Đóng Chủ đề
Trang 5 của 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 101

Chủ đề: Áo emong 2013

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175

Áo emong 2013

Thành phẩm lần 1:

Chốt lại về khoản phụ thu 20k:
    A Long & A Linh đã ủng hộ mỗi người 10k/1 áo.
    Tổng 54 áo = 1080k. Mỗi người 540k. Số này đủ cho 15 áo.
    Thành NC sẽ chi mua 15 áo nữa.
    Vậy là sẽ có 30 chiếc trong quỹ, sau rồi muốn tặng/phát/cho/từ thiện đi đâu thì sẽ xử lý sau.

Bạn/anh/chị nào có thiện ý ủng hộ thêm thì mình cũng không từ chối.
    Chủ trương của mình là mua nhiều nhất có thể số áo đã gia công lần 1 với giá thanh lý là 70k/1 áo.
    Đơn giá áo thành phẩm vẫn theo giá của nhà sản xuất: 140k/1 áo
    Các bạn đã đóng 150k thì hôm nhận áo (dự là T4 tuần sau, 24/7) sẽ nhận lại 10k.
    Bạn nào chưa đóng thì vui lòng góp 140k càng sớm càng tốt.

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ
    Last edited by thanhnc; 17-07-2013 at 01:31 PM.
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

2. The Following 7 Users Say Thank You to thanhnc For This Useful Post:

Casper_HN (11-07-2013), flamencol78 (11-07-2013), hung (11-07-2013), Na chín (11-07-2013), nhattan (12-07-2013), traitimchumnho (11-07-2013), Yankumong (11-07-2013)

Mông dân cực kỳ hèn hạ Nhip's Avatar
    Thanks
    147
    Như ban đầu các anh hết gọi lô áo hỏng nào là rẻ rách, nào là rẻ lau, rồi thì nếu để trôi nổi ra ngoài sẽ làm ảnh hưởng hình ảnh emong
    Như vậy là chính bản thân các anh cũng k chấp nhận lô hàng lỗi ấy
    Vậy mà các anh lại định đem lô hàng lỗi, đống rẻ rách rẻ lau ấy nào là làm từ thiệnk, nào là làm quà tặng
    Các anh không thấy lố bịch ạ? Bản thân các anh không chấp nhận mà lại mang đi cho người ta
    Ôi, những người được cho, được tặng, được làm từ thiện, thật đáng thương
    Họ có thiếu thốn, nhưng chắc họ cũng có đủ tự trọng để nhận hay k nhận những thứ bị coi là thừa thãi một cách thiếu tôn trọng
    Phải em mà đc cho mà biết như này thì ném mẹ đi còn hơn

Cái nữa là các anh sợ mất hình ảnh emong, thế hình ảnh emong là cái gì ạ?
    Mặc 1 cái áo đẹp thì sẽ là hình ảnh của emong? Tất nhiên khi bỏ tiền ra thì ai cũng muốn nhận đc thành phẩm hoàn hảo xứng đáng
    Nhưng nếu các anh không muốn ảnh hưởng đến hình ảnh của emong, thì một là lo mà đạp cho tốt, hai là chấp nhận bỏ tiền ra mua lô áo đấy về rồi hủy cmn đi, thế là xong, éo sợ trôi nổi vs cả xấu mặt nữa

Xàm ngôn của kẻ rảnh rỗi không mua áo đợt này
    Thân!

Mông dân dự bị laogiasunrang's Avatar
    Thanks
    12
    Em nhà quê ạ, áo rách em cũng quý. Đôi khi nó có rách vẫn muốn mặc. Chạ sao. Miễn là đối với mình nó vẫn là đẹp. Vì cái áo xấu mà nghĩ mất hình tượng á ? Em cũng là mông mới lên em chỉ dám nói thế thôi ạ.

