Đóng Chủ đề
Trang 3 của 11 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 101

Chủ đề: Áo emong 2013

Mông dân hèn hạ thanhnc's Avatar
    Thanks
    175

Áo emong 2013

Thành phẩm lần 1:

Chốt lại về khoản phụ thu 20k:
    A Long & A Linh đã ủng hộ mỗi người 10k/1 áo.
    Tổng 54 áo = 1080k. Mỗi người 540k. Số này đủ cho 15 áo.
    Thành NC sẽ chi mua 15 áo nữa.
    Vậy là sẽ có 30 chiếc trong quỹ, sau rồi muốn tặng/phát/cho/từ thiện đi đâu thì sẽ xử lý sau.

Bạn/anh/chị nào có thiện ý ủng hộ thêm thì mình cũng không từ chối.
    Chủ trương của mình là mua nhiều nhất có thể số áo đã gia công lần 1 với giá thanh lý là 70k/1 áo.
    Đơn giá áo thành phẩm vẫn theo giá của nhà sản xuất: 140k/1 áo
    Các bạn đã đóng 150k thì hôm nhận áo (dự là T4 tuần sau, 24/7) sẽ nhận lại 10k.
    Bạn nào chưa đóng thì vui lòng góp 140k càng sớm càng tốt.

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ
    Last edited by thanhnc; 17-07-2013 at 01:31 PM.
    Đừng quay đi khi anh cần em. Một phút thôi cho đời anh thêm dài.

2. The Following 7 Users Say Thank You to thanhnc For This Useful Post:

Casper_HN (11-07-2013), flamencol78 (11-07-2013), hung (11-07-2013), Na chín (11-07-2013), nhattan (12-07-2013), traitimchumnho (11-07-2013), Yankumong (11-07-2013)

Mông dân cực kỳ hèn hạ alooooooo123's Avatar
    Thanks
    541
    ko đạp mấy thì càng quan trọng áo

4. The Following User Says Thank You to alooooooo123 For This Useful Post:

pedan36lip (11-07-2013)

Mông dân hèn hạ love2live's Avatar
    Thanks
    382
    Anh 7L nói đúng ạh, cái quan trọng là đạp thì ngày càng ít mà cái chuyện hình ảnh, váy, áo lại có vẻ quyết liệt quá.
    Em có đọc hết và cũng thấy có 1 số ý kiến về việc mua lại áo và làm từ thiện. Thực sự em thấy rằng việc từ thiện Emong cũng nên cân nhắc và làm hợp lý nhất, chứ tự nhiên mua 1 cái áo lỗi với giá 70k và đi từ thiện, em thấy hơi bùn cười.
    Đồng ý là Thanhnc thiết kế và làm áo, quyết định với bên làm áo thế nào thì tùy việc bàn luận giữa 2 bên. Nhưng em thấy rằng nên lựa chọn giữa 2 hình thức :
    - Chấp nhận áo này với giá 70k (tiết kiệm cho cả 2 bên)
    - Trả lại toàn bộ lô hàng và yêu cầu gia công theo đúng yêu cầu ( 60k đóng thêm để có 2 áo không hề to nhưng nó lại là 1 phần lãng phí đáng kể, cái áo thừa không dùng đến cũng giống như việc 1 bà nội trợ mua thực phẩm thừa 1000đ không mún lấy lại tiền thừa mua nốt hành nhưng rốt cuộc không dùng, vậy là đã vứt đi 1000đ 1 cách rất lãng phí, theo đó 1 tháng là đã có thêm lốc sữa cho con *lan man quá* )

P/s: Em - cũng lại 1 đứa không mua áo - đóng góp ý kiến
    I'm not a girl
    Not yet a woman

6. The Following 5 Users Say Thank You to love2live For This Useful Post:

Casper_HN (11-07-2013), Mr_Bom (11-07-2013), nhattan (11-07-2013), Seven-Love (12-07-2013), Yankumong (11-07-2013)

Thần Hành Thái Bảo dangman's Avatar
    Đang ở
    cHƯA Bít yÊu
    Thanks
    274
    Phải xem lại trình độ kỹ thuật của nhà sản xuất ạ !
    Đã làm kỹ thuật thành phẩm mà ko sao y bản vẽ thì ==>> đuổi việc ạ
    LỬA THỬ VÀNG MỚI LÊN NGƯỜI

Mông dân cực kỳ hèn hạ Mr_Bom's Avatar
    Thanks
    301
    Trích dẫn Gửi bởi Seven-Love Xem bài viết
    Mịa, hình ảnh của nhóm đạp xe một thời đình đám tiếng tăm trong giới xe đạp deck lo đạp cho tốt mà suốt ngày váy với áo như đàn bà.....
    Nản quá.
    bên kia đang có tour Xuân Sơn nge có vè thú vị lắm đấy , lúc nào các cụ nghỉ giải lao thì tranh thủ sang châm cứu rùi đóng góp ý kiến hoặc đặt gạch với thằng chửa tour nhớ
    thùy link đây ạ : http://www.emong.org/showthread.php?t=33104
    Chỉ cần e yêu a ...
    Còn thế giới ... để a lo

9. The Following 2 Users Say Thank You to Mr_Bom For This Useful Post:

hung (11-07-2013), pedan36lip (12-07-2013)

Thanks
    175
    Quả thật là mình đã rất đau đầu vì vụ áo đồng phục này.

