Đóng Chủ đề
Trang 4 của 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 6 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 101

Chủ đề: Áo emong 2013

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175

Áo emong 2013

Thành phẩm lần 1:

Chốt lại về khoản phụ thu 20k:
    A Long & A Linh đã ủng hộ mỗi người 10k/1 áo.
    Tổng 54 áo = 1080k. Mỗi người 540k. Số này đủ cho 15 áo.
    Thành NC sẽ chi mua 15 áo nữa.
    Vậy là sẽ có 30 chiếc trong quỹ, sau rồi muốn tặng/phát/cho/từ thiện đi đâu thì sẽ xử lý sau.

Bạn/anh/chị nào có thiện ý ủng hộ thêm thì mình cũng không từ chối.
    Chủ trương của mình là mua nhiều nhất có thể số áo đã gia công lần 1 với giá thanh lý là 70k/1 áo.
    Đơn giá áo thành phẩm vẫn theo giá của nhà sản xuất: 140k/1 áo
    Các bạn đã đóng 150k thì hôm nhận áo (dự là T4 tuần sau, 24/7) sẽ nhận lại 10k.
    Bạn nào chưa đóng thì vui lòng góp 140k càng sớm càng tốt.

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ
    Last edited by thanhnc; 17-07-2013 at 01:31 PM.
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

2. The Following 7 Users Say Thank You to thanhnc For This Useful Post:

Casper_HN (11-07-2013), flamencol78 (11-07-2013), hung (11-07-2013), Na chín (11-07-2013), nhattan (12-07-2013), traitimchumnho (11-07-2013), Yankumong (11-07-2013)

Mông dân dự bị Yankumong's Avatar
    Thanks
    238
    Thật sự cảm quan của em nó là 1 cái áo đẹp quá đẹp so với những lố đồng phục trước đó được may, ngoài vài chi tiết ko đc ưng ý như khi đặt ra. Còn về vấn đề màu áo có hơi tối thật là mng ko phải ngại, đấy lại là ưu điểm, vì e đã từng mặc áo đồng phục mào xanh lơ nhạt hơn, lúc mới đầu thì nó đẹp lắm... nhưng rồi sau 1 thời gian phai ra nhạt hơn nữa ko còn màu như ban đầu mà xanh xanh trăng trắng.... Vậy xét về lâu về dài, đây lại là cái áo cho màu đẹp, kiểu như " phai ra là vừa" !!!
    ...Này, anh có muốn cạnh em trong những chuyến đi?
    Như đàn chim thiên di, tìm nơi nào ấm áp
    Chạm vào đời thô ráp
    Yêu mến những miền xa
    Không còn anh, em mà sẽ là "chúng ta"
    Sống trọn vẹn quãng đời người ta ngợi ca là tuổi trẻ...

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Trích dẫn Gửi bởi thanhnc Xem bài viết
    Quả thật là mình đã rất đau đầu vì vụ áo đồng phục này.

Dường như các công việc liên quan đến hình ảnh của emong do mình khởi xướng đều rất gian nan, từ vụ logo emong, vụ cờ quạt Tour de emong, giờ là đồng phục...Mong rằng sau này dù emong có sập hoặc các bạn có nghỉ chơi với emong thì cũng mong các bạn sẽ nhớ một thành viên nhiều cờ như mình.

Về việc tham gia góp ý thì các bạn đã ý kiến lan man hơi nhiều rồi. Câu hỏi chính cần góp ý thì không vote mà lan man sang các vấn đề khác & chú trọng bàn sang việc cái áo sai thiết kế ra sao. Mình cũng không giải thích thêm xem cái áo đã may nó đã lỗi những chi tiết gì. Vì việc bây giờ là xử lý lô áo như thế nào chứ không phải bàn cãi là những lỗi đó có nghiêm trọng hoặc có thể bỏ qua được hay không.

