Đóng Chủ đề
Trang 7 của 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 9 ... CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 101

Chủ đề: Áo emong 2013

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175

Áo emong 2013

Thành phẩm lần 1:

Chốt lại về khoản phụ thu 20k:
    A Long & A Linh đã ủng hộ mỗi người 10k/1 áo.
    Tổng 54 áo = 1080k. Mỗi người 540k. Số này đủ cho 15 áo.
    Thành NC sẽ chi mua 15 áo nữa.
    Vậy là sẽ có 30 chiếc trong quỹ, sau rồi muốn tặng/phát/cho/từ thiện đi đâu thì sẽ xử lý sau.

Bạn/anh/chị nào có thiện ý ủng hộ thêm thì mình cũng không từ chối.
    Chủ trương của mình là mua nhiều nhất có thể số áo đã gia công lần 1 với giá thanh lý là 70k/1 áo.
    Đơn giá áo thành phẩm vẫn theo giá của nhà sản xuất: 140k/1 áo
    Các bạn đã đóng 150k thì hôm nhận áo (dự là T4 tuần sau, 24/7) sẽ nhận lại 10k.
    Bạn nào chưa đóng thì vui lòng góp 140k càng sớm càng tốt.

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ
    Last edited by thanhnc; 17-07-2013 at 01:31 PM.
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

2. The Following 7 Users Say Thank You to thanhnc For This Useful Post:

Casper_HN (11-07-2013), flamencol78 (11-07-2013), hung (11-07-2013), Na chín (11-07-2013), nhattan (12-07-2013), traitimchumnho (11-07-2013), Yankumong (11-07-2013)

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Mìn chả đạp, chả ọp, chả áo váy, chả còn nick, khỏe re ^^

Sao mãi EMong ko sập cbn đi nhỉ... mợ... mong ngày mong đêm...

4. The Following User Says Thank You to Anonymous For This Useful Post:

Casper_HN (17-07-2013)

Mông dân dự bị Yankumong's Avatar
    Thanks
    238
    Trích dẫn Gửi bởi Na chín Xem bài viết
    Mình ko đăng ký áo đợt này nên chẳng ý kiến ý cò về chuyện xấu đẹp hay phương án xử lý nữa. Chỉ có chút thắc mắc thế này, ko biết trong số các bạn đã đăng ký mua áo có bao nhiêu bạn đồng ý nhận áo đã may với giá sale, bao nhiêu bạn khăng khăng phải áo đẹp và chuẩn với thiết kế mới nhận, bao nhiêu bạn thực sự vui lòng thêm 20k...
    Và còn điều này nữa bao nhiêu bạn được tận mắt nhìn thấy chiếc áo, bao nhiêu ý kiến đc đưa ra về buổi off xem áo dân chủ? Thật vốn dĩ chính anh là người làm áo đồng phục mà anh lại ko "quyết đoán" đc và phải kêu gọi vote dân chủ... Nhưng hóa ra cái vote của anh Ý Nghĩa vốn dĩ của nó chỉ là Các Bạn Hãy Nộp Thêm 60k Lấy 2 Áo Và Mong Các Bạn Chỉ Sử Dụng 1 Áo Thôi Còn Áo Kia Nhét Xó Tủ Cho Mình Nhờ Hoặc Cố Gắng Mỉm Cười Đưa Áo Đây Để Mình Làm Từ Thiện!!!
    Câu chuyện cãi cọ rùm beng chốt lại nó cũng chỉ có mục đích là thế thôi, chứ cái sự Dân Chủ thì ko có quyền lên tiếng ở đây!
    ...Này, anh có muốn cạnh em trong những chuyến đi?
    Như đàn chim thiên di, tìm nơi nào ấm áp
    Chạm vào đời thô ráp
    Yêu mến những miền xa
    Không còn anh, em mà sẽ là "chúng ta"
    Sống trọn vẹn quãng đời người ta ngợi ca là tuổi trẻ...

6. The Following User Says Thank You to Yankumong For This Useful Post:

Na chín (17-07-2013)

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175
    Trích dẫn Gửi bởi Anonymous Xem bài viết
    Em đóng góp 200k vào quỹ mua áo nhé Thành.

