sao quần rách thế cháu"" dạ cháu ngã ạ" Bác" ôi thôi chết sao đi kiểu j lại ngã thế có đau khống" cháu *liếc cái người đang cố cúi thấp đầu xuống * nói rõ to" DẠ CHÁU ĐAU LẮM BÁC Ạ.. ối zồi ôi đã bị kéo đi xa tới hơn 10km lại còn bị ngã hầy hầy chả hiểu đủ sức leo hay ko" hỜ HỜ HỜ đầu của ai đó cúi càng ngày càng sát đất...Ok xong.. uống nc chém gió chỉnh sửa đủ rồi.. Bạn zĩn bắt đầu trèo lên Em xe 18kg về số 1-2 . CHinh phục con dốc 10% đầu tiên. cái con dốc ác mộng 10% mà lần đầu tiên khi nhìn thấy nó mình đã Hãi.... cái con dốc mà ngỉ tới 2 lần mới lên hết được.

thống nhất vs anh Bạn trai Hòa chym " zĩn đạp lên trc 5phut sau chym đuổi theo sau đê có j còn hỗ trợ"
    Nhớ lời thầy giáo Hùng" Đạp đều chân ko cần quay quá nhiều"
    Nhớ lời cô giáo mập" Đạp theo đường zig zag"
    Nhớ lời của bạn ex " thở đều điều hòa nhịp thở đừng nhìn lên cao quá. chỉ nên hướng mắt tầm 6-8 m thôi"
    nhớ lời bờm nhẵn não ca ca" để 1-1 1-2 nhá"
    Bên cạnh là tiếng súng liên thanh ra rả của thèng bạn zai" Đi zig zag nhưng chỉ nên đi 1 mé thôi ko được đi sang mé còn lại quá nhiều"

đồng hồ điểm 12h25 phút trưa
    Con bé béo nhất emong..bắt đầu Điều hòa nhịp thở... Nhắm mắt.. nhấn chân... ĐẠP.... Đạp đạp.... Phạch phạch phạch....cút kít cút kít cót két cót két..... 2 phút yên lặng trôi qua.... mở mắt ra.... AAAAAAAAAAAAAAAAAA TA ĐÃ CHINH PHỤC ĐƯỢC CON QUÁI VẬT 10 % ĐẦU TIÊN MÀ KO NGHỈ PHÁT NÀO... NGOẢNH MẶT XUỐNG... sời ơiiiii ÔI ZỜI ÔI TÔI PHỤC TÔI SÁT ĐẤT TÔI YÊU TÔI QUÁ ... ĐẠP ĐẠP ố hê llo vườn lan... chị lại gặp cô.... ZĨn béo như diều gặp zóa.... Bay bay bay bay.... nhưng rất tiếc em xe nặng quá chân bạn zĩn lại đau nên bạn zĩn đành sờ tốp nghỉ lần đầu tiên ở lưng chừng cái dốc thứ 2.

À quên bạn nhân vật phụ Hòa chiêm... sau khi bợn gái anh chinh phục được con Dốc 10% đầu tiên anh dễ dàng bắt kịp và cười hớn hở bỏ bạn gái lại đằng sau và bắt đầu con đường vượt lên cái mốc 22 phút của mình....

Sau khi anh bợn zai đi ròi bạn zĩn ở lại 1 mình.... nghỉ tầm 1 phút... Leo lên nào zĩn béo ơi... Nắng bắt đầu lên cao rọi thẳng xuống con đường nhựa chỉ có bóng những cây lau ở 2 bên và 1 cô béo hì hục cưỡi con ngựa sắt màu da cam nặng 18 cân.... Con dốc thứ 2 rồi con dốc thứ 3... cứ chạy theo đường zig zag mà lên cao lên cao mãi... Mồ hơi của zĩn béo bắt đầu rơi nhiều hơn... Nắng lên cao hơn... 2 bên đường im lặng như tờ... thỉnh thoảng lắm mới có 2 3 chiếc xe máy rồ ga leo lên đỉnh kèm theo những ánh mắt hiếu kì nhìn soi mói vào cô béo đang hùng hục đạp. *thở thở thở thở* đến lưng chừng con dốc thứ 3... Zĩn ta đã hết hơi... ngẩng mặt lên nhìn .A! kìa cái cột Ăng ten( mà sau này khi ngồi ngỉ trên cái tháp đối diện vs tượng Ông Gióng zĩn ta được anh bợn zai cho biết đó là cái cột thu phát sóng bắt được cả 3G) chiệp 1 hình ảnh ko lâu lắm hiện về.... 1 cậu em cao 1 m8 đeo cặp dắt xe đứng chống hông gào to " cố lên bà chệ ơi... còn tầm 6 cái Dốc nữa thôi" TRên con đường vắng lặng có đúng 1 cậu em dắt con xe đạp lưng đeo ba lô nhích từng bước một trên con dốc cao.Mặt cậu còn già hơn cả cô chị béo đang gống ng đạp em xe nhích từng milimet .. 2 đứa sức có thể ko ngang nhau nhưng cùng 1 hoàn cảnh... sức khỏe đều ko tố ko có sức bắt kịp n~ ng đã đạp lên trc... CỔ vũ cho nhau nhích từng milimet... tự dưng mắt cô béo thấy cay. cay...Thấy nhớ chú em zán béo lạ. ( CƠ MÀ NÓ CÓ NHỚ MÌNH ÉO ĐÂU)