Dường như các công việc liên quan đến hình ảnh của emong do mình khởi xướng đều rất gian nan, từ vụ logo emong, vụ cờ quạt Tour de emong, giờ là đồng phục...Mong rằng sau này dù emong có sập hoặc các bạn có nghỉ chơi với emong thì cũng mong các bạn sẽ nhớ một thành viên nhiều cờ như mình.

Về việc tham gia góp ý thì các bạn đã ý kiến lan man hơi nhiều rồi. Câu hỏi chính cần góp ý thì không vote mà lan man sang các vấn đề khác & chú trọng bàn sang việc cái áo sai thiết kế ra sao. Mình cũng không giải thích thêm xem cái áo đã may nó đã lỗi những chi tiết gì. Vì việc bây giờ là xử lý lô áo như thế nào chứ không phải bàn cãi là những lỗi đó có nghiêm trọng hoặc có thể bỏ qua được hay không.

Mong muốn của mình là sẽ gia công lại toàn bộ số áo. Mình sẽ mua thanh lý số áo đã may cho mục đích làm quà tặng cho các em học sinh miền núi. Rất mong các bạn có thể tham gia cùng đóng góp cho việc thu mua này. Sẽ không ai phải miễn cưỡng chấp nhận hoặc xuề xòa cho qua lô áo lần này. Cảm ơn những bạn lâu lâu ghé qua đã quan tâm cho ý kiến. Mong các bạn chăm có ý kiến hơn nữa.

11. The Following 3 Users Say Thank You to thanhnc For This Useful Post:

Casper_HN (11-07-2013), flamencol78 (12-07-2013), hung (11-07-2013)

Mông dân dự bị Yankumong's Avatar
    Thanks
    238
    Áo thì to tổ bố toàn size người lớn mà dùng từ mua tặng từ thiện cho các em học sinh miền núi chúng nó lấy thì làm được gì? Chơi đồ chơi chắc, mặc thành áo theo mốt sexy mới chỉ cần mặc áo ko cần mặc quần à? Lố quá chăng?... Cái từ dùng làm từ thiện ở đây xuất phát cũng từ tấm lòng cao cả quá đi mất!!!
    ...Này, anh có muốn cạnh em trong những chuyến đi?
    Như đàn chim thiên di, tìm nơi nào ấm áp
    Chạm vào đời thô ráp
    Yêu mến những miền xa
    Không còn anh, em mà sẽ là "chúng ta"
    Sống trọn vẹn quãng đời người ta ngợi ca là tuổi trẻ...

Thanks
    238
    Làm từ thiện gom góp quần áo cũ cũng là từ xuất phát tiết kiệm từ người ko dùng đến chuyển đến nơi thiếu thốn nhưng rồi nào có phải vùng núi cao, dân tộc nào cũng sẽ hoàn toàn vui vẻ đón nhận tấm lòng đâu? Có những nơi theo tập tục vùng miền của họ họ còn vẫn sẽ mặc đồ dân tộc của họ... Cách xử lý vấn đề ngay từ khi nghe đã thấy chối rồi giờ anh Thành NC vẫn ra câu chốt nghe... sao mà buồn thế!!! Dù thế nào thì em vẫn ko thể chấp nhận được!!! Mọi người ko chấp nhận chính mình ăn mặc xuề xòa nhưng chấp nhận làm từ thiện 1 cách xuề xòa ư???
    Chạm vào đời thô ráp
    Yêu mến những miền xa

Thanks
    175
    Trích dẫn Gửi bởi Yankumong Xem bài viết
    Làm từ thiện gom góp quần áo cũ cũng là từ xuất phát tiết kiệm từ người ko dùng đến chuyển đến nơi thiếu thốn nhưng rồi nào có phải vùng núi cao, dân tộc nào cũng sẽ hoàn toàn vui vẻ đón nhận tấm lòng đâu? Có những nơi theo tập tục vùng miền của họ họ còn vẫn sẽ mặc đồ dân tộc của họ... Cách xử lý vấn đề ngay từ khi nghe đã thấy chối rồi giờ anh Thành NC vẫn ra câu chốt nghe... sao mà buồn thế!!! Dù thế nào thì em vẫn ko thể chấp nhận được!!! Mọi người ko chấp nhận chính mình ăn mặc xuề xòa nhưng chấp nhận làm từ thiện 1 cách xuề xòa ư???
    Lưu ý là vấn đề từ thiện khá nhạy cảm nên đã được điều chỉnh thành "quà tặng" cho phù hợp. Đọc kỹ lại nhé.