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175
    Trích dẫn Gửi bởi Nhip Xem bài viết
    Như ban đầu các anh hết gọi lô áo hỏng nào là rẻ rách, nào là rẻ lau, rồi thì nếu để trôi nổi ra ngoài sẽ làm ảnh hưởng hình ảnh emong
    Như vậy là chính bản thân các anh cũng k chấp nhận lô hàng lỗi ấy
    Vậy mà các anh lại định đem lô hàng lỗi, đống rẻ rách rẻ lau ấy nào là làm từ thiệnk, nào là làm quà tặng
    Các anh không thấy lố bịch ạ? Bản thân các anh không chấp nhận mà lại mang đi cho người ta
    Ôi, những người được cho, được tặng, được làm từ thiện, thật đáng thương
    Họ có thiếu thốn, nhưng chắc họ cũng có đủ tự trọng để nhận hay k nhận những thứ bị coi là thừa thãi một cách thiếu tôn trọng
    Phải em mà đc cho mà biết như này thì ném mẹ đi còn hơn

Cái nữa là các anh sợ mất hình ảnh emong, thế hình ảnh emong là cái gì ạ?
    Mặc 1 cái áo đẹp thì sẽ là hình ảnh của emong? Tất nhiên khi bỏ tiền ra thì ai cũng muốn nhận đc thành phẩm hoàn hảo xứng đáng
    Nhưng nếu các anh không muốn ảnh hưởng đến hình ảnh của emong, thì một là lo mà đạp cho tốt, hai là chấp nhận bỏ tiền ra mua lô áo đấy về rồi hủy cmn đi, thế là xong, éo sợ trôi nổi vs cả xấu mặt nữa

Xàm ngôn của kẻ rảnh rỗi không mua áo đợt này
    Thân!
    Người đáng thương phải là anh mài đây này. Không dưng ăn cơm nhà lo chuyện xã hội rồi giờ bỏ tiền túi ra mua gom mà vẫn bị chúng mài chửi là thiếu tôn trọng

A thực sự cảm thấy hơi bị xúc phạm. Anh chưa hiểu ý chính của e là góp ý hay phê phán về nội dung gì:

Cách xử lý lô hàng lỗi?
    Cách mang lô áo lỗi làm quà tặng?
    Cách xây dựng hình ảnh emong?
    Cách tặng quà, làm từ thiện thiếu tôn trọng?
    Cảm thấy đáng thương thay cho những người nhận?

Về cơ bản thì anh & những người chọn may lại áo cũng nghĩ như em: "Tất nhiên khi bỏ tiền ra thì ai cũng muốn nhận đc thành phẩm hoàn hảo xứng đáng". Anh ko chấp nhận mặc sản phẩm lỗi, được chưa? Anh cũng ko chấp nhận lưu hành trong emong vì ko muốn người mặc mẫu nọ người mặc mẫu kia, được chửa? Còn việc mua làm quà tặng vì anh thấy nó rẻ & tránh lãng phí nếu nhà may họ phải thanh lý hoặc vứt tồn kho, được chửa?

Anh mài còn đem dùng làm quà tặng là còn trân trọng cái áo chứ mài thử điểm danh xem ai gọi lô áo là rẻ rách, rẻ lau. Xin lỗi nhé, nếu không được mang ra sử dụng thì nhà may họ sẽ đem ra làm gì nếu không thanh ý làm rẻ lau? Ai sẽ mua áo này về mặc? A ko thấy lố bịch mà còn giúp tránh lãng phí cho xã hội. Việc a đề nghị mỗi người góp thêm 20k/1 áo nhằm tăng tinh thần đoàn kết của tập thể & cũng là giúp a bớt gánh nặng tài chính, giúp cho nhà may không phải gánh toàn bộ số sản phẩn đã gia công.

Bản thân cái áo nó vẫn là cái áo tốt trừ vấn đề màu mè & lỗi in ấn. A ko muốn mọi người sử dụng vì tự nhiên cùng 1 thời điểm lại có 2 mẫu áo khác nhau. Việc mang rẻ rách đi cho đi tặng hoặc làm từ thiện mới đáng bị lên án vì thiếu tôn trọng. Ở đây nó vẫn là cái áo hẳn hoi tử tế thì tại sao lại nghĩ là thiếu tôn trọng người nhận? Em có biết cách làm như nào để cho, tặng, làm từ thiện...một cách trân trọng & ý nghĩa mà không có cảm giác đáng thương cho người nhận thì làm ơn chỉ bảo cho anh đi.