hầy sau khi uống 1 ngụm chanh muối nghỉ tầm 2 phút điều hòa hơi thở.... zĩn lại tiếp tục leo... Nhưng giờ thì sức lực chạy đâu hết. Chắc tại do say nắng mà chỉ chưa đầy 100m zĩn lại phải dừng lại... hộc hộc hộc... bắt đầu cá đuối rồi đây.. Chỗ đau ở vai bắt đầu nhức...và vết xước ở chân bắt đầu cắn cắn....Hầy chỉnh lại cái mũ lưỡi trai da cam đang đội trên đầu... Hít thở đều... zĩn ta lại nghỉ T^T.... đúng lúc này điện thoại reo... Ko cần nhìn số cũng biết là ai... ANh bạn trai CHym nháy máy để xác minh ng yêu của anh còn sống hay ko... và cũng là đê thông báo sau 20 phút anh chính thức cán đích chân dốc gióng....

Máu nóng dồn lên.... KO được chịu thua nghịch cảnh... zĩn béo lấy điện thoại mở loa ngoài bài hát TOP OF THE WORLD....và khi tiếng hát của cô ca sĩ nổi tiếng trong nhóm the Carpenters vang lên vang vọng trên con đường vắng:
    "Such a feelin's comin' over me

There is wonder in most everything I see

Not a cloud in the sky

Got the sun in my eyes

And I won't be surprised if it's a dream
    ....
    zĩn béo leo lên em xe tiếp tục cuộc hành trình của mềnh.... (hết tập 1)... to be continute
    Last edited by Na chín; 04-12-2013 at 12:53 PM.

mây của trời cứ để gió cuốn đi...

2. The Following 11 Users Say Thank You to zĩn For This Useful Post:

Casper_HN (04-12-2013), dautrocbungphe (04-05-2015), flamencol78 (04-12-2013), hung (04-12-2013), lukytran (04-12-2013), Mèo Mập Béo Ú (04-12-2013), Mouse7023 (04-12-2013), Mr_Bom (04-12-2013), Na chín (04-12-2013), thubeongotau (05-12-2013), victor (03-12-2013)

Mông dân nghiableu's Avatar
    Thanks
    97
    Không muốn đọc đâu ... hu hu... tra tấn nhau à !
    LUÔN CÓ GÌ ĐÓ Ở MÃI TẬN NƠI XA TÍT NGOÀI KIA

Thanks
    143
    Trích dẫn Gửi bởi nghiableu Xem bài viết
    Không muốn đọc đâu ... hu hu... tra tấn nhau à !
    like cho nó xôm đi anh zai yêu

Mông dân cực kỳ hèn hạ Mr_Bom's Avatar
    Thanks
    301
    đọc cũng vất vả như leo Gióng vậy :3
    Chỉ cần e yêu a ...
    Còn thế giới ... để a lo

Mông dân dự bị Kiu's Avatar
    Đang ở
    nowhere
    Thanks
    180
    phù, cuối cùng cũng đọc xong
    Ngày mai mây vẫn bay, để lại bầu trời cùng tôi theo đuổi
    Không oán thù, không hối hận là một vẻ đẹp đời người

Mông dân Hòa's Avatar
    Thanks
    228
    Chém đấy, đừng tin nó

Thanks
    143
    Trích dẫn Gửi bởi Hòa Xem bài viết
    Chém đấy, đừng tin nó
    mai bà pốt ảnh cái chân đau vs cả qả vai tím bầm lên. chả hiểu mọi ng tin đứa nào nhỉ

Mông dân dự bị Hải Sản's Avatar
    Thanks
    1
    Thư pháp font chữ nào thế Zĩn
    Đời là bể khổ mà mình lại éo biết bơi

Thanks
    143
    Trích dẫn Gửi bởi Hải Sản Xem bài viết
    Thư pháp font chữ nào thế Zĩn
    thư pháp+ Font by sờ tai ZĨN. hổng đụng hàng ai cả đâu. ĐỘc địa có 1 mình iem thôi à

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Tách dòng ra tí cho đỡ dây cà dây muống, mà nghe chừng vẫn đau mắt quá

Yêu Bell của mẹ nhất

12. The Following User Says Thank You to Na chín For This Useful Post:

hung (04-12-2013)

+ Trả lời Chủ đề