+ Trả lời Chủ đề
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Chủ đề: BA VÌ hok các bác!!!

Mông dân hèn hạ love2live's Avatar
    Thanks
    382

Post BA VÌ hok các bác!!!

Ặc ặc, em thèm đi qua nên lập topic mới rủ rê lôi kéo mọi người theo tinh thần của buổi off hôm qua. Vì mãi chẳng thấy bác Long có ý kiến (thực ra cái này do bác đang có việc nên hok dám trách bác).
    Đề xuất là cuối tuần này sẽ có 1 tour đi Ba Vì, lịch trình dự kiến là
    + Thứ 7: 3h tập trung, Ba Vì thẳng tiến
    Sẽ có màn ngủ lều, bếp lửa....tùy tình hình
    + CN: Sáng Ao vua, Khoang Xanh...cũng tùy hứng các bác hoặc chỉ dạo chơi trong Rừng QG Ba Vì
    Chiều túc tắc HN thẳng tiến.
    Em chẳng biết lên lịch trình, đường đi cụ tỉ thế nào cả, Các bác xem ý kiến của e mà vừa miếng thì thêm mắm, thêm muối để cho nó hoàn thiện hơn ạh.
    P/S: Anh ặc ặc rủ rê đầu tiên đấy, cho ý kiến đi ạh.

2. The Following User Says Thank You to love2live For This Useful Post:

Mập Đại Ka (13-07-2011)

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Kiểu này L2L ở nhà tự kỷ vậy.Topic vẫn yên ắng wa

Mông dân dự bị phankientrinh's Avatar
    Thanks
    8
    Hix, nếu tuần sau đi được trong ngày thì tốt. Đường đột quá, ko kịp xin phép vợ

Mông dân hèn hạ Mập Đại Ka's Avatar
    Đang ở
    Hanoi
    Thanks
    616
    Em vote cho chị Linh, tuần này em hủy đi công tác rồi. Nhưng đi ba vì mọi ng đi đường nào đấy ạ, có qua láng hòa lạc không ( chỗ hết đại lộ thăng long giao với đường đi xuân mai ấy) vì em học lái xe trên ấy. Nếu mọi ng đi qua đấy, hoặc gần đấy, thì chỉ cho em, có gì sáng thứ 7 em đạp xe ra láng hòa lạc học lái, chiều sẽ chờ mọi ng trước ở đâu đấy. Đợt này suốt ngày phượt phèo, em nghỉ nhiều quá rồi, sợ thi trượt vì thầy giáo bảo học rất là ngờ u ngu, khó đào tạo
    You are amazing! Don't let anyone else tell you otherwise!

Bới lông tìm vết flamencol78's Avatar
    Thanks
    1,824
    Đường đi vườn quốc gia Ba Vì như sau:

- Tập trung tại KS Daewoo, thẳng tiến Cầu Giấy, Xuân Thủy - cầu Diễn - quốc lộ 32. Đạp chừng 40km là tới TX Sơn Tây. Đến đây hỏi đường đi vườn Quốc Gia - Ba Vì hoặc Ao Vua (hỏi mấy bác xe ôm ở ngã tư là chuẩn nhất). Sẽ được chỉ tới ngã ba từ Sơn Tây đi VQG (khoảng cách chừng 10km là tới chân VQG Ba Vì). Từ chân lên đến đỉnh dài 12km. Ở lưng chừng VQG (cách chân núi tầm 4,5km có chỗ ăn nghỉ).

- Nếu định cắm trại trên đỉnh cũng rất hay. Tuy nhiên cần có sự chuẩn bị kỹ lưỡng. Thêm nữa leo núi mang thêm đồ đạc nặng như lều trại, túi ngủ sẽ tăng thêm nhiều trọng lượng nên ảnh hưởng tới việc leo núi. (12km toàn dốc lên cỡ 8-10% đấy). Trên đỉnh VQG Ba Vì cũng có hàng quán và phục vụ ăn uống nhưng không đa dạng như ở phía dưới.

