+ Trả lời Chủ đề
Trang 14 của 15 Đầu tiênĐầu tiên ... 4 12 13 14 15 CuốiCuối
Kết quả 131 đến 140 của 148

Chủ đề: Bổ sung thành viên BQT diễn đàn emong.org

Phát ngôn viên eMông Group eMông's Avatar
    Thanks
    1,066

Bổ sung thành viên BQT diễn đàn emong.org

THÔNG BÁO

Để emong.org tiếp tục phát triển cần có thêm những thành viên nhiệt tình chia sẻ công tác quản trị diễn đàn.

Với yêu cầu đó, sau khi đã trao đổi trực tiếp với một số thành viên nhiệt huyết và được sự đồng ý của các bạn ấy BQT emong.org thông báo bổ sung 2 bạn: thanhncPluto vào danh sách BQT.

Rất mong các bạn tiếp tục phát huy sự nhiệt tình đó cũng như đưa ra những ý tưởng mới cho sự phát triển của emong.org.

Xin trân trọng cảm ơn.

Như vậy hiện nay BQT emong.org gồm 6 thành viên: Casper_HN, flamencol78, Na chín, Mouse7023, thanhnc, Pluto.

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Sẽ không có cái gọi là dân chủ nửa mùa như các Mông dân nêu ở đây. Forum ra đời, xây dựng và tồn tại có một phần đóng góp của mỗi Mông dân, nhưng nếu đây là cái công viên miễn phí thì vẫn cần có người quản lý nó, và chưa bao giờ các bạn đòi hỏi là được bầu chọn người quản lý công viên chứ?

BQT gồm những người sẵn sàng chịu thiệt thòi chút ít cá nhân cho eMông, và BQT sẽ chọn những ai sẵn sàng xung phong gánh vác như họ. Ai sẵn sàng thì họ sẽ xung phong, không lẽ vào BQT có lương hay thưởng mà lại có thêm Pluto và thanhnc tham nên mới vào?

BQT sẵn sàng mở rộng cho ai chấp nhận vác tù và hàng tổng, chứ chỉ nói suông, trong BQT có mình nói đã quá thừa rồi.

Kết lại, ai yêu quý cái eMông này thì họ làm, mặc kệ điều gì, còn ai đã không yêu quý thì sẽ không làm, cũng mặc kệ điều gì xảy ra.

Mông dân cực kỳ hèn hạ alooooooo123's Avatar
    Thanks
    541
    vòng vo tam quốc quá đê

Bao lâu ko quan trọng, tóm lại là hay ko chuyện bầu cử/ứng cử thêm thưa BQT toẹt vời

Mông dân cực kỳ hèn hạ alooooooo123's Avatar
    Thanks
    541
    hãy để cho các Mông dân lên tiếng, tớ và các bạn BQT - chúng ta nói thế quá đủ rồi ạ

Đánh trống múa rối Casper_HN's Avatar
    Đang ở
    Nơi nào đó có em
    Thanks
    1,634
    Trích dẫn Gửi bởi alooooooo123 Xem bài viết
    vòng vo tam quốc quá đê

Bao lâu ko quan trọng, tóm lại là hay ko chuyện bầu cử/ứng cử thêm thưa BQT toẹt vời
    KHÔNG có bầu cử nhé, ai làm được tự ứng cử vào thôi.

6. The Following User Says Thank You to Casper_HN For This Useful Post:

alooooooo123 (06-06-2013)

Mông dân none's Avatar
    Thanks
    0
    Xin góp ý hai điều vào hiến pháp Emong.

Mọi người tham gia đóng góp xây dựng Emong đều đáng quý, ban quản trị làm việc của ban quản trị, mông dân đóng góp xây dựng emong. Cả hai cùng nên lắng nghe nhau. Tuy rằng mọi người đều có một câu rất Hoa Hậu Hoàn Vũ là không để bụng ai, không ghét ai, nhưng sau đó thì gần như là sẽ khó nói chuyện với nhau hơn sau mỗi lần tranh luận mà không bên nào muốn nghe bên nào cả. Nó cũng như kiểu Không đau vì hết đau thôi, chứ cũng chả sung sướng gì )

Khi ban quản trị đã họp và đi đến thống nhất bổ sung nhân sự thì cũng như Bộ Chính Trị đã quyết là xong, chả ai còn ý kiến gì nữa. Đó là một cách khi BQT đã cảm thấy là không nên đưa ra tranh luận bên ngoài, rồi lại chẳng thống nhất được gì. Đó có thể là suy nghĩ rất đơn giản và hợp lý mà ban quản trị thấy thế cũng ổn.

Khi Mông dân có phản ứng thì cũng là chuyện nên mừng, vì nếu ai cũng kệ, thêm ai bớt ai cũng không quan tâm thì lúc đó mới hết chuyện để nói. Mông dân đòi có thông tin và có sự ứng cử và bỏ phiếu thì cũng là cái suy nghĩ và quyền cơ bản thôi. Vấn đề đặt ra là những mông dân đó có thực sự nhiệt huyết để làm công việc của ban quản trị hay không, đó cũng là một vấn đề.

