Đóng Chủ đề
Trang 6 của 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 5 6 7 8 ... CuốiCuối
Kết quả 51 đến 60 của 101

Chủ đề: Áo emong 2013

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175

Áo emong 2013

Thành phẩm lần 1:

Chốt lại về khoản phụ thu 20k:
    A Long & A Linh đã ủng hộ mỗi người 10k/1 áo.
    Tổng 54 áo = 1080k. Mỗi người 540k. Số này đủ cho 15 áo.
    Thành NC sẽ chi mua 15 áo nữa.
    Vậy là sẽ có 30 chiếc trong quỹ, sau rồi muốn tặng/phát/cho/từ thiện đi đâu thì sẽ xử lý sau.

Bạn/anh/chị nào có thiện ý ủng hộ thêm thì mình cũng không từ chối.
    Chủ trương của mình là mua nhiều nhất có thể số áo đã gia công lần 1 với giá thanh lý là 70k/1 áo.
    Đơn giá áo thành phẩm vẫn theo giá của nhà sản xuất: 140k/1 áo
    Các bạn đã đóng 150k thì hôm nhận áo (dự là T4 tuần sau, 24/7) sẽ nhận lại 10k.
    Bạn nào chưa đóng thì vui lòng góp 140k càng sớm càng tốt.

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ
    Last edited by thanhnc; 17-07-2013 at 01:31 PM.
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

2. The Following 7 Users Say Thank You to thanhnc For This Useful Post:

Casper_HN (11-07-2013), flamencol78 (11-07-2013), hung (11-07-2013), Na chín (11-07-2013), nhattan (12-07-2013), traitimchumnho (11-07-2013), Yankumong (11-07-2013)

Thanks
    175
    Trích dẫn Gửi bởi Linh Nòng nọc Xem bài viết
    EM KHÔNG XÀM NGÔN[/COLOR][/B]
    Xàm ngôn là từ a nhắc lại cách nói của Nhip, e đừng vơ vào e. Bạn nào tự thấy bản thân xàm ngôn hay không thì cũng ko cần phải thanh minh.

Trích dẫn Gửi bởi Nhip Xem bài viết
    Em chỉ nói những gì em đọc được và em nghĩ, cũng chả có ý chỉ trích hay xúc phạm ai cả
    Cách nói khiến a có cảm giác như vậy, a cũng nói theo những gì anh đọc & a nghĩ.
    Vậy rồi sao? Cách nghĩ của thằng viết & cách hiểu của thằng đọc thường xuyên không giống nhau. Vậy hãy lựa lời mà nói để người đọc không thấy bị xúc phạm. Khi đùa vui vô thưởng vô phạt thì ko sao nhưng phe bình nhắc nhở hay góp ý thì cần cân nhắc. Các cụ xưa dạy "Uốn ba tấc lưỡi" trước khi nói quả ko sai đâu.

Trích dẫn Gửi bởi Mập Đại Ku Xem bài viết
    Híc, mọi người lại tranh luận vụ từ thiện, nên em lóp ngóp vô comment phát nữa rùi em đảm bảo là em tếch thật ạ:p

1. Về việc có nên làm lại áo mới hay không? Hay lấy luôn áo cũ 70k/người?

Em nghĩ nếu dựa vào ý kiến trên diễn đàn thì rõ ràng số lượng người chỉ muốn lấy áo mới là 9 người; số người chấp nhận lấy cả 2 áo ( nghĩa là phải có cả áo mới là) là 9 người; trong khi đó số lượng ng muốn lấy áo cũ chỉ là 1 người.

Trong khi đấy, hầu hết những ý kiến cho rằng cái áo đấy chả có vấn đề gì cả trong diễn đàn đều từ những người không đăng ký áo, không phải mặc áo ( trừ Yankumi)=> Vậy tại sao mọi người ở đây không thể tôn trọng ý kiến của người thiết kế, của những người mà họ đã đăng ký mua áo và sẽ mặc áo về mong muốn có một cái áo đúng chuẩn của họ ạ?

