+ Trả lời Chủ đề
Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 42

Chủ đề: Chuyến đi của những ngày xưa

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812

Chuyến đi của những ngày xưa

Nếu chỉ tính theo thời gian, thì đây là lần trở lại với xe đạp và eMông sau gần 2 năm xa cách. Nếu tính theo cảm xúc, thì phải 5 năm rồi mới được đạp xe như thế. Thật vậy! Với chuyến đi này, dường như đã quay về cái thời eMông chưa tròn tuổi, rất đơn giản và hồn nhiên.

Chuyến đi vừa đủ xa để người ta phải cố gắng, phải nỗ lực mới tới được đích... Chuyến đi cũng vừa đủ gần để đến nơi rồi, người ta vẫn còn sức lực và thời gian để tận hưởng niềm vui...

Đường đi vừa đủ khó khăn để người ta phải huy động cả ý chí mỗi lần mệt mỏi định bỏ cuộc... Đường đi cũng đủ nhẹ nhàng để cuối cùng người ta có thể hoàn thành cả hành trình chỉ dựa vào sức của mình...

Những người bạn vừa đủ già để người ta được trò chuyện và chiêm nghiệm về cuộc sống... Những người bạn cũng vừa đủ trẻ để người ta thấy vẫn còn bắt nhịp được với suy nghĩ và cảm xúc của nhau...

Những thành viên đủ cũ để người ta được cảm thấy thân thuộc như những ngày xưa... Những thành viên cũng vừa đủ mới để người ta buộc phải làm quen từ đầu, để rồi đã thấy nhớ nhau khi chia tay kết thúc chuyến đi...

Cảm ơn xe đạp! Cảm ơn eMông!

P/s: Đặc biệt cảm ơn anh Linh - người đã đủ hiểu em để tổ chức một chuyến đi vừa vặn, vẹn tròn như chuyến đi này ^^

Yêu Bell của mẹ nhất

2. The Following 17 Users Say Thank You to Na chín For This Useful Post:

acc4rum (04-11-2013), Casper_HN (04-11-2013), dau (04-11-2013), flamencol78 (04-11-2013), Hòa (04-11-2013), hung (05-11-2013), icemain (05-12-2013), Kiu (13-11-2013), Mít Dịu Dàng (04-11-2013), meoyeu0107 (04-11-2013), Mr_Bom (04-11-2013), nghiableu (04-11-2013), Nhip (05-11-2013), NHOCBEO (04-11-2013), thieu-bg (04-11-2013), thubeongotau (05-12-2013), vuongchicuong (05-11-2013)

Mông dân meoyeu0107's Avatar
    Thanks
    109
    Lão Hạnh điên lại còn bảo mình "Thấy anh ngụp xuống mấy giây mà không ngoi đầu lên thì tìm cách kéo anh lên nhé!". Ôi thôi bảo đứa ko biết bơi cứu để làm ma ở biển với nhau à? Xong rồi về sau 2 gã gàn dở lại còn ra tít xa bờ, xa mọi người khiến mình càng hoảng chứ! Đúng là hứng quá đến mức điên mà!

4. The Following User Says Thank You to meoyeu0107 For This Useful Post:

Na chín (05-11-2013)

Mông dân Hòa's Avatar
    Thanks
    228
    Trích dẫn Gửi bởi meoyeu0107 Xem bài viết
    Lão Hạnh điên lại còn bảo mình "Thấy anh ngụp xuống mấy giây mà không ngoi đầu lên thì tìm cách kéo anh lên nhé!".
    Trích dẫn Gửi bởi zĩn Xem bài viết
    kết quả bị mẹ biển tương cho 1 phát vào đầu gối Bò lê lết lên bờ còn j đấy chị
    Thải nào hôm sau đạp về Cổ Lễ lão sún này cà nhắc - hổn hển thế.

6. The Following User Says Thank You to Hòa For This Useful Post:

Na chín (05-11-2013)

Mông dân cực kỳ hèn hạ zĩn's Avatar
    Thanks
    143
    Trích dẫn Gửi bởi Hòa Xem bài viết
    Thải nào hôm sau đạp về Cổ Lễ lão sún này cà nhắc - hổn hển thế.
    1 lần bị đập vào cọc 1 lần bị đập vào đá đấy....

mây của trời cứ để gió cuốn đi...

8. The Following User Says Thank You to zĩn For This Useful Post:

Na chín (05-11-2013)

Mông dân cực kỳ hèn hạ Nhip's Avatar
    Thanks
    147
    Mọa, chuyến này nghe có vẻ hay ho nhỉ
    Đúng là a linh làm trưởng tua luôn mát tay nhỉ

10. The Following 2 Users Say Thank You to Nhip For This Useful Post:

Kiu (13-11-2013), Na chín (05-11-2013)

Thanks
    1,812
    Trích dẫn Gửi bởi meoyeu0107 Xem bài viết
    hiu hiu vậy mà mình cứ tưởng cái đứa sẵn sàng chết trên đường mới là đứa phấn khích nhất ))
    Trích dẫn Gửi bởi meoyeu0107
    Hôm đấy tắm biển em trông anh Nghĩa hài nhất. Đứng thật xa chờ đợi những cơn sóng bạc đầu rồi nhảy ụp bơi theo sóng, lại còn dặn dò mấy em gái phía trên "tránh ra không anh bơi vào người", thiếu mỗi nước sung sướng mà gầm rú hò hét. Hehe trẻ con quá thể
    Mèo yêu thì thuộc nhóm phấn khích hạng nhất rồi Ai đời ko biết bơi mà cứ xăm xăm tiến ra phía ngoài khơi (chính là phía anh Bleu đang Đứng thật xa chờ đợi những cơn sóng bạc đầu rồi nhảy ụp bơi theo sóng)