Kết luận: đây là việc bổ sung kín từ phía ban quản trị, nên ban quản trị cũng cần nhất trí quan điểm đây là chủ ý của ban quản trị. Nếu lần sau cũng tiến hành theo cách này thì sẽ coi như là emong forum luật. Khỏi tranh cãi, cũng như điều 4 Hiến Pháp thôi
    Nếu Ban quản trị tiếp nhận ý kiến là có thể đưa thông báo để các mông dân ứng cử, nếu không có ai ứng cử hoặc ứng cử viên không đáp ứng được thì ban quản trị sẽ thực hiện theo cách trên. Cách làm này vất vả hơn nhưng Mông dân sẽ thấy vai trò của mình hơn

Lâu lắm mới có topic hot để em vào ý kiến, xin lỗi em cũng lười.

8. The Following 4 Users Say Thank You to none For This Useful Post:

alooooooo123 (06-06-2013), Casper_HN (03-06-2013), flamencol78 (03-06-2013), traitimchumnho (04-06-2013)

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Trích dẫn Gửi bởi Seven-Love Xem bài viết
    Mịa giọng quan chức vãi, người ta nhiệt tình tham gia ý kiến ý cò nhưng deck có điều kiện tham gia thì có sao ko?
    Em thấy EM giờ giống Đảng với Nhà Nước mình vãi lái. Muốn sửa hiến pháp à, dân đen đừng có mơ. Làm đại biểu quốc hội đi rồi hẵng có ý kiến ý cò nhé!

Em nghĩ trong diễn đàn này ngay cả min mod gì đấy thì chắc cũng k chỉ tham gia mỗi 1 nơi này, có khi cũng chơi đủ diễn đàn từ nhiếp ảnh, hội họa, nhạc nhẽo, cho đến đầu tư tài chính, abc, xyz.... cơ mà có phải cái nào cũng toàn tâm toàn ý được như với EM đâu. Có cái cũng chỉ đến lúc cần, vui thì ở lại, chán rồi thì đi thôi...

PS: Nở ơi, cuối tuần tôi cũng k đi được, nên nếu cần xe đạp thì qua tôi mà lấy nhé!

Mập

Gây sóng tạo gió Anonymous's Avatar
    Thanks
    140
    Trích dẫn Gửi bởi Anonymous Xem bài viết
    Em thấy EM giờ giống Đảng với Nhà Nước mình vãi lái. Muốn sửa hiến pháp à, dân đen đừng có mơ. Làm đại biểu quốc hội đi rồi hẵng có ý kiến ý cò nhé!

Em nghĩ trong diễn đàn này ngay cả min mod gì đấy thì chắc cũng k chỉ tham gia mỗi 1 nơi này, có khi cũng chơi đủ diễn đàn từ nhiếp ảnh, hội họa, nhạc nhẽo, cho đến đầu tư tài chính, abc, xyz.... cơ mà có phải cái nào cũng toàn tâm toàn ý được như với EM đâu. Có cái cũng chỉ đến lúc cần, vui thì ở lại, chán rồi thì đi thôi...

PS: Nở ơi, cuối tuần tôi cũng k đi được, nên nếu cần xe đạp thì qua tôi mà lấy nhé!

Mập
    Bọn này chưa có nhóm lợi ích Kon Mập nhóe

Mông dân hèn hạ Mouse7023's Avatar
    Thanks
    784
    Hay thế này nhể, hiện tại BQT đang có 6 người (theo như thông báo) nhưng vì bạn Mouse xin rút lui, nên BQT hiện tại đang khuyết 1 chỗ. Để cho dân chủ và cởi mở, vị trí BQT khuyết hiện nay nếu bạn nào đủ nhiệt tình ứng cử, hay bạn nào muốn bầu ai đó vào BQT thì các bạn lên tiếng đi. Mọi người đồng ý thì eMong lập cái topic mới, chứ tranh luận mãi làm giề.

Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt
    Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà

Mông lão Pluto's Avatar
    Đang ở
    Chuồng gà
    Thanks
    578
    Trích dẫn Gửi bởi Mouse7023 Xem bài viết
    Hay thế này nhể, hiện tại BQT đang có 6 người (theo như thông báo) nhưng vì bạn Mouse xin rút lui, nên BQT hiện tại đang khuyết 1 chỗ. Để cho dân chủ và cởi mở, vị trí BQT khuyết hiện nay nếu bạn nào đủ nhiệt tình ứng cử, hay bạn nào muốn bầu ai đó vào BQT thì các bạn lên tiếng đi. Mọi người đồng ý thì eMong lập cái topic mới, chứ tranh luận mãi làm giề.
    Thánh Kô mở cái topic mời 2 đầu Nam Bắc nhậu cái ghế của Kô cho xôm đã đê ...

Để yên cái topic này ném đá nhau cho xôm, dở hơi mà mở bây giờ à
    Xin lỗi, anh chỉ là một huyền thoại ....