Bản thân các em (Nhip, Yan, L2L...còn ai nữa tự nhận) có suy nghĩ kỹ trước khi phán xét anh như vậy không hay chỉ săm soi câu chữ rồi xàm ngôn? Hãy làm những việc như anh làm rồi xem cảm xúc cảm giác của các em khi ấy ra sao rồi hãy lên án người khác. Đừng mang tư duy của mình ra quy chụp cho người khác.

Nói thì hay & ai chả nói được nhưng làm thì không dễ. Thử rơi vào tình huống của người trong cuộc mới hiểu được anh đã phải khó xử ra sao khi xử lý lô áo lỗi này. Chấp nhận hay không chấp nhận, mua lại hay không mua lại,mặc kệ nhà may...Các em góp ý thì cũng suy nghĩ kỹ trước khi nói để tránh làm anh cảm thấy bị xúc phạm. Hiện nay cách xử lý như dòng đỏ đỏ ở trên là hợp lý cho cả nhà. Ai có cách xử lý hay ho êm đẹp hơn thì xin mời xắn tay vào cùng làm.

Vẫn luôn là thiếu người làm chứ không thiếu người nói.
    Last edited by thanhnc; 13-07-2013 at 02:30 PM.
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

Mông dân hèn hạ love2live's Avatar
    Thanks
    382
    Dĩ nhiên là mất tiền thì phải muốn cái mình nhận được là hoàn hảo, và anh là người thiết kế và làm áo nên anh muốn nó đẹp và mng ưng.

Cái quan trọng nhất là, hầu hết mng đều có thể chấp nhận cái áo này, lỗi không đáng kể, lại rẻ đi được tận 1/2 giá tiền nhưng sao anh lại không. Nếu anh là người biết nghĩ cho nhà may và cho mng thì có lẽ phương án chấp nhận lô áo này có lẽ sẽ thuyết phục hơn. Còn nếu không, kệ mie bọn nhà may, bố chỉ lấy áo đẹp. Thế là xong chuyện, họ xử lý thế nào là chuyện của họ, đây là làm ăn buôn bán chứ không phải là chơi bời. Theo tình huống này thì đúng với bản chất kinh doanh nhất.

Nhưng anh lại ở giữa, anh không quyết đoán, và việc thu thêm 20k, nếu có 1 số người không đồng ý ủng hộ anh thì sao. Anh nói thì là ủng hộ nhưng thực tế thì anh cứ bắt họ đóng 160k dù thế nào đi nữa

Bên cạnh đó em thấy rằng anh và anh Long đang đặt quá nặng vấn đề về hình ảnh Emong, lại còn lo được đến chuyện hình ảnh Emong trôi nổi và bị dẫm đạp. Thiết nghĩ cũng hơi buồn cười vì thực tế bây h Emong đang là cái j, một thương hiệu tiếng tăm? một diễn đàn xe đạp à? Vậy diễn đàn hoạt động có sôi nổi không, mọi người có đạp thường xuyên không?...Cái áo không làm nên thầy tu, Emong lấy tiêu chí VLC, mọi thứ không theo chuẩn lại đem đến nhiều cảm xúc và cảm giác hơn, sao phải quá quan trọng hóa cái áo thế.

Điều cuối cùng,
    Bản thân các em (Nhip, Yan, L2L...còn ai nữa tự nhận) có suy nghĩ kỹ trước khi phán xét anh như vậy không hay chỉ săm soi câu chữ rồi xàm ngôn? Hãy làm những việc như anh làm rồi xem cảm xúc cảm giác của các em khi ấy ra sao rồi hãy lên án người khác. Đừng mang tư duy của mình ra quy chụp cho người khác.
    Việc vác tù và hàng tổng như anh em làm rồi, cái lô "áo giống nhau" đợt trước em chả liên quan j trong việc làm ban đầu cả, rồi đùng 1 phát em lại nhận làm chân thu tiền và ứng tiền may áo, và dạ vâng còn tồn mấy cái áo trong cốp xe em cũng thanh lý 0đ gần hết còn 1 áo, cũng tiền túi em anh ạh. Em đã từng làm rồi.