Mong muốn của mình là sẽ gia công lại toàn bộ số áo. Mình sẽ mua thanh lý số áo đã may cho mục đích làm quà tặng cho các em học sinh miền núi. Rất mong các bạn có thể tham gia cùng đóng góp cho việc thu mua này. Sẽ không ai phải miễn cưỡng chấp nhận hoặc xuề xòa cho qua lô áo lần này. Cảm ơn những bạn lâu lâu ghé qua đã quan tâm cho ý kiến. Mong các bạn chăm có ý kiến hơn nữa.
    Việc nhiệt tình của anh thì chắc không cần nói ai ai cũng biết, anh hoàn toàn chí công vô tư.

Tuy nhiên anh có nhắc đến vụ cờ quạt nên cho phép em được nói thẳng: theo ý kiến cá nhân em Ở diễn đàn nào, tổ chức nào hay chế độ nào cũng chỉ có 2 kiểu:

1 là độc quyền: trên quyết dưới cứ thế nghe theo. Đã quyết làm thì cứ thế mà thực hiện, chứ k phải nghe A, nghe B rồi lại sửa nọ sửa kia ( Cái khâu tiếp thu ý kiến để có thể làm cho phù hợp nếu có thì phải xảy ra trước khi ra quyết định thực hiện, và việc đó cũng chỉ nên giải quyết trong nội bộ BQT thôi)

2 là dân chủ: trưng cầu dân ý, lấy theo ý kiến đám đông, mà đã trưng cầu dân ý thì đừng mong là ý dân nó đúng như ý mình để nếu không đúng thì lại bực tức, giận hờn, rồi không đồng thuận, bỏ ngang không làm nữa, ức chế, abc , xyz nọ kia

Xác định như thế cho nó nhanh, chọn 1 trong 2 chứ cứ cãi nhau ủm củ tỏi, 9 người 10 ý rồi cuối cùng chả đi đâu đến đâu.

Riêng vụ đồng phục, em thích ý kiến của anh 7. Cái áo cũng chả làm nên Emong, nó chỉ là hình ảnh để nhận diện thôi. Đi đâu, ngta cũng chỉ hỏi đạp đc đâu, đạp chuyến nào, chia sẻ kinh nghiệm gì hay bla bla chứ chả mấy ai bảo áo mày thiết kế sai mẹ nó rồi đâu. ( Ví dụ như cái áo emong đỏ boocdo, mặc vào màu logo lẫn luôn màu áo, chả nhận ra đc cái của khỉ gì, vẫn được xem là đồng phục, mặc vẫn thích như thường, chả vấn đề gì; vốn dĩ Emong từ trước giờ đã tạp nham từ tính cách đến xe cộ, giờ áo có lệch lạc tí cũng chả sao, có khi không chuẩn mới chính là Emong ấy )

Cá nhân em thì em phản đối cái vụ lấy 2 cái áo 1 lúc vì như thế vừa không đáp ứng được mục đích là thống nhất về mặt hình ảnh ( vì vẫn mặc áo sai thiết kế đạp xe) vừa cực kì lãng phí ( đứng trên mặt kinh tế thôi).

Đã không mua áo mà còn nói nhiều nên em hứa em comment xong cái này là em tếch ah

Em Mập

5. The Following 3 Users Say Thank You to Anonymous For This Useful Post:

Casper_HN (12-07-2013), Nhip (12-07-2013), Yankumong (11-07-2013)

