+ Trả lời Chủ đề
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3
Kết quả 21 đến 28 của 28

Chủ đề: Chia tay nhé, rồi sau ta gặp nhau ^^

Mông dân dự bị Forget Me Not's Avatar
    Thanks
    98

Chia tay nhé, rồi sau ta gặp nhau ^^

Bố từng hứa, hứa sẽ không bỏ con đi thế này, cho tới khi nào con đưa cho Bố.. Hứa rồi mà chẳng giữ lời, thì kiếp sau lại phải gặp nhau nữa rồi... Mình gặp nhau kiếp trước, kiếp này chưa đủ sao Bố .. Giận lắm, giận lắm ý, khi bỏ thằng con quý tử để rong chơi nhé ..
    Bố thích thú khi con đặt Bố là Forget Me Not nên con tạo nick này để post những cái mà con hứa đưa cho Bố mà chưa đưa ấy. Ghét Bố cực kỳ nhiều ! Lần sau gặp lại, chắc chắn phải gặm tai ^^

Thôi mình cứ hãy là kẻ dưng
    Để khi chuyện phiếm đỡ ngại ngùng
    Mốt mai đằng ấy mà có túng
    Mình vơ mình vét cũng dễ bùng !

Đằng ấy nói nhảm, tớ chửi khùng
    Lỡ may liếc xéo mà tớ biết
    Thuận cẳng giơ chân, ấy ngã đùng !

Mốt mai đi khuất, chẳng bước cùng
    Ấy cứ ngậm cười nơi cực lạc
    Tớ đây ứ thèm khóc rưng rưng !

Ước gì mình cứ mãi kẻ dưng !
    Vậy mà ...
    Ảnh đính kèm
    Last edited by eMông; 18-08-2013 at 02:03 AM. Lý do: è.é

2. The Following 13 Users Say Thank You to Forget Me Not For This Useful Post:

Break (17-08-2013), Casper_HN (14-08-2013), dau (14-08-2013), flamencol78 (14-08-2013), hung (14-08-2013), Mr_Bom (14-08-2013), nghiableu (15-08-2013), Nhip (14-08-2013), NHOCBEO (14-08-2013), pedan36lip (14-08-2013), thanhnc (14-08-2013), vuongchicuong (17-08-2013), Yankumong (14-08-2013)

Mông dân nghiableu's Avatar
    Thanks
    97
    Luôn có gì đó ở mãi tận xa tít ngoài kia
    LUÔN CÓ GÌ ĐÓ Ở MÃI TẬN NƠI XA TÍT NGOÀI KIA

Mông dân cực kỳ hèn hạ Seven-Love's Avatar
    Thanks
    716
    Mấy hôm nay không thấy thằng Anony chữ xanh lè vào chọc ngoáy chành choẹ cũng thấy buồn.....nhớ quá.

5. The Following User Says Thank You to Seven-Love For This Useful Post:

Hòa (16-08-2013)

Mông dân dự bị Break's Avatar
    Thanks
    83
    Lục lọi emong em tìm thấy bài này. Tặng anh nhé!

Ngập ngừng*- Hồ Dzếnh*
    Em cứ hẹn nhưng em đừng đến nhé,*
    Để lòng buồn tôi dạo khắp trong sân.*
    Ngó trên tay, thuốc lá cháy lụi dần...*
    Tôi nói khẽ: gớm, làm sao nhớ thế!

*Em cứ hẹn nhưng em đừng đến nhé.*
    Em tôi ơi, Tình có nghĩa gì đâu,*
    Nếu là không lưu luyến buổi sơ đầu ?*
    Thuở ân ái mong manh như nắng lụa,*
    Hoa bướm ngập ngừng, cỏ cây lần lữa,*
    Hẹn ngày mai mùa đến sẽ vui tươi,*
    Chỉ ngày mai mới đẹp, ngày mai thôi!

*Em cứ hẹn nhưng em đừng đến nhé,*
    Tôi sẽ trách -- cố nhiên -- nhưng rất nhẹ;*
    Nếu trót đi, em hãy gắng quay về,*
    Tình mất vui lúc đã vẹn câu thề*
    Đời chỉ đẹp những khi còn dang dở.*
    Thơ viết đừng xong, thuyền trôi chớ đỗ,*
    Cho nghìn sau... lơ lửng... với nghìn xưa..
    Be good!
    Everything will be all right

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Trích dẫn Gửi bởi Seven-Love Xem bài viết
    Mấy hôm nay không thấy thằng Anony chữ xanh lè vào chọc ngoáy chành choẹ cũng thấy buồn.....nhớ quá.
    Em chỉ ước sao ko ai dùng nick Anonymous đấy để post bài nữa. Mỗi lần vào diễn đàn, nhìn xuống danh sách những người đang vào, thấy nick Anonymous, em lại cứ giật mình nghĩ đó là anh ấy đang dùng.