P/s: Em quên một điều nữa, trước post này em không hề chỉ trích anh cái j, chỉ đưa ý kiến để anh tham khảo chứ không hề SĂM SOI CÂU CHỮ RỒI XÀM NGÔN - EM KHÔNG XÀM NGÔN
    I'm not a girl
    Not yet a woman

7. The Following User Says Thank You to love2live For This Useful Post:

Yankumong (16-07-2013)

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Mình ko đăng ký áo đợt này nên chẳng ý kiến ý cò về chuyện xấu đẹp hay phương án xử lý nữa. Chỉ có chút thắc mắc thế này, ko biết trong số các bạn đã đăng ký mua áo có bao nhiêu bạn đồng ý nhận áo đã may với giá sale, bao nhiêu bạn khăng khăng phải áo đẹp và chuẩn với thiết kế mới nhận, bao nhiêu bạn thực sự vui lòng thêm 20k...

Yêu Bell của mẹ nhất

9. The Following 2 Users Say Thank You to Na chín For This Useful Post:

dau (15-07-2013), Yankumong (16-07-2013)

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Híc, mọi người lại tranh luận vụ từ thiện, nên em lóp ngóp vô comment phát nữa rùi em đảm bảo là em tếch thật ạ:p

1. Về việc có nên làm lại áo mới hay không? Hay lấy luôn áo cũ 70k/người?

Em nghĩ nếu dựa vào ý kiến trên diễn đàn thì rõ ràng số lượng người chỉ muốn lấy áo mới là 9 người; số người chấp nhận lấy cả 2 áo ( nghĩa là phải có cả áo mới là) là 9 người; trong khi đó số lượng ng muốn lấy áo cũ chỉ là 1 người.

Trong khi đấy, hầu hết những ý kiến cho rằng cái áo đấy chả có vấn đề gì cả trong diễn đàn đều từ những người không đăng ký áo, không phải mặc áo ( trừ Yankumi)=> Vậy tại sao mọi người ở đây không thể tôn trọng ý kiến của người thiết kế, của những người mà họ đã đăng ký mua áo và sẽ mặc áo về mong muốn có một cái áo đúng chuẩn của họ ạ?

2. Về việc mang áo 70k đi làm từ thiện

Mỗi người có một quan điểm nhìn nhận khác nhau về việc này, và cuộc sống này không có cái gì là hoàn toàn đúng hoặc hoàn toàn sai. Riêng cá nhân Mập nghĩ, ĐÂY LÀ 1 CHIẾC ÁO ĐẸP, hoàn toàn lành lặn, chất lượng tốt, màu sắc nhã nhặn ( dựa vào hình ảnh) nó chỉ không được chấp nhận bởi 1 số cá nhân ở Emong do nó không đúng với thiết kế, k hơp với việc xây dựng hình ảnh chứ không phải đồ bỏ đi, đồ vứt đi, đồ mình k muốn dùng vì nó xấu, nó bẩn, nó tởm lợm hay vv... ( đọc comment của Yan, Nhip khiến Mập cảm thấy mọi người đang nhìn cái áo mang đi từ thiện như vậy đó ) => Với cá nhân mình nghĩ, chiếc áo này mang đi làm từ thiện là quá tốt, quá đẹp, và chắc chắn không sợ không tìm được đối tượng phù hợp với nó

Tuy nhiên, em cũng đồng ý với Linh là cách xử lý của anh Thành về việc đề nghị mọi người đóng thêm 20k để hỗ trợ anh mua đống áo kia là không hợp lý.

=> Người mua áo chỉ có trách nhiệm trả đúng số tiền mà họ đáng ra phải đóng. Còn việc lô áo 70k đã huỷ hoàn toàn không liên quan đến trách nhiệm của họ. Nên tách lô áo ấy riêng ra, và lúc đấy, muốn kêu gọi đóng góp từ thiện hay mua lại gì thì riêng biệt, kêu gọi sau, chứ không phải 1 mình anh gánh hay đề nghị mọi người hỗ trợ. Vì việc từ thiện là phải dựa trên sự tự nguyện cá nhân của mỗi người. dù chỉ là 20k hay 1k.

