+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Chủ đề: capcuu - một lần trở lại

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140

capcuu - một lần trở lại

Thế rồi cũng có một lần trở lại vùng biển Nam Định
    và thế rồi cũng có một lần được nhớ lại ký ức đầy sôi nổi tuổi sinh viên, về miền biển Nam Định với bao ước mơ làm khoa học kỳ vĩ. Và để rồi dấu ấn đáng nhớ nhất là một lần cầm tay em gái 17 tuổi, một lần vuốt mái tóc dài chấm mông của thiếu nữ miền biển (mà không thành công)...
    Thế đấy, quay về để sống lại tuổi 20 đầy nông nổi, hay quay về để thấy tuổi trẻ đã vuột qua với bao nhiêu ước vọng không thành.
    Những con đê mới đã được xây, nhà thờ đổ vẫn xiêu vẹo ngoài biển, và những nhà thờ mới liên tục mọc lên. Cuộc đời vẫn cứ trôi như nó vẫn trôi như thế, trôi theo cả giấc mơ làm nhà khoa học chân chính của gã trai trẻ đam mê những con sóng vỗ bờ.
    Tôi chợt thấy mình xa lạ với biển của ngày hôm nay. Tôi chợt thấy mình xa lạ với những câu chuyện của những người bạn đồng hành, tiếng cười cũng trở nên gượng gạo, ánh mắt cũng đã lộ nhiều vẻ lo toan.
    Thế đấy, quay về để sống lại tuổi 20 nông nổi, hay để thấy những bạn bè yêu quý cũng đã đổi thay theo năm tháng. Không còn rủ rê những chuyến khám phá đầy say mê nữa, mà quan tâm tới cuộc sống của bạn xem có bình yên không, kể chuyện về người bạn cũ với bao nhiêu kỷ niệm vui buồn ngọt ngào
    Thế đấy, các bạn của tôi, hãy cứ đạp xe, và hãy sống với những đam mê trong sáng nhất, để rồi một ngày mai chúng ta sẽ nhớ về nhau với những kỷ niệm ngọt ngào

capcuu

2. The Following 10 Users Say Thank You to Anonymous For This Useful Post:

Casper_HN (05-11-2013), dau (07-11-2013), flamencol78 (04-11-2013), Kiu (13-11-2013), Mộc miên (20-02-2014), Mr_Bom (05-11-2013), Na chín (04-11-2013), Seven-Love (05-11-2013), thieu-bg (04-11-2013), thubeongotau (06-11-2013)

Mông dân Hòa's Avatar
    Thanks
    228
    Tôi chợt thấy mình xa lạ với những câu chuyện của những người bạn đồng hành, tiếng cười cũng trở nên gượng gạo, ánh mắt cũng đã lộ nhiều vẻ lo toan.

Mông dân cực kỳ hèn hạ zĩn's Avatar
    Thanks
    143
    MỖI em là trong sáng thôi Phụ huynh ạ hi hí hí.... " lần đầu em ko có ấn tượng j mấy về anh ( nhơ đúng quả hứa cho em đi xe mà lại ko cho) GIờ thì nhều rồi ^^ nhớ lúc véo má anh nhớ lúc buộc tóc cho anh......v..v nhớ cả câu chiện gothich và "đeo găng tay" và cả chiện " con vịt ko biết ấp trứng nữa" hí hí hí....

mây của trời cứ để gió cuốn đi...

5. The Following User Says Thank You to zĩn For This Useful Post:

Na chín (05-11-2013)

Mông dân meoyeu0107's Avatar
    Thanks
    109
    Em thì nhớ chả quên đc chuyến đầu tiên đi cùng Emong, gặp anh. Cơ bản là hôm đấy nhỡ mồm chạy ra mượn xe đạp buổi sáng CN khi anh với cụ 7L đang ngồi tâm hự để đi ra ngọn Hải Đăng với mọi người trên con đường đầy cát! Cụ 7 đã ậm uh định cho mượn rồi xong anh trả lời cụt ngủn mỗi chữ "KHÔNG!" là em buồn thối gan thối ruột, lại còn ấm ức nữa chứ (lúc ý em mượn anh 7 chứ có mượn anh đâu hix hix)...
    Xong rồi đến giờ khi có anh người yêu virgin màu đỏ, em cũng mới hiểu ngày ấy anh làm thế thiệt là đúng .
    Chuyến này anh có nhiều tâm sự quá, ngồi 1 mình, không nói cười, muốn hỏi han mà không biết bắt đầu từ đâu, thế nên em nghĩ cứ để tâm hồn anh trôi theo những xúc cảm của 1 thuở xa vời nào đó hay những vùng ký ức mà chẳng ai nên chạm vào hay khuấy động. Hehe nếu còn chuyến nào có cơ hội đi cùng nữa, em sẽ tìm cách nc với anh nhiều hơn

7. The Following User Says Thank You to meoyeu0107 For This Useful Post:

eMông (03-09-2020)

Thanks
    140
    Đi với nhau 1 chuyến, ấy là cái duyên
    Húng quá lao vào nhau chít chát chém gió suốt ngày, khéo lại thành cái nợ
    ......
    Cùng nhau đạp xe, cùng khám phá những con đường mới, ấy đã là tri kỷ lắm rồi
    Bô lô ba la chém gió um tỏi, mà chả ai hiểu ai cả, thì cũng coi như không có giao tiếp gì
    há há.....
    hẹn gặp lại.... nếu còn duyên.......

9. The Following 7 Users Say Thank You to Anonymous For This Useful Post:

Casper_HN (07-11-2013), dau (07-11-2013), Hòa (05-11-2013), Mộc miên (20-02-2014), meoyeu0107 (05-11-2013), Na chín (05-11-2013), Seven-Love (06-11-2013)

Mông dân dự bị laogiasunrang's Avatar
    Thanks
    12
    Trích dẫn Gửi bởi Hòa Xem bài viết
    Tôi chợt thấy mình xa lạ với những câu chuyện của những người bạn đồng hành, tiếng cười cũng trở nên gượng gạo, ánh mắt cũng đã lộ nhiều vẻ lo toan.
    Chả liên quan, nhưng anh cùng cảm nhận

Mông dân dự bị Kiu's Avatar
    Đang ở
    nowhere
    Thanks
    180
    anh cứ ngồi một chỗ ấy, xong e ra chọc chọc vài câu là anh nói ra một tràng nghe rất thích, ngồi cạnh anh có cảm giác thanh thản, hẹn gặp lại anh sau nhé

Bới lông tìm vết flamencol78's Avatar
    Thanks
    1,824
    The old man and the sea

Mông dân hèn hạ NHOCBEO's Avatar
    Thanks
    553
    cái ảnh này làm em nhớ đến cái ảnh a capcuu ngồi ở ngoài đường, đợt đi Kim Bôi đợt đầu tiên ý.

Thanks
    140
    Đây, Huyền béo có 2 pô show "hàng", show cả xe... ngay trước cơn dông..
    Xem ra cho đến nay, đây vẫn là pô ổn nhứt...

+ Trả lời Chủ đề