Yêu Bell của mẹ nhất

Thanks
    1,812
    À vâng kiểu bơi Kim quy tìm Thanh kiếm của chệ đã đi vào lịch sử trong lòng em
    Trong đám Mông dân đi chuyến này, Zĩn nghĩ ai là Minh chủ mà chị phải làm Kim Quy dâng kiếm

Yêu Bell của mẹ nhất

Thanks
    1,812

Những Tam tam của ngày xưa

Gọi là chuyến đi của những ngày xưa, một phần vì trong chuyến đi có sự hiện diện những người bạn từ chuyến đi thời xa xưa ấy - những thành viên của tổ Tam tam đầu tiên.

Anh Linh, từ chỗ chỉ là thành viên "thêm thắt" trong chuyến đi thuở sơ khai, sau này đã có một thời trở thành linh hồn của nhóm. Trong lòng mình, em vẫn tin rằng nếu không có anh thì eMông sẽ không đi được đến tận ngày hôm nay với hình hài như hiện giờ. Dù về sau, anh đã từ chức Mông trưởng để tập trung cho những thiên chức lớn lao hơn - người chồng và người cha, em vẫn cảm thấy những chuyến đi do anh khởi xướng và dẫn dắt có một phong vị rất riêng, rất "Linh còi". Em cũng biết được phần nào "bí quyết" tạo nên phong vị ấy đấy

Trong suốt quá trình phát triển của eMông cho đến giờ, đôi khi em cảm thấy không hài lòng với tính cách có phần dĩ hòa vi quý của anh, với những lần do dự thiếu quyết đoán của anh; nhưng trong chuyến đi này, quyết sách nào anh đưa ra em cũng thấy cực kỳ đúng đắn. Điển hình là quyết định bỏ qua chuyến viếng thăm giáo xứ Bùi Chu và quyết định gọi xe tải đến đón đoàn ngay tại cửa quán cơm ở thị trấn Cổ Lễ - em ủng hộ 100% những quyết định này của anh

Yêu Bell của mẹ nhất

14. The Following 2 Users Say Thank You to Na chín For This Useful Post:

Casper_HN (05-11-2013), Hòa (05-11-2013)

Mông dân cực kỳ hèn hạ zĩn's Avatar
    Thanks
    143
    Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Gọi là chuyến đi của những ngày xưa, một phần vì trong chuyến đi có sự hiện diện những người bạn từ chuyến đi thời xa xưa ấy - những thành viên của tổ Tam tam đầu tiên.

Anh Linh, từ chỗ chỉ là thành viên "thêm thắt" trong chuyến đi thuở sơ khai, sau này đã có một thời trở thành linh hồn của nhóm. Trong lòng mình, em vẫn tin rằng nếu không có anh thì eMông sẽ không đi được đến tận ngày hôm nay với hình hài như hiện giờ. Dù về sau, anh đã từ chức Mông trưởng để tập trung cho những thiên chức lớn lao hơn - người chồng và người cha, em vẫn cảm thấy những chuyến đi do anh khởi xướng và dẫn dắt có một phong vị rất riêng, rất "Linh còi". Em cũng biết được phần nào "bí quyết" tạo nên phong vị ấy đấy

Trong suốt quá trình phát triển của eMông cho đến giờ, đôi khi em cảm thấy không hài lòng với tính cách có phần dĩ hòa vi quý của anh, với những lần do dự thiếu quyết đoán của anh; nhưng trong chuyến đi này, quyết sách nào anh đưa ra em cũng thấy cực kỳ đúng đắn. Điển hình là quyết định bỏ qua chuyến viếng thăm giáo xứ Bùi Chu và quyết định gọi xe tải đến đón đoàn ngay tại cửa quán cơm ở thị trấn Cổ Lễ - em ủng hộ 100% những quyết định này của anh
    *tóm cổ lắc loạn xạ* Cóa mà chị lười thì có ó ó .... CHỊ CÓ THẤU CHĂNG CÁI CẢNH NGỒI HÀNG GHẾ CUỐI BỊ KẸP GIỮA 4 tên đực rựa ko hả ả ả??????

mây của trời cứ để gió cuốn đi...

Thanks
    1,812
    *tóm cổ lắc loạn xạ* Cóa mà chị lười thì có ó ó .... CHỊ CÓ THẤU CHĂNG CÁI CẢNH NGỒI HÀNG GHẾ CUỐI BỊ KẸP GIỮA 4 tên đực rựa ko hả ả ả??????
    Em có thấu chăng cái cảnh khi người ta đã qua tuổi 30, khi người ta đã 4 năm ko đạp xe, giờ lại đạp hùng hục mỗi ngày bốn năm chục km... cái mông... cái chân... ôi thôi... ê đã là gì đâu

Yêu Bell của mẹ nhất

Mông dân dự bị Kiu's Avatar
    Đang ở
    nowhere
    Thanks
    180
    chả hiểu sao đạp xe chuyến này mình có cảm giác mình chả cần cái gì ở trên đời này nữa :/

18. The Following User Says Thank You to Kiu For This Useful Post:

Na chín (26-11-2013)

+ Trả lời Chủ đề