3. Nếu đã tôn trọng với lựa chọn số 1 thì Xử lý lô áo 70k như thế nào?

3.1 Dễ nhất là để nhà in người ta tự xử lý. ( Nếu bỏ qua việc sợ hình ảnh EMong trôi nổi nọ kia) thì cá nhân em thấy thà nó đc làm giẻ lau còn hơn là bị mua về rồi nhét vô xó tủ, không thèm dùng. Chả hiểu sao cảm giác khi đọc câu này thấy nó rất kệch cỡm, vừa khinh tiền, vừa khinh sức lao động của người khác. Vì dù có làm giẻ lau thì nó vẫn có giá trị, có ích!

3.2 Nếu quyết định mua lại để làm từ thiện, em nghĩ việc này BQT nên chung tay với nhau, cùng quyết định xem có đồng ý không, có hợp lý không. Vì rõ là Emong vẫn có 1 quỹ để làm từ thiện thu đc từ chương trình trước, và việc sử dụng quỹ này như thế nào, cá nhân em thấy BQT hoàn toàn có quyền quyết định.

Trích bao nhiêu % quỹ, mua được bao nhiêu, rồi sau kêu gọi các cá nhân, ai ủng hộ được bao nhiêu nữa thì ủng hộ.

Còn nếu BQT không đồng ý, thì cũng kêu gọi ở 1 topic riêng, về việc quyên tiền mua lại lô áo đó làm từ thiện. Nếu không được bao nhiêu thì em nghĩ Thành cũng đừng ôm rơm nặng bụng làm gì, cá nhân anh bỏ ra 50k/áo nhân với số lượng bao nhiêu đó quả thật cũng không phải cách giải quyết hay; cũng đừng bảo là nghĩ cho nhà in vv... Cái gì hợp lý thì làm thôi

Em xin hết

Mập

11. The Following User Says Thank You to Anonymous For This Useful Post:

thanhnc (15-07-2013)

Mông dân cực kỳ hèn hạ Nhip's Avatar
    Thanks
    147
    Em chỉ nói những gì em đọc được và em nghĩ, cũng chả có ý chỉ trích hay xúc phạm ai cả
    Còn với tình hình hiện tại bây giờ em thấy mọi người cũng không cần phải nói nhiều
    Sao BQT k làm 1 topic pol đi cho nhanh, đưa ra các phương án giải quyết
    Ai thích p.a nào thì tick p.a đó có phải nhanh và tiện hơn không
    Kết quả cuối cùng là sự đồng thuận của số đông lớn nhất
    Chứ cứ như thế này mỗi người 1 ý

Mông dân dự bị Hải Sản's Avatar
    Thanks
    1
    E không có các hoạt động nhiều, cũng ko đăng ký mua áo, cũng xin đóng góp đôi lời:

E cũng làm bên thiết kế nên việc sản phẩm làm ra không giống như thiết kế là 1 điều rất khó chấp nhận, mà thiết kế đó lại được mọi người đồng thuận từ trước , nên nếu bản thân có dễ dãi bỏ qua, cũng không biết mọi người có chấp nhận hết điều đó dc hay không, mặc dù nếu mẫu áo đúng như ảnh, thì e cũng thấy khá là đẹp

Về việc mang nó đi làm từ thiện thì e cũng đồng ý kiến với chị Mập , Đây là 1 chiêc áo đẹp, không rách không bẩn, chỉ tùy cách nhìn nhận quan điểm mỗi người thôi

Kết : E vẫn thấy áo rất đẹp mà
    Đời là bể khổ mà mình lại éo biết bơi

Mông dân hèn hạ alexoxo's Avatar
    Đang ở
    Phố trong sông
    Thanks
    205
    chốt luôn là đợt này bạn nào mua áo thì ý kiến vì tiền là từ túi các bạn mà ra, đõ phải lắm thầy nhiều ma
    Ê quá... mông như đi mượn

Mông dân hèn hạ vuongchicuong's Avatar
    Thanks
    332
    A 1 áo cũ 1 áo mới Thành ơi.

Đóng Chủ đề