2. Về việc mang áo 70k đi làm từ thiện

Mỗi người có một quan điểm nhìn nhận khác nhau về việc này, và cuộc sống này không có cái gì là hoàn toàn đúng hoặc hoàn toàn sai. Riêng cá nhân Mập nghĩ, ĐÂY LÀ 1 CHIẾC ÁO ĐẸP, hoàn toàn lành lặn, chất lượng tốt, màu sắc nhã nhặn ( dựa vào hình ảnh) nó chỉ không được chấp nhận bởi 1 số cá nhân ở Emong do nó không đúng với thiết kế, k hơp với việc xây dựng hình ảnh chứ không phải đồ bỏ đi, đồ vứt đi, đồ mình k muốn dùng vì nó xấu, nó bẩn, nó tởm lợm hay vv... ( đọc comment của Yan, Nhip khiến Mập cảm thấy mọi người đang nhìn cái áo mang đi từ thiện như vậy đó ) => Với cá nhân mình nghĩ, chiếc áo này mang đi làm từ thiện là quá tốt, quá đẹp, và chắc chắn không sợ không tìm được đối tượng phù hợp với nó

Tuy nhiên, em cũng đồng ý với Linh là cách xử lý của anh Thành về việc đề nghị mọi người đóng thêm 20k để hỗ trợ anh mua đống áo kia là không hợp lý.

=> Người mua áo chỉ có trách nhiệm trả đúng số tiền mà họ đáng ra phải đóng. Còn việc lô áo 70k đã huỷ hoàn toàn không liên quan đến trách nhiệm của họ. Nên tách lô áo ấy riêng ra, và lúc đấy, muốn kêu gọi đóng góp từ thiện hay mua lại gì thì riêng biệt, kêu gọi sau, chứ không phải 1 mình anh gánh hay đề nghị mọi người hỗ trợ. Vì việc từ thiện là phải dựa trên sự tự nguyện cá nhân của mỗi người. dù chỉ là 20k hay 1k.

3. Nếu đã tôn trọng với lựa chọn số 1 thì Xử lý lô áo 70k như thế nào?

3.1 Dễ nhất là để nhà in người ta tự xử lý. ( Nếu bỏ qua việc sợ hình ảnh EMong trôi nổi nọ kia) thì cá nhân em thấy thà nó đc làm giẻ lau còn hơn là bị mua về rồi nhét vô xó tủ, không thèm dùng. Chả hiểu sao cảm giác khi đọc câu này thấy nó rất kệch cỡm, vừa khinh tiền, vừa khinh sức lao động của người khác. Vì dù có làm giẻ lau thì nó vẫn có giá trị, có ích!

3.2 Nếu quyết định mua lại để làm từ thiện, em nghĩ việc này BQT nên chung tay với nhau, cùng quyết định xem có đồng ý không, có hợp lý không. Vì rõ là Emong vẫn có 1 quỹ để làm từ thiện thu đc từ chương trình trước, và việc sử dụng quỹ này như thế nào, cá nhân em thấy BQT hoàn toàn có quyền quyết định.

Trích bao nhiêu % quỹ, mua được bao nhiêu, rồi sau kêu gọi các cá nhân, ai ủng hộ được bao nhiêu nữa thì ủng hộ.

Còn nếu BQT không đồng ý, thì cũng kêu gọi ở 1 topic riêng, về việc quyên tiền mua lại lô áo đó làm từ thiện. Nếu không được bao nhiêu thì em nghĩ Thành cũng đừng ôm rơm nặng bụng làm gì, cá nhân anh bỏ ra 50k/áo nhân với số lượng bao nhiêu đó quả thật cũng không phải cách giải quyết hay; cũng đừng bảo là nghĩ cho nhà in vv... Cái gì hợp lý thì làm thôi

Em xin hết

Mập
    Từ đầu topic nay mới thấy Mập được vài lời an ủi.
    A sẽ suy nghĩ thêm việc thu thêm 20/1 áo.
    Cảm ơn e đã nhắc là còn quỹ từ thiện từ chuyến Chế Tạo năm ngoái, a quên mất khoản đấy.
    Last edited by thanhnc; 15-07-2013 at 11:47 AM.

Bới lông tìm vết flamencol78's Avatar
    Thanks
    1,824
    @ thanhnc: Mỗi người đóng thêm 10K - tổng thu bổ sung 50 áo là 500K. Mình xin góp 500K này và thanhnc sẽ không cần thu thêm của các bạn đã đăng ký mua áo nữa. Nếu thanhnc đồng ý thì mình sẽ chuyển số kinh phí này cho bạn luôn.