Mông dân dự bị Yankumong's Avatar
    Thanks
    238
    Em cũng ko hề ủng hộ 1 người lấy tới 2 cái áo, khi đó áo đc cho là xấu sẽ bị nhét tủ 1 cách lãng phí mất thôi! Có một cách giải quyết đó là lô hàng lỗi Êmong chúng ta sẽ nhận "bán hộ nhà sx tới tay người sử dụng thiết thực nhất" ... Có nghĩa là để cho ai thích lấy 2,3 áo thì tùy, để cho ai chỉ cần 1 áo thì lấy 1 áo, ai cần lấy 1 áo đẹp cho lố mới thì lấy ko thích lấy lố xấu cũng ko sao, lố xấu ta vẫn để đấy "bán hộ họ cho các mông mới vào sau có nhu cầu"
    Còn thì lố mới hay cũ nhìn cũng na ná nhau cả thôi,mặc bẩn rồi thì cái áo của anh mặc bẩn trông nó cũng đã khác nhiều so với người sạch sẽ? Có nhất thiết phải quá là câu nệ các chi tiết khi tới tận mức ấy.... Đó vẫn là dân chủ theo ý kiến của Anh Linh ban đầu đề đạt ra!! Việc xử lý lố áo đồng phục lỗi kiểu như này cũng nhiều nhóm làm như vậy!! Chứ em chả nghe thấy ai ngay từ đầu tiên đã có ý tưởng quẳng nó mang " Quà Tặng" cao sang như anh Thành NC đề ra cả!!!
    ...Này, anh có muốn cạnh em trong những chuyến đi?
    Như đàn chim thiên di, tìm nơi nào ấm áp
    Chạm vào đời thô ráp
    Yêu mến những miền xa
    Không còn anh, em mà sẽ là "chúng ta"
    Sống trọn vẹn quãng đời người ta ngợi ca là tuổi trẻ...

Thanks
    175
    Trích dẫn Gửi bởi Mập Đại Ku Xem bài viết
    1 là độc quyền: trên quyết dưới cứ thế nghe theo. Đã quyết làm thì cứ thế mà thực hiện, chứ k phải nghe A, nghe B rồi lại sửa nọ sửa kia (Cái khâu tiếp thu ý kiến để có thể làm cho phù hợp nếu có thì phải xảy ra trước khi ra quyết định thực hiện, và việc đó cũng chỉ nên giải quyết trong nội bộ BQT thôi)

2 là dân chủ: trưng cầu dân ý, lấy theo ý kiến đám đông, mà đã trưng cầu dân ý thì đừng mong là ý dân nó đúng như ý mình để nếu không đúng thì lại bực tức, giận hờn, rồi không đồng thuận, bỏ ngang không làm nữa, ức chế, abc , xyz nọ kia

Đã không mua áo mà còn nói nhiều nên em hứa em comment xong cái này là em tếch ah
    Uk, biết điều vậy là tốt, ý kiến xong thì phắn.

8. The Following User Says Thank You to thanhnc For This Useful Post:

alooooooo123 (12-07-2013)

Mông dân dự bị BlackCaffe's Avatar
    Thanks
    119
    Nhìn lỗi thế mà em vẫn thấy đẹp hơn chán vạn lần cái áo màu "đỏ bóc đô" lần trước của e Mông.
    Cơ mà đồng phục mà càng hoàn chỉnh càng tốt.
    Em vote phương án 1:
    1. Trả thêm 60k & bạn sẽ nhận được 2 chiếc áo? (Tổng chi phí cho 2 áo = 210k).

@A Thành: nhớ 1 order của em vào Đà Nẵng đấy nhá, không được quên đâu đấy

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Theo thông tin mới nhất thì Thành NC sẽ làm lô áo mới, giá tạm tính bị tăng lên thành 160k/áo, áo lỗi sẽ trả bên sản xuất tự lo vì làm sai hợp đồng và chân thành chia buồn với họ. Chờ Như Cờ thông báo chính thức.

11. The Following User Says Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

flamencol78 (12-07-2013)

Thanks
    175

Sau khi cân nhắc ý kiến của các bạn.
    Một số bạn xuề xòa dễ chấp nhận sử dụng áo lỗi & không cần gia công lần 2. Một số khác mong muốn được gia công theo đúng thiết kế mong muốn ban đầu. Một số đồng ý với việc trả thêm 60k để nhận 2 chiếc áo... Nhưng tự chung sẽ ủng hộ quyết định cuối cùng của Thành NC. Sẽ không ai phải miễn cưỡng, hoặc dễ dãi chấp nhận, hoặc xuề xòa cho qua lô áo lần này.