Yêu Bell của mẹ nhất

Thanks
    98

Cuộc đời sắc sắc không không
    Sống sao dành trọn tấm lòng cho nhau
    San niềm buồn khổ thương đau
    Tích nhân thụ quả để sau nhoẻn cười
    Ở nơi chín suối nhìn coi
    Nhân gian khắp chốn.. người người tiếc thương
    Vạn người đi tiễn đoạn đường
    Hỏi chăng mấy kẻ được nhường như anh?
    ^^

Thanks
    98
    Làm búp bê, làm đủ thứ trò ... chỉ để tự nhắc bản thân cần mạnh mẽ. Bố có tự hào về con không ?
    3 nag cong chua.jpg

Thanks
    98
    Làm đàn ông thì không được khóc. Thế mà Bố ơi, ngày hôm qua ấy, người tình của Bố, anh ấy nức nở chẳng kém con là bao. Cứ bước chân vào đâu, cứ chạm tay vào chỗ nào, là hai đứa lại ngân ngấn tới đấy, cho tới cái lúc cầm trên tay món quà mà người tình của Bố tự tay làm tặng Bố mà chưa lần nào Bố có dịp dùng, thì Bố ạ, thằng con Bố phải cầm tay người tình của Bố đấy, vì nước mắt ai đó đã trào. Anh ấy khóc ngay khi mới dứt nụ cười lúc thấy cái thẻ xe bus của Bố. Mấy năm bồ bịch bóng hình bên nhau, giờ đôi vai chợt lệch, có biết bao hụt hẫng. Con thấy thương kưng của Bố thật nhiều ...

Hôm nay, khi lòng chợt lắng, con thấy chút chơi vơi, con lại phải nhủ lòng, nhủ rằng con đã quen rồi, nhủ rằng con mạnh mẽ, nhủ rằng con làm được. Có cả đống việc Bố để lại cho thằng con trai của Bố, bắt nó phải làm để nó trưởng thành hơn, như cái cách chim Bố quắp chim con lên tầng không và bất thình lình buông tay. Chim con phải quàng rộng đôi cánh để tự bay, để sinh tồn, để một ngày, nó lại trở thành 1 chim Bố đầy mạnh mẽ và uy lực. Đó chính là điều Bố muốn, Bố kì vọng ở con trai Bố, phải vậy không? Vâng, con làm được. Con sẽ làm được. Vì con là con trai Bố ! Con sẽ không khóc đâu ^^

Bố đặt sẵn 1 bàn cờ, để lại cho con chỉ 1 con pháo, 1 con xe, 2 con mã và 1 con tốt, giờ con phải chơi nốt ván cờ dang dở đó, dù con biết thừa, Bố đã tính trước các nước đi của con rồi. Ở trên ấy, nhìn con chơi cờ đây này ^^ Và hãy cười mỗi khi con đi đúng nước đi mà Bố vạch đó nhé !

Thanks
    98
    Bố này, Bố quái lắm nhớ. Giờ con kể cho mọi người cái quái của Bố.

Bố quái nên tối qua dẫn con đi chơi thuyền hoa đăng, đi trộm ảnh của người ta, để rồi người ta - là huynh đệ của Bố ấy phải thốt lên kinh ngạc là sao Bố lại dẫn lối con tới đó chơi. Quái !

Bố quái nên giờ giấu tịt cái topic cáo phó đi đâu rồi, để huynh đệ của Bố tìm vã mồ hôi không thấy. Anh ấy bảo "không rõ lão già này lại giấu đi đâu mất rồi" đấy. Quái !

Nhưng còn 1 cái quái nữa, mà giờ thì con chia sẻ cho mọi người nhé ! Đó là cái quái cuối cùng đầy hiện hữu của Bố, có tang chứng rõ ràng nhớ, Bố đừng có mà chối cãi.

Nhìn cái tem tháng 7 đi bus 51 này, mới tinh toe, người ta lại tưởng Bố chán đi xe máy thèm ô tô của nhà nước. Nhưng mà rồi, có dùng đi bus bao giờ đâu. Thế thì làm thẻ, rồi mua cả tem tháng 7, để làm gì đấy ! Để làm cái trò quái của Bố !

Bọn công an ớn nhất khi gặp thằng nào nói tiếng việt lơ lớ. Bố biết thừa điều đó. Thế nên, Bố mới bày ra cái trò này, để cười hả hê trong lòng khi bọn người trần mắt thịt bị lừa phỉnh. Chúng bay tuýt còi bắt Cậu dừng xe à, Cậu phát âm lơ lớ, Cậu giơ cái này ra Cậu chỉ chỏ, Cậu hỏi đường tới Mù Căng Chải. Cậu quái chưa ?

Còn nghi ngờ nữa không? Thế thì xem giấy tờ của Bố đây. Chữ Hàn nhớ, mấy con số 113, 114, 115 để không tin cũng phải tin, Bố là người Hàn Quốc nhé !

Quái thế này, thì thế gian chỉ có một người mà thôi, Bố ạ !

Anh Linh hỏi em về bút tích của Bố, đấy, bút tích Bố viết cả chữ Hàn lẫn chữ Việt đây này, anh Linh ơi ...

12. The Following 5 Users Say Thank You to Forget Me Not For This Useful Post:

Casper_HN (19-08-2013), eMông (19-08-2013), flamencol78 (19-08-2013), Mouse7023 (19-08-2013), Na chín (19-08-2013)

+ Trả lời Chủ đề