5. The Following 5 Users Say Thank You to flamencol78 For This Useful Post:

Casper_HN (15-07-2013), icemain (15-07-2013), thanhnc (15-07-2013), vuongchicuong (15-07-2013), yosaraha (15-07-2013)

Thanks
    175
    Trích dẫn Gửi bởi flamencol78 Xem bài viết
    @ thanhnc: Mỗi người đóng thêm 10K - tổng thu bổ sung 50 áo là 500K. Mình xin góp 500K này và thanhnc sẽ không cần thu thêm của các bạn đã đăng ký mua áo nữa. Nếu thanhnc đồng ý thì mình sẽ chuyển số kinh phí này cho bạn luôn.
    Cảm ơn a về đề nghị này. E nghĩ mỗi áo góp thêm 20k cũng không phải là vấn đề lớn & có thể được nhiều người chấp nhận hơn phương án góp thêm 60k & nhận 2 áo. Đến hôm phát áo nếu bạn nào thấy miễn cưỡng & không chấp nhận được cách xử lý của em thì có thể không đóng thêm 20k này. E vẫn chỉ thu nguyên giá theo giá sản xuất là 140k. Anh hoặc các mạnh thường quân khác nếu muốn ủng hộ thêm cùng em thì tùy tâm ạh.
    Số tiền của cá nhân em chỉ mua được 15 chiếc, thêm phần 20k/1 áo (Tối đa 54 áo = 1080k) cũng được 15 chiếc nữa, nếu thêm được hỗ trợ của a & các bạn khác thì số lượng sẽ nhiều thêm.

Ý kiến của Mập về việc trích 1 phần quỹ từ thiện còn lại của chuyến Chế Tạo năm 2012 để chi vào việc này cũng nên đưa ra xem xét. Nếu BQT đồng thuận thì cho ý kiến xem nên trích ra con số cụ thể là bao nhiêu. Việc này chỉ xin ý kiến của BQT, các bạn khác xin miễn có ý kiến.

7. The Following User Says Thank You to thanhnc For This Useful Post:

yosaraha (15-07-2013)

Mông dân cực kỳ hèn hạ Nhip's Avatar
    Thanks
    147
    Thế thì bê quy tê pm riêng vs nhao vứn đề nài đi pắp ních nên nại 9 người 8 ý :v

9. The Following 2 Users Say Thank You to Nhip For This Useful Post:

Na chín (16-07-2013), Yankumong (17-07-2013)

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Không quan trọng khi mọi người nghĩ anh với ThanhNC quá coi trọng hình ảnh eMông, cũng như những người đó chả cần coi trọng, không có gì làm khuôn mẫu để nói những người coi trọng đúng hay người không coi trọng đúng.

Tóm lại, Linga sẽ chi 10k cho mỗi áo, anh chi 10k cho mỗi áo còn lại là đủ 20k. ThanhNC vẫn cứ thu 140k mỗi áo là xong.

Theo chủ nghĩa coi trọng hình ảnh, thì việc làm này để eMông không có tới 3 đồng phục.

Đừng có đứng trên phương diện đám đông không coi trọng hình ảnh để phán xét số ít coi trọng hình ảnh, ai cũng có lý lẽ của mình, và thường không bao giờ chịu chấp nhận là cái gì đúng. Cái này là thực trạng của cả xã hội rồi, cũng là cái khiến VN còn lâu mới phát triển được vì không có cái nhìn khách quan trong tranh luận. Ví như anh, không bao giờ chịu cái lý lẽ hình ảnh eMông không quan trọng.

Kết thúc nhé, ThanhNC nếu thích, sẽ chia 3 khoản 20k chênh lệch ra cho 3 người, là xong. Anh khoái cách tiếp cận vấn đề của Kon Mập, cứ làm và chỉ thông báo thôi, không nên dân chủ vì giữa người thực làm và người thực nói luôn không có tư tưởng trùng nhau.