Mông để dành... Na chín's Avatar
    Thanks
    1,812
    Cá nhân mình nghĩ, eMông vốn đã chẳng giống ai, nên diễn đàn và mod trên diễn đàn của eMông cũng chẳng giống ai. Ko biết mọi người định nghĩa làm mod là phải thế nào, ko biết mọi người nghĩ mod ở diễn đàn này "được" những gì, còn mình, với thực tế làm mod ở diễn đàn này ngay từ những ngày đầu thành lập (oai quá!!!), mình thấy làm mod ở đây đồng nghĩa với:

- Dọn spam quảng cáo (hồi diễn đàn còn để chế độ kích hoạt thành viên tự động thì số lượng topic quảng cáo linh tinh và comment quảng cáo trong các topic nhiều vô kể).
    - Dọn comment rác của các thành viên trong những trường hợp cần thiết.
    - Tách/gộp topic, chuyển topic về dúng box, chuyển comment về đúng topic.
    - Trả lời thắc mắc của các bạn thành viên mới.
    - Thỉnh thoảng soi được IP của các Anonymous để biết ai là ai.
    - Thỉnh thoảng được mời có ý kiến trong những vấn đề cần ý kiến của mod (những vấn đề ko ai muốn có ý kiến hoặc những vấn đề có quá nhiều ý kiến)

Ra vào diễn đàn thường xuyên, post bài này nọ ngay cả những khi diễn đàn ko có tour, ko có phong trào gì, để diễn đàn khỏi quá vắng lặng, những việc đó mình làm ko phải vì mình là mod, ko phải vì mình ko còn chỗ nào khác để chơi, mà vì mình tự thấy mình gắn bó với diễn đàn này, mình muốn chia sẻ (một phần) tâm tư tình cảm và cuộc sống của mình với (một số) thành viên trên diễn đàn này. Diễn đàn này, nhóm này, mình thực sự coi như "đứa con tinh thần" của mình (nghe thế có huênh hoang quá ko nhỉ???), vì mình là một trong số những người đầu tiên có mặt khi nhóm này, diễn đàn này ra đời, mình ko muốn kết tinh của tâm huyết và tình cảm của mình và các anh chị, các bạn khác có lúc này lúc kia bị bỏ trong tình trạng "như bãi tha ma".

Các bạn đều biết đã lâu lắm rồi mình ko tham gia chuyến đi nào của eMông, và thực tế là cũng đã lâu lắm rồi mình ko đạp xe. Nếu ai đó nói rằng là mod của diễn đàn này nghĩa là phải phát động phong trào, phải khởi xướng các chuyến đi, phải tham gia các hoạt động của eMông thì mình hoàn toàn ko đủ tiêu chuẩn làm mod. Và mình cũng đã vài lần tự hỏi bản thân mình, nếu mình ko làm mod ở diễn đàn này nữa thì mình có hành xử khác đi, cả trên diễn đàn và với các thành viên eMông, hay ko. Câu trả lời luôn là ko, mình sẽ vẫn có cùng tình cảm và thái độ y như thế với eMông (khác chăng chỉ là mình ko còn được soi IP của ai đó khi mình cần nữa thôi). Các bạn khác, cả mod lẫn ko mod, bạn đã bao giờ tự hỏi và tự trả lời với bản thân mình, nếu bạn ko còn là mod / nếu bạn là mod của diễn đàn thì bạn có làm gì, nghĩ gì khác so với hiện tại hay ko chưa???

Mình thấy một số người kêu là eMông thiếu dân chủ. Ko biết các bạn ấy nói vậy là dựa trên tiêu chí nào, dựa trên một vài sự kiện đơn lẻ hay là nhìn vào toàn bộ quá trình hoạt động của eMông. Ko biết các bạn ấy có muốn đưa ra ý tưởng, sáng kiến nào cụ thể để tăng cường tính dân chủ ở eMông hay ko.

Vì tất cả những tranh cãi xung quanh vấn đề mod hay ko mod vừa rồi, mình đâm ra ước ao thế này: BQT diễn đàn từ nhiệm, rồi một khi tất cả đã bình đẳng, chúng ta cùng thống nhất đưa ra một số tiêu chí/tiêu chuẩn cơ bản của người làm mod ở diễn đàn này (chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn, trách nhiệm), rồi chúng ta sẽ ứng cử hoặc đề cử người mà chúng ta cảm thấy có khả năng đáp ứng được các tiêu chí/tiêu chuẩn trên, rồi chúng ta bỏ phiếu bầu BQT mới. Nếu làm được đến thế rồi, chẳng biết những ì xèo xung quanh chuyện dân chủ hay chuyên quyền hay thế nọ thế kia có chấm dứt ko. Mình nghĩ là ít khả năng lắm, vì con người vốn hay đòi hỏi và ít khi tự hài lòng với những gì mình có.

Yêu Bell của mẹ nhất

14. The Following 6 Users Say Thank You to Na chín For This Useful Post:

alooooooo123 (06-06-2013), Anonymous (05-06-2013), dzungarc (05-06-2013), flamencol78 (05-06-2013), Pluto (05-06-2013), traitimchumnho (05-06-2013)

+ Trả lời Chủ đề