P/S: Đúng 200k. Anh Linh Vũ ơi, cho em nốt 10k để đủ 3 áo đê

Mập
    Cảm ơn Mèo Mập Béo Ú

Trích dẫn Gửi bởi Yankumong Xem bài viết
    Và còn điều này nữa bao nhiêu bạn được tận mắt nhìn thấy chiếc áo, bao nhiêu ý kiến đc đưa ra về buổi off xem áo dân chủ? Thật vốn dĩ chính anh là người làm áo đồng phục mà anh lại ko "quyết đoán" đc và phải kêu gọi vote dân chủ... Nhưng hóa ra cái vote của anh Ý Nghĩa vốn dĩ của nó chỉ là Các Bạn Hãy Nộp Thêm 60k Lấy 2 Áo Và Mong Các Bạn Chỉ Sử Dụng 1 Áo Thôi Còn Áo Kia Nhét Xó Tủ Cho Mình Nhờ Hoặc Cố Gắng Mỉm Cười Đưa Áo Đây Để Mình Làm Từ Thiện!!!
    Câu chuyện cãi cọ rùm beng chốt lại nó cũng chỉ có mục đích là thế thôi, chứ cái sự Dân Chủ thì ko có quyền lên tiếng ở đây!
    Đính chính với em là vụ áo emong năm nay a làm với tư cách cá nhân, ko phải thay mặt BQT nào, cũng không phải với tư cách thành viên BQT. Do vậy, việc DÂN CHỦ HAY KHÔNG DÂN CHỦ KHÔNG BÀN Ở ĐÂY.

A đã quyết việc may lại lô áo & nhà may họ cũng đã chấp nhận việc may lỗi & may lại toàn bộ. Vote để có cách xử lý áo may lỗi êm đẹp nhất, tránh lãng phí nhất.

Em có thể hiểu chủ ý việc vote lấy ý kiến số đông ntn là quyền của em. A ko trình bày thêm.

Tuy nhiên cũng cần nhắc lại với e là hãy suy nghĩ thêm về chủ ý của người khác nói trước khi đưa ra nhận xét nhé.
    Last edited by thanhnc; 17-07-2013 at 11:28 AM.
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

Mông dân cực kỳ hèn hạ alooooooo123's Avatar
    Thanks
    541
    e biết là a sẽ vòng vo mờ

9. The Following User Says Thank You to alooooooo123 For This Useful Post:

Yankumong (17-07-2013)

Thanks
    238
    Trích dẫn Gửi bởi alooooooo123 Xem bài viết
    e biết là a sẽ vòng vo mờ
    Tuy a Thành có Vòng vo Tam Quốc Diễn Nghĩa quá, nhưng rõ ràng anh ý đã nhận rằng nhận định của e chính xác về Ý Nghĩa của khoản Vote là đúng!! Hóa ra là tất cả số đông đều đang hiểu lầm ý nghĩa của việc Vôte, ấy vậy mà e cứ tưởng chính mình đc 1 tí ti con kiến con quyền Dân Chủ chứ!!! Ôi tưởng bở quá))
    Chạm vào đời thô ráp
    Yêu mến những miền xa

Thanks
    238
    Và bối cảnh diễn ra tiếp theo chính xác là Việc Yêu Cầu Ngượ Ta Bỏ Thêm 60k 1 cách ko tự nguyện để "làm từ thiện" vô lý quá, Đã được chuyển thành Vui Vẻ nộp thêm có 20k thôi mà để làm "từ thiện" ấy mà... Và vẫn là ko hợp lý nốt vì từ thiện là phải tự nguyện... Dẫn Đến Tựu Chung sẽ có các đại gia như a Thành, a Long, a Linh, chị Mập tự nguyện bỏ tiền ra để "làm từ thiện" trước việc Kêu Gọi của anh!! Thế là rõ nhất vấn đề! Em phân tích vấn đề ra để anh dễ bề kêu gọi hơn ấy mà CỐ LÊN ANH, vẫn còn tới 24 chiếc áo nguy cơ bị biến thành giẻ lau, thương chúng nó quá ((
    Chạm vào đời thô ráp
    Yêu mến những miền xa

Thanks
    238
    Trích dẫn Gửi bởi thanhnc Xem bài viết

Đính chính với em là vụ áo emong năm nay a làm với tư cách cá nhân, ko phải thay mặt BQT nào, cũng không phải với tư cách thành viên BQT. Do vậy, việc DÂN CHỦ HAY KHÔNG DÂN CHỦ KHÔNG BÀN Ở ĐÂY.

nhé.
    Thật ra e cũng ko định bẻ anh nữa đâu cơ mà đoạn này anh nói nghe sao mà nực cười quá, anh làm chỉ với tư cách cá nhân đứng ra kêu gọi ko hề thông qua BQT hay ko hề thay mặt BQT... Vậy lý do gì các anh cứ kêu to hô to lên rằng đây là HÌNH ẢNH ĐẸP CỦA CẢ Ê MÔNG, ĐÂY LÀ MẪU ÁO CHUẨN CHỨ MẪU ÁO CŨ THÌ KO PHẢI LÀ CHUẨN!