11. The Following 3 Users Say Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

BlackCaffe (16-07-2013), hung (16-07-2013), yosaraha (15-07-2013)

Mông dân cực kỳ hèn hạ alooooooo123's Avatar
    Thanks
    541
    Trích dẫn Gửi bởi Casper_HN Xem bài viết
    ... Anh khoái cách tiếp cận vấn đề của Kon Mập, cứ làm và chỉ thông báo thôi, không nên dân chủ vì giữa người thực làm và người thực nói luôn không có tư tưởng trùng nhau.
    A bảo VN ko phảt triển đc vì abc, rồi bẩu ko nên dân chủ - thế a thích Mỹ hay Tung Của thưa a Long ????

Mông dân cực kỳ hèn hạ alooooooo123's Avatar
    Thanks
    541
    PS: nếu có thể xin trả lời thẳng câu họi của iem, đừng vòng vo nha a

14. The Following User Says Thank You to alooooooo123 For This Useful Post:

Casper_HN (16-07-2013)

Thanks
    175
    Trích dẫn Gửi bởi Casper_HN Xem bài viết
    Không quan trọng khi mọi người nghĩ anh với ThanhNC quá coi trọng hình ảnh eMông, cũng như những người đó chả cần coi trọng, không có gì làm khuôn mẫu để nói những người coi trọng đúng hay người không coi trọng đúng.

Tóm lại, Linga sẽ chi 10k cho mỗi áo, anh chi 10k cho mỗi áo còn lại là đủ 20k. ThanhNC vẫn cứ thu 140k mỗi áo là xong.

Theo chủ nghĩa coi trọng hình ảnh, thì việc làm này để eMông không có tới 3 đồng phục.

Đừng có đứng trên phương diện đám đông không coi trọng hình ảnh để phán xét số ít coi trọng hình ảnh, ai cũng có lý lẽ của mình, và thường không bao giờ chịu chấp nhận là cái gì đúng. Cái này là thực trạng của cả xã hội rồi, cũng là cái khiến VN còn lâu mới phát triển được vì không có cái nhìn khách quan trong tranh luận. Ví như anh, không bao giờ chịu cái lý lẽ hình ảnh eMông không quan trọng.

Kết thúc nhé, ThanhNC nếu thích, sẽ chia 3 khoản 20k chênh lệch ra cho 3 người, là xong. Anh khoái cách tiếp cận vấn đề của Kon Mập, cứ làm và chỉ thông báo thôi, không nên dân chủ vì giữa người thực làm và người thực nói luôn không có tư tưởng trùng nhau.
    Oki, xong.
    Chốt lại về khoản phụ thu 20k:
    A Long & A Linh giúp em mỗi người 10k/1 áo.
    Tổng 54 áo = 1080k. Hai anh tự chia nhao.
    Số này đủ cho 15 áo.
    Riêng em sẽ lo 15 áo nữa.
    Vậy là sẽ có 30 chiếc trong quỹ, sau rồi muốn tặng/phát/cho/từ thiện đi đâu thì sẽ xử lý sau.

Bạn/anh/chị nào có thiện ý ủn hộ thêm thì em cũng không từ chối.
    Chủ trương của em là mua nhiều nhất có thể số áo đã gia công lần 1 với giá thanh lý là 70k/1 áo.
    Đơn giá vẫn theo giá của nhà sản xuất: 140k/1 áo
    Các bạn đã đóng 150k thì hôm nhận áo (dự là T4 tuần sau, 24/7) sẽ nhận lại 10k.
    Bạn nào chưa đóng thì vui lòng góp 140k càng sớm càng tốt.

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi alooooooo123 Xem bài viết
    PS: nếu có thể xin trả lời thẳng câu họi của iem, đừng vòng vo nha a
    Anh với chú không cùng tư tưởng, vì anh thuộc bọn thực làm, chú thuộc bên thực nói, làm sao có điểm chung? Không có điểm chung thì trả lời thế nào cũng không thuận tai, vậy nên trả lời không?

Chú cũng thử cho anh 1 giải pháp bất kỳ cho vô số ý kiến chú đưa ra xem nào? Thường thì người ta hay đưa ra sự không bằng lòng và đề xuất một giải pháp cho rằng hợp lý, chú làm rất tốt vế trước

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Em đóng góp 200k vào quỹ mua áo nhé Thành.

P/S: Đúng 200k. Anh Linh Vũ ơi, cho em nốt 10k để đủ 3 áo đê

Mập

Đóng Chủ đề