15. The Following User Says Thank You to thanhnc For This Useful Post:

hung (11-07-2013)

Thanks
    238
    Trích dẫn Gửi bởi thanhnc Xem bài viết
    Lưu ý là vấn đề từ thiện khá nhạy cảm nên đã được điều chỉnh thành "quà tặng" cho phù hợp. Đọc kỹ lại nhé.
    Quà tặng thì chỉ là 1 cách dùng từ khác mà thôi. Anh tặng cho họ 1 món quà a muốn món quà ấy được sử dụng 1 cách hữu ích hay là muốn nó bị vứt lăn lốc đâu đó?
    Từ đầu tới cuối bàn luận đó chính là làm thế nào để xử lý đống đồ bị lỗi đó 1 cách hợp lý và tránh lãng phí nhất
    1. Để cho nhà sản xuất chịu hoàn toàn về đống đồ đó
    2. Để Ê mông chịu trách nhiệm về đống đồ đó bằng cách phải mặc chúng. Đúng với người ko muốn mặc thì thật là quá khó cho họ chả thế nào ép 1 người mặc 1 chiếc áo mình ko thích? Ừ thì vừa size đấy cơ mà bị lỗi chi tiết.
    3. Rút cuộc thì cái sự lãng phí đã được đẩy lại cho lũ trẻ tội nghiệp luôn mang danh là nghèo đói cần ... ừ thì quà tặng, ừ thì sự giúp đỡ? 1 chiếc áo to đẹp đấy, tâm huyết đấy, như với những đứa trẻ thơ ngây ấy thì hiểu được gì? hay đơn giản là những chiếc áo mới ko vừa người, mặc lên liệu đẹp chăng??? Xoay ngược lại với 70 000X 50 = 3 triệu 500 nghìn!! 1 số tiền cũng ko phải là nhỏ nếu nó được dùng làm ừ thì " QÙA TẶNG 1 CÁCH ĐÚNG NGHĨA" thì quả thật em hạnh phúc thay cho các em nhỏ, cám ơn biết bao với những tấm lòng
    Bàn luận để tránh lãng phí và để tìm ra phương án tối ưu nhất thì rút cuộc là các ý kiến nọ kia đều ko hề được tổng hợp và chốt lại 1 cách xử lý ... thật sự chả có thể cho là đẹp!!
    Thật tội nghiệp cho số phận những chiếc áo ra lò có hơi xấu xí 1 chút, số phận chúng thật hẩm hiu, và cũng thật tội nghiệp cho những đứa trẻ vùng cao số phận bao giờ mới thoát khỏi chữ "nghèo hèn'' để cho phải mặc đồ vì ngta ko chấp nhận nổi để mặc và đẩy "thải" lại cho chúng mặc chúng dùng đc hay ko với mang danh là " Quà Tặng" !!!

Có 1 cách xử lý rất hợp tình hợp lý, hợp với cả những người dễ tính, tránh lãng phí, mà còn hợp cả với những người khó tính cần 1 chiếc áo đẹp... Ừ thì rút cuộc thì Ê mông chúng ta sẽ chịu thiệt thòi 1 chút khi bị gọi là mặc phải những chiếc áo ko mang lại hình ảnh đẹp cho Ê mông! Đó là cách xử lý của a Linh được rất đông đảo mng ủng hộ thì lại ko hề được xem xét! Liệu hành động mang đống đồ ấy đi làm "Quà Tặng" có được coi là hành động đẹp? hành động mang lại hình ảnh đẹp cho Ê mông?? Hay nó chỉ là hành động ngta cứ hú họa cho là đẹp ở vẻ bề ngoài, còn bản chất bên trong thực chất của vấn đề là hoàn toàn ko hề đẹp tí nào!!! Của xấu của lỗi thì thải lại cho các em nhỏ tội nghiệp!!!! Haizzzzzzzzz!!
    Chạm vào đời thô ráp
    Yêu mến những miền xa

17. The Following User Says Thank You to Yankumong For This Useful Post:

pedan36lip (12-07-2013)

Mông dân hèn hạ Mouse7023's Avatar
    Thanks
    784
    Hihi, mình cũng ko mua áo lần này. Cơ mà mình thấy, phải nhấn mạnh là dựa trên trình độ thẩm mỹ của cá nhân mình, thì thấy áo thành phẩm với áo mẫu ban đầu cũng na ná như nhau, ko để ý kỹ thì cũng chả biết khác chỗ nào. Vì thế, nếu là mình thì mình sẽ lấy luôn lô áo này với giá 70k/áo, khỏi may lại.

Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
    Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà

19. The Following User Says Thank You to Mouse7023 For This Useful Post:

Yankumong (11-07-2013)

Đóng Chủ đề