+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Chế Tạo 2013 - Hành xác nhưng.... vui :)

Mông dân dự bị Mộc miên's Avatar
    Đang ở
    Trái tim không ngủ!
    Thanks
    295

Chế Tạo 2013 - Hành xác nhưng.... vui :)

Từ Chế Tạo về đã 2 ngày rồi mà mình vẫn ở trạng thái hưng phấn, lâng lâng khó tả. Lần đầu tiên của rất nhiều trải nghiệm thú vị. Cuộc sống bận rộn, không tự tin chiến thắng bản thân làm cho mỗi người chúng ta thu mình trong cái vỏ bọc quen thuộc.

Hai ngày đi bộ, trèo đèo lội suối đến với những em bé, những ảnh mắt, những nụ cười thân thiện;

Hai ngày được sống thật với chính bản thân mình, đối mặt với những khó khăn vất vả mới thấy cuộc sống ý nghĩa hơn nhiều;

Hai ngày được về với thiên nhiên cây cỏ để thêm yêu quê hương đất nước, yêu những gì được thiên nhiên ban tặng.

Qua khó khăn thử thách mới thấy hết tình người, sự giúp đỡ chân thành từ những bạn bè, những người xa lạ. Những chiếc bánh quy, những ngụm nước suối chia nhau giữa rừng, những câu hát cùng nhau nghêu ngao để quên đói và lạnh khi mò mẫn trong đêm tối là những kỷ niệm khó quên.

Hơn thế nữa là sự cảm kích với những người bạn đồng hành, các bạn đã cho tôi hiểu thêm nhiều khía cạnh của cuộc sống, để tiếp thêm nghị lực, tiếp thêm sức mạnh vượt qua những khó khăn thử thách trên con đường phía trước…

Hẹn gặp lại những cung đường khác để có thêm nhiều trải nghiệm thú vị hơn!

Hịhị giờ mí biết chỗ viết bài nên đăng hơn muộn tí!!!
    Last edited by Mộc miên; 11-09-2013 at 02:55 PM.

2. The Following 2 Users Say Thank You to Mộc miên For This Useful Post:

flamencol78 (10-09-2013), NHOCBEO (11-09-2013)

+ Trả lời Chủ đề