Đơn vị cung cấp đã chấp nhận gia công lại toàn bộ số áo. Họ cũng mong muốn emong giúp đỡ một phần thiệt hại cho lô hàng vừa rồi bằng việc mua thanh lý giá rẻ. Mình sẽ mua lại một phần lô áo này để sử dụng vào mục đích quà tặng. Rất mong các bạn vui vẻ giúp đỡ Thành NC cho việc thu mua này bằng cách chi trả thêm cho mỗi chiếc áo 20k.

Đơn giá công áo là 140k/1 chiếc.
    Mình đã tạm thu của một số bạn 150k/1 áo (& dự kiến sẽ hoàn lại 10k khi trả áo.)
    Những bạn đã đóng 150k/1 áo vui lòng chi ủng hộ thêm cho Thành NC 10k/1 áo.
    Bạn nào chưa đóng tiền thì vui lòng thanh toán 160k.

Như vậy sẽ vui vẻ cả làng, không có việc 2 mẫu áo cùng được sử dụng, không ai phải chi thêm 60k để mua chiếc áo lỗi. Các bạn cũng sẽ giúp Thành NC nhẹ bớt gánh tài chính khi mua lại số áo đó.

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ

13. The Following User Says Thank You to thanhnc For This Useful Post:

hung (12-07-2013)

Mông dân dự bị hung's Avatar
    Thanks
    1,525
    Cá nhân em là mới join vào emong, em cũng cóc quan trọng lắm về cái áo như thế nào, màu sắc hình vẽ ra sao
    Em chỉ quan tâm là trên áo có chữ emong thoai - chỉ cần người ta nhìn thấy chữ emong rõ ràng là được
    Sorry vì tính em xuề xòa - thks sự nhiệt tình + trách nhiệm của bác Thành NC

15. The Following 2 Users Say Thank You to hung For This Useful Post:

Na chín (13-07-2013), Yankumong (17-07-2013)

Thanks
    175
    Trích dẫn Gửi bởi hung Xem bài viết
    Cá nhân em là mới join vào emong, em cũng cóc quan trọng lắm về cái áo như thế nào, màu sắc hình vẽ ra sao
    Em chỉ quan tâm là trên áo có chữ emong thoai - chỉ cần người ta nhìn thấy chữ emong rõ ràng là được
    Sorry vì tính em xuề xòa - thks sự nhiệt tình + trách nhiệm của bác Thành NC
    Anh có phải là anh zà e gặp hôm đi SN emong ko nhỉ, a chạy con xe đen đen mới ráp, e quên tên xe rùi.

Chắc là mọi người sẽ nghĩ tại e làm việc với hình ảnh & in ấn nhìu rùi nên khó tính & cầu toàn. Bệnh nghề nghiệp mà

Trích dẫn Gửi bởi BlackCaffe Xem bài viết
    Nhìn lỗi thế mà em vẫn thấy đẹp hơn chán vạn lần cái áo màu "đỏ bóc đô" lần trước của e Mông. Cơ mà đồng phục mà càng hoàn chỉnh càng tốt.
    Em vote phương án 1: Trả thêm 60k & bạn sẽ nhận được 2 chiếc áo? (Tổng chi phí cho 2 áo = 210k).

@A Thành: nhớ 1 order của em vào Đà Nẵng đấy nhá, không được quên đâu đấy
    Hủy vụ nộp thêm 60k để nhận 2 áo rồi e ơi.
    Last edited by thanhnc; 12-07-2013 at 08:48 PM.

Mông dân hèn hạ pcpiloter88's Avatar
    Thanks
    119
    mệt quá có mỗi cái đồng phục mới mà ko thống nhất, hazz em nghĩ có ng làm ra 1 cái áo là hãnh diện khi ra đường rồi, còn lõi hay ko thì ai biết, mọi ng ko thấy đồng phục của các hội xe đạp khác ah, họ dùng đồ đắt tiền và áo cung sẽ tốt , còn mình thì dùng áo để nhận ra nhau, chú ko vì mục đích gi khác, vì đam mê các cung đường

Đóng Chủ đề