Nực cười quá!Cứ cho e là 1 cá nhân cỏn con nữa đi cũng thích áo đồng phục và làm 1 mẫu cá tính đáng đẹp nổi trội theo 1 phong cách khác và kêu gọi làm đồng phục kiểu MỚI đó nữa, rồi thì e rất thuyết phục số lượng đăng ký thu đc của các mông mới lên tới 200 bạn liền... Thế ra Cá Nhân em cũng sẽ tự đắc với 200 bạn đó... ĐẤY ĐÂY MỚI LÀ ĐỒNG PHỤC "CHUẨN ÉO PHẢI CHỈNH" đâu các bạn ạ, tuyệt vời ông mặt giời, nên các bạn CỨ YÊN TÂM MÌNH ĐANG MANG 1 HÌNH ẢNH ĐẸP CỦA Ê MÔNG chứ ko phải 2 cái thứ kiểu các cũ xấu hoắc cổ hủ của các mông lão xưa đâu!!!
    Ôi nghe có đc ko anh!! Hợp logic quá đi chứ lỵ
    Chạm vào đời thô ráp
    Yêu mến những miền xa

Mông dân cực kỳ hèn hạ Seven-Love's Avatar
    Thanks
    716
    Dạo này cái thằng Yan lắm chữ nhể, bọn nó chốt xong rồi mài có chung tay chia sẻ với nó không thì đứng sang một bên. TS không nên ném đá như thế em ạ.

14. The Following 2 Users Say Thank You to Seven-Love For This Useful Post:

Casper_HN (17-07-2013), Yankumong (17-07-2013)

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Cá nhân mình thì thấy ý kiến của Yan ko phải là ko có lý.

Tuy nhiên 1, nếu người chủ trì vụ áo lần này (là bạn Thành) đã quyết và chốt phương án thì ai đồng ý với phương án của Thành có thể tiếp tục mua áo/thực hiện theo phương án đó, ai ko đồng ý thì có thể rút tên khỏi danh sách đặt áo.

Tuy nhiên 2, mình có thấy ở trên Thành nói là vụ này Thành làm áo với tư cách cá nhân, ko phải thay mặt BQT nào, vậy thì mình nghĩ cũng ko thể gọi đây là đồng phục, ko nên dùng danh nghĩa "đồng phục" để hô hào mọi người mua áo/ủng hộ từ thiện, vì cơ bản nó ko phải là đồng phục chính thức, ko phải là hình ảnh đại diện chính thức của eMông. Vụ làm áo lần trước do Dâu và Mít chủ trì, cũng đã bị một số người phản đối gọi là làm đồng phục rồi (và các bạn ấy cũng đã chấp nhận nó ko phải là đồng phục), vậy thì lần này ko có lý do gì để coi áo ver. 2013 này khác so với áo lần trước cả.

Yêu Bell của mẹ nhất

16. The Following User Says Thank You to Na chín For This Useful Post:

Yankumong (17-07-2013)

Thanks
    238
    Trích dẫn Gửi bởi Seven-Love Xem bài viết
    Dạo này cái thằng Yan lắm chữ nhể, bọn nó chốt xong rồi mài có chung tay chia sẻ với nó không thì đứng sang một bên. TS không nên ném đá như thế em ạ.
    Vâng anh em có phải người thích ném đá bao giờ đâu ạ, nhưng mà em thấy Bất Phục! Nói để còn có lần sau! Chứ em chả hiểu lần 1, rồi lần 2 dỗi ko làm việc chung, rồi tới cả lần 3, phút dỗi thì phủi ngang tay ra cái vẻ ta đây có công thì ta có quyền phủi mang bao nỗi buồn cho bao người... Làm việc chung thì cũng phải hợp tình, hợp lý, lắng nghe số đông chứ ko phải cứ ĐỘC QUYỀN KIỂU TA CÓ CÔNG TA ĐẸP THÌ TA CÓ QUYỀN! Đây là 1 diễn đàn anh e hợp sở thích chơi vui thoải mái với nhau chứ có phải 1 đạo giáo tín ngưỡng răm rắp nghe theo quái đâu Haizzzz....
    Chạm vào đời thô ráp
    Yêu mến những miền xa

Đóng Chủ đề