Dù sao mọi khó khăn cũng chỉ để chúng ta lường trước và chuẩn bị tâm lý mà thôi. Còn đã quyết tâm đi thì hãy sẵn sàng lên đường

À quên, từ VQG Ba Vì đi Ao Vua và lượn lờ ngày Chủ nhật cũng rất hợp lý.
    Thêm nữa nếu xuất phát từ 15h00 chiều thứ 7 thì cần chuẩn bị đèn đóm để leo núi trong đêm nhé.

Nếu tour này diễn ra, mình sẽ cử một Mông nữ mình hạc xương mai đúng 20h00 ngày thứ 7 mặc áo trắng, xõa tóc cầm nhang ngồi bên cột mốc số 11 trên VQG đón ace
    Last edited by flamencol78; 14-07-2011 at 10:10 AM.

7. The Following User Says Thank You to flamencol78 For This Useful Post:

Mập Đại Ka (14-07-2011)

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Mọi người nói đến Ba Vì làm mình lại nhớ vụ trekking hồi năm kia, vụ đạp xe hồi năm kìa

Yêu Bell của mẹ nhất

9. The Following User Says Thank You to Na chín For This Useful Post:

NHOCBEO (14-07-2011)

Mông dân hèn hạ NHOCBEO's Avatar
    Thanks
    553
    Trích dẫn Gửi bởi na chín Xem bài viết
    mọi người nói đến ba vì làm mình lại nhớ vụ trekking hồi năm kia, vụ đạp xe hồi năm kìa
    có lẽ là chưa có chuyến ngắn ngày nào lại để lại ấn tượng với em như chuyến trekking đó. Thích nhất là cảm thấy sự quan tâm và chăm sóc của người đấy thấy rõ mồn một, chứ không âm thầm như những chuyến khác.

Mông dân hèn hạ Mouse7023's Avatar
    Thanks
    784
    Trích dẫn Gửi bởi NHOCBEO Xem bài viết
    có lẽ là chưa có chuyến ngắn ngày nào lại để lại ấn tượng với em như chuyến trekking đó. Thích nhất là cảm thấy sự quan tâm và chăm sóc của người đấy thấy rõ mồn một, chứ không âm thầm như những chuyến khác.
    Mình cũng ấn tượng vô bờ bến vì chuyến đi đó. Nhớ mãi vì sự quan tâm của người đấy, mình được đi nhiều gấp rưỡi ng khác, tiến 2 bước thì bị lùa lùi lại 1 bước. Sau cùng cái áo chống nắng (có cả người) của mình đã bị quăng vào bụi cây một cách ko thương tiếc.

Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
    Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà

Thanks
    1,812
    Trích dẫn Gửi bởi Mouse7023 Xem bài viết
    Mình cũng ấn tượng vô bờ bến vì chuyến đi đó. Nhớ mãi vì sự quan tâm của người đấy, mình được đi nhiều gấp rưỡi ng khác, tiến 2 bước thì bị lùa lùi lại 1 bước. Sau cùng cái áo chống nắng (có cả người) của mình đã bị quăng vào bụi cây một cách ko thương tiếc.
    Mình thì chả muốn nhớ chuyến đấy, vì sau khi đi về, NGƯỜI ĐẤY mắng mỏ chúng mình, rồi vì vài tin đồn thất thiệt và hiểu lầm mà giận dỗi chúng mình (nhưng mà vẫn cứ nhớ cơ chứ, ghét quá )

Yêu Bell của mẹ nhất

Thanks
    1,812
    Sến thế nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi Mouse7023 Xem bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Mình thì chả muốn nhớ chuyến đấy, vì sau khi đi về, NGƯỜI ĐẤY mắng mỏ chúng mình, rồi vì vài tin đồn thất thiệt và hiểu lầm mà giận dỗi chúng mình (nhưng mà vẫn cứ nhớ cơ chứ, ghét quá )

Yêu Bell của mẹ nhất

+ Trả lời Chủ đề